PDA

View Full Version : DenyBuddy -Xóa nick YM của mình trên Friend List người khác

Candy
09-06-2008, 09:28 AM
Những tin nhắn "spam" làm bạn rất bực mình, hay một người bạn cũ, bạn đã trót "Allow" (cho phép) người ta add nick mình, nhưng sau đó lại không muốn kết bạn nữa. Và bạn muốn xóa nick của mình khỏi danh sách bạn bè trong Yahoo Messenger của người ta.
Như vậy, họ sẽ không nhìn thấy bạn online, offline và làm phiền bạn nữa, cũng như nick bạn không có trong danh sách bạn bè thì khi họ gửi tin nhắn "send all", bạn cũng không phải nhận "spam" nữa. DenyBuddy chính là phần mềm bạn cần. Dung lượng nhỏ (file rar có dung lượng 172kb) và hoàn toàn miễn phí. Phần mềm này viết trên nền .NET và hoàn toàn "sạch". Để sử dụng chương trình, máy tính hãy cài thêm .NET 2.0

Hướng dẫn sử dụng:

Sau khi tải chương trình về, giải nén file DenyBuddy.rar bạn sẽ được 3 file: DenyBuddy.exe, YahooProtocol.dll, YMSG12Encryption.dll

Đăng nhập bằng nick Yahoo của bạn, và bên dưới là nick của người bạn mà bạn muốn xóa nick của bạn trong friend list của người ta
Ô bên dưới là phần thông điệp bạn muốn gửi tới người kia khi xóa nick, sau khi thực hiện sẽ có hộp thoại thông báo quá trình thành công và đồng thời bên YM của người kia cũng xuất hiện hộp thoại thông báo cho họ biết là bạn đã chủ động làm như vậy.

Chú ý:

- Trước khi thực hiện, nhớ thoát khỏi nick mình trước khi đăng nhập bằng nick YM của bạn vào chương trình DenyBuddy. - Nếu người kia add nick ảo của bạn, thì bạn cũng cần đăng nhập bằng nick ảo đó rồi xóa nick người kia, dĩ nhiên với mật khẩu trùng với mật khẩu nick chính của bạn

Hạn chế của chương trình:

- Phải cài đặt thêm .NET 2.0 thì mới hoạt động tốt - Đôi khi mình muốn làm việc xóa nick này mà không cần thiết phải thông báo cho bên kia nên hộp thoại thông báo có thể gây bất tiện, nếu có tùy chọn xuất hiện hộp thoại này thì mình sẽ chủ động hơn

haminhvan
18-08-2008, 04:17 PM
ha ha ha
em cám ơn anh rất nhiều
phải thử xem sao mới đc

test
19-08-2008, 12:11 AM
Post bài kiểu gì mà cái quan trọng nhất là chỗ down phần mềm thì không đưa lên. Cô Vân đọc gì chưa mà đã cảm ơn rồi.

tamchuot0_0
19-08-2008, 07:48 AM
cai nay thuc chat la trojan day
no tung vao nick cua ng` khac va xoa ten minh di
len google ma tim link down

gacutcut
31-08-2008, 09:09 AM
nói là 1 chiện mà làm là 1 chiện khác.
Đố cụ MOD hùng đen xoá được nick của cậu trong nick tớ đó. Được chít liền