Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 32
    BMW 328i ĐDT Member kẻ xấu's Avatar
    Đang ở
    A, A
    Thanks
    0

Mặc định Re: Tư vấn chọn trường Đại học.

Trích dẫn Gửi bởi ju mong Xem bài viết
    tư vấn luôn em với .Em tầm từ 17 điểm thích mấy khoa cntt hoặc tự động hoá ( nhưng mà bách khoa lấy nhưng 21.5 sợ trượt) tư vấn em cái coi trường nào hợp lí ko

điểm sàn FPT là bao nhiêu??
    Theo anh được biết thì muốn vào đại học FPT thì em phải đạt cùng lúc hai điều kiện.
    1. Vượt qua một kì thi do trường FPT tổ chức Hiện text ẩn<-- muốn biết kiểu thi này như thế nào thì gõ goole em nhé -->
    2. Điểm thi đại học từ điểm sàn trở lên.

Điểm thi đại học từ điểm sàn trở lên thì ko phải quá khó đối với học sinh trường Đào nhà mình! Kì thi của FPT thì tổ chức vào tháng 4 và tháng 8 hàng năm!!! Em có thể thử sức vào tháng 4 - nếu đỗ thì em gần như chắc chắn có một suất đậu Đại học ...
    Có ba điều hạnh phúc nhất trong cuộc đời của mỗi con người, đó là :

1. Yêu một ai đó.
    2. Được ai đó yêu.
    3. Hai điều trên xảy ra cùng một lúc.

Hiện text ẩn<-- Thay đổi từ làm việc chăm chỉ sang làm việc với hiệu suất cao hơn -->

Hội Vật Lý Đào Duy Từ
    Đang ở
    Các dòng chất lưu
    Thanks
    5

Học Bách khoa mà muốn trụ lại và có vị trí chắc chắn là vất,chương trình học khá nặng ,các bạn có niềm đam mê thật sự hãy theo ,mình nghĩ vậy .
    Bách khoa còn có chương trình song ngành ,song bằng ,có nghĩa là thích học về CNTT hay ĐTVT thì có thể thi nhóm 1 học cả về cơ khí ,sau đó học thêm ngành hoặc bằng về ngành mà bạn yêu thích nữa ,đại loại là thế .
    Bạn nào yêu thích kĩ thuật mình nghĩ là còn 1 cửa nữa là học viện kĩ thuật quân sự ,trường này là một mảnh đất màu mỡ ,mình nghĩ vậy ,năm ngoái thủ khoa có 22 ,nếu nhớ không nhầm ,điều kiện vật chất thì khỏi nói rồi .
    Viết thế này chắc không bị coi là nhảm
    Pavel Osipovich Sukhoi is my idol !

Chào cậu ,cậu là queen_bee cô bé bupbê dễ thương của lớp b11 đó hả.Cậu xinh gái quá ,tớ rất muốn được làm quen .
    Tớ xin được tự giới thiệu :tớ là con trai ,học trường đào duy từ ,tớ bằng tuổi cậu,rất có thể chúng ta có duyên và đã từng gặp nhau ở đâu rồi đó.
    Cậu ép nic yahoo của tớ nhé :atlantic_fly(vì tớ chưa biết nic yahoo của cậu)

BMW 328i ĐDT Member kẻ xấu's Avatar
    Đang ở
    A, A
    Thanks
    0

À, quên béng mất một trường. Trường này tớ cũng chỉ là nghe nói thôi nhé!!!

Khoa toán tin - trường Đại học Thăng Long! Nếu chỉ xét về việc đào tạo thôi thì theo những điều tớ nghe được là rất tốt. Thêm vào đó, phong cách đào tạo của trường này làm cho sinh viên tự nhìn nhau học Hiện text ẩn<-- Đua tín chỉ, ai giỏi sẽ vươn rất nhanh --> , các thầy cô trẻ, năng động Hiện text ẩn<-- so với các ThS và TS mời về dạy thì ăn đứt ... tớ ko thể mê được một số thầy cô ở trường khác dạy, cực kì chán --> Cơ sở vật chất thì cũng khỏi nói luôn nhưng tớ vẫn cứ nói để cho mọi người biết. Hiện text ẩn<-- Nó thuộc dạng đẳng cấp ở Hà Nội, Miền Bắc ... thậm chí có thể lớn hơn mà tớ ko biết. Hiện tại thì tớ nghĩ chỉ có trường Cấp III Ams mới vượt mặt được thôi!!!! -->

Những điều đặc biệt của trường
    1. Chưa bao h tớ thấy có người chạy điểm hay đi thầy, đi cô để qua môn cả !!!
    2. Sinh viên như những khách hàng và đang sử dụng dịch vụ giảng dạy của nhà trường ... ko phải mua nước, đến sớm lấy chìa khóa hay mở cửa cho các thầy, cô bao h ...
    3. Trường này rất tốt đối với các bạn sẩy chân trong kì thi đại học ...
    4. Khuyết điểm lớn nhất : Học phí quá đắt ...
    Có ba điều hạnh phúc nhất trong cuộc đời của mỗi con người, đó là :

1. Yêu một ai đó.
    2. Được ai đó yêu.
    3. Hai điều trên xảy ra cùng một lúc.

Hiện text ẩn<-- Thay đổi từ làm việc chăm chỉ sang làm việc với hiệu suất cao hơn -->

Hộ pháp tự DDT Friend
    Đang ở
    Lovaholic
    Thanks
    0

Cho mình ké với

Em/mình thi khối D. Điểm thi thử lần 1 ở trường là 17.25~.~ Tương lai đi thi thật thì phấn đấu được 21~22đ, và quyết ý chọn ngành Tài chính-Ngân hàng
    Định thi AOB nhưng nghe nói khối D vào đó không hay lắm, học khoa Tiếng Anh cũng không được chuyên về nghiệp vụ hẳn
    Cũng mún cố gắng để với được vào FTU ỏ NEU nhưng sợ trèo cao ngã đau
    Đang nhắm khoa TC-NH của Đại học Hà Nội ^^ điểm khoa này các năm không ổn định lắm, năm 28 có năm lại tụt xuống có 25 (TA nhân đôi). Thấy TC-NH ngoài các trường ở trên ra còn ở đây là thấy ổn nhất. Ai có ý gì giúp em với >o<

Hội Vật Lý Đào Duy Từ
    Đang ở
    644 quang trung 2, đông vệ
    Thanks
    2

Cho em hỏi luôn: Học viện kĩ thuật quân sự có lấy người khuyết tật không? Em định nộp hồ so xét tuyển vào trường này mà. Hiện text ẩn<-- hy vọng không bị ra đảo chơi với khỉ -->
    Tôi muốn làm nên tất cả

Phong Vân bang chủ DDT Friend
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi thanhkhoeo Xem bài viết
    Cho em hỏi luôn: Học viện kĩ thuật quân sự có lấy người khuyết tật không? Em định nộp hồ so xét tuyển vào trường này mà. *** Hidden Content ***
    Mấy cái này e điện thoại thẳng đến số đt của trường trong quyển Những điều cần biết j j đấy mà hỏi cho chắc chắn đi.
    -----------------------------------------
    Trích dẫn Gửi bởi OLSJ13 Xem bài viết
    Cho mình ké với

Em/mình thi khối D. Điểm thi thử lần 1 ở trường là 17.25~.~ Tương lai đi thi thật thì phấn đấu được 21~22đ, và quyết ý chọn ngành Tài chính-Ngân hàng
    Định thi AOB nhưng nghe nói khối D vào đó không hay lắm, học khoa Tiếng Anh cũng không được chuyên về nghiệp vụ hẳn
    Cũng mún cố gắng để với được vào FTU ỏ NEU nhưng sợ trèo cao ngã đau
    Đang nhắm khoa TC-NH của Đại học Hà Nội ^^ điểm khoa này các năm không ổn định lắm, năm 28 có năm lại tụt xuống có 25 (TA nhân đôi). Thấy TC-NH ngoài các trường ở trên ra còn ở đây là thấy ổn nhất. Ai có ý gì giúp em với >o<
    Sao khối D vào lại k hay. Vào học nó có phân khối A hay D đâu nhỉ????
    Lần sửa cuối bởi letheanh, ngày 28-11-2011 lúc 05:53 PM. Lý do: Spam bất thành, câu bài thất bại
    Ai muốn gia nhập group Phong Vân thì click vào: http://www.daoduytu.net/forum/profil...editusergroups

Trên đời k có sự trung thành chẳng qua là chưa đủ lợi ích để phản bội!

Đệ tử ĐDT Member ju mong's Avatar
    Đang ở
    nơi các vị thần
    Thanks
    29

cho em hỏi thi vào khoa như thế nào
    -----------------------------------------
    Trích dẫn Gửi bởi atlantic_fly Xem bài viết
    Học Bách khoa mà muốn trụ lại và có vị trí chắc chắn là vất,chương trình học khá nặng ,các bạn có niềm đam mê thật sự hãy theo ,mình nghĩ vậy .
    Bách khoa còn có chương trình song ngành ,song bằng ,có nghĩa là thích học về CNTT hay ĐTVT thì có thể thi nhóm 1 học cả về cơ khí ,sau đó học thêm ngành hoặc bằng về ngành mà bạn yêu thích nữa ,đại loại là thế .
    Bạn nào yêu thích kĩ thuật mình nghĩ là còn 1 cửa nữa là học viện kĩ thuật quân sự ,trường này là một mảnh đất màu mỡ ,mình nghĩ vậy ,năm ngoái thủ khoa có 22 ,nếu nhớ không nhầm ,điều kiện vật chất thì khỏi nói rồi .
    Viết thế này chắc không bị coi là nhảm
    Nhưng mà học viện KHKTQS có thoải mái như BK ko anh.Em cũng thích KHKTQS nhưng lại sợ kỉ luật quân đội nghiêm khắc ,mình thì lười quen rồi nhỡ không chịu được
    Lần sửa cuối bởi ju mong, ngày 10-12-2011 lúc 10:58 AM. Lý do: Spam bất thành, câu bài thất bại
    Mọi người cười tôi vì tôi không giống họ
    Tôi cười họ vì họ quá giống nhau

Hội Vật Lý Đào Duy Từ
    Đang ở
    Các dòng chất lưu
    Thanks
    5

BK rất thoải mái lúc học ,còn cứ thoải mái lúc học ,khi thi xong có lẽ sẽ sốc ,2 môn toán lí khá trâu bò ,mấy môn phụ thì luật lệ hơi cùi bắp ,nghỉ quá 3 buổi thì học lại ,nói chung anh nghĩ mỗi bên vất mỗi kiểu .
    Thi vào khoa thế nào anh cũng không rõ lắm ,hình như là xét điểm tổng kết ,cái này anh duongyhoa on anh ấy trả lời cho .

Chào cậu ,cậu là queen_bee cô bé bupbê dễ thương của lớp b11 đó hả.Cậu xinh gái quá ,tớ rất muốn được làm quen .
    Tớ xin được tự giới thiệu :tớ là con trai ,học trường đào duy từ ,tớ bằng tuổi cậu,rất có thể chúng ta có duyên và đã từng gặp nhau ở đâu rồi đó.

Đệ tử ĐDT Member ju mong's Avatar
    Đang ở
    nơi các vị thần
    Thanks
    29

Em ước mơ chế tạo rô bốt từ nhỏ nên mấy trường kĩ thuật trường nào cũng thích . Chỉ còn coi coi tr nào học thỏai mái hơn thôi.Nhưng thật sự thì em vẫn thích BK hơn. mỗi tội nghe nói BK học xong năm đầu mới phân khoa (mà không biết có vào khoa mình thích không )vì thế cũng hơi ngại. Mà HVKTQS thì cũng không kém BK ,điểm lại dễ hơn, nhưng phải ở trong tr .anh thấy ĐH công nghiệp vs giao thông vận tải thì thế nào?
    Mọi người cười tôi vì tôi không giống họ
    Tôi cười họ vì họ quá giống nhau

Hội Vật Lý Đào Duy Từ
    Đang ở
    Các dòng chất lưu
    Thanks
    5

Nói thật là xét về mặt con người của đầu vào HVKTQS mấy năm gần đây không so được với BK ,còn vào đó là vào đời lính ,rất khác so với vào BK .Đại học công nghiệp và GTVT thì anh chịu ,nếu em thích Rô Bốt thì vào đại học Lạc Hồng này
    Anh nghĩ nguyện vọng của em là vào được nhóm ngành điện của BK ,anh thích chữ kí của em :''muốn có thành công và hạnh phúc lâu bền thì phải trả giá bằng nỗ lực và cố gắng''.

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này