Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 15 của 15
    BMW 328i ĐDT Member kẻ xấu's Avatar
    Đang ở
    A, A
    Thanks
    0

Mặc định Re: Hổ trong xó rừng hay trên thảo nguyên?

Trích dẫn Gửi bởi Mr.linhlong8 Xem bài viết
    Em chẳng chọn cái nào Vì đơn giản em không phải là nhân viên bình thường
    ... mà là BẢO VỆ

Em chọn 2, chí ít cũng phải có một cơ hội để vươn cao hơn, và Vươn lên cao hơn chứng tỏ rằng mình làm tốt và có năng lực. Không nhất thiết phải làm cách một mới tích lũy được kinh nghiệm. Còn cách một, kinh nghiệm tích lũy từ chính công việc của mình hàng ngày vlà kinh nghiệm tích lũy từ nhiều người khác - nhiều mối quan hệ khác : Cái nào tốt hơn ?

Vi phạm Nội Quy Administrator hrockvn's Avatar
    Đang ở
    Thanh Xuân vỉa hè quán
    Thanks
    13

Trích dẫn Gửi bởi vitaminb12 Xem bài viết
    Như các cụ hay nói : "có số của nó cả" Kinh tế hay kĩ thuật, làm nhân viên quèn hay làm chief, thăng tiến nhanh hay thăng tiến chậm, ... tất cả còn phụ thuộc vào khả năng và cá tính của mỗi người
    2 lựa chọn mà anh Hảo đưa ra có vẻ là hơi ... duy ý chí
    Khi em mang trên vai gánh nặng lo cho gia đình em sẽ có những sự căn ke khi quyết định bất cứ điều gì. Vì một bước đi sai sẽ khiến vợ con em ảnh hưởng về sau. Công danh của em cũng sẽ ảnh hưởng. Không phải đơn thuần là khả năng quyết định vị trí mà còn nhiều vấn đề khác nữa. Do đó, nó không phải là duy ý chí đâu em

Trích dẫn Gửi bởi scorpion Xem bài viết
    sao lại phải chọn 1 trong 2, chọn cái có sẵn làm j, kết hợp cả 2 or tìm cách khác có hay hơn ko?
    Cho anh cái ví dụ về sự kết hợp hoặc phương án khác nào
    My blog
    My
    facebook
    My
    website
    D2T
    Fanpage

"Lúc trước mình đẹp trai lắm, nhưng bây giờ đỡ nhiều rồi"

Hắc Long Kỳ Hiệp DDT Friend
    Đang ở
    Memory!
    Thanks
    0

Theo e thì lựa chọn ntn còn tuỳ vào ngành nghề và năng lực của từng người.
    Nếu e tự cảm thấy dù đã cầm trong tay tấm bằng cử nhân nhưng năng lực thực sự ko đủ đáp ứng yêu cầu của những cv đòi hỏi cao......hoặc học cái ngành đó vì lý do này kia, tấm bằng cũng chỉ là tấm bằng mà thui, thì e chọn trường hợp 1 Hiện text ẩn<-- tất nhiên --> . " Họ chẳng chết bao giờ, vì có sống bao giờ đâu"
    Còn nếu như ngc lại, tự biết kn của mình, làm việc hiệu quả cao.......thì e sẽ chọn th 1.......con hổ dữ dằn thực sự thì có 1 ngày nào đó nó thoát ra khỏi xó rừng 1 cách kiêu hãnh để đến vs thảo nguyên rông lớn????
    Hiện text ẩn<-- Không có ai xứng đáng với những giọt nước mắt của bạn, người xứng đáng với chúng thì chắc chắn sẽ không để bạn phải khóc. Vì vậy đừng lãng phí thời gian với những người không có thời gian dành cho bạn -->

News Managaer News Manager Candy's Avatar
    Đang ở
    C:\WINDOWS
    Thanks
    0

dù chưa ra trường nhưng e nghĩ cái e học hợp vs phương án 1 hơn là 2

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member trungnl's Avatar
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi hrockvn Xem bài viết
    Khi em mang trên vai gánh nặng lo cho gia đình em sẽ có những sự căn ke khi quyết định bất cứ điều gì. Vì một bước đi sai sẽ khiến vợ con em ảnh hưởng về sau. Công danh của em cũng sẽ ảnh hưởng. Không phải đơn thuần là khả năng quyết định vị trí mà còn nhiều vấn đề khác nữa. Do đó, nó không phải là duy ý chí đâu em

Cho anh cái ví dụ về sự kết hợp hoặc phương án khác nào
    Em đồng ý với anh hrockvn. Khi mà trách nhiệm đối với gia đình trẻ của mình đặt lên vai người đàn ông thì không còn là chuyện thích hay không thích nữa. Thực tế có nhiều người vì cơm áo gạo tiền, vì vợ vì con mà phải từ bỏ cty mình gắn bó bao năm trời, đổ bao tâm huyết mà sang một cty khác với môi trường làm việc không bằng chỉ vì lương được trả cao hơn.
    Khi mà sức ép đồng tiền chưa đặt lên vai các bạn thì mình khuyên là các bạn đừng bỏ phí thời gian, cố gắng học thật tốt. Nên tham gia nhiều các hoạt động của trường, của lớp, của nhóm bạn để có cơ hội rèn luyện các kỹ năng mềm khác. Tất nhiên đừng vì tham gia nhiều hoạt động mà bỏ bê học hành, điều đó lại không tốt chút nào đâu.
    Cty nào cũng thế thôi, họ sẽ trả lương cho bạn vì bạn có chuyên môn + kỹ năng làm việc. Không còn nhiều công việc mà bạn chỉ làm một mình là hoàn thành đc đâu. Công việc ngày nay đòi hỏi bạn phải hợp tác với những người khác nữa để có thể hoàn thành được công việc. Vì vậy ngoài việc học tập để có chuyên môn thì phải có ý thức rèn luyện nhiều kỹ năng khác nữa bạn nhé
    Làm hết sức ,chơi hết mình
    ........................................

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Thông tin về chủ đề này