Trang 4 của 11 Đầu tiênĐầu tiên 12345678 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 101
    Đệ tử DDT Friend
    Thanks
    0

Mặc định Re: Mấy chú máy bác bí thư mí lớp trưởng mô

nghe mọi người nói thì có vẻ khổ quá nhỉ. Thực ra tôi thấy mọi chuyện rất bình thường. Mất đoàn kết nội bộ hả, cách giải quyét tốt nhất là đưa ra trước lớp hoặc có thể góp ý với nhau trực tiếp. Nếu em không nói, để lâu nó sẽ gây hậu quả lớn đấy. Mình làm việc sẽ không có hiệu quả. Còn những thành viên thiếu nhiệt tình thì thôi đưng nhờ nũa, tìm người khác, phải biết chọn người mà giao viêc

Đại đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Thanh Hóa City
    Thanks
    0

À há ! Nói thì nói dễ thế đấy , nhưng đã như anh nói rồi , em nói nhưng em có làm được hay không mới là vấn đề , chứ nếu cứ nói rồi không thực hiện được thì vứt . Góp ý trực tiếp hả , nói ra trước lớp hả ? Lớp anh đã đưa vấn đề này ra bàn bạc trước lớp rất nhiều , nhưng rồi đâu lại vào đấy , cái " Tôi " trong lớp vẫn còn quá lớn , thử hỏi trong lớp được mấy người sẵn sàng làm những việc của trường , khi không có lợi ích cho họ , liệu họ có làm hay không , nếu làm thì sẽ ảnh hưởng đến việc học tập . Ngay khi lớp anh có người nhận chức vụ bí thư , thầy giáo đã nói luôn rồi , được cái này mất cái kia thôi em ạ . Liệu em có phải là người biết cách sắp xếp thời gian theo ý mình , có lợi cho mình hay không ? Hãy cứ để thực tế chứng minh , nói được thì phải làm được , còn nói được mà không làm được thì đừng có nói ra làm gì . Nhớ uốn lưỡi 7 lần trước khi nói nhé . Okie

Vi phạm Nội Quy Administrator hrockvn's Avatar
    Đang ở
    Thanh Xuân vỉa hè quán
    Thanks
    13

Thế mới thấy giờ tụi trẻ nó "tôi" khiếp đến thế nào. Bo bo cho mềnh. Chết chết.
    Có lẽ nên copy cho một đoạn Blog của một anh chàng LS đang làm việc ở bên Triều Tiên cho mọi người xem cái "chung" của người Hàn và Nhật nó khủng khiếp ra sao. Chả bảo họ mạnh là phải thôi
    My blog
    My
    facebook
    My
    website
    D2T
    Fanpage

"Lúc trước mình đẹp trai lắm, nhưng bây giờ đỡ nhiều rồi"

Đại đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Thanh Hóa City
    Thanks
    0

Copy đi anh Hảo ơi . Em muốn xem mấy người không sống vì cái tôi nó như thế nào . Cả cái website của trường mình cũng thế mà thôi , được mấy người sống vì tập thể . Mà cô mailinh_b11 đâu rồi nhỉ , sao ko thấy Reply bài của anh ?????

Đệ tử DDT Friend
    Thanks
    0

mai linh đây, các anh thân mến, chắc là anh ch­­­u­a biết lớp em đó, anh xem lớp em làm nh­­­­u thế nào, em nói là em làm được.

Vi phạm Nội Quy Administrator hrockvn's Avatar
    Đang ở
    Thanh Xuân vỉa hè quán
    Thanks
    13

Bài viết của bác Nothing bên LS:

Anh các bạn dạo này làm việc với các chú Triều Tiên miền nam, sắp tới có thể sẽ làm việc với các bạn Nhật Bổn, hai bạn đại ka của khu vực Đông Bắc Á, và là những nền văn hóa tiêu biểu cho văn hóa Đông Á, cùng với Trung Quốc, Việt Nam tạo nên một nhóm nước gần gũi. Tuy nhiên, có điểm đặc biệt anh để ý là người dân cũng như chính phủ các nước này rất ko ưa nhau. Cho dù tính chất và mức độ có khác nhau đối với từng nước. Ví dụ, cả TQ và Hàn đều rất ghét Nhật, VN lại rất ghét TQ, đây là những mâu thuẫn có tính lịch sử. Nhật đã đô hộ cả 3 nước còn lại, và gây ra nhiều tội ác đối với nhân dân các nước kia, nhưng rõ ràng là 2 nước còn lại đều rất ghét Nhật trừ người Việt. Người Việt có quy trách nhiệm 2 triệu người chết đói cho Nhật bắt nhổ lúa trồng đay, nhưng tâm lý chống Nhật trong nhân dân lại ko như TQ và Hàn. Điều này có phải lòng tự hào dân tộc của chúng ta không mạnh mẽ bằng người dân 2 nước còn lại kia ko?

Có câu chuyện bên lề, hôm rồi đi uống rượu với mấy chú Hàn, có chú say rượu nói năng rất hào hùng. Lúc nói đến đôi giày cô bé cùng đoàn là giày Tàu, anh có bảo là tất cả đều from China, rồi cao hứng anh đùa, bọn tao cũng từ China, mày cũng từ China, thì chú bật dậy, xua tay liên tục, bảo ko phải, nhất định ko phải, tao là người Hàn Quốc. Anh cả cười mà rằng, tao mới đọc trên web đại sứ quán mày thấy bảo lịch sử chúng mày là di cư từ Mông Cổ. Chú càng hăng máu ko phải, tao là người Hàn, ko phải Mông Cổ , rồi quay sang mấy chú bạn, nói gì đó, một chú mặt đỏ gay, giận dữ, bọn tao là người Hàn Quốc. Rồi chú kể là bố tao từng là lính ở chiến tranh VN, tao sorry about chuyện đấy... Bọn anh cuống quít, bỏ mẹ đi quá trớn rồi, nên luôn mồm, okê, okê that's fine ... Rồi bảo đấy là quá khứ thôi giờ anh em mình là bạn, chú bạn kia không chịu, bảo ko, ko phải là bạn mà là brothers Rồi chú giơ tay giảng giải, bọn TQ là tầng dưới này, còn Hàn Quốc với VN là tầng trên, vì thông minh hơn, nhanh nhẹn hơn, blah blah.... Làm anh cười suýt sặc, thôi thì cũng cám ơn bạn, nhé.

Sau hôm đấy về anh mới suy nghĩ là hóa ra người Việt mình dễ tha thứ hơn và điều này cũng đồng nghĩa với việc tinh thần dân tộc cũng ko máu lửa bằng bọn Hàn. Cũng có khi vì chúng nó lúc nào cũng phải sẵn sàng múc nhau nên nó hăng thế, nhờ? Nhưng, lại nhưng nghe nói là kinh tế Hàn phát triển vượt bậc cũng vì nó biết kích động lòng yêu nước như thế.
    My blog
    My
    facebook
    My
    website
    D2T
    Fanpage

"Lúc trước mình đẹp trai lắm, nhưng bây giờ đỡ nhiều rồi"

Đại đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Thanh Hóa City
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi mailinh_b11 Xem bài viết
    mai linh đây, các anh thân mến, chắc là anh ch­­­u­a biết lớp em đó, anh xem lớp em làm nh­­­­u thế nào, em nói là em làm được.
    Okie ! Đến lúc anh lên đừng bảo là lớp em " đùa vui " nhé .

Tu luyện đệ tử DDT Friend Bithu_12a2's Avatar
    Thanks
    0

Ha Ha - Hiệp thú vị lắm , ha ha
    Mọi Người ghé thăm Blog của một Samurai nhé:
    http://360.yahoo.com/jamesbond1192001

Đại đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Thanh Hóa City
    Thanks
    0