PDA

View Full Version : Ai giỏi quân sư giúp với

Winly_hv126
12-01-2007, 06:15 PM
Làm gì khi muốn xin tiền bố mẹ mua quần áo mà điểm tổng kết ko cao .Em có 6,8 điểm tổng kết,mở mồm ra xin cũng khó wá. Bác nào có cách hay giúp em với

Zicky_87
13-01-2007, 07:32 PM
:-j con hết quần áo mặc rồi mẹ ơi.

blue_horizon
13-01-2007, 08:32 PM
Làm gì khi muốn xin tiền bố mẹ mua quần áo mà điểm tổng kết ko cao .Em có 6,8 điểm tổng kết,mở mồm ra xin cũng khó wá. Bác nào có cách hay giúp em với

Em ơi, thế điểm tổng kết thấp thì không được mua quần áo hả? Không mua lấy gì mà mặc:(. Mua mặc rồi mà cố lên thôi. Cố rồi lần sau điểm cao thì thoải mái mà xin. Đỡ ngại.

hrockvn
16-01-2007, 08:39 AM
:-?, hừm, vụ này căng nhỉ. Nếu bố mẹ em đã "ban luật" này thì khó mà mằn ăn. Còn nếu như em cảm thấy mình xấu hổ khi mà đạt đc số điểm đó rồi lại còn đòi quần áo thì em ... cứ xin đi, có điều là em cần phải cố gắng hơn nữa.
Nhưng tại sao em phải mua quần áo mới, hết cả rồi à :D

ngayxua
16-01-2007, 08:58 AM
Vấn đề này còn phải phụ thuộc vào bố mẹ. Thường thì nếu bố mà khó thì mẹ lại dễ và ngược lại. Khi đó ta áp dụng các phương án sao cho phù hợp:
- Hãy ngoan ngoản siêng năng việc gia đình, như là: Tự giặt quần áo, quyết dọn nhà cửa, giúp mẹ nội trợ...vvv... và trong thời gian này ở nhà chăm chỉ học hành nhé.

- Hãy tình cảm với bố hoặc mẹ ( người nào mà dễ tính ấy, mà có thể xin được ) mà con gái thì khoản này rất chi là dễ, chỉ cần thủ thỉ nhẹ nhàng, nũng nịu và nhổ tóc bạc chẳng hạn hoặc đấm bóp khi bố mẹ mệt mỏi...

- Phương án này là phương án gián tiếp: Có nghĩa là nhờ ông bà, hoặc cô gì mà bố mẹ mình yêu quý ấy nói giúp hộ, khoản này tỉ lệ thành công cao đấy...
Đấy là một số kinh nghiêm mình biết được qua bạn bè và các anh em người nhà.
Chúc bạn thành công nhé!

lordofthea4
16-01-2007, 03:44 PM
dù sớm hay muộn thì cũng được mua thôi mà

krilinntc
25-01-2007, 09:19 PM
em nói với bố mẹ nếu cho mua quần áo em sẽ học tốt hơn vào kì hai

ToanA4_03_06
25-01-2007, 10:12 PM
em nói với bố mẹ nếu cho mua quần áo em sẽ học tốt hơn vào kì hai

nếu nói như chú chắc anh đi...du học roài ,anh xin mỗi cái máy vi tính chứ học tốt vào kỳ 2 thì làm gì
quần bò ngang với học tốt
máy tính ngang với du học
hehe ông bà bu không tin đâu
theo anh chú cố gắng.. ngồi đến 2 h thấy con học hành chăm chỉ sẽ mua thôi mà như anh nè,ông già ra thăm ngồi chăm chỉ có mỗi tối hôm đó mà lương 1 tháng tăng lên 200k nè,nhưng anh ngồi thật còn chú thì anh không biết

1stPrO
09-02-2007, 01:53 AM
Haha hay đấy em , xin ko cho chứ gì ,dơn giản ví dụ như giờ đang là mùa đông , em dek mặc áo ấm em cứ chơi quần áo phông quần xà lỏn cho anh ( con trai thì dc chứ con gái ... à thôi cũng dc :)) ) rồi cứ ra đứng trước mặt các cụ mà run>:) >:) >:) , thấy thằng quý tử nó như thế ai ko cho mới lạ >:)

zinzin_muido2000
10-02-2007, 03:09 PM
8-O Cậu cứ làm như không còn quần áo để mặc ý!-:?? pó tay.com
-:??

vucuchuoi
03-09-2007, 11:35 AM
chẳng có cách nào cả.nếu bố mẹ ko cho thì thôi.bố mẹ nói thì phải nghe lời.

xumi
18-09-2007, 11:06 AM
uhm cũng đúng, trc mắt thì cứ thế, rùi cố gắng hơn sẽ có lúc bố mẹ cho E những thứ E mong muốn. Vấn đề là nó phải phù hợp với khả năng của bố mẹ nữa nhé.

boy_sevenloveNN
18-09-2007, 11:38 AM
đúng nghề của anh.nhưng bây giờ sợ hơi trễ.tại anh biết chuyện muộn quá.thôi để chú thêm kinh nghiệm vậy.
lúc nào chú cũng phải giả vờ tỏ ra là mình vừa mắc 1 tội lỗi vô cùng to lớn.chăm chỉ,ít nói hơn.
chú phải lợi dụng lúc nào đang nói chuyện với mẹ.giả vờ tỏ ra hối hận.xin lỗi mẹ.giả vờ cảm thấy mình thật đáng ghét vì đã làm bố mẹ buồn.
hôm sau chú sẽ có quần mới.:jeje:
nhớ là ko bao giờ đc nói: mẹ mua quần cho con thì con hứa sẽ học tốt hay tương tự thế.sẽ chả có j mặc đâu

xumi
18-09-2007, 01:12 PM
oài kinh nghiệm đầy mình, chắc là có nhìu quần mới lắm đây hnaof cho chị xin 1 chiếc nhé. chú dạy thế e hơi khó học, hờ có phải ai cng dùng chiêu như thế đc đâu.

quanganhma
06-02-2008, 04:26 PM
oắc. điểm tổng kết 6,8 hả, anh đc 5,6 nè :))
anh có 1 :idea: đóa là em về lôi quần ra mài cho rách mông đê => sau đóa mặc vào cứ đi lượn trước mặt bố mẹ ấy thế nào cũng đc mua quần mới .Mình pro wa' :heheh:

MrBanana
06-02-2008, 04:46 PM
anh có 1 :idea: đóa là em về lôi quần ra mài cho rách mông đê => sau đóa mặc vào cứ đi lượn trước mặt bố mẹ ấy thế nào cũng đc mua quần mới .Mình pro wa' :heheh:

Cỡ nhứ mày thì cứ mặc bình thường thì quần nó cũng tự rách chứ cần quái gi mài,phải không con trai.:heheh:

quanganhma
06-02-2008, 04:51 PM
:shock: oác.Thằng mất nết, tao nhồi chuối vào mồm mày giờ. Mi muốn người tình Thành Nam xủ tội à :heheh:
nhìn cái nick cũng đủ biết củ chuối cóa hạng rùi :)) :))

MrBanana
06-02-2008, 04:54 PM
Tao chuối kệ tao.Mày nói nhiều anh cho quả tạ 5kg vô mồm giờ.:whaat:

hmt
23-02-2008, 12:58 AM
Cứ xin bố mẹ thẳng thắn thôi... Con cái xin bố mẹ thì khi nào mà chả được.. Chỉ sợ bố mẹ không có mà cho thôi. Chứ có thì anh nghĩ bố mẹ không tiếc gì mà ko cho cả..
Mà nếu không xin được thì tự kiếm vậy :attack:

Bách_Hợp
25-02-2008, 04:30 PM
thì phải hỏi xem cái mòn có dẻo thì mới xin được! phải ngọt ngào với mẹ một chút ! tránh xin bố và phải chớp lấy thời cơ khi bố mẹ đang vui hẵng xin ha!

haminhvan
11-04-2008, 03:54 PM
thì phải hỏi xem cái mòn có dẻo thì mới xin được! phải ngọt ngào với mẹ một chút ! tránh xin bố và phải chớp lấy thời cơ khi bố mẹ đang vui hẵng xin ha!

Hay!
Nghe theo ý kiến của Bách Hợp được đấy!
:heheh::heheh::heheh:
Ghét hắn nhưng vẫn khen
Mình rất công = mà
:heheh:

Bách_Hợp
11-08-2008, 05:57 PM
Hay!
Nghe theo ý kiến của Bách Hợp được đấy!
:heheh::heheh::heheh:
Ghét hắn nhưng vẫn khen