Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 26
    Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Đang ở
    nhà của tôi
    Thanks
    0

Mặc định Re: 9x và tiếng gọi tình yêu

tui cũng bình thường thôi làm sao dám sánh với ông.........miệng nam mô bụng một bồ dao găm...............

Đại đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Thanh Hóa City
    Thanks
    0

Hahahaha ! Nói thế cũng đúng . Tôi thế nào cả 4rum đều biết , có gì tôi nói thẳng , cần gì phải dấu . Mà sao pà bảo tôi bụng 1 bồ dao găm ? Tôi có dấu diếm gì đâu ??????
    "Hãy mở rộng tấm lòng của bạn với cuộc sống này, với mọi người xung quanh bạn và đừng mong đợi bạn sẽ nhận lại được gì.Hãy san sẻ tấm lòng để cuộc sống này đẹp hơn và đừng nghĩ rằng những cái gì mình đã cho đi là lớn lao mà nó chỉ là những cái gì nhỏ nhoi nhất nhẹ nhàng.chỉ để gió cuốn đi."

Địa chỉ: 05 Quang Trung - P.Ngọc Trạo - TPTH
    yahoo : tinhnguyenxuthanh
    website : http://www.tinhnguyenxuthanh.com/forum/index.php
    phone : 094.983.6868

Xuất sư hạ sơn Vice Administrator letienquana12's Avatar
    Đang ở
    A, A
    Thanks
    0

he he ,sao hai memb này vào đây cãi nhau ghê vậy,có gì thì đóng cửa bảo nhau cho nó kín đáo nhá,ai gây xích mích cãi nhau giữa đường giữa chợ thế này người ta cười chết
    My profile: http://profiles.yahoo.com/anhchangvuitinh730
    My face book: http://www.facebook.com/filip.le
    chú ý không sờ pam nhé

Vì lý do kỹ thuật nên tớ tạm thời không thể truy cập vào 4rum trong thời gian tới. Mong mọi người thông cảm.

Đại đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Thanh Hóa City
    Thanks
    0

Uầy !!! Nhưng cái gì cũng phải rõ ràng chứ anh . Tranh luận thôi mà . Anh thấy em đúng hay em sai ?
    "Hãy mở rộng tấm lòng của bạn với cuộc sống này, với mọi người xung quanh bạn và đừng mong đợi bạn sẽ nhận lại được gì.Hãy san sẻ tấm lòng để cuộc sống này đẹp hơn và đừng nghĩ rằng những cái gì mình đã cho đi là lớn lao mà nó chỉ là những cái gì nhỏ nhoi nhất nhẹ nhàng.chỉ để gió cuốn đi."

BTC Hội trại 80 năm 000_000's Avatar
    Đang ở
    nhà
    Thanks
    0

E hèm cái 2pic hay thế này mà lại bị bỏ hoang thì tiếc quá , theo gót anh Hiệp em cũng có bài muốn post cho bà con xem về tình yêu của dân 9x hiện nay .

“Người phụ nữ đẹp là gì? Đó là người biết lên giường với đàn ông”, đó là câu "tuyên ngôn" của Nga, cô bé học lớp 9 ghi trong nhật ký.

Phương Nga mới học lớp 9 một trường cấp 2 của quận Hai Bà Trưng nhưng nhìn cô bé phổng phao như đã 18 tuổi và tuổi yêu của cô bé cũng "phổng phao" như thế.

Năm lớp 3 cô bé đã nhận lời tỏ tình của một anh chàng cùng lớp nhưng chuyện đó trẻ con không tính. Tình yêu “thật sự” của Nga bắt đầu tính từ năm lớp 6.

Lúc đó cô ngẩn ngơ trước một anh lớp 8 đẹp trai và bụi bặm như Brad Pitt. Đấy là cô tự coi như thế chứ thực ra cũng chẳng có gì đặc biệt. Do quy định của trường không được vuốt keo, cậu bé không gội đầu một tuần nên đầu tóc bồng bềnh vuốt đến đâu thành nếp đến đấy. Áo thì vạt trước cho trong quần, vạt sau bỏ ra ngoài nhìn chả đâu vào đâu nhưng dưới mắt các cô bé con trong trường như Nga lại bụi bặm và đáng yêu vô cùng. Cuối cùng vì xinh đẹp nên Nga lọt được vào mắt của chàng.

“Mối tình đầu” thơ mộng mới dừng lại như ở những đoạn phim tình cảm nhẹ nhàng. Sau vài tháng, cuộc tình tan vỡ, Nga lại lọt vào mắt xanh của một anh khác. Nhưng “mối tình” tiếp theo không dừng lại ở đoạn thơ mộng, nàng đã sẵn sàng cho chàng tất cả.

Đến bây giờ, khi đang học lớp 9, trong nhật ký của Nga ghi một câu xanh rờn “Người phụ nữ đẹp là gì? Đó là người phụ nữ biết lên giường với đàn ông”. Song câu tuyên ngôn này chưa thấm vào đâu so với một nữ 9X khác khi cô giáo vô tình bắt được quyển nhật ký của cô học trò trong đó có đoạn: "Không biết mình đã mang giọt máu của chồng chưa?".

Chị Hà, một bà mẹ trẻ có con mới học lớp 3 tâm sự còn thường xuyên nghe được những chuyện kinh dị hơn về tuổi teen này. Công ty làm gần phố Nhà Thờ nên chị hay ngồi quán cà phê vỉa hè gần một trường cấp hai cạnh đó. Đây là nơi các nam thanh nữ tú ở trường Hoàn Kiếm tụ tập. Toàn các em ở tuổi trăng náu mà ăn diện ngất trời, điện thoại di động có khi còn “sành điệu” hơn cả của chị. Nhưng kinh dị nhất là những trao đổi mà chị nghe được.

“Chàng người yêu mày thế nào, vẫn yêu anh đấy hay chuyển "phỏm" rồi?”, “Con bồ tao nó hôn chán chết” và còn nhiều hơn nữa những câu chuyện sặc mùi người lớn được các nam thanh nữ tú tuổi choai choai "buôn" rôm rả cho nhau nghe. Nào là chàng lớp 9 về mở tủ lấy mấy cây vàng của nhà mời nàng xuống Hải Phòng chơi một tuần. Nào chuyện chàng tặng nàng sợi dây chuyền 2 chỉ và nàng cảm động quá đồng ý vào nhà nghỉ đeo thử cho chàng xem.

Nghe nhiều quá chị về nhìn con gái ngủ mà lòng rối bời chả biết phải kiểm soát và dạy dỗ thế nào.

Chị Phạm Thị Lan, chuyên gia tư vấn thuộc đường dây nóng 1900 58 58 86 của công ty tư vấn tâm lý An Việt Sơn cho biết: “Giai đoạn chuyển đổi từ cấp một sang cấp hai có thể nói là thời kỳ thay đổi đặc biệt nhất của vị thành niên. Các em từ chỗ bị quản lý cả ngày bởi nhà trường và gia đình sang chỉ có một nửa ngày ít người quản lý. Bước vài giai đoạn dậy thì, chuyển đổi tâm sinh lý đặc biệt nhiều em sống trong sự tò mò về bản thân và người khác giới rất mạnh.

Bên cạnh đó, do việc tiếp xúc với một lượng thông tin khổng lồ từ sách báo, internet, phim ảnh mà chưa kịp trang bị tâm lý để sàng lọc thông tin, dẫn đến nhiều hành vi lệch lạc mà các em tự cho là đúng.

Sự thiếu hiểu biết là một trong những nguyên nhân hàng đầu khiến cho các em không lý giải được về đặc điểm sinh lý của chính cơ thể mình, ngỡ ngàng trước những biến đổi cơ thể ở thời điểm dậy thì và dễ có những hành vi nguy cơ nhất là quan hệ tình dục không an toàn.

Do ảnh hưởng của nền văn hoá Á Đông, nên các thế hệ đi trước, trực tiếp là cha mẹ, thày cô còn ngại ngần khi chia sẻ hoặc đề cập đến các vấn đề liên quan đến sức khỏe sinh sản, tình dục làm các em ít có cơ hội tăng hiểu biết của mình về lĩnh vực này.

Do chênh lệch thế hệ, kể cả tuổi tác và nhận thức, cha mẹ nhiều khi không hiểu để dậy con. Chúng tôi đã tư vấn không ít các trường hợp (cả qua điện thoại và tư vấn trực tiếp) cha mẹ không thể hiểu để dậy con. Đây là vấn đề đáng được các bậc cha mẹ quan tâm và nghiên cứu để các em nhận thức đúng đắn những hành vi của mình”.
    ...

Đại đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Thanh Hóa City
    Thanks
    0

Chuyện đấy bây giờ đầy rẫy , đa số con gái tuổi khoảng 17,18 là dính Đứt đứ đừ . Đặc biệt là ngoài HN , TH thì có 1 số học sinh cấp 3 thoai

Đang ở
    nhà
    Thanks
    0

Ai biểu anh Hiệp thế đá , học sinh cấp 3 có , học sinh cấp 2 cũng có , hùi cấp 2 anh học trường nào thế , em thấy bọn bạn em kể học sinh cấp 2 cũng đầy ra , chẳng thua kém chị em cấp 3 đâu . Mà học sinh cấp 3 giừ còn khôn lắm , chứ học sinh cấp 2 thì còn trẻ người non dạ nên dễ dính hơn chứ nhẩy , em nghĩ thế
    ...

Hộ pháp tự Core Member coadai1912's Avatar
    Đang ở
    đảo cô độc
    Thanks
    0

ko hẳn là thế , cuộc sống mở cửa , làm cho các em nghĩ rằng cửa cũng phải mở ko có người ta chê là lạc hậu , sẵn sàng lao vào yêu , bất chấp tất cả , đôi khi chỉ để " cho có người yêu như tụi bạn "
    cuộc sống là thế m, và những cái giá quá đắt đã làm tổn thương các em , có hay chăng những con người đang mong ước được nhwu các em , cuộc sống bất công với 1 số người, nhwung lại cho 1 số người sự tốt đẹp , ko thể tin avof sự công bằng của cuộc sống
    -------------Chúa sinh ra cũng từ giọt máu
    Ta sinh ra đời sao tránh khỏi những cơn đau

Biển vẫn tưởng mình dài rộng thế
    Vắng cánh buồm 1 chút đã cô đơn

SHMILY

Đang ở
    nhà
    Thanks
    0

Cũng đúng , cuộc sống của bọn em bây giờ các bạn đua nhau , bắt chước nhau nhưng chưa nhận thức rõ đâu là đúng đâu là sai , đâu là nên đâu là không nên , tuy nhiên cũng không thiếu những trường hợp biết là sai nhưng vẫn lao vào , vì cái tính đua đòi , sĩ diện hay đại loại thế . Không biết thời các anh chị thế nào chứ thời em yêu chỉ để bằng bạn bè , hay đôi khi là vì cảm thấy nó vui vui hoặc cũng có khi là thể hiện bản lĩnh cũng nên
    ...

Đại đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Thanh Hóa City
    Thanks
    0

Cái gì cũng có nguyên nhân của nó cả , nó bắt đầu từ sự tò mò , sự không quan tâm của gia đình , còn giới trẻ thì suy nghĩ là : yêu là phải dâng hiến tất cả , như thế mới là yêu . Nên mới nảy sinh những chuyện như thế Anh cũng muốn ...

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này