Kết quả 1 đến 9 của 9
    Spamer Master DDT Friend ngayxua's Avatar
    Đang ở
    ~☀☀...Nhà choa...☀☀~
    Thanks
    0

Angry Hội chứng "lây nhiễm" đồng tính

Hội chứng "lây nhiễm" đồng tính

Khoa học xem đồng tính (cả nam lẫn nữ) là bệnh tâm lý. Những người thật sự bị đồng tính bẩm sinh, chỉ chiếm tỉ lệ 1/10.000.

Nhưng trong cuộc sống hiện nay, đồng tính dường như đang “lây nhiễm” khá nhanh, là hiện tượng khá phổ biến …

Công khai “sở thích”

Nếu trước kia ai lỡ vướng vào “bệnh” này, họ tìm mọi cách để che giấu. Nay, chẳng có gì e ngại nữa, họ công khai cho thiên hạ biết “tôi là người đồng tính”.

Thực tế, từ chuyên viên trang điểm, người mẫu nam cho đến cả nhạc sĩ đua nhau “khoe” cái sự đồng tính của mình. H, chuyên viên trang điểm, người thân đều xuất cảnh, H ở lại trong một căn hộ đầy đủ tiện nghi. Ngoài nghề trang điểm, H sống bằng tiền chu cấp hào phóng của gia đình.

Không giấu mình là người đồng tính, H thường tìm cho mình những bạn đồng tính khác có tuổi đời còn rất trẻ. “Em không thích bạn trai lớn tuổi. Trên 25 tuổi là em không… ô-kê” , H thẳng thắn thừa nhận.

Cũng vì thích “trai trẻ”, H phải tìm bạn từ những ký túc xá sinh viên. Những cậu sinh viên trẻ người, non dạ, từ quê ra thành, cuộc sống nhiều khó khăn nên sẵn sàng chấp nhận làm “bạn tình” với H. H thường “nuôi” một anh chàng như thế trong nhà, lo quần áo, ăn ở, thỉnh thoảng cho tí tiền. Khi nào chán, lại kiếm một cậu khác “thế chỗ”.

D, một nhiếp ảnh gia có tuổi của một tờ báo nghệ thuật. Công việc buộc anh thường xuyên tiếp cận với diễn viên, người mẫu. Thấy ai “vừa” mắt, bất kể tuổi tác, D “móc nối” ngay nhưng không “cam kết lâu dài”, chỉ quan hệ ngẫu hứng, “ăn bánh trả tiền” với mục đích chủ yếu là giải quyết sinh lý.

Mãi sau này một vài người làm việc chung mới biết D là người đồng tính. “Tại mình có tuổi rồi nên chẳng cần thiết phải giấu giếm nữa. Trước đây, mình phải “gồng” dữ lắm nên mọi người ít biết”, D tâm sự.

Còn T.N lại chỉ thích những người “cùng hệ”. Khi còn thiếu niên, T.N tỏ ra mềm mỏng, thích làm những việc tỉ mỉ như con gái, rồi theo nhóm bạn trong xóm đi hát đám ma, đám cưới.

Thế rồi, chẳng biết lúc nào T.N thay đổi vóc dáng, tối tối độn ngực, mặc đồ con gái, son phấn lòe loẹt đi hát hò, múa may. Gia đình choáng váng, đánh đập thế nào T.N cũng không bỏ.

Rồi T.N thuê nhà sống chung với một gã đồng tính khác và kết cục của “mối tình” ấy là T.N chỉ còn một thân xác héo hon, tàn tạ và chết lặng lẽ bên một vài người thân.

Hệ lụy: rối như tơ

Dù đã lấy vợ, sinh con nhưng điều đó cũng không khiến K quên được D. Thỉnh thoảng, K lại “đàng hoàng” xin vợ đến thăm D. Vợ K không biết được quan hệ đồng tính giữa chồng mình với D, nên rất vô tư, vui vẻ để K đến với D. K vẫn là một người đàn ông bình thường, vẫn mê phụ nữ, nhưng riêng “khoản ấy” thì chỉ thật sự hài lòng khi ở bên một người đồng tính.

T là một cô gái đẹp, có học thức. Quen G được 2 năm, gia đình hai nhà quen biết nhau, nên đôi bên cha mẹ tính chuyện cho họ nên vợ nên chồng. Nhưng trong 2 năm quen G, T cứ thấy có cái gì đó “không hợp với quy luật tình yêu trai gái”.

Sắp đến ngày cưới, cơ quan có chuyến nghỉ mát, mọi người bố trí cho cả hai ở chung một phòng. 3 ngày trời, G không hề ngủ chung với cô với lý do để “giữ cho đến ngày cưới”.

Nhưng sau đó, cô để ý thấy G có một bạn trai rất thân thiết, hai người luôn tay trong tay. Thế là T chủ động nói chuyện với G. Sau vài lần chối lem lẻm, cuối cùng G thừa nhận anh bạn kia mới chính là “người yêu thật sự” của G.

Tuy nhiên cả hai quyết định giữ kín mọi chuyện “cứ đám cưới cho đẹp lòng hai gia đình”. Sau đám cưới, T đi tu nghiệp 2 năm tại Pháp và lấy đây làm lý do để họ ly hôn!

Nỗi lo đáng sợ!

Dù y học khẳng định đồng tính chỉ là bệnh về tâm lý, nhưng tâm lý này lại rất dễ “lây”. Mới đầu tò mò, thử cho biết và thế là…“lây” rồi không bỏ được. “Phải là người có ý chí ghê gớm, may ra mới bỏ được”, K - một người đã có quan hệ với người đồng tính - khẳng định.

Một số văn nghệ sĩ, ca sĩ, diễn viên, người mẫu… dễ bị “đồng tính” vì môi trường vốn lãng mạn, phóng khoáng. Có nghệ sĩ hầu như có sẵn trong mình máu hơi “điên, điên”, nên chuyện gì cũng dám làm, dám thử và chịu… “lây”.

Người đồng tính luôn tìm kiếm bạn tình. Nhưng vốn đồng tính nên họ mau chán, ham mới, thế là phát sinh ra một “đội ngũ” những người đồng tính khác.

Chưa nói đến một số ít khác sẵn có mã bề ngoài, thích ăn ngon mặc đẹp, thích được cung phụng nên nhận lời “đi khách” với bất cứ đối tượng nào (cả nam lẫn nữ).

Đồng tính chẳng chừa một ai — đó đã nhận định của các chuyên gia y học. Từ người lao động bình dân, đến trí thức, bác sĩ, kỹ sư, công an, bộ đội. Vấn đề là ý thức của mỗi người để tự chống lây nhiễm. Bản thân người đồng tính không xấu. Đa số họ đều đáng được nhận tình yêu thương, sự chia sẻ nhưng nếu để đồng tính trở thành “mốt” thì đây thật là một nỗi lo đáng sợ!

Tùng Khanh (Nguồn: SGGP)
    - Hãy chú ý đến suy nghĩ của bạn; chúng sẽ trở thành lời nói.
    - Hãy chú ý đến lời nói của bạn; chúng sẽ trở thành hành động.
    - Hãy chú ý đến hành động của bạn; chúng sẽ trở thành thói quen.
    - Hãy chú ý đến thói quen của bạn; chúng sẽ trở thành tính cách.
    - Hãy chú ý đến tính cách của bạn; chúng sẽ trở thành số phận của bạn!

Luôn luôn cố gắng vươn tới dù trong bất kỳ hoàn cảnh nào và thay đổi môi trường xung quanh chứ đừng chỉ để hoàn cảnh quyết định số phận bản thân.

Trấn môn đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Keepdie:!
    Thanks
    0

Mặc định Re: Hội chứng "lây nhiễm" đồng tính

thôi chết rùi,bi h mới đọc ký này....có vẻ tình trạng này đang gia tăng ở mọi nơi..
    Boy nào kute đẹp zai : gay
    Girl nào xinh,dễ thương : les
    ~~~~?????

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Thanks
    0

Bảo là ko đc kì thị, xa lánh những người thuộc giới tính thứ 3 nhưng mà cứ thấy hành động + thái độ của họ cũng thấy ghê ghê giờ nghe tin bệnh này lây đc thì tốt nhất là nếu tránh đc thì cố gắng mà tránh có ai muốn rước họa vào thân đâu

Thanks
    0

E hèm.

Tuy la người mới nhưng bạn xin nhận xét chút đỉnh mong không phạm thượng các bậc tiền bối

Nói sao nhỉ. Uh...

Đầu tiên em có thể khẳng định đồng tính không phải là bệnh . Không tin có thể tìm đọc cuốn "Bác sĩ và những câu hỏi của tuổi mới lớn" của BS. Đỗ Hồng Ngọc do Nhà Xuất Bản Trẻ in thanh 3 năm 2004 giá 24K trang 185

Thứ 2: vì nó không phải bệnh nên tất nhiên sẽ chẳng có chuyện lây nhiễm nào cả. Mấy cái trường hợp mà bạn bảo lây nhiễm đó chỉ là đồ "dỏm" là giả tạo mà theo như bạn nói cũng có ý đúng đó là mấy em coi đó là mốt.

Thứ 3: ở đây chẳng có cái j gọi là 'sở thích' cả bạn ạ, đó chỉ là theo bạn nghĩ thôi.
    'Công khai' á. NHẦM. Bạn ngó ra ngoài đường dùm cái. Xin lỗi chứ bạn có thấy đứa nào đang hét 'Tôi là gay' không. Nếu mấy ví dụ bạn nêu là công khai thì cũng chỉ là chuyện nhà người ta. Mình xía vô làm j !

Phần hệ lụy thì không có ý kiến đó cũng là một phần và cũng bởi vì con người còn có những người suy nghĩ phiến diện như bạn

Thứ 4: bạn có chắc chắn ở phần nỗi lo là giới y học khẳng định vậy không? Hay bạn thay mặt cho người ta vậy? Tất cả những ví dụ đó cũng chỉ chứng minh lòng tham vô đáy của những straight. Nhu cầu? Ai mà chẳng có. Nếu bạn dám nói không chắc phải xem lại mình có hỏng hóc chỗ nào không!!!

Thứ 5: bạn nói gay ăn mặc lòe loẹt thích giả gái. Xin nhắc là bạn đang xâm phạm tới quyền công dân của người ta đấy. Nói thêm nếu bạn chỉ nghĩ được tới đó là gay cũng như người bình thường thôi ạ. Họ cũng có quền được yêu, được timd hạnh phúc cho mình chỉ vì sự kì thị mà có người cả đời không tìm được một nửa còn lại của mình.

Gay không chung thủy, ham của lạ, ham mới? Lại NHẦM thế bạn có biết Zeng và Pan không? Họ là cặp đôi gay đầu tiên tổ chức hôn lễ tại TQ đấy ạ. Là những con người may mắn đã tìm thấy tình yêu đích thực. Đó là chưa tính tới các nước phương Tây như Thụy Điển, Hà Lan, Canada, Nam Phi những cặp đôi thế này còn được quyền đăng kí kết hôn nữa kia. Nếu không tin bạn khuyến mai cho cái link nè

http://www.maivoo.com/Tin_The_Gioi_W...oc/114615.html

Đồng tính chẳng chừa một ai — đó đã nhận định của các chuyên gia y học? Xin thưa, câu đầu có thể đúng vì theo thuyết tươg đối thì vạn vận không có j là tuyệt đối. Tất cả chúng ta đều có vài % là người đồng tính. Theo sinh học ta mang cả hai gen XX và XY cơ mà. Còn câu thứ 2 thì chưa chắc bạn chưa thấy bắt cứ người nào dám khẳng định diều đó cả

Tuy nhiên theo cách nói của bạn thì đồng tính sao giống kiểu dịch bệnh vậy. Tới những người bị pog hau HIV thì người ta còn chưa tới mức này nữa là người bình thường. Vậy mà có người nói "Bản thân người đồng tính không xấu. Đa số họ đều đáng được nhận tình yêu thương, sự chia sẻ". Đúng là "đạo đức giả"

Thứ 6: "mỗi người tự chống lây nhiễm"? Bạn xin nhắc lại là đây không phải là bệnh thì sao lây thà đi phòng chống bệnh viêm màng não còn hơn

Trên đây chỉ là một vài "thiển ý" của bạn có gì khiếm khuyết bạn xin 'tạ lỗi' và sẽ bổ sung, sửa chữa vào một ngày đẹp trời

@Taoxanh: bạn đọc bài com của tớ chưa? Bạn muốn làm j thì tuy tớ không tham gia chỉ muốn bạn đừng để những suy nghĩ xấu ám ảnh lung tung thui
    Thôi đừng xúc động nữa. Thư giãn nào

@Mr.linhlong8: bạn cũng vậy dừng bi quan thế chữ. Cuộc đời vẫn tươi đẹp mà

Bye Bye

Sứ giả Core Member He0pr0_B7's Avatar
    Đang ở
    A, A
    Thanks
    16

Trích dẫn Gửi bởi Mr.linhlong8 Xem bài viết
    ~~~~?????
    Nhầm, girl nào xinh zai thì mới nghĩ là bị les !!!
    Ngta nữ tính thì ai dám bảo les...!!!
    Ôi zào, sống sướng quá tự dưng sinh mấy bệnh vớ vẩn...!! Nhảm !!
    Lớp mềnh ui, yêu lắm...!!!

Phong Vân huyền thoại
    Đang ở
    K
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi Mr.linhlong8 Xem bài viết
    thôi chết rùi,bi h mới đọc ký này....có vẻ tình trạng này đang gia tăng ở mọi nơi..
    Boy nào kute đẹp zai : gay
    ~~~~?????
    pshhh, lại nói nhảm
    u ra ngoài đường mà nói thế thì bọn hấn đấm cho vỡ mồm
    ngta đẹp zai, xinh gái lại pao? ngta là gay, les
    chắc tại gia đình của u hok có ai đẹp zai, xinh gái nên mới dám nói thế chứ

Đại đệ tử DDT Friend
    Đang ở
    N☺ |_o\/€
    Thanks
    0

chết rồi,tự nhiên lớp mình rộ lên cái phong trào lét ,bọn ocn gái nó cứ gặp nhau là thơm vào má nhau,mình bị dính ngay đầu tiên mới sợ chứ,bọn này ko muốn làm người bt àh trời
    11-11
    11-03

Thanks
    0

vyna_candy

chết rồi,tự nhiên lớp mình rộ lên cái phong trào lét ,bọn ocn gái nó cứ gặp nhau là thơm vào má nhau,mình bị dính ngay đầu tiên mới sợ chứ,bọn này ko muốn làm người bt àh trời
    Bé vyna_candy thân mến,

Nếu nói cứ thơm má nhau là les thì cả thế giới này ai cũng là les hết trơn à.

Đầu tiên, giải thích về từ 'thơm'. Thơm là hành động thể hiện tình cảm giữa 2 người

Giới khoa học đã chứng minh được rằng sự âu yếm có thể giúp động vật kể cả con người cảm thấy thoải mái và bớt căng thẳng. Min có thể đảm bảo điều này là hoàn toàn chính xác. Cụm từ ' giới khoa học ' viết ra không phải loè thiên hạ đâu. Bạn sẽ biết điều mình nói là đúng nếu chịu khó theo dõi những chương trình trên kênh VTV2 nghiên cứu về con người và động vật

Thứ 2: Cho hỏi chứ từ bé tời giờ bạn chưa từng thơm má hoặc được thơm má bao giờ á? Nếu bạn trả lới đúng thì xin thành thật chia buồn với bạn vì có lẽ bạn là người không nhận được sự yêu thương nhiều lắm. Quả thật bất hạnh cho những người như vậy và đáng trách cho những bậc phụ huynh đã không quan tam con em mình đúng mức.
    Sở dĩ Min có thể khẳng định như vậy vì khó mà kiếm được người cha người mẹ nào mà không yêu thương con cái và ngược lại. Mà đã có tình yêu thương thì sẽ có những hành động thể hiện tình cảm: một câu nói yêu thương, một nụ cười, một 'nụ hôn'... Thử nhớ lại hòi bé của chính mình, bạn chẳng không thơm má bà, má mẹ chùn chụt là gì, nếu không nhớ thì cứ đứng trước cổng mấy trường mầm non tầm 4h, 4 rưỡi ấy.
    Nếu nói hôn người thân và người ngoài khác nhau thì cũng đúng nhưng con người là loại động vật giàu tình cảm các cụ đã chẳng từng nói 'lửa gần rơm lâu ngày cũng bén' đó là gì. Chỉ cần sống cùng nhau một thời gian, có những người thì mới gặp nhau đã thân như người nhà đó thôi. Đây là vấn đề riêng của từng người ta không nên tham gia.
    Chuyện tụi nó thơm nhau thì mặc chúng nó có ảnh hưởng đến hòa bình thế giới hay sự tồn tại của nhân loại đâu mà lo. Nếu không thích có thể đi chỗ khác hoặc tìm cách góp ý tùy bạn chọn lựa. Còn nếu người không thích 'bị hôn' thì có thể nói thẳng với người ta, thế thôi.

Thứ 3: Nếu nói chỉ thơm nhau là les thì hoàn toàn sai, bạn đang nhầm tưởng hoặc có thể không hiểu les là như thế nào. Les là những người đã trưởng thành, hoàn thiện về nhận thức, mọi mặt khác nữa và có xu hướng thích quan hệ t*nh d*c với những người đồng giới, tức là chung sống với nhau như vợ chồng ấy.
    ~ My love....... ~

Đại đệ tử DDT Friend
    Đang ở
    N☺ |_o\/€
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi Min min Xem bài viết
    Bé vyna_candy thân mến,

Nếu nói cứ thơm má nhau là les thì cả thế giới này ai cũng là les hết trơn à.

Đầu tiên, giải thích về từ 'thơm'. Thơm là hành động thể hiện tình cảm giữa 2 người

Giới khoa học đã chứng minh được rằng sự âu yếm có thể giúp động vật kể cả con người cảm thấy thoải mái và bớt căng thẳng. Min có thể đảm bảo điều này là hoàn toàn chính xác. Cụm từ ' giới khoa học ' viết ra không phải loè thiên hạ đâu. Bạn sẽ biết điều mình nói là đúng nếu chịu khó theo dõi những chương trình trên kênh VTV2 nghiên cứu về con người và động vật

Thứ 2: Cho hỏi chứ từ bé tời giờ bạn chưa từng thơm má hoặc được thơm má bao giờ á? Nếu bạn trả lới đúng thì xin thành thật chia buồn với bạn vì có lẽ bạn là người không nhận được sự yêu thương nhiều lắm. Quả thật bất hạnh cho những người như vậy và đáng trách cho những bậc phụ huynh đã không quan tam con em mình đúng mức.
    Sở dĩ Min có thể khẳng định như vậy vì khó mà kiếm được người cha người mẹ nào mà không yêu thương con cái và ngược lại. Mà đã có tình yêu thương thì sẽ có những hành động thể hiện tình cảm: một câu nói yêu thương, một nụ cười, một 'nụ hôn'... Thử nhớ lại hòi bé của chính mình, bạn chẳng không thơm má bà, má mẹ chùn chụt là gì, nếu không nhớ thì cứ đứng trước cổng mấy trường mầm non tầm 4h, 4 rưỡi ấy.
    Nếu nói hôn người thân và người ngoài khác nhau thì cũng đúng nhưng con người là loại động vật giàu tình cảm các cụ đã chẳng từng nói 'lửa gần rơm lâu ngày cũng bén' đó là gì. Chỉ cần sống cùng nhau một thời gian, có những người thì mới gặp nhau đã thân như người nhà đó thôi. Đây là vấn đề riêng của từng người ta không nên tham gia.
    Chuyện tụi nó thơm nhau thì mặc chúng nó có ảnh hưởng đến hòa bình thế giới hay sự tồn tại của nhân loại đâu mà lo. Nếu không thích có thể đi chỗ khác hoặc tìm cách góp ý tùy bạn chọn lựa. Còn nếu người không thích 'bị hôn' thì có thể nói thẳng với người ta, thế thôi.

Thứ 3: Nếu nói chỉ thơm nhau là les thì hoàn toàn sai, bạn đang nhầm tưởng hoặc có thể không hiểu les là như thế nào. Les là những người đã trưởng thành, hoàn thiện về nhận thức, mọi mặt khác nữa và có xu hướng thích quan hệ t*nh d*c với những người đồng giới, tức là chung sống với nhau như vợ chồng ấy.
    em chỉ nói thể thoy mà chị(hoặc anh) đâu có nghĩ xa nghĩ xôi đc như thế đâu
    nhưng dù gì cũng tks anh(hoặc chị),qa cái này em đã...hiểu thế nào là les
    11-11
    11-03

Thông tin về chủ đề này