Kết quả 1 đến 5 của 5
    Member quèn ĐDT Member vitaminb12's Avatar
    Đang ở
    Grand Line
    Thanks
    2

Mặc định Tại sao lại cần một chiếc áo đồng phục của forum - nhân kỉ niệm 80 năm?

Xin nói trước là đây không phải là bài viết quảng cáo hay vận động gì đâu Chỉ là chỗ để mọi người thảo luận về chiếc áo đồng phục được in nhân dịp 80 năm sắp tới thôi

Vậy - tại sao lại cần một chiếc áo đồng phục của forum - nhân kỉ niệm 80 năm?

Một người bạn đã hỏi tớ, "Tại sao mọi người không phát động mua một mẫu áo đang được rao bán khác mà lại tổ chức đặt in đồng phục riêng của forum cho mất công".

Vấn đề ở đây là :
    Nếu nhà trường tổ chức in một mẫu áo chính thức, có logo kỉ niệm 80 năm, thể hiện tất cả tinh thần của các thế hệ trường Đào - forum chắc chắn sẽ phát động bạn mua chiếc áo đó.
    Forum chúng ta là diễn đàn chính thức của tất cả các thế hệ học sinh Đào Duy Từ. Không một tổ chức, cá nhân nào có thể có đủ lý do hơn thế - để in dấu ấn lên lễ kỉ niệm 80 năm thành lập trường.
    Chúng tớ biết rằng tình yêu của các bạn ko đơn thuần chỉ thể hiện ở mỗi việc in một trái tim to đùng, đỏ chót lên ngực áo.

Chúng tớ biết tình yêu của các bạn đủ lớn để mong muốn tạo nên sự khác biệt - để nhắc mình nhẫn nại - không vội vàng đi sao chép mẫu mã loại áo quảng bá du lịch của một thành phố cách đây nửa vòng trái đất - cốt chỉ để có cái gọi là đồng phục!

Trân trọng tình yêu của tất cả các bạn, mong muốn lớn nhất của chúng tớ, là có thể giúp bạn, cũng như bản thân mình, thể hiện một phần nào đó tình yêu này, cụ thể là việc thiết kế một mẫu áo - mà bạn có thể tự tin khi khoác trên mình.
    Không ai trong chúng ta, muốn trở thành một bản sao của người khác. Tôn trọng nhu cầu khác biệt đó, luôn luôn có nhiều hơn 1 lựa chọn dành cho bạn. Đỏ và đen, dù là màu nào đi nữa, trên ngực áo của bạn vẫn có dòng chữ đầy kiêu hãnh "Collège Đào Duy Từ"! Điều đó chắc chắn tuyệt vời hơn là việc mặc một chiếc áo hao hao của ngôi trường đối diện, nhạt nhòa với dòng chữ “ Tôi yêu…” đã trở nên quá phổ biến, hay việc yêu cụ ĐàoDuyTừ thay vì tình yêu thực sự với trường Đào!
    Vì những lẽ đó, chúng tớ tuyệt nhiên không đem chuyện này ra kinh doanh. Bởi lẽ, tình yêu không thể đong đếm bằng VNĐ

p.s. Tớ không đá xoáy, ném gạch ai tí nào đâu đấy nhé
    Lần sửa cuối bởi kẻ xấu, ngày 25-10-2011 lúc 12:14 AM.

Je ne suis pas d’accord avec ce que vous dites, mais je me battrai jusqu’à la mort pour que vous ayez le droit de le dire.
    Hiện text ẩn<-- "Tôi không đồng ý với những gì anh nói, nhưng tôi sẽ bảo vệ cho đến chết quyền được nói như vậy của anh." -->
    ---Voltaire---

BMW 328i ĐDT Member kẻ xấu's Avatar
    Đang ở
    A, A
    Thanks
    0

Mặc định Re: Tại sao lại cần một chiếc áo đồng phục của forum - nhân kỉ niệm 80 năm?

VNĐ mất giá nên ý vitaminb12 là chúng có thể đong đếm bằng những thứ khác có giá trị cao .

Trường mình là một trong những ngôi trường có lịch sử lâu đời nhất Việt Nam, điều đó đủ để ta có thể tự hào, đủ để ta cần tạo nên sự khác biệt, cần tạo nên dấu ấn trong ngày Hội của trường.

Và sẽ rất tự hào sau một vài, thậm chí chục năm nữa ... khi chúng ta nhìn lại ảnh hay clip của ngày hội kỉ niệm 80 năm này!!!

Mình sẽ tự tạo sự khác biệt bằng cách sửa áo cho nó body, ôm vào người như những chiếc áo phông khác của mình
    Có ba điều hạnh phúc nhất trong cuộc đời của mỗi con người, đó là :

1. Yêu một ai đó.
    2. Được ai đó yêu.
    3. Hai điều trên xảy ra cùng một lúc.

Hiện text ẩn<-- Thay đổi từ làm việc chăm chỉ sang làm việc với hiệu suất cao hơn -->

Vi phạm Nội Quy Banned
    Đang ở
    london
    Thanks
    0

Mặc định Re: Tại sao lại cần một chiếc áo đồng phục của forum - nhân kỉ niệm 80 năm?

Nghèo mấy thì nghèo em cũng phải mua,thi thoảng đi Ọp cho đỡ lạc loài T_T

BMW 328i ĐDT Member kẻ xấu's Avatar
    Đang ở
    A, A
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi trangarsenal Xem bài viết
    Nghèo mấy thì nghèo em cũng phải mua,thi thoảng đi Ọp cho đỡ lạc loài T_T
    Em và em Vy nữa chứ, sao ko gọi nó luôn. Em đã đk áo chưa thế ?
    Có ba điều hạnh phúc nhất trong cuộc đời của mỗi con người, đó là :

1. Yêu một ai đó.
    2. Được ai đó yêu.
    3. Hai điều trên xảy ra cùng một lúc.

Hiện text ẩn<-- Thay đổi từ làm việc chăm chỉ sang làm việc với hiệu suất cao hơn -->

Vi phạm Nội Quy Banned
    Đang ở
    london
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi kẻ xấu Xem bài viết
    Nó có tiền thì nó ĐK chứ,em làm gì còn tiền mà ĐK cho nó.Đang phải đi vay bạn đây
    -----------------------------------------
    Trích dẫn Gửi bởi kẻ xấu Xem bài viết
    Nó có tiền thì nó ĐK chứ,em làm gì còn tiền mà ĐK cho nó.Đang phải đi vay bạn đây
    Lần sửa cuối bởi trangarsenal, ngày 29-10-2011 lúc 06:12 PM. Lý do: Spam bất thành, câu bài thất bại

Thông tin về chủ đề này