Xem kết quả Bình chọn: Study Assistance Group - Ý kiến bạn thế nào ?

Người bình chọn
18. Bạn không thể bình chọn trong Bình chọn này
  • Nghe hay hay, mình ủng hộ và sẽ tham gia

12 66.67%
  • Đồng ý, thành lập cũng tốt, còn chuyện tham gia thì...

2 11.11%
  • Không khả thi

4 22.22%
Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 27
    Hội Vật Lý Đào Duy Từ
    Đang ở
    Các dòng chất lưu
    Thanks
    5

Mặc định Re: Thành lập CLB học tập - ý kiến của bạn thế nào?

Việc trước mắt là chờ xem BQT có đồng ý thưc hiện dự án này không đã .Sau đó rồi chúng ta sẽ bàn bạc và đóng góp ý kiến từng bước một (mình nghĩ thế )
    Mình cũng sẽ thử lôi kéo một số bạn bè nếu dự án này thực thi.
    Pavel Osipovich Sukhoi is my idol !

Chào cậu ,cậu là queen_bee cô bé bupbê dễ thương của lớp b11 đó hả.Cậu xinh gái quá ,tớ rất muốn được làm quen .
    Tớ xin được tự giới thiệu :tớ là con trai ,học trường đào duy từ ,tớ bằng tuổi cậu,rất có thể chúng ta có duyên và đã từng gặp nhau ở đâu rồi đó.
    Cậu ép nic yahoo của tớ nhé :atlantic_fly(vì tớ chưa biết nic yahoo của cậu)

BMW 328i ĐDT Member kẻ xấu's Avatar
    Đang ở
    A, A
    Thanks
    0

Mình đang nghĩ "Ai sẽ là người dẫn dắt Group này?" Hiện text ẩn<-- Người có chuyên môn, có tâm huyết, có thời gian để tìm, nghĩ ra hay sưu tâm tư liệu cho Group -->
    Mình thì cảm thấy ko khả thi NẾU không có sự giúp đỡ chuyên môn từ các thầy cô giáo.

Khi mà tìm được người dẫn dắt rồi thì số người tham gia - những "con chiên" - sẽ dần dần đông lên theo thời gian thôi.
    Có ba điều hạnh phúc nhất trong cuộc đời của mỗi con người, đó là :

1. Yêu một ai đó.
    2. Được ai đó yêu.
    3. Hai điều trên xảy ra cùng một lúc.

Hiện text ẩn<-- Thay đổi từ làm việc chăm chỉ sang làm việc với hiệu suất cao hơn -->

m3NoaGeneral Mentor
    Forum Instructor
    Pisces's Avatar
    Đang ở
    Mirkwood of Rhovanion
    Thanks
    0

Nếu nói về "người dẫn dắt" thì yên tâm ko chỉ có 1 người đâu mà sẽ là một tập hợp các cá thể có khả năng nổi trội trong một số bộ môn cụ thể. Bởi nếu đã là group tổng hợp tất cả các môn, tôi đố cậu tìm đc một người có thể đảm đươnng đc hết tất cả các môn đấy :/. Hiện text ẩn<-- Vả lại, "lãnh đạo không cần thiết phải làm việc giỏi hơn nhân viên, lãnh đạo quan trọng là biết sử dụng tài năng của nhân viên đúng lúc đúng chỗ." -->

Có các thầy cô tham gia thì sẽ rất tốt bởi thầy cô là những người có trình độ và có nguồn tư liệu dồi dào, nhưng ko phải ko có các thầy cô thì các thành viên ko làm đc cái gì. Khuyên đồng chí nếu muốn đặt nghi vấn thì cũng nên dành nhiều thời gian động não hơn một tí trước khi viết bài để ý kiến đưa ra thuyết phục hơn :/.
    Ignorant is a bliss, but arrogant is a curse.

*This creature is in extremely bad mood right now.
    Approach with the highest caution.
    *

BMW 328i ĐDT Member kẻ xấu's Avatar
    Đang ở
    A, A
    Thanks
    0

Vâng tất nhiên em cũng biết là ko ai có thể đảm đương được tất cả các môn. Học sinh vào hết lứa này tới lứa khác. Khi còn học cấp III, lúc thì chưa đủ khả năng ( lớp 10,lớp 11) - Lúc đủ khả năng thì vướng vào học để ôn thi ( Lớp 12). Rồi lên đại học, ngoài việc học bận rộn ra ... Kiến thức cũng rơi rớt rất nhiều, nhớ kiến thức ko còn đúng, thậm chí ko cập nhật, cải tiến theo quá trình thay đổi sách giáo khoa.

Đương nhiên, nếu có cố gắng thì ai cũng có thể vượt qua giới hạn Hiện text ẩn<-- Lớp 10, 11 có thể đủ khả năng - Lớp 12 có thể vừa học vừa làm tốt công việc - Đại học vẫn có thể tìm hiểu, học hỏi, luôn tìm tòi nghiên cứu cùng các em --> Nhưng em nghĩ số lượng đó ít lắm chị ạ! Hiện text ẩn<-- Em đang tưởng tượng ít tới mức độ "rất heo hút" + những công việc xung quanh cuộc sống nữa thì càng ít hơn -->

Nếu SAG này dùng để kích thích thêm sự đam mê học hỏi của những người đã thích thú học rồi thì hoàn toàn có thể được và sẽ hoạt động tốt. Nhưng nếu khuyến khích trên diện rộng thì em nghĩ cũng khó.

Còn nếu có các thầy, các cô tham gia vào thì khác. Học sinh một phần vì tò mò muốn xem Thầy cô hoạt động như thế nào trên diễn đàn, một phần sẽ tin tưởng diễn đàn hơn vì có các thầy cô tham gia. Các bạn ấy sẽ tham gia nhiệt tình hơn.
    Có ba điều hạnh phúc nhất trong cuộc đời của mỗi con người, đó là :

1. Yêu một ai đó.
    2. Được ai đó yêu.
    3. Hai điều trên xảy ra cùng một lúc.

Hiện text ẩn<-- Thay đổi từ làm việc chăm chỉ sang làm việc với hiệu suất cao hơn -->

Hội Vật Lý Đào Duy Từ DDT Friend
    Đang ở
    Heaven anh Earth
    Thanks
    0

Người giỏi thì cựu học sinh trường mình đông lắm, người tâm huyết có khả năng theo đc dự án này thì ...
    Sau khi suy nghĩ rất kĩ về các khả năng có thể xảy ra, mình sẽ đưa ra 2 con đường thế này cho mọi người chọn:
    Trường hợp 1: bao gồm tất cả các khả năng tự phát như là: mời những người giỏi làm cố vấn, ra đề ; cựu học sinh cố vấn; mời một số thầy cô cố vấn ... tóm lại là tất cả các phương án đã nêu trong topic này đều sẽ thất bại.
    Cái khó nhất của việc thực hiện dự án này là làm sao duy trì được nó 1 cách lâu dài và có hiệu quả, tránh tình trạng trồi sụt lúc lên lúc xuống như hoạt động của box Góc học tập nói chung và HVL nói riêng kể từ lúc ra đời đến h.
    Để giải quyết vấn đề đó, chỉ có 1 khả năng duy nhất mà thôi, đó là: vận động ban giám hiệu nhà trường tham gia dự án này, phải đưa nó trở thành 1 kênh hoạt động chính thức của trường. Nếu làm được như thế, ta sẽ có được tất cả những gì mà hoạt động tự phát thiếu: sự chú ý của đông đảo học sinh, sự quan tâm của thầy cô nhà trường, sự nỗ lực của những người tham gia.
    Cứ tưởng tượng chỉ cần trong 1 buổi chào cờ, thấy Sơn bí thư Đoàn lên thông báo chương trình này và 1 người đại diện forum lên thuyết trình về nó, chỉ 10' thôi nhưng đảm bảo chúng ta sẽ có lượng người tham gia vào các cuộc thi, các topic học tập trên forum đông chưa từng có. Cùng với đó là sự tham gia của các thầy cô sẽ càng làm cho chương trình thu hút hơn nữa.
    Việc khó nhất của BQT bây h là đưa ra quyết định có quyết làm hay ko, có dám đưa forum lên 1 tầm phát triển mới hay ko. Còn việc khó thứ 2 là thuyết phục BGH, thuyết phục cô Vân đồng ý đưa chương trình này làm chương trình chính thức của nhà trường, nếu các bác dám quyết thì em dám nhận Hiện text ẩn<-- mặc dù là rất khó --> .
    Cơ sở để em nghĩ đến phương án này là sắp đến chương trình 80 năm thành lập trường, thuyết phục BGH trong 1 dịp như thế này sẽ đơn giản hơn rất nhiều so với các dịp khác. Khi công bố cũng hoành tráng hơn nữa .
    Tất nhiên nếu muốn thuyết phục nhà trường thì ta phải có kế hoạch cụ thể. Cái đó BQT forum sẽ bàn nếu các bác quyết tâm làm, việc này ko khó.
    Đấy là ý kiến của mình, mọi người và BQT xem xét

News Managaer News Manager Candy's Avatar
    Đang ở
    C:\WINDOWS
    Thanks
    0

Có một chuyện thế này: Để thuyết phục được thầy cô trong BGH thì bắt buộc bạn phải có 1 bản thuyết trình dài dằng dặc + 1 buổi gặp mặt thầy cô . Bác nào lên cái bản thuyết trình tốt thì nắm đc 40% rồi đớ

Hội Vật Lý Đào Duy Từ
    Đang ở
    Các dòng chất lưu
    Thanks
    5

Ý kiến thứ 2 của anh Minh khá táo bạo và tất nhiên là em thấy hay ,liên kết như vậy ,diễn đàn có thể là nơi đăng tải đề và đáp án trong các kì thi của trường (thi học kì ,thi thử đại học ,thi HSG trường ...) và quan trọng hơn là diễn đàn gắn bó hơn với việc học tập của học sinh trong trường ,mảng học tập sẽ sôi nổi sẽ là điều khả quan hơn .Nhưng thực tế là mục tiêu càng lớn thì càng khó khăn
    Còn về chuyện thầy cô giáo làm cố vấn thì em nghĩ có là tốt còn không có cũng không sao nếu chúng ta có được một đội ngũ cố vấn là cựu học sinh có trình độ ,nhiệt tình ,không sớm nản lòng thì hoàn toàn có thể hoàn thành nhiệm vụ ,thực tế này em đã thấy trên các diễn đàn lớn khác !
    Pavel Osipovich Sukhoi is my idol !

Chào cậu ,cậu là queen_bee cô bé bupbê dễ thương của lớp b11 đó hả.Cậu xinh gái quá ,tớ rất muốn được làm quen .
    Tớ xin được tự giới thiệu :tớ là con trai ,học trường đào duy từ ,tớ bằng tuổi cậu,rất có thể chúng ta có duyên và đã từng gặp nhau ở đâu rồi đó.
    Cậu ép nic yahoo của tớ nhé :atlantic_fly(vì tớ chưa biết nic yahoo của cậu)

Hội Vật Lý Đào Duy Từ DDT Friend
    Đang ở
    Heaven anh Earth
    Thanks
    0

Muốn thuyết phục được nhà trường đương nhiên phải công phu rồi, sẽ phải nói chuyện với cô Vân trước, chỉ cần cô Vân gật đầu là mọi chuyện sẽ ổn, trình bày với BGH cũng dễ hơn nhiều. Cũng có thể nói trước với thầy Sơn, có thầy nói thêm vào cô Vân cũng dễ nghe hơn. Nói chung là phương án có sẵn, muốn là làm thôi.
    Còn Dương em nói đúng, thầy cô cố vấn có cũng tốt, ko có cũng ko sao nhưng quan trọng là ở cái khoản quảng bá em ạ, có thầy cô tham gia, ra đề sẽ thu hút hơn nhiều so với chỉ có học sinh làm với nhau ( học sinh nào chả tò mò xem thầy cô trên mạng như thế nào, nick là gì, có gần gũi với học sinh ko ...). Thầy cô còn là cầu nối với BGH nữa, có kế hoạch gì mình cũng dễ trình bày với nhà trường hơn khi mà đã có 1 số thầy cô hậu thuẫn. Anh tính cả rồi

m3NoaGeneral Mentor
    Forum Instructor
    Pisces's Avatar
    Đang ở
    Mirkwood of Rhovanion
    Thanks
    0

Nếu... "đã tính cả rồi" thế thì cảm phiền đồng chí... Làm một bản phác thảo sơ qua nhưng đầy đủ chi tiết các bước và các phương án thực hiện cụ thể cho bà con tham khảo + góp ý cái nhỉ?

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Đang ở
    ♂♥Çå®ïBë♥
    Thanks
    0

Theo em thì để các thầy cô trong trường chú ý đến là hơi khó, các thầy cô phụ trách các bộ môn tự nhiên phần lớn đều đã nhiều tuổi ---> không có hứng thú với internet

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này