Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 13 của 13
    H4x0r DDT Friend hijack's Avatar
    Đang ở
    HN
    Thanks
    0

Mặc định Re: moi nguoi oi em muon hoc gioi mon Hoa thi phai lam sao

Thầy Thái dạy cũng hay .Nhưng mà trong lớp chỉ có vài người đồng quan điểm này với tui. Cũng tại cách truyền đạt của thầy đơn điệu quá, nếu không tập trung thì khó mà nắm bắt hết được
    The Road Ahead!

Anh trai của Thesun252 DDT Friend
    Đang ở
    TT ĐH Hà Nội
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi hijack Xem bài viết
    Học cấp 3 thì việc học tốt hay không phụ thuộc vào thầy cô đến 60%. do vậy muốn học tốt trước tiên em phải tìm thầy tốt. Anh thấy thầy Quỳnh bên LS dậy hay nhưn có lẽ không hợp với nhiều bạn. em nên hỏi thêm bạn bè xem.

Thứ đến là phải học chủ động, vì Hóa có rất nhiều p/ư đặc biệt mà không phải thầy nào cũng dạy hết. Mà nói lý thuyết thế thôi chứ thực hiện thì khó lắm. Cách học không phải do vài câu chữ mà thay đổi được đâu. Trong quá trình học em sẽ phải đúc kết lại phương pháp sao cho hiệu quả nhất.

Theo anh học nhóm là hiệu quả nhất. vì sao thì mọi người cũng biết rồi. Hồi lớp 12, bọn anh học nhóm 4 người thì đậu 3. Cách học là làm đề thi rồi chấm chéo, sai đâu chữa đấy.
    Ông nói cũng đúng các thầy cô cũng rất quan trọng , nhưng theo tôi thì chọn một thầy rồi theo một thầy thôi . Ngày trước cô Năm dạy rất đông học sinh do cô có thiên hướng về trình bày nhiều nhưng bây giờ thì thi trắc nghiệm rồi . Tớ trước chẳng học thêm với thầy nào nên cũng chẳng biết thế nào , lý thuyết loạn xỳ ngầu cả lên .
    Phản ứng đặc biệt theo tôi chẳng cần thiết lắm , suy cho cùng học kỹ trong sách là quan trọng (tớ chắc rất ít người đọc và làm hết bộ lý thuyết và bài tập hóa 10-11-12 ). Thi đại học đâu ai cho thi ngoài mấy .
    Học nhóm với điều kiện cả nhóm phải học , a học nhóm đây chỉ chơi bài búng tai với bài quỳ là nhiều , trước khi thi còn phải trốn ra HN 1 tháng
    Trích dẫn Gửi bởi duynamckbk7 Xem bài viết
    Thực ra thầy Sáng trường mình dạy cũng hay đấy chứ, đâu cứ phải học đâu xa, như mấy đứa lớp mình ôn thi năm thứ 2 với thầy Sáng thi Hóa toàn 9 với 10 thui.
    Thầy Sáng A hay Sáng B , thầy Sáng B thì hay gọi là Sáng béo ( thầy này đuổi mình ra khỏi lớp mấy lần , không thu bài cuói kỳ lớp 12 xém chết !) , Thầy này có nhiều tư tưởng đi ngoài sách giáo khoa . Cũng có thể thầy đúng nhưng chẳng để làm gì rốt cuộc cũng chỉ để thi đại học thôi .

I'm In Love DDT Friend
    Đang ở
    Finaco
    Thanks
    0

Thầy Sáng béo nhà ở nhà máy bia ấy, tuy nhiên thầy ấy dạy chủ yếu là bài tập
    Đề nghị các mem đọc bài thấy hay phải Thanks, các Mod phải +Sp đấy nha^^
    .................................................. ........................................
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức giấc
    Cho ta thêm một ngày nữa để yêu thương.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Thông tin về chủ đề này