Trang 1 của 8 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 72
    H4x0r DDT Friend hijack's Avatar
    Đang ở
    HN
    Thanks
    0

Mặc định Thư viết cho mẹ của các con anh

Sưu tầm trên một blog, đây quả là hình mẫu của một người phụ nữ hiện đại nhưng vẫn biết chăm lo đến gia đình :X . Tuy rằng "khó" nhưng chị em cứ cố gắng nhá :. Không ai vẹn mười nhưng bẩy tám cũng là "hàng khủng" đấy >

Anh muốn người mình yêu phải biết cách làm phụ nữ. Tức là phải biết tạo sự yếu đuối cần thiết cho bản thân. Biết đòi hỏi những cái mà phụ nữ được quyền đòi hỏi như sự quan tâm đúng mức, sự chiều chuộng, sự che chở và quan trọng nhất là anh muốn người mình yêu phải biết dựa vào anh - người đàn ông gắn bó suốt cả đời. Em phải hiểu từ “dựa” khác từ “phụ thuộc” nhé. Nó chủ động chứ không lệ thuộc…

Anh muốn người mình yêu phải biết chăm sóc gia đình. Anh không đòi hỏi em phải suốt ngày ở nhà, lao vào bếp nấu nướng, giặt giũ đâu. Em mà như thế thì ba bữa, nửa tháng anh sẽ bỏ em cho mà coi. Em hãy cứ đi làm việc mà em thích nhưng hãy dành chút thời gian quan tâm xem anh và con thích ăn gì, thích mặc gì, thích chơi gì, thích xem gì. Em hãy dành một phút để thắt cho anh chiếc cà vạt, pha cho anh ly cà phê, đọc cho con nghe một câu chuyện, khen khi con được điểm tốt, dẫn mọi người đi mua sắm vào những ngày nghỉ… Một chút thời gian để làm một số việc “vặt vãnh” sẽ làm cho gia đình ấm cúng hơn, gần gũi hơn, và giàu tình cảm hơn.

Anh muốn em và anh hãy luôn làm mới tình yêu cho dù đã lấy nhau. Hãy trao nhau những nụ hôn bất chợt, tặng nhau những món quà nhân dịp đặc biệt. Hãy luôn tận dụng ngày 14/2; 8/3; 20/10, ngày gia đình Việt Nam, năm mới để chúng ta và các con được quan tâm tới nhau. Hãy ôm nhau với vòng tay siết chặt khi bỗng cảm thấy nhớ và cần động viên nhau. Em nhé hãy gục đầu vào vai anh, úp khuôn mặt lên ngực anh mỗi khi em thấy mệt mỏi, thấy đau buồn, và thấy cần anh như là một chỗ dựa an toàn và vững chắc. Anh biết với nhiều người sau khi lấy nhau họ cho rằng những cử chỉ âu yếm là không cần thiết và… xấu hổ nhưng với anh điều đó khẳng định tình yêu mà chúng ta dành cho nhau.

Anh mong em sẽ là người nấu ăn thật ngon. Anh đã nói không thích em suốt ngày lo việc nấu nướng. Anh chỉ cần những ngày nghỉ, khi em có thời gian, khi sinh nhật, vào dịp lễ tết… em sẽ trổ tài để cả nhà có một bữa ăn thật ngon và ấm cúng. Em cứ thử tưởng tượng cảnh em mặc tạp dề trắng tinh xào nấu trong bếp, mấy bố con nhặt rau, gọt củ giúp em. Lúc em nấu ăn mấy bố con anh sẽ vào ăn vụng. Hì hì! Anh sẽ từ sau lưng bất ngờ ôm em thật chặt rồi đòi em thưởng cho một miếng thật ngon. Em nấu nướng và cả nhà sẽ phụ giúp em, cả nhà sẽ cùng làm. Anh nghĩ các con sẽ rất vui và nhớ mãi những bữa cơm gia đình đó. Những dịp như thế nhà ta sẽ đấy ắp tiếng cười.

Con gái bây giờ khi nghe anh nói phải biết nấu ăn là “đứa nào” cũng giãy nảy, kèn cựa : “ Tại sao con gái phải nấu ăn, bây giờ bình đẳng nam nữ con trai cũng phải vào bếp…” rồi chê anh cổ hủ. Họ chưa hiểu bữa cơm bây giờ không đơn giản chỉ là làm cho mọi người no bụng mà nó còn là sức khoẻ của mọi người trong gia đình, là tình cảm và hạnh phúc mà mọi người dành cho nhau. Họ cũng chưa ý thức được rằng với bếp ga, rau sạch, gà làm sẵn…nấu một bữa cơm ngon trở nên quá đơn giản nhưng để tạo ra tiếng cười, không khí đâm ấm qua bữa ăn thì thật là khó. Thế nên anh chả thể yêu được người con gái nào suy nghĩ về sự bình đẳng nam nữ một cách nông cạn như thế. Những khi em bận chính anh cũng có thể thay em vào bếp. Anh nấu ăn cũng không tệ đâu nhé. Quan trọng là chúng ta phải biết giúp đỡ và chia sẻ với nhau trong mọi công việc. Tạo dựng hạnh phúc gia đình không phải của riêng người bố hay người mẹ em nhỉ!

Anh muốn em phải biết nhận thức đúng đắn về cái đẹp, phải biết cách ăn mặc sao cho phù hợp, biết cách trang trí cuộc sống gia đình, biết mua sắm đồ đạc. Biết cái này nên để chỗ này cái kia nên để chỗ kia. Anh muốn em biết thưởng thức nghệ thuật ít nhất là ở mức đủ so với xã hội. Anh cho rằng biết yêu cái đẹp, biết ăn mặc, biết trang trí đồ đạc, biết tạo dựng cuộc sống trong gia đình là một điều hết sức quan trọng. Nó tạo cho chúng ta một cuộc sống thoải mái, nhẹ nhàng, sung sướng và hạnh phúc.

Nói thế thôi em ạ. Dù cho có đòi hỏi thế nào thì với anh tình yêu cũng là trên hết. Có yêu thì mới có thể chung sống và hạnh phúc. Có thể em sẽ không có nhiều thứ trong số những điều anh muốn nhưng chỉ cần em nhận thức đúng về những gì anh nói và cố gắng để đạt được thì chúng ta sẽ có hạnh phúc. Anh sẽ luôn ở bên em giúp em đạt được những gì chúng ta mong muốn.

Và một điều nữa anh muốn nói với em là chúng ta hãy thường xuyên tâm sự, nói với nhau về những khó khăn trong cuộc sống, những mong ước vươn tới… cho dù điều đó có khó nói thế nào đi nữa. Như thế chúng ta tuy hai nhưng sẽ trở thành một em ạ. Thỉnh thoảng chúng ta cũng nên nói với nhau rằng “em yêu anh” và “anh yêu em” để chúng ta luôn tin tưởng rằng chúng ta “đang yêu nhau” em nhé!
    The Road Ahead!

Đang ở
    HN
    Thanks
    0

Mặc định Re: Thư viết cho mẹ của các con anh

Nhân đây tổ chức cuộc thi viết cho chị em với tựa đề: "thư gửi cho bố của các con em" ( không phải "các bố" đâu nhá ) để con trai chúng tớ còn biết mẫu người bạn trai hiện đại của chị em là như thế nào đặng còn cố gắng. Phần thưởng thì tớ sẽ trích toàn bộ số ngân lượng "vốn đã ít lại còn nát" của mình ra :-S (bác nào hảo tâm thì gom góp vào với em nhá, sẽ có bảng vàng các nhà tài trợ) Và tên của chị em nào viết hay sẽ nổi danh khắp toàn Forum.

Luật của cuộc thi là mở, không giới hạn số bài tham gia cũng như số giải thưởng, bài viết không giới hạn số chữ, đôi khi chỉ là một ý nghĩ bất chợt cũng được. Miễn sao đúng là những gì mà chị em nghĩ. Nào bắt đầu...

Danh sách tài trợ :
    1. Pisces : 5000 Lượng
    2. blue_horizon : 1000 Lượng (Do chạy giải không thành công nên đã được sung công
    Lần sửa cuối bởi hijack, ngày 02-06-2007 lúc 09:12 AM.
    The Road Ahead!

m3NoaGeneral Mentor
    Forum Instructor
    Pisces's Avatar
    Đang ở
    Mirkwood of Rhovanion
    Thanks
    0

Khì... tiền nhiều chả biết làm gì (tuy cũng có dự định nhưng chưa cần thiết lắm), thấy cuộc thi này hay nên hào phóng tài trợ ko hoàn lại 5000 lượng cho bác Hoàng để làm giải thưởng. Mong chờ những bài dự thi chân thành đầy cảm xúc của chị em =).

Edit: Mọi bài dự thi hoặc thảo luận và tài trợ mọi người cứ post hết vào đây vào đây, những bài dự thi sẽ được move vào 1 topic riêng để tiện cho mọi người theo dõi, link đến bài viết sẽ được edit bổ sung ở bài đầu tiên của topic đó - bài này chắc cũng sẽ thông báo chi tiết giải thưởng và danh hiệu đạt được khi chị em đoạt giải >> Cái này mọi người cùng bàn luận tại đây =).
    Lần sửa cuối bởi Pisces, ngày 02-06-2007 lúc 03:00 AM.
    Ignorant is a bliss, but arrogant is a curse.

*This creature is in extremely bad mood right now.
    Approach with the highest caution.
    *

Just a CLOUD DDT Friend
    Đang ở
    Chân trời
    Thanks
    0

Smile Bài dự thi "Thư viết cho bố của các con em"

Hà hà, bài dự thi của em đây.

Em muốn anh dành một chút thời gian để nghĩ đến em mỗi ngày nhưng đừng nghĩ đến em quá nhiều. Khi anh làm việc, hãy để hình ảnh em vào trái tim anh
    Em muốn em là người đầu tiên anh nghĩ đến khi anh thấy buồn bã hay gặp khó khăn trong cuộc sống. Và ngược lại, em cũng sẽ nghĩ đến anh khi em sợ hãi hay đau khổ. Lúc đó anh là nơi em có thể dựa vào và chia sẻ. Anh sẽ lắng nghe em nói và ôm em thật chặt để xua tan nỗi sợ hãi trong em, để lau khô những giọt nước mắt của em.
    Em muốn anh luôn đem đến cho em những bất ngờ thú vị khiến em phải bật cười
    Em muốn anh vào bếp và cùng em nấu những món thật ngon. Mặc dù em nấu ăn không ngon nhưng em sẽ học
    Em muốn anh gọi em bằng cái tên anh đặt cho em với một tình cảm trìu mến và một giọng nói ngọt ngào. Và em cũng sẽ làm như vậy đối với anh
    Em muốn anh luôn biết rằng em yêu anh rất nhiều
    Em muốn, em muốn....
    Em thật là tham lam phải không anh? Tuy vậy, em không cần anh phải hoàn hảo trong mắt người khác vì em biết đối với em, anh luôn là người tuyệt vời nhất

__________________________________________________ _________
    Edit: Nhân đây nói thêm, em tài trợ 1000 lượng, đã chuyển vào tài khoản của bác hijack, em thấy cuộc thi này cũng hay :
    Lần sửa cuối bởi blue_horizon, ngày 02-06-2007 lúc 09:25 AM.
    What if
    tomorrow never comes?
    What if
    I never get to say goodbye
    or give U a big hug?
    What if
    I never get to say I’m sorry or I love U?

Đang ở
    HN
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi Pisces Xem bài viết
    Khì... tiền nhiều chả biết làm gì (tuy cũng có dự định nhưng chưa cần thiết lắm), thấy cuộc thi này hay nên hào phóng tài trợ ko hoàn lại 5000 lượng cho bác Hoàng để làm giải thưởng. Mong chờ những bài dự thi chân thành đầy cảm xúc của chị em =).

Edit: Mọi bài dự thi hoặc thảo luận và tài trợ mọi người cứ post hết vào đây vào đây, những bài dự thi sẽ được move vào 1 topic riêng để tiện cho mọi người theo dõi, link đến bài viết sẽ được edit bổ sung ở bài đầu tiên của topic đó - bài này chắc cũng sẽ thông báo chi tiết giải thưởng và danh hiệu đạt được khi chị em đoạt giải >> Cái này mọi người cùng bàn luận tại đây =).

Cám ơn chú, đúng là "con người chú nhỏ thì ông trời sẽ ban cho chú cái khác bự hơn để bù" >. Còn về bài viết thì anh thấy cứ để bài viết trong topic này để mọi người bàn luận, những bài tham gia sẽ được copy sang một topic khác.

ban giám khảo sẽ là tất cả mọi người, những lời bình sâu sắc của các bạn sẽ là cơ sở để xét giải cho những người vợ tương lai của chúng ta

@
    blue_horizon : Chúc mừng em là người tham gia đầu tiên, nhưng em định hối lộ anh đấy hả;;D, may mà anh liêm khiết . Báo cho em biết anh không phải ban giám khảo đâu nhá. Tuy nhiên cũng
    cảm ơn em vì số tiền tài trợ (hic, riêng số tiền tài trợ của em đã hơn tổng số tài sản của anh roài :-O)
    The Road Ahead!

Just a CLOUD DDT Friend
    Đang ở
    Chân trời
    Thanks
    0

Ặc ặc, ai hối lộ cho bác mần chi, em tài trợ hẳn hoi nhá. Em tham gia đâu cần giải thưởng đâu (nhưng nếu có cũng tốt )
    What if
    tomorrow never comes?
    What if
    I never get to say goodbye
    or give U a big hug?
    What if
    I never get to say I’m sorry or I love U?

Hộ pháp tự Core Member aries_thl's Avatar
    Đang ở
    Ha Noi
    Thanks
    0

Anh yêu!
    Bố của các con em!
    Anh có nhận ra bữa sáng hôm nay có kèm thêm 1 cốc trà gừng mặc dù trời khá nóng không, trời dạo này hay mưa lắm anh ạ, anh có biết hôm qua nhìn anh đi về trong mưa người nồng nặc mùi rượu em đã lo và buồn lắm không. Anh có nhận thấy sáng nay con chúng ta không chạy lại và đòi anh ôm hôn trước khi đi học như ngày thường không, anh có biết ánh mắt lờ đờ sau cơn say khiến nhóc con của chúng ta sợ không… Cuộc sống là một bức tranh ghép bởi những mảnh nhỏ , thiếu 1 mảnh cũng không thể thành bức trang cuộc sống. Em không bắt anh phải quá chú ý nhưng Anh hãy để tâm 1 chút tới những điều nhỏ nhặt nhé anh. Như thế có quá khó không anh. Để tâm một chút chứ không phải soi mói nha , nếu như thế sẽ trở thành nhỏ nhen đấy.
    Em biết anh có những công việc quan trọng, những buổi tiếp khách rượu bia và cả bạn bè nữa.. Nếu như có thì anh đừng quên có em ở nhà đang chờ anh bên mâm cơm. Trong khi gọi điện báo rằng anh không về nhớ bắt em phải ăn, nhớ hỏi xem hôm nay em có mệt không , và trong bữa nhậu anh hãy nhớ đến em mà uống ít đi một chút nhé.
    Anh sẽ là 1 người chồng tuyêt vời nếu như anh biết rằng em vẫn cần dựa vào anh như ngày ta yêu nhau. Anh sẽ không nói rằng em thật phiền phức chứ, rằng mình không còn cái thời nhí nhố như trước nữa chứ, tình yêu thì làm gì có ngày trước ngày sau hả anh. Dù em là mẹ của các con thì vẫn có khoảnh khắc em muốn trở thành nhóc con của anh như ngày xưa chứ phải không anh.
    Người chồng nào cũng muốn vợ mình khéo chiều chồng lại giỏi nuôi con. Anh cũng thế , em chẳng trách . Nhưng những bon chen cuộc sông đôi lúc khiến em không thể hoàn hảo như anh muốn được. Nếu như có 1 buổi chiều em trở về với giỏ đồ trên tay anh sẽ cùng em chuẩn bị bữa tối chứ, như thế thì có ngốn bao nhiêu thời gian đọc báo của anh không. Nếu như có 1 buổi sáng em thức dậy trong cơn thèm ngủ anh sẽ hôn em và bảo rằng em cứ ngủ đi và rằng anh sẽ đưa con đi học chứ mặc dù ngày nào em cũng chuẩn bị bữa sáng cho anh. Chia sẻ là điều mà mọi phụ nữ đều ao ước đàn ông có được, đừng bao giờ nói với em rằng đó không phải việc của đàn ông nha. Bởi vì anh là chồng em đấy…
    “ Anh yêu em”, là câu mà anh hay nói khi mình yêu nhau. Nếu như thế thì khi đã là bố của các con em , anh hãy cứ yêu em như thế nhé. Một vòng tay khi em đang làm bếp, một chiếc hôn nhẹ trước khi đi làm, một bó hoa cho 1 ngày không tên, những lời có cánh mà nhiều người cho rằng không cần thiết trong cuộc sống vợ chồng ,…tất cả là tình yêu mà anh. Anh sẽ bảo với các con rằng bố đã yêu mẹ như thế nào , anh sẽ là người cha tốt nhất trên thế gian này ki dạy cho con chũng mình biết đến tình yêu thương , vì với em anh là người có tình yêu mãnh liệt nhất ( như thế thì mới chinh phục được em chứ )…
    [I]Em cũng muốn mình xinh đẹp và trẻ trung ,em biết mình hợp với kiểu áo nào. Nhưng sẽ vui biết bao nếu như anh cũng biết rằng em thích màu áo gì, biết chọn cho em 1 bộ cánh mà em thật bất ngờ. Đừng nói với em rằng “đồ của em thì em phải biết chứ” hay “ anh không biêt “ nha. Dù cho anh có thực sự không chọn cho em một bộ đồ thực sự hợp với em thì nó cũng khiến em cảm thấy thực sự vui khi được anh mua tặng đấy.^&^
    Em muốn anh sẽ có những quyết định quyết đoán cho cuộc sống của mình vì anh là người lái con tàu gia đình đấy anh yêu ạ. Em và các con sẽ bên anh dù bất kì điều gì xảy ra. Và nếu như anh có bất kì điều gì khó khăn thì hãy nói với em. Đừng xem em chỉ là 1 người luôn bắt anh chia sẻ mà không nói với em lời nào. Nếu anh như thế em sẽ trở thành kẻ vô tâm đấy, anh biết không.
    Và cuối cùng , em chỉ nói 1 điều nữa thôi. Vì anh sẽ là chồng em, sẽ là bố của các con em . và vì em yêu anh nên dù với thế giới anh chỉ là 1 người như bao người khác nhưng với em anh là cả thế giơi. Em sẽ không bao giờ khen th[COLOR="Black"]ế giới của em hoàn hảo m[COLOR="Indigo"]à em sẽ làm cho nó ngày một tốt hơn bởi vì em biết trên đời này không có ai hoàn hảo cả mà. Anh yêu!!
    [

bài của em nè, ^&^ ( kiếm tiền chân chính)
    iu A5 nhất lun nhé...[MARQUEE][/MARQUEE]

Vi phạm Nội Quy Banned
    Đang ở
    Ứ Nói
    Thanks
    1

""Có tiền...á ở đây có tiền...mà sao chỉ có cuộc thi cho con gái,các chú phải lập cuộc thi cho con trai nữa đê,anh dạo này đang cần cày tiền để trả nợ
    (Có khi phải làm con nicks ảo tham gia vào đây mới đc)

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Thanks
    0

Hê, Pisces làm cái Poll bên Topic kia đi để anh em Vote phát nào
    Kem lạnh lùng nhưng ngọt ngào
    Sâu xù xì trong mắt ai nhưng với kem sâu rất đẹp

m3NoaGeneral Mentor
    Forum Instructor
    Pisces's Avatar
    Đang ở
    Mirkwood of Rhovanion
    Thanks
    0

HIện giờ chưa được, số lượng bài thi còn quá ít, mà mỗi người chỉ được bỏ bình chọn 1 lần. Lỡ sau này có những bài "ghê gớm" hơn thì lúc đó lấy ai bình chọn cho họ ?!
    Ignorant is a bliss, but arrogant is a curse.

*This creature is in extremely bad mood right now.
    Approach with the highest caution.
    *

Trang 1 của 8 12345 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này