PDA

View Full Version : FREE HUGS --- ôm miễn phí

coadai1912
01-09-2007, 03:43 PM
người đi ôm thiên hạ :
nickname: juan Mann
quốc tịch : úc
nghề nghiệp :ôm người khác nhưng ko tính tiền
địa bàn hoạt động :mọi nơi trên thế giới
các nơi đang rầm rộ ra quân xuống đường đi..... ôm ,khởi nguồn từ sydney cho đến xuyên suốt 52 bang nướcmix kéo dài xuống brazil, chile lan qua cựu lục địa rồi cho tới thượng hải ,quảng châu ,hàng châu ,bắc kinh , singapore , và việt Nam!
tại saolaij có chuyện kì lạ khó hiểu như thế này ?
" tôi trở về từ london vào tháng 1_2004 trong lúc gia đình và bạn bè đang sinh sống rải rác khắp mọi nơi trên thế giới . chỉ còn mình tôi rất cô đơn . cha mẹ đã li dị ,tôi cũng vừa chia tay với hôn thê, và bà thì đang bệnh nặng , đáp xuống sydney, tất cả những gì tôi có lúc ấy chỉ là một túi xách đầy quần áo và những khó khăn trước mắt . ko ai chào đón , ko có nơi nào gọi là nhà . tôi như một du khách ngay trên chính quê hương của mình .
đứng mãi ở ga ,nhìn mọi người xung quanh đang cười nói vui vẻ với gia đình và bạn bè . những cánh tay gianh rộng ,những gương mặt tưoi cười , những cái ôm xiết chặt , những tiếng cười phá lên . tôi ước sao cũng có một ai đó chờ mình ngoài kia, vui mừng khi thấy tôi ,cười rạng rỡ và ôm lấy tôi .
trong 1 buổi liên hoan sau đó ít lâu , bỗng có một người hoàn toàn xa lạ đến ôm lấy tôi . lúc ấy tôi tưởng mình như một vị hoàng đế và cảm thấy đó là một điều tuyệt diệu nhất xảy ra trong cuộc đời mình . sáu tháng sau , tại pitt street mall _ nơi đông khách bộ hành qua lại , tôi quyết định làm điều này ,ôm bất cứ người nào mà họ muốn và cần được ôm . đểko bị gọi là quấy rối , tôi chuẩn bị 1 tấm bìa ghi chữ FREE HUGS và giơ lên cao.
5', 10' ,15' chẳng ai thèm đếm xỉa đến , tôi thấy bắt đầu nản ,bỗng một người phụ nữ nhỏ bé ôm lấy tôi nức nở với tôi rằng : con chó của bà mới vừa chết sáng nay ,và rồi hômnay cũng là ngày giỗ đầu của con gái duy nhất của bà chết trong tai nạn xe hơi năm ngoái , bà cảm thấy mình là kẻ cô đơn nhất trên thế gian này , và tất cả những gì bà cần trong lúc này là một cái ôm xiết chặt . tôi quỳ thấp xuống ,vòng tay qua người bà , và khi đó bà ta mỉm cười "
câu chuyện trên là của juan Mann ,người đã và đang làm công việc ôm mọi người trên đường phố sydney suốt từ năm 2004 đến nay
đây là cách để cho mọi người mỉm cười vì " sau mỗi cái ôm vỗ về ,mọi người sải bước đi với nụ cười trên môi "_anh nói .với mục đích "làm ấm lên con tim giá lạnh của mỗi người " việc làm của juan Mann đã khiến hàng triệu người khắp nơi trên thế giới theo dõi và ủng hộ
ở Việt Nam hôm 23/12 vừa qua ,2 bạn gái nguyễn ngọc nam Phương và nguyễn kim Hoàng đã cùng nhau thực hiện chiến dịch "FREE HUGS tại TP HCM chỉ trong vòng 3 tiếng hơn 100 vòng tay ôm đã lan tỏa từ 2 cô gái dễ thương này "lúc đầucunxg hơi ngại ,nhưng giờ mình thấy tự tin và vui " phương cho biết . khi mang lại cho người khác 1 niềm hạnh phúc ,một niềmvui nho nhỏ ,bạn sẽ thấy cuộc sống trở nên thật tuyệt vời . con người gần gũi nhau sẽ khiến cuộc sống tốt đẹp hơn
tại Hà Nội nhóm "FREE HUGS đã ra đời , bắt đầu là khi 1 nhóm người tổ chức đi bộ mỗi người trước ngực có 1 tấm biển "FREE HUGS " ở quanh bờ hồ trong ngày lễ tình nhân 14/2 /2007 đã thu hút sự chú ý của mọi người ,các đôi tình nhân đã cùng đi theo, và đi đến đâu họ cũng trao cái ôm chia sẻ đến tất cả mọi người . lần thứ 2 ''FREE HUGS " xuất hiện là ở bệnh viện bạc mai , xúc động nhất là khi vào khu các bệnh nhân sống chỉ đếm trên đàu ngón tay , tất cả mọi người đã xúc động ,có tiếng cười và có cả giọt nước mắt yêu thương , có cụ bà vừa khóc vừa nói " cám ơn các cháu ,bàko nghĩ gần cuối cuộc đời lại được ai đó ôm siết chặt như thế " và chuyến đi Hải phòng nhóm vừa đổ bộ xuống , nhìn nụ cười của các em tật nguyền khi ta trao cho các em cái ôm sao mà rạng rỡ sao mà thân tình đến thế .....
tất cả là kỉ niệm , là niềm vui ,là hạnh phúc , chúng ta hãy cùng nhau ôm những cái ôm siết chặt đầy chia sẻ đến tất cả mọi người xung quanh mình , bạn sẽ hiểu được cái cảm giác hạnh phúc của juan Mann ,của mọi người đã từng thắp lên phong trào " FREE HUGS" , hãy thực hiện và cùng cảm nhận . bạn nhé

hijack
02-09-2007, 11:21 PM
vL7Jo_1Z3Y8

cái Link này được đứa bạn send cho lâu lắm rồi, xem cũng thấy hay hay

HoangHiep12C6
03-09-2007, 12:37 AM
Em quyết địn thành lập nhóm Free Hugs ( Nhưng chỉ dành cho Girl xinh thoai :D Girl xấu như ai đó thì miễn =)) )

cuong_linkent
03-09-2007, 10:14 AM
Cho em thanm gia Free Hugs với anh Hiệp ơi

ngayxua
03-09-2007, 10:20 AM
Em quyết địn thành lập nhóm Free Hugs ( Nhưng chỉ dành cho Girl xinh thoai :D Girl xấu như ai đó thì miễn =)) )

Tên này lại phân biệt chủng tộc rồi, thế chú thuộc loại đẹp hay xấu, chú phải cho các em vào đông vui thì chú mới lên chúc bà tú chứ 8-}

coadai1912
03-09-2007, 01:51 PM
nhìn những hình ảnh này , nhớ đến lần đi hải phòng vừa rồi , những vòng tay ôm tập thể của mọi người trên sân khấu , những vòng tay của các bạn sv trường đại học hàng hải , nhớ ..... ! những kỉ niệm làm ấm lòng người ,
tại sao mọi người lại nghĩ đây là trò đùa thế chứ , yêu cầu chú hiệp và chú cường ko được spam lung tung nha

sám_hối
13-09-2007, 05:23 PM
ước gì mình được đi ôm hé hé hé

xumi
17-09-2007, 07:14 PM
qua đây chị ôm cho 1 cái cho khỏ ước.
Những lúc cần sự chia sẻ 1 cái ôm có ý nghĩa vô cùng, nó tạo nên cả 1 kỳ tích.