Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 123456 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 60
    m3NoaGeneral Mentor
    Forum Instructor
    Pisces's Avatar
    Đang ở
    Mirkwood of Rhovanion
    Thanks
    0

Mặc định Re: Tình nguyện ư ? tại sao ko!!

Off topic tý....
    Đọc bài này:
    Trích dẫn Gửi bởi mailinh_b11 Xem bài viết
    lúc mà không có toalet thi cố mà nhịn, về nhà mà giải quyết...Còn mà giải quyết ngay ngoài đường, phố thì là những người có ý thức kém ( mặc dù họ là những người có tri thức, có trình độ)
    Nhìn chung, k nên đổ tội cho một cái gì cả( k có thùng rác, k co chỗ giải quyết....) tất cả thuộc vào ý thức của con người thôi
    Dành riêng cho mailinh>> Hiện text ẩn<--
    Anh thấy cô suy nghĩ đơn giản quá, cái gì cũng chỉ rạch ròi 2 mặt giữa đúng sai, tốt xấu, quá phiến diện và nói chung là tiêu cực. Chả nói đâu xa như cái tình huống trên, cứ "làm mát mặt đường" là người ko có ý thức thật àh? Cô bảo là nhịn về nhà, thế đến lúc ko nhịn đc thì sao, như đi đường dài, hoặc có việc mà ko thể về nhà ngay, chắc cô lại bảo thì lại nhịn tiếp hả... ờh ờh, cứ nhịn thế hỏi sao ko tắm mà quần lại ướt?! Mà nên nhớ nhịn quá lâu là sinh ra sỏi thận đấy . Hiện text ẩn<-- tớ cũng chỉ nhịn đc nhiều lắm 8h thôi, tính từ lúc bắt đầu có triệu chứng cho đến khi ... . --> Rồi còn chuyện vứt rác, nói thật là nhiều lúc anh còn vo bã kẹo cao su cho vào túi, đến khi gặp thùng rác hay về nhà với vứt đấy, nhưng có những cái ko thể "tàng trữ trái phép" đc mà phải cho nó "về với đất mẹ" ngay.
    Nói ra cái này ko phải để bào chữa cho mấy hành động đó, mà ý anh là cái gì cũng phải xem xét vào hoàn cảnh và tình huống thực tế, ko phải lúc nào cũng chỉ có 2 màu trắng đen, nên nhớ đời là màu xám. Anh nghĩ cô cũng đủ hiểu biết và óc nhận xét để có thể nhận ra đâu là hành động vô ý thức, đâu là bất đắc dĩ, ko phải tự dưng mà lại có câu "bản chất tốt nhưng dòng đời xô đẩy, vốn hiền lành nhưng hoàn cảnh tha hóa".
    Nói chung những suy nghĩ của cô còn năng mùi lý thuyết sách vở lắm, mà cứ cách nghĩ đó thì khó mà tồn tại đc trong cuộc sống bây giờ, trừ khi cô vẫn sống trong sự bảo bọc của cha mẹ người thân quan hay bạn bè thôi, chứ nếu phải độc lập thì chắc là... chậc, có khi như thế cô lại học hỏi đc nhanh hơn ấy chứ . -->
    Về vấn đề 4rum kết hợp với các hoạt động tình nguyện, tốt thôi, thỉnh thoảng offline rồi kết hợp với mấy hành động có ý nghĩa này thì đúng là good idea! Nhưng cũng phải nên xem xét coi sức mình làm đc những gì, nói thật là bọn này cũng thuộc dạng có lòng nhưng ko có sức ~.~. Mà dân đang ở HN làm sao tham gia đc gì ngoài mấy lần off ít ỏi. Hơn nữa những hoạt động như thế này:
    - giúp đỡ , dạy học , tìm những phúc trợ cho trẻ em khó khăn , mồ côi , người già neo đơn
    - chăm sóc cho các bệnh nhân AIDS ,và những người bệnh ko thân thích tại các bệnh viện
    cần người tham gia cũng phải đông đảo và có tổ chức hẳn hoi, liệu 4rum mình đc mấy người có đủ nhiệt tình và ĐK tham gia? Cho nên ý hay nhất là kết hợp với các nhóm tình nguyện, như vậy hiệu quả hơn.
    ...................

Còn cái khoản mà tuyên truyền về môi trường,... nói thật chả hi vọng có kết quả đâu, phải bảo nhà nước - chính phủ và bộ GD nâng cao ý thức của người dân trước đi đã Hiện text ẩn<-- Mà như thế chắc phải cải tổ CP và bộ GD trước quá --> (:O .
    Ignorant is a bliss, but arrogant is a curse.

*This creature is in extremely bad mood right now.
    Approach with the highest caution.
    *

Đại đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Thanh Hóa City
    Thanks
    0

Bác ăn nói hay quá . Em nói thâtật chứ cái 4um mình chẳng được nổi 20 người có lòng nhiệt tình tham gia đâu
    "Hãy mở rộng tấm lòng của bạn với cuộc sống này, với mọi người xung quanh bạn và đừng mong đợi bạn sẽ nhận lại được gì.Hãy san sẻ tấm lòng để cuộc sống này đẹp hơn và đừng nghĩ rằng những cái gì mình đã cho đi là lớn lao mà nó chỉ là những cái gì nhỏ nhoi nhất nhẹ nhàng.chỉ để gió cuốn đi."

Địa chỉ: 05 Quang Trung - P.Ngọc Trạo - TPTH
    yahoo : tinhnguyenxuthanh
    website : http://www.tinhnguyenxuthanh.com/forum/index.php
    phone : 094.983.6868

Hộ pháp tự Core Member coadai1912's Avatar
    Đang ở
    đảo cô độc
    Thanks
    0

bạn pices nói đúng , mà hiệp cũng nói đúng , nghĩ rằng số người ủng hộ thật ít , và ta đang ở ngoài hn . liệu nhiệt tình đã đủ ? . mình nghĩ , chúng ta hãy tuyên truyền mọi người quyên góp đồ dùng từ bây giờ ,để sau nghỉ hè về quê tổ chức đi cùng nhóm TNTH [ hình như trên 4 rum mình có 1 thành viên thì phải ] , như thế sẽ hay hơn , chứ còn bây giờ chắc muốn làm 1 cách quy mô cũng khó lắm .vi` con` rất nhiều thứ
    -------------Chúa sinh ra cũng từ giọt máu
    Ta sinh ra đời sao tránh khỏi những cơn đau

Biển vẫn tưởng mình dài rộng thế
    Vắng cánh buồm 1 chút đã cô đơn

SHMILY

I'm In Love DDT Friend
    Đang ở
    Finaco
    Thanks
    0

Mà thực sự ra 4rum tuy đông nhưng mỗi lần off đã lần nào quá số lượng 40 chưa, chắc là chưa, mặc dù là off chỉ đi chơi. Nói j` đến đi làm tình nguyện.
    Đề nghị các mem đọc bài thấy hay phải Thanks, các Mod phải +Sp đấy nha^^
    .................................................. ........................................
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức giấc
    Cho ta thêm một ngày nữa để yêu thương.

Đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    không thể tiết lộ
    Thanks
    0

"TÌNH NGUYỆN" LÀ J?CÓ PHẢI LA NGUYỆN HY SINH VÌ TÌNH KO?ANH DUY NAM CHO EM HỎI TÍ.ANH CÓ THAM GIA ĐỘI SV TÌNH NGUYỆN CUA TRƯỜNG NGÂN HÀNG KO? NẾU CÓ THÌ CHO EM HỎI:CÁI CHỊ XINH XINH NHƯNG HƠI THẤP TRONG ĐỘI SVTN CÓ PHẢI TÊN LÀ YẾN KO?

Đại đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Thanh Hóa City
    Thanks
    0

Bác Nam nói cũng đúng , em cam đoan nếu hoạt động này của 4rum chúng ta mà diễn ra chắc chắn sẽ không quá 20 người đâu .
    "Hãy mở rộng tấm lòng của bạn với cuộc sống này, với mọi người xung quanh bạn và đừng mong đợi bạn sẽ nhận lại được gì.Hãy san sẻ tấm lòng để cuộc sống này đẹp hơn và đừng nghĩ rằng những cái gì mình đã cho đi là lớn lao mà nó chỉ là những cái gì nhỏ nhoi nhất nhẹ nhàng.chỉ để gió cuốn đi."

Địa chỉ: 05 Quang Trung - P.Ngọc Trạo - TPTH
    yahoo : tinhnguyenxuthanh
    website : http://www.tinhnguyenxuthanh.com/forum/index.php
    phone : 094.983.6868

I'm In Love DDT Friend
    Đang ở
    Finaco
    Thanks
    0

"TÌNH NGUYỆN" LÀ J?CÓ PHẢI LA NGUYỆN HY SINH VÌ TÌNH KO?ANH DUY NAM CHO EM HỎI TÍ.ANH CÓ THAM GIA ĐỘI SV TÌNH NGUYỆN CUA TRƯỜNG NGÂN HÀNG KO? NẾU CÓ THÌ CHO EM HỎI:CÁI CHỊ XINH XINH NHƯNG HƠI THẤP TRONG ĐỘI SVTN CÓ PHẢI TÊN LÀ YẾN KO?
    Chắc chú hỏi nhầm ai chứ anh có thấy ai xinh đâu, mà có mấy người tên Yến chú hỏi ai.
    Đề nghị các mem đọc bài thấy hay phải Thanks, các Mod phải +Sp đấy nha^^
    .................................................. ........................................
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức giấc
    Cho ta thêm một ngày nữa để yêu thương.

Hộ pháp tự Core Member coadai1912's Avatar
    Đang ở
    đảo cô độc
    Thanks
    0

ôi trời , chán các bác quá, đưa ra cái gì cũng cứ bàn lùi ,dù cho ít cũng sẽ làm ,từ đàu chắc chắn số lượng sẽ ít , nhưng sau sẽ đông hơn mà .
    theo bác hrock iu cầu thì tôi xin mạn phép nghĩ ra 1 số vấn đè sau :
    - thứ nhất : vì do dân số chúng ta tạm thời ko đông ,nên nếu muốn đi tình nguyện chúng ta sẽ cùng đi với các anh chị bên TNTH[tình nguyện thanh hóa]
    -thứ hai : do nhân trong 4 rum toàn là sv và học sinh , nên thời gian sẽ rất ít , chỉ khi nghỉ hè mới có thể gặp nhau được , vậy thời gian cụ thể để kết hợp giưa off và đi TN chỉ có thể vào thang7 [ lúc này các em học 12 thi xong ĐH rùi],
    thứ 3 là:để chuẩn bị cho đến lúc đấy bắt đầu từ bây giừ chúng ta sẽ quyên góp đồ dùng , quần áo , sách vở , báo nhi đồng - thiếu niên - hoa học trò [đừng có mà thế giới đàn ông , rùi thế giới
    phuj nữ vào đó nha ] ở thanh hóa , ai có thời gian , hoạc có chỗ đẻ thì quyên góp vào cho 1 người nào đó sắp xếp và đóng gói . còn hà nội ai có lòng thì pm cho tôi , tôi sẽ đến lấy về để đóng gói ,
    vậy là những ý kiến ban đầu , ai có góp ý xin viết tiếp vào . thanks
    -------------Chúa sinh ra cũng từ giọt máu
    Ta sinh ra đời sao tránh khỏi những cơn đau

Biển vẫn tưởng mình dài rộng thế
    Vắng cánh buồm 1 chút đã cô đơn

SHMILY

Just a CLOUD DDT Friend
    Đang ở
    Chân trời
    Thanks
    0

Ok, em tham gia, có gì thì mọi người update cụ thể kế hoạch đi
    Nói thêm, nếu được em sẽ rủ tụi bạn cùng tham gia
    What if
    tomorrow never comes?
    What if
    I never get to say goodbye
    or give U a big hug?
    What if
    I never get to say I’m sorry or I love U?

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Đang ở
    Miền cát trắng
    Thanks
    0

cóa cóa..hum trước Diệp lục rủ có đi hok..đi lun..Thanh niên mờ..keke
    ô_ôLAURELô_ô
    visit my blog: http://360.yahoo.com/laurel_love_anh:X:X:X

Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 123456 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này