Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15
    BMW 328i ĐDT Member kẻ xấu's Avatar
    Đang ở
    A, A
    Thanks
    0

Mặc định Phân công công việc cho MOD box phỏng vấn thành viên

Hiện tại box Phỏng vấn thành viên có hai mod vyna_candyvjt♥. Công việc thì không có gì nặng nhọc lắm. Chính vì thế chỉ cần một Mod làm việc vẫn ổn. Có điều tớ muốn cả hai mod cùng hoạt động, cùng phối hợp để phát triển box chứ ko phải là mạnh ai người đấy làm.

I. Phân công công việc
    Box này sẽ có hai phần công việc chính : BẦU CHỌN PHỎNG VẤNPHỎNG VẤN THÀNH VIÊN. Nghĩa là mỗi người sẽ đảm nhận một công việc. Ý định của tớ là : Mod vyna_candy sẽ đảm nhiệm phần BCPV, nghĩa là cứ hết một tuần sẽ tìm xem nhưng ai đủ tiêu chuẩn và lập ra một danh sách gồm năm người để làm mục tiêu cho tuần sau. Còn lại, phần PVTV sẽ do Mod vjt♥ đảm nhận. Cuối tuần vjt♥ sẽ close topic top BCPV của tuần trước và lựa chọn người có phiếu cao nhất và lập topic phỏng vấn thành viên ấy. Hiện text ẩn<-- Nếu hai hoặc ba bạn có cùng số phiếu bầu chọn thì vjt♥ có quyền tự lựa chọn (đó là một phiếu bầu của bạn ấy -->

Ngòai ra, những bài viết vi phạm với nội quy diễn đàn hay nội quy box thì cả hai bạn cùng làm việc. . Tớ thấy phân công như thế là hợp lý, hai bạn nên có sự liên lạc với nhau để điều hành box tốt hơn. Lỡ bạn nào có việc thì nhờ người kia làm hộ.

II Về việc kích thích sự phát triển box.

Để điều hành một box tốt thì việc quan trọng nhất là kích thích làm sao cho member thích tham gia box bằng cách viết bài. Tăng lượng view của member. Còn ai vi phạm thì mình xử lý sau, hai mod cần chú ý đọc kĩ nội quy để có thể thưởng phạt tốt hơn.

Vậy làm sao để kích thích cho mem tham gia box nhiệt tình hơn ?

Câu hỏi đơn giản lắm, có thưởng thì đương nhiên member sẽ tham gia một cách nhiệt tình.
    1. Mỗi lần lên thớt sẽ được cộng 3 SP. VD : Tuần này #6-Center được bị lên thớt, cuối tuần bạn ý sẽ được cộng 3 SP
    2. Với member phỏng vấn sau khi hỏi đủ 10 câu hỏi sẽ được cộng 1 SP ( nếu như các câu hỏi đúng luật <~ hai mod cần chú ý điều này ). VD : Một ngày tớ viết 3 bài viết và đưa ra được 100 câu hỏi, tớ sẽ được 10 SP. Phần thưởng khá hậu hĩnh phải ko ?

Đó là ý kiến riêng của tớ, nếu hai mod thấy hợp lý thì thực hiện hoặc đóng góp ý kiến nếu thấy ko hợp lý. Các bạn cũng nên có ý kiến để tớ còn sửa đổi nội dung của NỘI QUY BOX. Mong hai bạn sẽ hợp tác với nhau để phát triển box này thật mạnh

Hắc Long Kỳ Hiệp Apprentice Mod vjt♥'s Avatar
    Thanks
    0

Mặc định Re: Phân công công việc cho MOD box phỏng vấn thành viên

Thế này là quá hợp lí rồi anh ạ
    Nhưg em ghĩ rằng vẫn phải thêm 2 điều này :
    Bất cứ câu hỏi hoặc bài viết nào chỉ cần trùng lặp về nội dung hoặc ý nghĩa thì sẽ bị del cả bài
    Và các câu hỏi phải được đánh số rõ ràng,không hỏi chung chung ( Nếu không đánh số hoặc hỏi chung chung thôi thì sẽ bị coi như là chỉ có 1 câu hỏi và tất nhên sẽ bị del bài )

Thế được không anh
    Còm đâu thì em nhất trí hết
    Nhấn THANK đi nào tình yêu ơi

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Thanks
    0

[B]
    Trích dẫn Gửi bởi vjt♥ Xem bài viết
    Bất cứ câu hỏi hoặc bài viết nào chỉ cần trùng lặp về nội dung hoặc ý nghĩa thì sẽ bị del cả bài

không phải del không tính câu đó thôi
    Và các câu hỏi phải được đánh số rõ ràng,không hỏi chung chung ( Nếu không đánh số hoặc hỏi chung chung thôi thì sẽ bị coi như là chỉ có 1 câu hỏi và tất nhên sẽ bị del bài )
    hạn chế del bài tối đa có thể

-----------------------------------------
    Trích dẫn Gửi bởi kẻ xấu Xem bài viết

2. Với member phỏng vấn sau khi hỏi đủ 10 câu hỏi sẽ được cộng 1 SP ( nếu như các câu hỏi đúng luật <~ hai mod cần chú ý điều này ). VD : Một ngày tớ viết 3 bài viết và đưa ra được 100 câu hỏi, tớ sẽ được 10 SP. Phần thưởng khá hậu hĩnh phải ko ?
    không ổn anh ah vậy thì ng ta trả lời sao nổi
    theo em tối đa
    1 ngày - 3 bài
    mỗi bài tối đa 10 câu trong số 10 câu đó không có câu hỏi nào có nội dung trùng lặp và một vài câu có nội dung hay sẽ +1SP
    Lần sửa cuối bởi Mr.BEO, ngày 01-05-2010 lúc 11:38 PM. Lý do: Spam bất thành, câu bài thất bại
    Tỉnh dậy...Giấc mơ đã tàn ...
    Một mình ngỡ ngàng ... Trong căn phòng trống ...

Thanks
    0

Thế thì cảnh cáo hay trừ điểm bi chừ , tớ ghét người nào hỏi mấy câu kiểu câu bài như thế lắm

Đại đệ tử DDT Friend
    Đang ở
    N☺ |_o\/€
    Thanks
    0

Em không có ý kiến gì,thế này là được rồi.Về phải thưởng,bọn em sẽ theo dõi sát sao mà.hì hì,tuy pic này khá thú vị cho những mem thích spam,nhưng bọn em sẽ làm việc chăm chỉ để hiện tượng đó giảm bớt.Ok
    p/s chị vịt:nếu chỉ trùng một câu có thể edit lại hoặc nhắc nhở,đâu phải ai cũng để ý được hết đâu nào ,thoải mái chút chị.
    11-11
    11-03

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi vjt♥ Xem bài viết
    Thế thì cảnh cáo hay trừ điểm bi chừ , tớ ghét người nào hỏi mấy câu kiểu câu bài như thế lắm
    không tính thôi người bị phỏng vẫn cũng không cần trả lời những câu có nội dung trung lặp mà
    Tỉnh dậy...Giấc mơ đã tàn ...
    Một mình ngỡ ngàng ... Trong căn phòng trống ...

Đại đệ tử DDT Friend
    Đang ở
    N☺ |_o\/€
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi Mr.BEO Xem bài viết

không tính thôi người bị phỏng vẫn cũng không cần trả lời những câu có nội dung trung lặp mà
    Được rồi mà anh,em hiểu ý anh rồi
    Em không nhắc lại một chuyện 2 lần đâu.nên 2 người thôy tranh cãi nhé.thân !
    11-11
    11-03

m3NoaGeneral Mentor
    Forum Instructor
    Pisces's Avatar
    Đang ở
    Mirkwood of Rhovanion
    Thanks
    0

Đúng là nếu chỉ ko may trùng lặp 1 câu mà bị del cả bài thì hơi mạnh tay :/

Theo tớ với những bài như thế một là edit, xoá câu trùng lặp nếu như số lượng câu hỏi trùng lặp là ít. Nếu trùng lặp quá nhiều thì có thể -SP (Có thưởng cho người tích cực thì cũng nên có phạt đối với người nào phạm quy chứ ), nếu vi phạm nhiều lần thì report để người khác xử lý [trường hợp này sẽ bị phạt thẻ].

Về cái đoạn câu hỏi, nếu muốn tránh cho thành viên đặt câu hỏi trùng lặp thì mod nên thống kê câu hỏi lại ở bài đầu tiên để người vào sau còn biết đường mà tra cứu. Một khi có quá nhiều câu hỏi và ngần đó câu trả lời thì topic rất nhiều bài viết, rất khó để kiểm soát và kiểm tra :/.

Để thống kê câu hỏi lại mà ko chiếm quá nhiều diện tích thì có thể dùng 1 số thẻ BBCODE có sẵn của 4rum, cái này các đồng chí có thể tìm đọc trong topic hướng dẫn của box training =).
    Ignorant is a bliss, but arrogant is a curse.

*This creature is in extremely bad mood right now.
    Approach with the highest caution.
    *

Çr¥§†å∟ |─|ëÅr† DDT Friend
    Thanks
    1

ớ thế công việc của em đâu
    em cũng là mod box này mờ
    Thực ra là cái khoản + Sp cho mem tích cực ấy
    thì không nên là cứ nhất thiết 10 câu hỏi +1Sp, nên để đến cuối tuần lúc kết thúc phỏng vấn, ai tích cực thì 2 mod có thể theo dõi và + sp cho họ 1 cách hợp lý.
    Còn ai cố tính spam diệt thằng tay.

Thanks
    0

Thế nếu xoá những câu hỏi trùng lặp,nhưg sau khi xoá mà số câu chỉ còn 2 or 1 thì làm thé nào được ạ , 2 or 1 là vi phạm nội quy còn j`

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này