Trang 1 của 12 1234511 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 117
    Hộ pháp tự Core Member coadai1912's Avatar
    Đang ở
    đảo cô độc
    Thanks
    0

Cool những mối tình thoáng qua !

con người từ khi sinh ra đến khi lớn lên , ai cũng mang theo bên mình một vài mối tình vắt vai . gọi là thoáng qua vì nó chưa phải là tình yêu đích thực .
    chỉ thấy nhơ nhớ , thấy thương thương , thấy thinh thích một ai đó , nhiều khi cứ tưởng nhầm đó là tình yêu , để rồi thời gian trôi qua nhìn lại mới thấy thật ngộ , thật dễ thương ....
    những câu chuyện đó rất hay , rất vui , thế sao ta ko cùng nhau ngồi kể lại . mơ màng lại 1 thời oanh liệt , cùng cho mọi người biết để học hỏi kinh nghiệm .để trầm trồ thán phục nhỉ .
    :compu: ai đã từng nói , chớ giữ cái hay cái đẹp trong lòng , hãy cho người ta biết về nó . bạn chia sẻ với mọi người mọi người sẽ chia sẻ ví bạn ,
    hii ! tớ thì cũng coa nhiều mối tình thoáng qua , nhưng xin nhường cho mọi người trước , tiên khách hậu chủ .
    nồng nhiệt đón chào O
    -------------Chúa sinh ra cũng từ giọt máu
    Ta sinh ra đời sao tránh khỏi những cơn đau

Biển vẫn tưởng mình dài rộng thế
    Vắng cánh buồm 1 chút đã cô đơn

SHMILY

I'm In Love DDT Friend
    Đang ở
    Finaco
    Thanks
    0

Mặc định Re: những mối tình thoáng qua !

Ặc,chủ đã có hảo ý thì khách mạn phép vậy :
    Cấp 1 đã bít iu là chi mô, tuy nhiên thấy bé lớp phó trong lớp phó trong lớp vừa xinh, vừa hát hay ------> kết. Tuy nhiên sang lớp 5 thấy bé khác xinh hơn nên quên
    Cấp 2 chuyển lên thành phố học, quên luôn bé kia để dính vào game. Hồi này kết game wa' nên mặc dù con gái lớp rất xinh cũng ko để ý
    Wa cấp 3, mặc dù con gái nhìn xinh hơn nhìu nhưng vẫn ko thể lôi kéo mình khỏi game đc. Chỉ đến khi chuẩn bị ra trường rùi mới thấy kết 1 bé trong lớp đến thế, tuy nhiên cũng là cuối năm rùi cũng ko dám nói. Thế rùi đành chia tay mà chẳng nói được câu chi
    Còn lên đại học rùi thì bạn Thảo cứ xem trong cái Chân dung kẻ thất bại thì bít
    Đề nghị các mem đọc bài thấy hay phải Thanks, các Mod phải +Sp đấy nha^^
    .................................................. ........................................
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức giấc
    Cho ta thêm một ngày nữa để yêu thương.

Just a CLOUD DDT Friend
    Đang ở
    Chân trời
    Thanks
    0

Cái chuyện này à, em nhớ hồi lớp 9 em thích 1 thằng ku, uhm, thích cũng ko phải, có lẽ là quý mến thì đúng hơn. Tại là em với nó suốt ngày đánh nhau, lại đi học cùng lớp tiếng Anh, toàn đi về chung với nhau mới chết chứ . Có thế thôi, sau lo học để thi cuối cấp, chuyện này trôi vào lãng quên nhưng bây giờ gặp nó em vẫn rất quý.
    What if
    tomorrow never comes?
    What if
    I never get to say goodbye
    or give U a big hug?
    What if
    I never get to say I’m sorry or I love U?

Đang ở
    đảo cô độc
    Thanks
    0

còn chị thì, nói sao nhỉ ,
    ko hẳn là yêu , cũng ko hẳn là ko yêu , nó như một cái gì đó,chỉ như cơn gió mùa thu nhẹ nhàng lướt qua hồn, ngày đó cứ nghĩ là yêu , kiểu như vắng họ cũng ko thể sống được , nhưng thời gian trôi đi , lại thấy thật là trẻ con , thật là cố hữu .

SHMILY

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Thanks
    0

Anh đến bên tôi nhẹ nhàng như cơn gió của mùa thu,bất chợt như cơn mưa của mùa hạ...
    Bước xuống nhà đợi xe buýt,tôi bắt gặp ánh mắt của anh,ánh mắt ướt trong veo ẩn dưới hàng mi dày và đen như đáp lại ánh mắt thân thiện tôi mỉm cười với anh điều này đã kéo gần khoảng cách giữa tôi và anh...giọng nói ấm pha phong cách nói chuyện dí dỏm thông minh của anh đã cuốn hút tôi một cách mãnh liệt,không ngại gần tôi cho anh sdt của mình khi anh có ý muốn nói chuyện với tôi sau lần gặp gỡ này...
    ''chuc em môt buoi sang tot lanh'',''em an com chua'',''nho ngu som nhe nhoc''...những mẫu tin nhăn đến đúng giò,những cuộc điện thoại đều đặn không quá dài,cuộc nói chuyện luôn vui vẻ...không nồng nàn cũng không thờ ơ,điều này làm tôi thấy an toàn ở anh.Chúng tôi đi chơi cùng nhau khi thì ăn chè,lúc thì cùng nhau đạp xe trên đê sông hồng thổi bong bóng xà phòng,...làm sao quên được những tối đi dạo cùng anh trong khuôn viên trường ĐHQG,mùi hoa sữa,những cơn gió đem cảm giác se se lạnh của tiết thu nhẹ nhàng.
    Một ngày đặc biệt hơn,anh hát giọng anh ấm quúa...anh cầm tay và nói''H à!cảm ơn em về những ngày đã qua,ngày mai anh bay vào SÀI GÒN để nhận công tác,anh không biết...''anh buông tay ra,tôi nhìn anh,tim tôi như ngừng đập bờ môi tôi run lên tôi muốn nói rằng''em mới là người cảm ơn''.Trên đường về phòng trọ anh không nói gì.Đẩy cửa bước vào phòng,anh kéo tôi lại ,hôn lên trán tôi và nói''ở lại vui vẻ,hạnh phúc nhé nhóc''.Quay bước đi bóng anh hòa với bóng đêm rồi tan như bong bóng xà phòng.Anh đã xa tôi nhẹ nhàng,bất chợt như cái ngày anh đến,để lại trong tôi chút buồn vui vu vơ mỗikhi thu về ngập trời hoa sữa,lòng tôi nhẹ lâng va buột miêng hát lên'tình như thoáng bay để cơn gió trôi theo bao ngày''

Đang ở
    đảo cô độc
    Thanks
    0

hix ! người này là ai thía hậu , hình như chưa kể phải ko , giấu diếm nha , tối nay về ko khai đánh chít :
    từ khi lớn đến giờ tôi coi 3 câu chuyện là tình thoáng qua . thoáng qua đơn giản là cảm mến nhưng vì lí do gì đó ko đến với nhau tôi xin kể lại cho mọi người nghe
    hồi học 12 , tôi quen anh , có lẽ phải nói anh làm quen trước , nhìn thấy tôi trong quán chat anh liền lấy nick và từ đó cứ nhắn tin hỏi thăm , lúc đó chỉ coi nhưu thoáng qua nên ko để ý .
    một hôm đi chơi vói những người bạn vừa quen , trong đó có 1 anh cũng thích tôi , ko ngờ tôi nhận ra anh vì nick , nìn nah xương xương giọng nói trầm , nhưng có lẽ để lại ắn tượng cho tôi là nụ cười hiền . ko ai biết anh có cảm tình với tôi ngoại trừ tôi , và anh cũng ko biết tôi cũng mến anh , vì lúc đó trở ngại lớn nhất của tôi đó là người bạn kia của anh cũng yêu tôi , mọi người gán ghép tôi với anh bạn ấy , có lẽ do tôi , ko muốn làm tổn thương ai , nên đã ko nói gì với anh , rằng tôi cũng mến anh . anh yêu tôi vì giọng nói , vì nụ cười , nhưng tôi muốn ai đó yêu tôi vì bản chất bên trong tôi , đơn giản chỉ có thế
    năm mới đêm 30 đi vào chùa hái lộc , gặp anh đi cùng 1 chị bạn , đoán la fngười yêu . anh nhìn xin bắt tay , và bảo đó là em gái , chị ấy có buồn ko anh , khi anh coi là em gái ??? còn tâm hồn em , một thoáng buồn lặng lẽ đi vào lòng , hơn chăng một lời nói ................
    người thứ 2 học cùng trừong tôi , toi để ý anh vì anh có giọng nói trâm fấm , và hay gặp nhau đi ăn cơm ở quán. có lẽ anh để ý tôi vì sự lạnh lùng cố hữu trong tôi . nhưng nó kết thúc khi ngày trừong tổt chức trình diễn thời trang , anh ngồi ôm cây đàn hát trên sân khẫu , nhoìn ánh mắt ngưỡng mộ của mọi người , mọi thứ lại lùi lại , có lãe vì thấy khoảng cách 2 đứa xa quá , có lẽ tôi ko đủ tự tin để đi bên anh , người luôn được con gái chú ý, đẹp trai ừ , có lẽ vì có quá nhièu người yêu anh , mà toi từ bỏ , ko bao giờ chọn cái gì mọi người yêu mến ,khaỏng cách cuộc sống xa quá đi
    còn người thứ 3 , vừa mới đây , hôm qua tôi đã quyết định đó là một mối tình thoáng qua mà thôi , tôi mến anh , vì nah hiền . nhưng có lẽ anh quá nhát . anh bảo rằng : " nói ra sợ ngừoi ta ko đồng ý thfi ngại lắm " dù cho tôi đã bật đèn xanh đi rồi anh cũng chẳng nói , có lẽ tình cảm của anh ko chiến thắng nổi sự nhát gan trong anh , hãy coi như anh là thoáng qua mà thôi
    cả 3 người đều để lại ấn tựong sâu sắc với tôi , nhưng tất cả chỉ la fthoáng qua trong đời mà thôi , đã đến lúc từ bỏ mọi thứ

SHMILY

Vi phạm Nội Quy Banned
    Thanks
    0

hòi mới vào lớp em cũng cảm mất mấy cô ,may mà chưa có gì nghiêm trọng ^^Từ lớp 1 đến lớp 11 .11 năm trôi qua .Em cũng phải thích tới hơn chục bạn mà chưa giám nói với bạn nào cả --->chán
    Lần sửa cuối bởi quangson123, ngày 22-06-2007 lúc 08:46 PM.

BTC Hội trại 80 năm 000_000's Avatar
    Đang ở
    nhà
    Thanks
    0

Kể ra thì em cũng có nhìu kiểu tình cảm củ chúi đó , nhưng chủ yếu là có cảm tình chứ yêu thì chưa thể nói được , Nhìn chung thì cứ anh nào xinh trai , học giỏi , tính tình dễ ưa thì dễ kết nhưng nhanh chán lắm chị à , nên chẳng bao lâu lại thui rùi
    Như hùi cấp 2 í , thấy thằng nè cũng được rùi tia nó suốt , sau đó lại chán lại tia thằng khác . Đến bi giừ thì chán cả chẳng còn tên nào để tia nữa cả

Đệ tử
    Thanks
    0

Với mình thì tất cả chỉ là thoáng qua mà thôi , hay chỉ là đơn phương rồi tự rút lui . Một thời gian mình nghĩ mình chưa đủ tự tin cho một tình yêu , còn giờ thì chẳng tiếp xúc cũng chẳng tìm hiểu vì nhiều lý do , thôi cứ để tình cờ có khi lại hay .
    Nếu bài tớ viết hay , mọi người click vào cái cân ở profile để ủng hộ cho thằng bé nghèo này

Hộ pháp tự Core Member aries_thl's Avatar
    Đang ở
    Ha Noi
    Thanks
    0

có những giây phút thoáng qua mà trở thành mãi mãi. Chăng thể nào quên được ánh mắt của người ta khi nhìn mình, cảm giác như chất chứa ngàn lời nói nhưng lại chẳng thốt ra lời nào... dường như trong mắt 2 người đã thuộc về nhau nhưng tại sao vẫn khôg thể đến với nhau , chẳng lẽ vì một chút tự ái xa xưa mà không thể bỏ qua cho nhau ư,..đến bây giờ vẫn không thể hiểu những giây phút trao cho nhau cái nhìn ấy là gì, không thể định nghĩa cũng không thể lãng quên. Có lẽ vì thế nên đến tận bay gìơ vẫn không thể tìm cho mình một ai đó có đủ quyền năng khiến mình quên được ánh mắt ấy...
    iu A5 nhất lun nhé...[MARQUEE][/MARQUEE]

Trang 1 của 12 1234511 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này