Kết quả 1 đến 2 của 2
    Đại đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Thanh Hóa City
    Thanks
    0

Mặc định Re : Kiến thức giới tính : Tình dục an toàn tuổi teen

Tình yêu có thực hay không là điều bạn sẽ cảm nhận qua thời gian. Nhưng cho tới lúc đó, sẽ có khi bạn lầm tưởng, và dễ bị kẻ xấu lợi dụng. Tuổi mộng mơ đừng quên 7 lời khuyên sau nếu quyết định bước chân vào vườn “nếm trái cấm”.

7. Sử dụng bao cao su

Đừng bao giờ quên nhé! Bao cao su có cả loại dành cho con trai và con gái. Hãy tự ý thức trong việc bảo vệ chính mình.

6. Thuốc tránh thai

Cho dù bạn có sử dụng bao cao su, hiệu quả bảo vệ sẽ tăng gấp đôi nếu bạn cũng sử dụng thuốc tránh thai. Thuốc tránh thai còn có tác dụng tốt cho da của bạn. Tất nhiên phụ thuộc bạn dùng thuốc nào và dùng như thế nào.

5. Sẵn sàng chăm sóc một em bé

Khi bạn có quan hệ tình dục, bạn nên biết có những hậu quả phải đối mặt. Nên chuẩn bị tâm lý sẵn sàng để chăm sóc một đứa trẻ vì ngay cả bao cao su cũng không nói rằng bạn được an toàn 100%.

4. Ai nên mang theo bao cao su

Đôi khi con trai sẽ quên và nếu bạn không tự phòng bị thì thật nguy hiểm. Để giảm nguy quan hệ tình dục không an toàn, bạn nên mang theo “chàng vệ sĩ” đó cho chính bản thân mình.

3. Nói chuyện với mẹ

Đừng giấu, bởi những suy nghĩ, quan điểm của mẹ về tình dục sẽ có ích cho bạn. Thực sự lắng nghe, kể cả mẹ có nói gì thật “phiền nhiễu”. Nếu bạn đủ suy nghĩ, đủ chín chắn, hãy nói cho mẹ biết bạn đã nghĩ thông mọi vấn đề liên quan và cả hậu quả của nó rồi.

2. Đừng vội

Tình dục nên được xây dựng từ tình yêu của hai người, thật chín chắn và sâu sắc. Nếu sau khi đã gửi trao mà mối quan hệ giữa hai người lại kết thúc, đừng vội vàng trả đũa hay buông thả mình cho những kẻ hời hợt đến sau.

Bạn cảm giác tổn thương nhưng nếu tiếp tục sa đà vào chuyện đó, bạn còn bị tổn thương hơn và đôi khi gây ra những hậu quả nghiêm trọng khác.

1. Nắm vững luật pháp

Nếu bạn mới chỉ ở lứa tuổi 14, 15, trong khi người bạn trai đã quá 18 tuổi thậm chí là nhiều hơn, nhất định không nên có quan hệ tình dục bởi như vậy là phạm luật. Bạn hẳn không muốn người mình trao gửi trái tim vướng vào vòng lao lý chỉ vì yêu bạn. Hãy duy trì một tình yêu trong sáng, kiên nhẫn đợi chờ ngày hai người thuộc về nhau.

Minh Anh

Theo AWT
    Nói chung tốt nhất là con gái nên đợi đến đêm tân hôn hẵng ... Hè . Không lại lắm chuyện
    Lần sửa cuối bởi HoangHiep12C6, ngày 10-09-2010 lúc 10:50 AM.
    "Hãy mở rộng tấm lòng của bạn với cuộc sống này, với mọi người xung quanh bạn và đừng mong đợi bạn sẽ nhận lại được gì.Hãy san sẻ tấm lòng để cuộc sống này đẹp hơn và đừng nghĩ rằng những cái gì mình đã cho đi là lớn lao mà nó chỉ là những cái gì nhỏ nhoi nhất nhẹ nhàng.chỉ để gió cuốn đi."

Địa chỉ: 05 Quang Trung - P.Ngọc Trạo - TPTH
    yahoo : tinhnguyenxuthanh
    website : http://www.tinhnguyenxuthanh.com/forum/index.php
    phone : 094.983.6868

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Thanks
    0

Mặc định Re: Thứ Năm, 09/09/2010 - 09:37 Kiến thức giới tính : Tình dục an toàn tuổi teen

Hay quá. Có kiến thức tốt hơn sau này bước vào đời

Thông tin về chủ đề này