PDA

View Full Version : Có ai hiểu đc ý nghĩ của từ MOTHER ko???

Candy
16-08-2008, 11:33 AM
có mấy ai trong chúng ta ngồi ngẫm nghĩ lại những j mà mẹ đã làm cho chúng ta chưa. ắt hẳn 90% là chưa bao giờ. và bạn có biết, nghĩa của từng chữ cái trong từ MOTHER ko???. để tui tiết lộ cho bạn biết:

MOTHER = MẸ nghĩa là :

M… Million là hàng triệu điều mẹ trao cho con

O… Old nghĩa là mẹ sẽ vì thế mà ngày càng già đi

T… Tears là những giọt nuớc mắt mẹ đã đổ vì con

H… Heart là trái tim vàng của mẹ

E… Eyes là đôi mắt mẹ luôn dõi theo con

R… Right là những gì đúng đắn mẹ hay khuyên bảo
Hãy trân trọng...thấu hiểu và yêu thương mẹ của mình nhé các bạn:sparkling::sparkling::sparkling::sparkling:

haminhvan
16-08-2008, 03:16 PM
Mẹ là người đã sinh ra ta, nuôi nấng ta, chăm bẵm ta từng li từng tí, ở bên ta mỗi khi vui buồn,... Tình mẹ bao la như biển Thái Bình là câu nói rất hay. Không ai tốt với ta bằng mẹ...

unly_lana
16-08-2008, 03:29 PM
mẹ đơn giản là.........
người đã cam chịu sự trừng phạt của thượng đế để cho ta một hình hai
người nuôi ta khôn lớn bằng tình yêu thương vô bờ bến người dạy ta từng chút để khôn lớn
người nâng bước ta lên khi ta vấp ngã người luôn sắn sàng tha thứ khi ta quay đầu lại...........
Con dù lớn vẫn là con của mẹ
Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo con
(Con cò -Chế Lan Viên)
-------------------------------------------
Em póc tem bài này trước:hi:
------------------------------------------
huhuhuhu
em vào xem bài này trước
vậy mà chị lại bóc tem roài
:runaway:

haminhvan
16-08-2008, 03:31 PM
Uh
Bài thơ này rất hay
Chị thích bài này cực
^^
ngày trc' thì thộc cả bài ^^, nhưng bi chừ quên mất 1 ít rùi, bùn

unly_lana
16-08-2008, 03:38 PM
em cũng thick bài này lắm
nhưng mà khó thuộc
nên đi thi em bị mất điểm vì bài :falldown:

kẻ xấu
16-08-2008, 06:50 PM
Mẹ - Người phụ nữ đẹp nhất thế gian ! hihi ! bài này đọc lâu lắm rồi ...Đệ ơi

Jubi
16-08-2008, 07:31 PM
chả bít nói sao
chỷ bít nói
dù nhìu lúc mẹ không hỉu con, áp đặt cho con nhưng con vẫn luôn luôn và luôn ( luôn mũ n) yêu mẹ nhìu lắm
:love::love::love:

Precious Stone
16-08-2008, 07:37 PM
Mẹ yêu con với một tình yêu vô điều kiện. Luôn sẵn sàng chìa vai ra để con ngả vào, cho dù đôi vai ấy đã trĩu nặng vì tháng năm...

Candy
16-08-2008, 07:38 PM
hãy nói ra tất cả những j bạn nghĩ về người mẹ của mình trong cuộc sống. chia sẻ với tất cả mọi người cũng là 1 cách để nhìn nhận thế giới 1 cách khách quan hơn

Bách_Hợp
16-08-2008, 09:37 PM
Khi ở bên mẹ con cảm thấy 1 cái gì đó ấm áp! 1 cái gì đó rất vui và có 1 sự che chở!

snow_a5_online
17-08-2008, 09:53 AM
Sao mẹ của ai cũng đep và tốt dễ sợ vậy,san sẻ cho mẹ tôi ít đi..:swing::rideon::shock:

Precious Stone
17-08-2008, 10:15 AM
Sao mẹ của ai cũng đep và tốt dễ sợ vậy,san sẻ cho mẹ tôi ít đi..:swing::rideon::shock:

Ý của em là gì vậy? Mẹ nào chả tốt! Có điều 2 mẹ con có tìm đưộấóng đúng tần số ko thôi. Tâm sự với mẹ là cho cơ hội để 2 người gần nhau hơn!

Candy
17-08-2008, 10:27 AM
dung vay. 1 ngay thoi. chi mot ngay de ban co the hieu them ve me. chuc ban may man

Jubi
17-08-2008, 11:36 AM
có thể mẹ chưa hỉu đc. con và ngược lại
vậy sao U không chủ động "cưa" mẹ nhỷ:^_^:
như phụ mẹ nấu cơm này, mua sắm cùng mẹ, hay đơn giản là trò chuyện nhìu hơn. Thử đi !!! :sparkling:

(**hbl**)
24-08-2008, 03:33 PM
Mẹ ........
Mẹ .........
Mẹ........:( :-S

puppy_9x
26-08-2008, 09:00 AM
hix, em với mẹ thì suốt ngày bất đồng ý kiến nên hơi khó nói chuyện với nhau đc lâu
nhưng nghĩ đi nghĩ lại thì cũng là do mẹ lo cho mình cả thui

magaden_c8
27-08-2008, 04:26 PM
sao bậnai nói vậy , mẹ bạn nghe đc là buồn đó:ign:

hix, em với mẹ thì suốt ngày bất đồng ý kiến nên hơi khó nói chuyện với nhau đc lâu
nhưng nghĩ đi nghĩ lại thì cũng là do mẹ lo cho mình cả thui

đúng đó , n` lúc tớ cãi mẹ như chém chả , n bây h nghĩ lại thấy ko nên, bây h bị mẹ chửi tớ toàn im lặng , thương mẹ quá.

hmt
27-08-2008, 04:30 PM
Mẹ.............. là tất cả những ngôn từ vĩ đại nhất đều dành cho mẹ..
Con có thể đành lòng bỏ được mẹ.. nhưng mẹ không bao giờ đành lòng bỏ được con..