PDA

View Full Version : Khai trường ở nơi xa

trangvicky_zhao
09-09-2008, 02:22 PM
5/9 năm nay thật buồn, vì tớ khai giảng ở một nơi khác!!!
Năm nay chuyển trường. Mặc dù đã học ở trường mới được mấy tuần rồi mà sao vẫn thấy mọi thứ thật lạ lẫm và thấy mình thật lạc lõng. Nhớ lại ngày này năm ngoái, khi còn là 1 tân binh của Đào Duy Từ school, tớ đã được đón tiếp cực kì nhiệt tình. Ấn tượng đầu tiên về trường mình là: chắc chắn 3 năm học ở đây mình sẽ có 1 sự nghiệp ăn chơi trác táng limit :chuckle:. Màn chào hỏi tân binh hoành tráng lắm luôn, cái gì cũng hay ho, khác hẳn so với hồi cấp 2. Thích nhất là bài phát biểu của cô Tường Vân (Chuyện! Giáo viên dạy Văn mà lị) với lại diễn văn nghệ (mặc dù toàn mấy bài cũ rích :duno:). Được xem các chị mặc áo dài nữa chứ, nhìn mà phê. Mong năm sau mình cũng được mặc (giờ mới thấy hối hận :chuckle:).
Còn bây giờ thì sao? Phải mặc áo dài. Đúng là ác mộng :angry:. Không những thế lại còn 1 tuần 2 lần nữa. :falldown: Nội quy trường này nghiêm kinh khủng. VD như chỉ cần mang điện thoại di động hoặc USB vào trường là bị hạ 2 bậc hạnh kiểm của cả học kì, bị tịch thu, gửi xe ở ngoài trường là bị hạ 1 bậc hạnh kiểm, dẫm lên cỏ thì phạt tiền + hạ 1 bậc... Đúng là nghẹt thở.
Khai giảng xong học 2 tiết nên về sớm. Thế là tớ với con bạn thân phóng lên trường mình. Chờ mãi thì cũng đến giờ tan. Trời... nhìn các girl bạn mình năm nay mặc áo dài kìa :sparkling::sparkling::sparkling:. Nhìn chúng nó đố ai bảo là thường ngày vẫn lùa nhau với bojn con trai hết từ C5 tới C1 rồi lại vòng xuống C10. Nữ tính ghê. Chả nhận ra cái bọn lóc chóc ngày nào :chuckle:. Tiếc là chả có đứa nào có cơ hội được ngắm tớ mặc áo dài :heheh:. Vừa nhìn thấy tớ bọn nó đã rú ầm lên và sau đó lôi đi ăn uống 1 chầu no nê. Về nhà chả ăn được cơm nữa :fullup:
Từ giờ chả biết phải sống làm sao với cái trường mới này nữa. May mà có con bạn thân cũng chuyển cùng trường. Cuộc sống thật khó khăn và vất vả. Mỗi buổi sáng đứng chờ bus đi học thấy các Đào Duy Từ - er đi qua là lại thấy buồn. Đôi khi tủi thân, muốn khóc...

blue_horizon
09-09-2008, 02:27 PM
Ôi, em học trường nào thế? Rồi sẽ nhanh chóng hoà nhập thôi em ạ, teen mình cả mà :D

riiko chan
09-09-2008, 02:27 PM
5/9 năm nay thật buồn, vì tớ khai giảng ở một nơi khác!!!
Năm nay chuyển trường. Mặc dù đã học ở trường mới được mấy tuần rồi mà sao vẫn thấy mọi thứ thật lạ lẫm và thấy mình thật lạc lõng. Nhớ lại ngày này năm ngoái, khi còn là 1 tân binh của Đào Duy Từ school, tớ đã được đón tiếp cực kì nhiệt tình. Ấn tượng đầu tiên về trường mình là: chắc chắn 3 năm học ở đây mình sẽ có 1 sự nghiệp ăn chơi trác táng limit :chuckle:. Màn chào hỏi tân binh hoành tráng lắm luôn, cái gì cũng hay ho, khác hẳn so với hồi cấp 2. Thích nhất là bài phát biểu của cô Tường Vân (Chuyện! Giáo viên dạy Văn mà lị) với lại diễn văn nghệ (mặc dù toàn mấy bài cũ rích :duno:). Được xem các chị mặc áo dài nữa chứ, nhìn mà phê. Mong năm sau mình cũng được mặc (giờ mới thấy hối hận :chuckle:).
Còn bây giờ thì sao? Phải mặc áo dài. Đúng là ác mộng :angry:. Không những thế lại còn 1 tuần 2 lần nữa. :falldown: Nội quy trường này nghiêm kinh khủng. VD như chỉ cần mang điện thoại di động hoặc USB vào trường là bị hạ 2 bậc hạnh kiểm của cả học kì, bị tịch thu, gửi xe ở ngoài trường là bị hạ 1 bậc hạnh kiểm, dẫm lên cỏ thì phạt tiền + hạ 1 bậc... Đúng là nghẹt thở.
Khai giảng xong học 2 tiết nên về sớm. Thế là tớ với con bạn thân phóng lên trường mình. Chờ mãi thì cũng đến giờ tan. Trời... nhìn các girl bạn mình năm nay mặc áo dài kìa :sparkling::sparkling::sparkling:. Nhìn chúng nó đố ai bảo là thường ngày vẫn lùa nhau với bojn con trai hết từ C5 tới C1 rồi lại vòng xuống C10. Nữ tính ghê. Chả nhận ra cái bọn lóc chóc ngày nào :chuckle:. Tiếc là chả có đứa nào có cơ hội được ngắm tớ mặc áo dài :heheh:. Vừa nhìn thấy tớ bọn nó đã rú ầm lên và sau đó lôi đi ăn uống 1 chầu no nê. Về nhà chả ăn được cơm nữa :fullup:
Từ giờ chả biết phải sống làm sao với cái trường mới này nữa. May mà có con bạn thân cũng chuyển cùng trường. Cuộc sống thật khó khăn và vất vả. Mỗi buổi sáng đứng chờ bus đi học thấy các Đào Duy Từ - er đi qua là lại thấy buồn. Đôi khi tủi thân, muốn khóc...

thui mà đừnng có bùn trường mới bạn mới hãy coi đó như cơ hội để làm wen hơn với nhìu người đy , suy nghĩ tích cực hơn 1 chút là được thui mà khi nào chán thì gọi bạn bè tụ tập 1 bữa đập phá>> trung thu này chẵng hạn kaka:heheh:

trangvicky_zhao
09-09-2008, 02:37 PM
Ôi, em học trường nào thế? Rồi sẽ nhanh chóng hoà nhập thôi em ạ, teen mình cả mà :D

Biết là teen mình cả nhưng mà chi tưởng tượng nhá, thời buổi này có ai thích nhau mà lại viết thư cho nhau không? Thê là chị biết rùi đấy :runaway:
Em học Quảng Xương 1 chị ạh. Năm nay chị ra trường rùi nhỉ ^^

blue_horizon
09-09-2008, 02:43 PM
Biết là teen mình cả nhưng mà chi tưởng tượng nhá, thời buổi này có ai thích nhau mà lại viết thư cho nhau không? Thê là chị biết rùi đấy :runaway:
Ui, QX 1 học hành tanh tưởi lắm đấy :D

riiko chan
09-09-2008, 02:48 PM

kaka bộ hok bík là mốt thường quay vòng àh, viết thư tay cũng hay lằm đó chứ lãng mạn phết>>cũng thík dc nhận thư tay hơn thư diện tử:crave:

trangvicky_zhao
09-09-2008, 02:50 PM
Thích đánh nhau mà lại viết thư cho nhau hả, kì cục nhỉ, bất ngờ mới hay chứ ;))
Ui, QX 1 học hành tanh tưởi lắm đấy :D

Hok phải thích đánh nhau mà là thích nhau chị ạh :heheh::heheh::heheh:. Nếu mà là thích đánh nhau thì sao nhỉ??? :hmm:

blue_horizon
09-09-2008, 02:51 PM
Hic, đọc nhầm, vừa edit lại rùi, ngượng quá, chị đọc thấy lạ, bảo sao lại thích oánh nhau mà lại viết thư =)) (đó, thấy chưa, già rồi nên mới lẫn :)))

trangvicky_zhao
09-09-2008, 02:52 PM
kaka bộ hok bík là mốt thường quay vòng àh, viết thư tay cũng hay lằm đó chứ lãng mạn phết>>cũng thík dc nhận thư tay hơn thư diện tử:crave:

Mẹ thì thích nhưng mà con thì never nhá. Àh, mà mẹ với người ấy của mẹ thì hay thế nhỉ :duno:

hmt
09-09-2008, 04:18 PM
Ủa... Lí do gì mà đang là HS trường DDT mà lại chui tọt xuống QX1 học thế cô em... Anh thấy nhiều nhà đang chạy chọt cho con mình vào DDT học cũng mất kha khá mới vào được.. Đằng này có người phủi áo ra đi..

trangvicky_zhao
09-09-2008, 08:05 PM
Ủa... Lí do gì mà đang là HS trường DDT mà lại chui tọt xuống QX1 học thế cô em... Anh thấy nhiều nhà đang chạy chọt cho con mình vào DDT học cũng mất kha khá mới vào được.. Đằng này có người phủi áo ra đi..

Em ngại nhất là phải tră lới câu hỏi này đấy. Tại papa mama em bắt ép nên em mới phải chuyển xuống. Thế mới hâm chứ. Cơ bản tại năm lớp 10 em học hành sa sút, ăn chơi trác táng wá -> hs trung bình nên mới ra nông nỗi ấy :can'tbe::can'tbe::can'tbe:. Giwó có ăn năn thì cũng đã muộn. Đành dứt áo ra đi :runaway:

hmt
09-09-2008, 11:59 PM
Thì xuống đấy em lại yêng hùng trinh nữ ăn chơi tráng táng hơn trên này để bố mẹ cho em quay trở lại vị trí cũ...:can'tbe:
Cứ tưởng là chuyển nhà hay bị trường đuổi nên phai di lý đi nơi khác chứ...

hrockvn
10-09-2008, 12:22 AM
Mèn ơi, sao bác hmt lại khuyên em í rứa. Chuyển đi chuyển lại, khổ chỉ có chính em í thôi. Học ở đâu cũng thế, hiệu quả hay ko là do mình. Đành rằng ở ngôi trường cũ em đã thân quen nhiều rồi. Nhưng môi trường mới có khi lại đem lại cho em những thành công mới. QX1 là trường có truyền thống học khá ổn. Em chọn bạn mà chơi nha. Chúc em thành công ^^

trangvicky_zhao
11-09-2008, 11:24 AM
Thì xuống đấy em lại yêng hùng trinh nữ ăn chơi tráng táng hơn trên này để bố mẹ cho em quay trở lại vị trí cũ...:can'tbe:
Cứ tưởng là chuyển nhà hay bị trường đuổi nên phai di lý đi nơi khác chứ...

Thôi thôi. Có cách nào hay hơn anh chỉ dùm em chứ cách này thì... hok thì an ủi người ta 1 tiếng cũng được. Pó tay :uwaah::uwaah::uwaah:
------------------------------------------

Mèn ơi, sao bác hmt lại khuyên em í rứa. Chuyển đi chuyển lại, khổ chỉ có chính em í thôi. Học ở đâu cũng thế, hiệu quả hay ko là do mình. Đành rằng ở ngôi trường cũ em đã thân quen nhiều rồi. Nhưng môi trường mới có khi lại đem lại cho em những thành công mới. QX1 là trường có truyền thống học khá ổn. Em chọn bạn mà chơi nha. Chúc em thành công ^^

Em cũng biết là thế. Cám ơn bác. Giờ chỉ mong 4rum mình off nhiều nhiều lên để cho đỡ nhớ trường thui :loser:

hmt
11-09-2008, 11:30 AM
Anh đùa cho zui chứ có ý đồ gì đâu... Chứ tầm tuổi bọn em mà bị mama papa quyết rồi thì khó có từ đổi thay...
Khi nào nhớ trường nhớ bạn thì lên cổng trường đứng ngắm cho đỡ nhớ...:proud:

trangvicky_zhao
11-09-2008, 11:36 AM
Anh đùa cho zui chứ có ý đồ gì đâu... Chứ tầm tuổi bọn em mà bị mama papa quyết rồi thì khó có từ đổi thay...
Khi nào nhớ trường nhớ bạn thì lên cổng trường đứng ngắm cho đỡ nhớ...:proud:

Chiều nào mà em chả lượn lên trường mình chơi. Đi học về sớm cũng lên nữa là... :whistle:

hmt
11-09-2008, 11:45 AM
Em vẫn chịu khó lởn vởn đến trường đấy nhờ. Đồng lứa với em là em ra trường sớm nhất đấy.......... :can'tbe:
Chứ có được đón tiếp vào trường không vậy em ?

trangvicky_zhao
12-09-2008, 01:50 PM
Em vẫn chịu khó lởn vởn đến trường đấy nhờ. Đồng lứa với em là em ra trường sớm nhất đấy.......... :can'tbe:
Chứ có được đón tiếp vào trường không vậy em ?

Hì. Em chỉ ở ngoài cổng trường đợi bạn rùi đi ăn uống với chúng nó thui. Àh, có 1 lần vào trường thăm căng tin mới, cũng hoành tráng phết ^^. Nghe bọn nó than vãn căng tin bán đắt lắm thế mà vẫn chạy như tôm tươi. Đúng là cái tật cố hữu hok sửa được :duno::duno::duno:

haminhvan
12-09-2008, 02:04 PM
lại sang chiện căn tin òi à?
mà cậu sang Quảng Xương học có nghe đến CHUNg lớp tớ ko?

hmt
12-09-2008, 02:18 PM
Hì. Em chỉ ở ngoài cổng trường đợi bạn rùi đi ăn uống với chúng nó thui. Àh, có 1 lần vào trường thăm căng tin mới, cũng hoành tráng phết ^^. Nghe bọn nó than vãn căng tin bán đắt lắm thế mà vẫn chạy như tôm tươi. Đúng là cái tật cố hữu hok sửa được :duno::duno::duno:

Bố mẹ em sai lầm vẫn nối tiếp sai lầm đúng không.. Có phải để em vẫn học DDT thì em có phải đỡ mất công chờ với đợi.. Người ta bảo là giang sơn khó đổi bản chất khó rời... Có đi đâu thì cũng vậy..

trangvicky_zhao
12-09-2008, 05:57 PM
Bố mẹ em sai lầm vẫn nối tiếp sai lầm đúng không.. Có phải để em vẫn học DDT thì em có phải đỡ mất công chờ với đợi.. Người ta bảo là giang sơn khó đổi bản chất khó rời... Có đi đâu thì cũng vậy..
Chờ đợi cái gì ạh??? Chả hiểu gì sất :duno:

Bách_Hợp
12-09-2008, 07:18 PM
25/9 này mình cũng khai trương ở một nơi khá là xa! ko gần lắm và là trung tâm!
Có lẽ cũng nhộn nhịp đây!:sparkling:

c0d0n
24-09-2008, 04:04 AM
xu0ng d0 thj c0 ngu0j cham s0c c0n ji` em keke
trang a`. xu0ng d0 h0c t0t va` ngu0c laj thj cung ko len dc dau cau. a` 1 khj b0 me quyet thj ko len dc.
Ngu0j cung kh0?

trangvicky_zhao
24-09-2008, 11:49 AM
Ai mà dám gọi tớ là em thế hả???

tuananh_joc
24-09-2008, 12:45 PM
Nhìn pé Trang xinh zữ zậy taaa,xinh thế mòa fải xuống QX học,vùi dập tuổi thanh xuân,hix
:cool::cool::cool:
Trẻ không chơi già hối hận hixx :cool::cool::cool:

hmt
24-09-2008, 12:47 PM

Có anh đây em..Ý kiến có sai à ... :idea:

trangvicky_zhao
24-09-2008, 07:30 PM
Nhìn pé Trang xinh zữ zậy taaa,xinh thế mòa fải xuống QX học,vùi dập tuổi thanh xuân,hix
:cool::cool::cool:
Trẻ không chơi già hối hận hixx :cool::cool::cool:

Hức, thế mới đâu anh ạh :sigh::sigh::sigh:. Mà đúng thế, đời học sinh mà hok ăn chơi trác táng hơi phí :heheh::heheh:

Có anh đây em..Ý kiến có sai à ... :idea:

Hok. Em bảo cái bạn c0d0n cơ. Mà chả biết nó là ai mà nói chuyện cứ như là quen biết với mình thế nhỉ ???

Trangpeo_c4
04-10-2008, 12:13 PM
Thằng Sơn chứ còn ai nữa Trang. Cái thằng này, vào viết được 1 bài rùi mất hút luôn :heheh: