Kết quả 1 đến 1 của 1
    Hộ pháp tự Moderator Braveheart7472's Avatar
    Đang ở
    Thanh Hóa
    Thanks
    1

Mặc định Olympic Đào Duy Từ sắp trở lại.

Olympic Đào Duy Từ sắp trở lại

Như các bạn đã biết,thời gian gần đây,BTC cuộc thi rất bận,vì vậy ko thể tổ chức cuộc thi này thường xuyên,vì vậy, mình xin đứng ra tổ chức cuộc thi này.Mong rằng tất cả các bạn sẽ tham gia nhiệt tình.
    Thể lệ cuộc thi như sau:
    1. Đối tượng tham gia
    Tất cả các thành viên của daoduytu.edu.vn đã được kích hoạt tài khoản, trừ các thành viên trong BTC.

2. Hình thức tổ chức
    Cuộc thi được tổ chức hàng tháng, theo dạng trả lời câu hỏi. Đề thi gồm 20 câu hỏi với nhiều chủ đề khác nhau như khoa học tự nhiên, khoa học xã hội, kiến thức về văn hóa, lịch sử, nghệ thuật...
    Sau khi công bố đề thi, các thành viên tham gia có thể đọc đề ở các topic đề thi, sau đó viết bài trả lời ngay tại topic ra đề,tất cả các bài viết đều trong trạng thái kiểm duyệt nên các thành viên sẽ ko nhìn thấy bài của nhau,đảm bảo sự công bằng. Mỗi thành viên chỉ được gửi duy nhất 1 bài trả lời, nếu gửi nhiều hơn, BTC sẽ coi bản trả lời đầu tiên là bản trả lời hợp lệ. Mỗi câu trả lời đúng hoàn toàn sẽ được 01 điểm. Thành viên nào có số điểm cao nhất sẽ là Nhà vô địch của tháng.

Thời gian gửi bài: 1 tháng kể từ ngày đăng đề.

Đáp án, danh sách các thành viên đoạt giải sẽ được công bố vào ngày 4,5 của tháng tiếp theo.Đề thi sẽ đăng vào ngày 1 hàng tháng.

Trong quá trình diễn ra cuộc thi, nếu phát hiện được người có đủ khả năng, mod braveheart7472 sẽ đề xuất với nhà trường tổ chức bồi dưỡng và cử đi tham gia các cuộc thi trên truyền hình.

3. Cơ cấu giải thưởng
    Đối với các cuộc thi mỗi tháng:
    01 Giải Nhất: Được cộng 3SP và 500dz.
    02 Giải Nhì: Được cộng 2SP và 200dz.
    Mỗi bài tham dự hợp lệ :50dz.

4.Giới hạn thành viên tham gia:
    V.A trở lên ko đc tham gia.
    S.mod:chỉ nhận đc 1/2 giải thưởng.
    Mod trở xuống tham gia bình thường.
    5.Ban tổ chức:
    Mod Vũ Huy

Vì sắp đến kì thi học kì và kì thi học sinh giỏi ở trường nên các bạn đều bận(mình cũng bận ),vì vậy mình sẽ bắt đầu cuộc thi vào ngày 1/5/2011.

Mọi thắc mắc xin mời các bạn post ở đây
    Lần sửa cuối bởi Braveheart7472, ngày 01-05-2011 lúc 03:26 PM.
    Quý vị muốn gia nhập Hội Vật Lý xin mời click vào đây

Thông tin về chủ đề này