Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 17 của 17
    ninjatom
    Khách

Mặc định Re: mua môtơ đề của xe máy

mấy bác có biết loại nào có thể ngâm được trong dầu không, chạy cho nó mát ấy mà, mấy cái môtơ em mượn của lão hàng xóm chạy có tí mà nó nóng như lửa ấy, có khi cháy mẹ nó mất, em cũng đang định mua loại động cơ đốt trong của máy cắt cỏ nhưng loại này đắt lắm mà thanh hóa mình chả có nhỉ, em lên tận phố hàng đồng mà cũng không có, theo mấy bác em nên xài loại đọng cơ nào

Member quèn ĐDT Member vitaminb12's Avatar
    Đang ở
    Grand Line
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi ninjatom Xem bài viết
    mấy bác có biết loại nào có thể ngâm được trong dầu không, chạy cho nó mát ấy mà, mấy cái môtơ em mượn của lão hàng xóm chạy có tí mà nó nóng như lửa ấy, có khi cháy mẹ nó mất, em cũng đang định mua loại động cơ đốt trong của máy cắt cỏ nhưng loại này đắt lắm mà thanh hóa mình chả có nhỉ, em lên tận phố hàng đồng mà cũng không có, theo mấy bác em nên xài loại đọng cơ nào
    Chú cứ chơi một chai này về,

ngâm thoải mái

Chơi chán đổ lại vô chai mà xào rán dần

Je ne suis pas d’accord avec ce que vous dites, mais je me battrai jusqu’à la mort pour que vous ayez le droit de le dire.
    Hiện text ẩn<-- "Tôi không đồng ý với những gì anh nói, nhưng tôi sẽ bảo vệ cho đến chết quyền được nói như vậy của anh." -->
    ---Voltaire---

Hội Vật Lý Đào Duy Từ
    Đang ở
    Các dòng chất lưu
    Thanks
    5

Có thể động cơ điện tạo ra momen lực quay chưa đủ lớn ,nên hoạt động với công suất tối đa để tạo đủ momen lực hệ quả là nóng máy ,theo mình khắc phục điều này bằng cách đừng để động cơ kéo trực tiếp bơm mà thông qua bộ bánh răng hoặc đĩa và dây culoa làm tăng momen lực ,cách này bạn mà không có kinh nghiệm thì khó làm đấy !
    Pavel Osipovich Sukhoi is my idol !

Chào cậu ,cậu là queen_bee cô bé bupbê dễ thương của lớp b11 đó hả.Cậu xinh gái quá ,tớ rất muốn được làm quen .
    Tớ xin được tự giới thiệu :tớ là con trai ,học trường đào duy từ ,tớ bằng tuổi cậu,rất có thể chúng ta có duyên và đã từng gặp nhau ở đâu rồi đó.
    Cậu ép nic yahoo của tớ nhé :atlantic_fly(vì tớ chưa biết nic yahoo của cậu)

ninjatom
    Khách

em cũng đang nghĩ đén bộ truyền biến đổi chuyển động như bác nói để tăng số vòng quay của moto lên ngấp 3 xem trên google nhưng chẳng biết chế trục bánh răng như thế nào cả đại loại là như thế này:
    file:///C:/Documents%20and%20Settings/vit/Desktop/imgres.htm
    loại này phải tiện xong tự đem về nhà mài răng sau bác nhỉ?

Hội Vật Lý Đào Duy Từ
    Đang ở
    Các dòng chất lưu
    Thanks
    5

Lói thật là trước đây mình cũng hăng hái giống bạn ấy ,từ hồi lớp 7 ,8 nhưng lâu dần phát hiện ra mình thiếu đủ thứ ,hiệu quả kém lắm ,ở mình thì chỗ bán đồ chuyên dùng cũng không có ,thôi lo học đi sau này có điều kiện làm cho nó chuyên nghiệp .

Chào cậu ,cậu là queen_bee cô bé bupbê dễ thương của lớp b11 đó hả.Cậu xinh gái quá ,tớ rất muốn được làm quen .
    Tớ xin được tự giới thiệu :tớ là con trai ,học trường đào duy từ ,tớ bằng tuổi cậu,rất có thể chúng ta có duyên và đã từng gặp nhau ở đâu rồi đó.

ninjatom
    Khách

loại này làm thì công phu lắm bác có cách nào chỉ em với, chứ em nghĩ làm chạy với dây cu roa thì cũng được nhưng phải tìm cu li cỡ nhỉ tí thì mới dc và lại chạy nó kêu ầm và rung lắm em nghĩ không dc
    -----------------------------------------
    em đã thử chạy dây cu roa rồi nhưng nó rung và kêu lắm bác ạ, , chắc phải tiện trục roto cho nó chuấn chứ kiểu chế bậy bạ nó chạy lệch phát có mà vỡ mặt, em đang định chế cho nó 1 bộ bánh răng hành tinh tuy chạy chậm lại mất 1 tí nhưng mà cực khỏe bác xem có chỗ nào tiện cơ khí chỉ em với
    -----------------------------------------
    bác cho em xin nick YM có gì trao đổi cho nó tiện
    Lần sửa cuối bởi ninjatom, ngày 11-08-2011 lúc 08:38 PM. Lý do: Spam bất thành, câu bài thất bại

Hội Vật Lý Đào Duy Từ
    Đang ở
    Các dòng chất lưu
    Thanks
    5

yahoo :atlantic_fly
    Mình cũng không có kinh nghiệm lắm trong thực hành mấy đồ này ,lâu lắm rồi không làm ,trước đây làm toàn dùng đồ trong các đồ chơi bỏ đi rồi chế lung tung .
    Nói chung là mình thấy dùng dây cu loa vẫn hơn ,quan trọng là kiếm được cái 2 cái bánh ,còn dây thì có thể dùng dây cao su ,cắt ở xăm xe đạp ra ,xong bôi thêm tí dầu mỡ vào trục chạy cho êm .

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Thông tin về chủ đề này