PDA

View Full Version : TÌNH IU LÀ ZI`

be_linh_b3
20-03-2009, 07:57 PM
Phải chăg khi tim bạn đập nhanh , lòng bàn tay bạn ướt đẫm mồ hôi, giọng nói bạn phải chạy theo mới có thể bắt kịp với nhịp đập trái tim nơi lồng ngực của bạn...?
Đó chưa fải là yêu....Chỉ là thik
Phải chăg bạn hok thể giữ cho mắt và tay rời khỏi họ ?

Đó chưa fải là yêu...Chỉ là sự thèm muốn.
Phải chăng bạn luôn hãnh diện và háo hức muốn khoe họ với mọi người vì họ rất tuyệt ?

Đó chưa fải là yêu...Chỉ là may mắn .

Phải chăng bạn cần họ vì bạn biết họ đang có mặt bên cạnh bạn?

Đó chưa fải là yêu....Bạn cảm thấy như thế , bởi vì bạn đang cô đơn.
Phải chăng là bạn ở bên cạnh họ vì đó là điều họ muốn?

Đó chưa fải là tình yêu....Đó chỉ là lnòg trung thành .
Phải chăng là bạn ở bên họ vì vẻ bề ngoài của họ làm cho tim bạn đập nhanh hơn 1 nhịp

Đó chưa fải là yêu....Chỉ là sự mê muội.
Phải chăng là bạn tha thứ cho mọi lỗi lầm của họ vì bạn quan tâm họ?

Đó hok fải là yêu....Đó là tình bạn.
Phải chăng là khi bạn nói với họ rằng họ là người duy nhất bạn nghĩ tới ?

Bạn hok fải là yêu họ rồi vì ....Bạn đã nói dối .
Phải chăng bạn cho họ những thứ bạn thích vì lợi ích của họ ?

Đó chưa fải là tình yêu.....Chỉ là lòng thảo .
Thế nhưng.....
Khi tim bạn vỡ vụn ra và đau nhói những lúc họ buồn....

Đó mới là yêu.
Khi những người khác dù có thu hút bạn,nhưng bạn vẫn ở lại bên cạnh họ 1 cáck hok hối hận....

Đó mới là yêu.
Bạn chấp nhận lỗi lầm của họ vì bạn biết đó là 1 fphần tính cách của họ.

Đó mới là yêu.
Khi bạn khóc vì nhưng nỗi đau của họ , dù là nhiều lúc đối với nỗi đau đó , họ còn cứng cỏi hơn cả bạn nữa.

Đó mới là yêu.
Khi bạn cảm thấy như ánh mắt của họ nhìn thấu tim bạn , chạm vào tâm hồn bạn 1 cách sâu sắc đến đau lòng...

Đó mới là yêu .
Phải chăng bạn bằg lòng đưa trái tim , cuộc đời , sự sống cho họ?
Nếu có thì đó là Yêu.

Tình yêu có muôn vàn điều kì diệu và trong muôn vạn điều kì diệu có tình yêu!

Và......
Khi người ấy đang có mặt ở đây mà bạn giả vờ thờ ơ rồi khi người ấy vắng mặt , bạn lại bắt đầu đi tìm kiếm .
Lúc đó bạn đã yêu....

Mặc dù xung quanh bạn có nhiều người luôn khiến cho bạn cười nhưng ánh mắt và sự chú ý của bạn chỉ luôn hướng về người ấy.
Lúc đó bạn đã yêu....

Mặc dù người ấy đã gọi điện về thông báo rằg máy bay hạ cánh an tòan nhưng hok ai trả lời điện thoại.Bạn vẫn luôn chờ đợi cuộc gọi ấy .
Lúc đó bạn đã yêu...

Bạn luôn thích thú với 1 email ngắn ngủn từ người ấy mà lờ đi những email thật dài của nhiều người khác.
Lúc đó bạn đã yêu....

Khi bạn có 1 cặp vé xem film .Điều đầu tiên bạn nghĩ đến là sẽ cùng người ấy đi xem.
Lúc đó bạn đã yêu....

Bạn luôn tự nhủ rằng " người ấy chỉ là bạn thôi " nhưng bạn nhận ra mình hok tránh khỏi sự thu hút của người ấy .
Lúc đó bạn đã yêu....

Khi bạn đọc những dòng chữ này , nếu có ai đó xuất hiện trong đầu bạn .Lúc đó , bạn đã yêu...và đã yêu người ấy .

Hyt.b3
20-03-2009, 08:15 PM
he he đọc ra thỳ mí biểu hiện của m toàn hổng phải yêu....
hi hi dù sao mềnh cũng còn con nick..hi hi
hực hực......đọc những dòng này xuất hiện hình ảnh be_linh_b3.....vì bé viết bài nài.......
chít chít...iu roài...:hahaha::hahaha:

kẻ xấu
21-03-2009, 12:44 PM
Bài này viết sai box rồi em !
Move : Từ Bàn Phím Đến Trái Tim

hoacucdai2611
21-03-2009, 10:59 PM
Có một câu nói rất hay như thế này :"Tình yêu chỉ có một còn những thứ gần - giống - như - tình - yêu thì rất nhiều".

be_linh_b3
23-03-2009, 09:41 PM
Tình yêu khiến người ta điên đảo , là 1 thứ vô hình ko nhìn thấy mà cũng ko sờ thấy được, chỉ có thể cảm nhận bằng trái tim

V - HeRo
24-03-2009, 08:02 AM
Có một câu nói rất hay như thế này :"Tình yêu chỉ có một còn những thứ gần - giống - như - tình - yêu thì rất nhiều".
Mình thích câu nói của bạn lắm........:sparkling::sparkling:

ngayxua
24-03-2009, 03:39 PM
Tình yêu như một chén rượu trong vừa nồng lại vừa cay. Có người ngửi cũng đã say, khi uống vào lại thấy hay hay, mới thử thì thấy yêu đời đến khi ngấm rồi lại mệt và đau đầu.

kẻ xấu
24-03-2009, 04:22 PM
Tình yêu là sự hi sinh và lòng vị tha !
Nhưng thời buổi này : Thạch sanh thì ít - lí thông thì nhiều ! hiếm lắm !

hoacucdai2611
24-03-2009, 05:09 PM
Tình yêu là sự hi sinh và lòng vị tha !
Nhưng thời buổi này : Thạch sanh thì ít - lí thông thì nhiều ! hiếm lắm !

Vậy theo anh tự nhận thấy thì anh là Thạch Sanh hay Lý Thông ?

Jimmy Page
24-03-2009, 06:08 PM
Lý Sanh :>

Snow
24-03-2009, 07:11 PM

Câu này rất hay
Và có vẻ nó khá đúng nữa ~_~
Nhiều khi mình lầm tưởng nhiều quá !!!

hai_boss
25-03-2009, 12:58 AM
Ty chẳng là gi` cả e ah`

:alert::hi::hi::hi::hi::hi::hi::hi::hi::hi:

Chi gà_b8
25-03-2009, 01:02 AM
yêu là cái đinh :picknose:
tình là cái que :knife:
người yêu là con gà què :XD: :XD: :XD: :XD::XD: :XD: :XD: :XD:

hai_boss
25-03-2009, 01:50 AM
:phew::phew::phew:Sao ức chế vậy e

:phew::phew::phew::phew::phew::phew:

_KE-NI_
25-03-2009, 01:53 AM
:)).......khi nào có ng` iu.......bít ngay tinh` la` ry`..:))

===[K]eN===
25-03-2009, 03:41 AM
Tình yêu - Ken không định nghĩa được - Khi mà con người còn thay đổi thì tình yêu cũng sẽ thay đổi theo , đó là lí do mà tình yêu tan vỡ ...

snow_b7
25-03-2009, 05:25 PM
Tình yêu là gì???:sparkling::sparkling:

Có người nói, cuộc sống là một quá trình tìm kiếm Tình yêu, mỗi người đều phải tìm thấy ba người trong cuộc đời mình.
- Người thứ nhất là người mình yêu nhất
- Người thứ hai là người yêu mình nhất
- Người thứ ba là người đồng hành suốt cuộc đời ( bạn đời)
Trước tiên mình sẽ gặp người mình yêu nhất, sau đó hiểu được cảm giác yêu, chỉ có hiểu được cảm giác yêu mới có thể phát hiện ra người yêu mình nhất., khi trải qua cảm giác yêu & bị yêu mới có thể biết được mình cần điều gì và cũng sẽ tìm thấy người bạn đời thích hợp nhất trong cuộc đời còn lại.

Thật đáng tiếc, trong cuộc sống & thực tế, cả ba người này thường không cùng một người. Người bạn yêu nhất không chọn bạn, người yêu bạn nhất lại không phải là người bạn yêu nhất và người bạn đời không phải là người bạn yêu nhất cũng không phải là người yêu bạn nhất, mà chỉ là người xuất hiện vào lúc thích hợp nhất!

Bạn sẽ là người thứ mấy trong cuộc sống của tôi??? Không ai muốn thay đổi tình yêu của mình.
- Khi người đó yêu bạn dó là lúc họ thật sự có cảm giác với bạn, nhưng khi họ không yêu bạn thì cũng là lúc họ không còn cảm giác muốn gần gũi bạn, người ấy không thể giả vờ không yêu khi người ấy đang yêu bạn, cũng như người ấy không thể giả vờ yêu khi không còn yêu bạn nữa (ở đây ta không nói đến những người quen sống giả dối..)
- Khi một người không còn yêu mình nữa, muốn rời xa mình, mình cần hỏi lại bản thân có còn yêu người ấy nữa hay không? Nếu bạn không còn yêu thì đừng bao giờ vì lòng tự trọng mà không chịu rời xa người ấy, nếu như bạn còn yêu người ấy, lẽ đương nhiên bạn sẽ hy vọng người ấy có được một cuộc sống hạnh phúc, vui vẻ, đừng bao giờ ngăn cản, nếu bạn ngăn cản người ấy có được hạnh phúc thật sự của mình thì có nghĩa là bạn không còn yêu người ấy nữa & nếu bạn đã không còn yêu thì bạn lấy tư cách gì trách cứ người ấy bạc tình???

Yêu không phải là chiếm hữu, bạn thích mặt trăng nhưng không thể đem mặt trăng cất vào hộp, ánh sáng của mặt trăng lại có thể chiếu sáng vào tận phòng bạn, cũng như bạn yêu một người bạn vẫn có thể có người ấy mà không cần chiếm hữu & hãy để người ấy trở thành một hồi ức vĩnh hằng trong cuộc sống.

Nếu bạn thật sự yêu một người, bạn phải yêu con người thật của người ấy, yêu mặt tốt cũng như yêu cả những mặt xấu, yêu cái ưu lẫn khuyết điểm của người ấy. Tuyệt đối không nên vì yêu người ấy mà hy vọng người ấy trở thành con người mà mình mong muốn, nếu họ không được như ý mình thì mình không còn yêu nữa.

Khi yêu một người nào đó sẽ không thể nói được nguyên nhân tại sao mình yêu? bạn chỉ biết rằng bất cứ lúc nào, dù tâm trạng ra sao thì bạn cũng đều mong muốn có người ấy bên cạnh bạn, không một yêu cầu.... Xa cách cũng là một thử nghiệm cho Tình yêu, Tình yêu chân chính sẽ chẳng bao giờ trở thành tình yêu oán hận. Khi yêu, thích nhất là bắt người ấy phải thề, phải hứa??? Tại sao chúng ta lại bắt người đối diện làm như vậy ??? Tất cả chỉ là do ta không tin tưởng đối phương, làm gì có chuyện biển cạn đá mòn, trời hoang đất lở, nếu có thì cũng không ai sống được đến ngày ấy. Trong Tình yêu, nói là một lẽ, làm là một lẽ, người nói không dám tin điều mình nói và người nghe thì không thể tin điều mình nghe.... Nhưng mọi chuyện vẫn diễn ra như vậy.... Đời đời, kiếp kiếp và mãi mãi vẫn như vậy... .

Đó chính là TÌNH YÊU.

be_linh_b3
25-03-2009, 06:34 PM
có thật tình iu là như vậy ko?
E chưa iu nên chưa byt' được :hmm::hmm:

snow_b7
26-03-2009, 07:12 PM

casi này chỉ là lý thuyết trên giấy thui ... còn mùi vị tình yêu là gì thì tớ cũng không biết!!!:sweat::sweat::sweat:

rapperdq
26-03-2009, 07:32 PM

Iu anh là biết ngay thôi em :">

hai_boss
26-03-2009, 09:12 PM
TY là vậy nè:

Đố ai định nghĩa được tình yêu
Có gì đâu vào 1 buổi chiều
Gặp ngươi con gái ngây thơ ấy
Vừa thương vừa nhớ thế là yêu

teddy_bear_2810
30-03-2009, 02:36 PM

zag lại chưa iu :hmm::hmm::hmm:
zứa mi với Tâm béo là cái chy

style_teen_764
30-03-2009, 03:28 PM
Hình như mình vừa yêu mà lại vừa chưa yêu. Nản.................... :loser:

Mr.J3enKute !!
30-03-2009, 04:10 PM
yêu là khi mà......đi đường gặp 1 ai đó mà.....dật đùng đùng đùng là chuẩn......yêu :)) =))