PDA

View Full Version : [Đề xuất] em xin đề xuất lập box hip hop cho member

kenzie_a6
19-04-2010, 04:45 PM
Em thấy anh chị admin của forum nên lập 1 box cho các bạn có niềm đam mê hip hop và nghệ thuật đường phố. Trong đó mọi người có thể post bài giúp đỡ các newbie và các bài hướng dẫn cũng như cho các pro thể hiện niềm đam mê của mình.
Em thấy chỉ có mỗi 1 topic do [Artist]Rak.Zer lập ra nói về graffiti nhưng ít người lắm, với lại topic rất dễ bị chìm. Vì thế lập box riêng thì nó sẽ hok bị quên lãng và mọi người có thể cập nhật thường xuyên hơn
Mong anh chị admin sẽ xét duyệt cho đề xuất của em:congratz:, em xin cảm ơn !

ܓܨOrion.p0n
19-04-2010, 04:49 PM
ủng hộ hai tay luôn, nên có box riêng để mọi người dễ dàng hoạt động, chỉ trong 1 topic rất dễ bị nhàm

kenzie_a6
20-04-2010, 03:20 PM
anh chị admin hok vô đây coi à. Xét duyệt cho đề xuất của em đi

vyna_candy
20-04-2010, 04:39 PM
đồng ý 2 chân 2 tay,căn bản mình ucngx trong ngành híp hóp :)),nên thích...kết cái khoản này rồi :x:x
thật ra thì có rất nhiều pic về hiphop đấy chứ anh :( (vâng,nhiều lắm :(( )

kenzie_a6
20-04-2010, 04:47 PM
đồng ý 2 chân 2 tay,căn bản mình ucngx trong ngành híp hóp :)),nên thích...kết cái khoản này rồi :x:x
thật ra thì có rất nhiều pic về hiphop đấy chứ anh :( (vâng,nhiều lắm :(( )

lấy đâu mà nhìu. Mình thấy có mỗi 1 cái 2pic của atdepzai thui, mà lập box riêng vẫn tiện hơn chứ.

letienquana12
21-04-2010, 03:49 PM
Anh sẽ cân nhắc và bàn bạc với mọi người về vấn đề này :), trước tiên mọi người cứ thử đóng góp ý kiến xem mảng Hipop sẽ hoạt động như thế nào , lập những box gì. Vì anh cũng là người khoái Hiphop nên cũng ủng hộ ý kiến này. :D

meoconhat1
21-04-2010, 04:36 PM
cài này em ủng hộ 2 tay lun. Mà nếu lập box hip hop thì các anh nên lập thành 2 mảng hoặc 3 mảng như:
_ Graffiti
_Rap
_dance

Mr.BEO
21-04-2010, 04:59 PM
Anh sẽ cân nhắc và bàn bạc với mọi người về vấn đề này :), trước tiên mọi người cứ thử đóng góp ý kiến xem mảng Hipop sẽ hoạt động như thế nào , lập những box gì. Vì anh cũng là người khoái Hiphop nên cũng ủng hộ ý kiến này. :D

em nghĩ chỉ nên lập subbox trong box " Thư giãn - Giải trí "
thế là hợp lí nhất

kenzie_a6
22-04-2010, 08:42 PM
ôi trời ơi sao hok ai ủng hộ à, chán thế

cái này em ủng hộ 2 tay lun. Mà nếu lập box hip hop thì các anh nên lập thành 2 mảng hoặc 3 mảng như:
_ Graffiti
_Rap
_dance

cái này hợp lý nà, ai đam mê thì vô ủng hộ cái đi

kẻ xấu
22-04-2010, 08:58 PM
Em thấy anh chị admin của forum nên lập 1 box cho các bạn có niềm đam mê hip hop và nghệ thuật đường phố. Trong đó mọi người có thể post bài giúp đỡ các newbie và các bài hướng dẫn cũng như cho các pro thể hiện niềm đam mê của mình.
Em thấy chỉ có mỗi 1 topic do [Artist]Rak.Zer lập ra nói về graffiti nhưng ít người lắm, với lại topic rất dễ bị chìm. Vì thế lập box riêng thì nó sẽ hok bị quên lãng và mọi người có thể cập nhật thường xuyên hơn
Mong anh chị admin sẽ xét duyệt cho đề xuất của em:congratz:, em xin cảm ơn !

Tập trung lại một Topic còn chưa ăn thua chứ bây lập một box thì loãng hết cả chủ đề à ?
Hiện tại chưa đủ sức thuyết phục để lập box mới. Cần có định hướng phát triển nữa. Cần trưng cầu dân ý xem thế nào đã cơ =)).

Tester_B1
22-04-2010, 09:06 PM
Đúng là với số thành viên hiện nay thì qui mô vẫn nên dừng ở pic thôi chứ chưa thể lên box được. Với lại cái này đòi hỏi có niềm đam mê cao và tính kiên trì, có nhiều người được vài bữa là chán ngay =))
@kenzie: Cái này anh có nghĩ đến từ lâu nhưng chưa đưa ra thôi ;))

zX.TT.Xz
22-04-2010, 09:16 PM
... thử tính trên 4r xem được bao nhiêu người... :)):))

ܓܨOrion.p0n
23-04-2010, 08:30 AM
nói thế thì sai òi, đây là box hiphop, gồm nhiều phần mà chủ yếu thông thường là ba phần: nhạc break dance, nhạc rap, graffiti, chưa kể hiphop dance, tuy nhin cần một lượng mem tán thành nhiều hơn.

bakit_b1
23-04-2010, 08:39 AM
way` wa`y... orion cũng hiểu biết gê gớm nhỉ =))

cái này mình ủng hộ :">
nên cho vào chỗ câu lạc bộ ấy
có câu lạc bộ bóng rôr vs võ thuật sao lại ko có clb híp hop đc nhỉ

ܓܨOrion.p0n
23-04-2010, 09:21 AM
hãy ủng hộ việc lập box riêng vì đây là một trong những mục hot trong danh sách của dân teen chúng ta :hahaha::hahaha:

Tester_B1
23-04-2010, 09:22 AM
Được thôi, đề nghị làm một píc thăm dò ý kiến trước, nếu có tín hiệu khả quan thì mới làm, kẻo mở ra mà vắng khách thì phá sản ngay ;))

ܓܨOrion.p0n
23-04-2010, 09:40 AM
cái này chắc phải để ken làm, em nó lập pic mà nên phải tự làm thôi

vjt♥
23-04-2010, 09:41 AM
Quá ủng hộ đi ấy chứ,post đc nhiều bài mà kô mất công tìm kiếm,em ũng hộ cả 2 chân 2 tay luôn :ign:

kenzie_a6
23-04-2010, 11:11 AM
em sẽ vận động các bạn yêu thích HIP HOP ở khối 10, sẽ post bài ủng hộ vào 2pic này
Chứ khối 11 nhờ anh orion vận động hộ nhá

ܓܨOrion.p0n
23-04-2010, 11:12 AM
anh lỡ vđ mấy em lớp 10 òi mà thôi cũng đc
cứ thế mà làm em nhé

bakit_b1
23-04-2010, 11:13 AM
anh orion cũng là một " chân " híp hốp rất sung đấy =))

zX.TT.Xz
23-04-2010, 11:14 AM
.... phải có một píc rap nữa đấy... :)):))

Tester_B1
23-04-2010, 11:16 AM
ừ, píc ráp có vẻ được đấy, anh là rất thích cái bài 31tr 600 nghìn của em đấy

ܓܨOrion.p0n
23-04-2010, 11:17 AM
đương nhin như đã nói box hiphop có 3-4 mục chính trong đó dĩ nhin phải có rap

Snow
23-04-2010, 11:17 AM
:| đây là box rất nghiêm túc nhé
Việc lập box mới hay hok thì phải để BQT xem xét.
đề nghị các bạn ai có ý kiến gì thì đề xuất. Chỗ này không phải chỗ spam nhé.

ܓܨOrion.p0n
23-04-2010, 11:20 AM
ờh biết rồi,
BÀ CON CHÚ Ý NẾU HOK CÒN CHI KHÁC ĐỂ NÓI CHÚNG TA HÃY RA NGOÀI SHOUTBOX NÓI CHUYỆN

Seven_Rings
23-04-2010, 11:20 AM
ủng hộ luôn cho ông Huy Kenzie :D cho xin ít về popping, beat box, rồi học hỏi nhau luôn. Mà có cái tuyển Artist ko nhỉ :^_^:

zX.TT.Xz
23-04-2010, 05:34 PM
ủng hộ luôn cho ông Huy Kenzie :D cho xin ít về popping, beat box, rồi học hỏi nhau luôn. Mà có cái tuyển Artist ko nhỉ :^_^:

.... trường ta không phải là ít nhân tài ví dụ như band anh thành nhím chẳng hạn... vì thế tôi cũng nghĩ là nên có thêm cái mục đăng kí làm Artist nữa... như thế những bài rap mới nhất của mỗi người sẽ được post ở web trường ta... :)):))
.... không sợ mất hàng... :)

vjt♥
24-04-2010, 05:48 PM
Sao ,BQT lâu quyết định thế nhỉ,nói 1 phát có lập hay kô,cứ kéo dài thế này thì hồi hộp chết đi dc ;))

teddy_bear_2810
24-04-2010, 05:49 PM
dc đấy, m` ủng hộ cả 2tay 2chân lun :congratz:
từ ngày thích nghe kpop đến h là thích rap lun
lâu nay vào các trang vầ hiphop nhưng k quen sử dụng
nay 4rum trường mà có thì đỡ mất côg quá :">
đề nghị các mod giải quyết nhanh cho anh em đõ phải đợi :sparkling:

Tester_B1
24-04-2010, 07:03 PM
Xem ra cũng đông người ủng hộ nhỉ. Thế thì các mod phải nhanh giải quyết nhu cầu của anh em thôi ;))

Braveheart7472
24-04-2010, 07:12 PM
Em thì dồng ý thôi nhưng mà...:hmm:cái cậu cendi này chắc sẽ xin luôn làm mod ở đây cho mà coi:refused:

Saimoon
24-04-2010, 07:13 PM
ủng hộ 2 tay 3 chân
ai vào topic Rap của mình ủng hộ cái, nghèo nàn wá

letienquana12
24-04-2010, 07:23 PM
Giờ thì anh thấy cũng nhiều người ủng hộ, nhưng vấn đề ở đây là sau khi lập ra thì ai sẽ là người gây dựng và duy trì cho nó. Vì theo những gì anh thấy được thì chỉ có mỗi Topic graffiti là còn có vài người vào trao đổi với nhau, còn về breakdance,rap... thì ko có ai đóng góp gì cả.
Mỗi khi tạo một box mới thì members là lực lượng quan trọng nhất giúp nó tồn tại và phát triển chứ ko phải là Mod hay Admin. Khi lập ra box mới thì nó sẽ là 1 box trống và không có gì cả, các bài viết sẽ do các thành viên tự đóng góp vào.
Giờ xem ý kiến của các thành viên BQT như thế nào.

vyna_candy
24-04-2010, 07:43 PM
Giờ thì anh thấy cũng nhiều người ủng hộ, nhưng vấn đề ở đây là sau khi lập ra thì ai sẽ là người gây dựng và duy trì cho nó. Vì theo những gì anh thấy được thì chỉ có mỗi Topic graffiti là còn có vài người vào trao đổi với nhau, còn về breakdance,rap... thì ko có ai đóng góp gì cả.
Mỗi khi tạo một box mới thì members là lực lượng quan trọng nhất giúp nó tồn tại và phát triển chứ ko phải là Mod hay Admin. Khi lập ra box mới thì nó sẽ là 1 box trống và không có gì cả, các bài viết sẽ do các thành viên tự đóng góp vào.

có bọn em đây anh(chí ít em cũng từng tập hiphop...đc 1 năm,cũng có chút hiểu biết mà :D )với lại rum mình nhiều nhân tài lắm,anh cứ yên tâm mà lập pic đy :^o^::^o^:

zX.TT.Xz
24-04-2010, 08:03 PM
.... đúng rồi... BQT mau quyết định dùm đi... tất cả những ai ủng hộ sẽ là người gây dựng... :)

kenzie_a6
24-04-2010, 09:54 PM

em thấy anh nói sao ý. Người đam mê Graffiti thì khá đông rùi.
Còn RAp thì cũng có rất nhìu người đấy chứ. Điển hình như sven ring (Vũ Chíp), Kenzy lớp 11 hay 12 gì đó, và còn nhìu người nữa. D2T Idol cũng có rất nhìu ca khúc RAP hay.
Còn breakdace thì nếu em nhớ hok nhầm thì có anh Tuấn Bằng gì đó nhảy hay lắm( nghe nói vậy).
Em chỉ là newbie mới vào trường nhưng em nhận thấy phong trào hip hop trường mình khá phát triển. Chẳng qua là hok ai chịu tao ra 1 sân chơi cho anh em thôi.
Mong mọi người ủng hộ em để BQT thành lập box HIPHOP cho anh em có nơi giao lưu học hỏi kinh nghiệm.
Anh đừng sợ hok có ai xây dựng và duy trì. Box hiphop lập ra sẽ là 1 sân chơi cực bổ ích. Nếu hok có ai thì em sẽ đi vận động các bạn có niềm đam mê.
P/s : trường mình có nhìu ng biết khá nhìu về hiphop nhưng chắc hok tham gia vào 4rum trường mình thui.

Pisces
25-04-2010, 12:17 AM
Chính thức trả lời nhé!

Thứ nhất, xét về tiềm năng:

Những cái gọi là "phát triển", trên diễn đàn chưa tìm ra được dẫn chứng nào thuyết phục. Quá ít topic về vấn đề đấy. Ngay như topic về Graffiti, như các bạn đã bàn luận ở trên, đó là topic có nhiều thành viên tham gia nhất nhưng cũng hoạ hoằn lắm mới có bài viết tham gia, ko thật sự sôi nổi. Nếu vậy, lấy gì bảo đảm rằng sau khi thành lập box, các bạn có thể phát triển được khi ngay trên quy mô 1 topic cũng thấy chưa ổn.
Những lập luận: "1 topic rất dễ bị chìm", "chỉ trong 1 topic nhàm lắm" mà chính các bạn đưa ra, ko phải là những lý do thuyết phục để có thể lập box mà trái lại, chính là những sự thật không thể chối cãi để từ chối việc lập box!

Thứ hai, xét về nội dung:

Các bạn yêu cầu lập box mới, nhưng chưa thể hiện được rõ ràng đường lối phát triển box, những gì box sẽ đề cập đến và sẽ hàm chứa nội dung gì. Hầu hết đều chỉ vì thấy cái topic graffiti đó thi thoảng có người ra người vào mà cho rằng cần một box riêng. Nói cách khác: khi gửi yêu cầu lập box mới, ngoài cái tên box ra (mà ngay cả cái tên mình thấy cũng chưa hợp lý lắm - vì khi chỉ nói Hip Hop ko, người ta thường chỉ biết đến Hip Hop music chứ ít người biết đó là chỉ chung cả một trường phái văn hoá - Hip hop culture) còn yêu cầu một bản kế hoạch cụ thể về phương hướng hoạt động, đường lối phát triển, nội dung tổng quát.

Kết luận: Diễn đàn chỉ có thể lập box khi thật sự thấy có tiềm năng phát triển, và tiềm năng này được đánh giá dựa trên những cơ sở thực tế đang diễn ra trên diễn đàn chứ không phải chỉ là hứng thú nhất thời của một nhóm thành viên ===> Dự án này nghe thú vị, nhưng hiện tại chưa đủ khả năng phát triển.

Snow
25-04-2010, 08:41 AM
Chính thức trả lời nhé!

Thứ nhất, xét về tiềm năng:

Những cái gọi là "phát triển", trên diễn đàn chưa tìm ra được dẫn chứng nào thuyết phục. Quá ít topic về vấn đề đấy. Ngay như topic về Graffiti, như các bạn đã bàn luận ở trên, đó là topic có nhiều thành viên tham gia nhất nhưng cũng hoạ hoằn lắm mới có bài viết tham gia, ko thật sự sôi nổi. Nếu vậy, lấy gì bảo đảm rằng sau khi thành lập box, các bạn có thể phát triển được khi ngay trên quy mô 1 topic cũng thấy chưa ổn.
Những lập luận: "1 topic rất dễ bị chìm", "chỉ trong 1 topic nhàm lắm" mà chính các bạn đưa ra, ko phải là những lý do thuyết phục để có thể lập box mà trái lại, chính là những sự thật không thể chối cãi để từ chối việc lập box!

Thứ hai, xét về nội dung:

Các bạn yêu cầu lập box mới, nhưng chưa thể hiện được rõ ràng đường lối phát triển box, những gì box sẽ đề cập đến và sẽ hàm chứa nội dung gì. Hầu hết đều chỉ vì thấy cái topic graffiti đó thi thoảng có người ra người vào mà cho rằng cần một box riêng. Nói cách khác: khi gửi yêu cầu lập box mới, ngoài cái tên box ra *** Hidden Content *** còn yêu cầu một bản kế hoạch cụ thể về phương hướng hoạt động, đường lối phát triển, nội dung tổng quát.

Kết luận: Diễn đàn chỉ có thể lập box khi thật sự thấy có tiềm năng phát triển, và tiềm năng này được đánh giá dựa trên những cơ sở thực tế đang diễn ra trên diễn đàn chứ không phải chỉ là hứng thú nhất thời của một nhóm thành viên ===> Dự án này nghe thú vị, nhưng hiện tại chưa đủ khả năng phát triển.

Ý của chị Pis thì em cũng đã nói với các em có nguyện vọng xin lập box.
Mong rằng các em sẽ hoạt động thật mạnh để BQT thấy được sự phát triện của lĩnh vực này trên Forum.
Chúc các em thành công :)

beatboxershino
07-05-2010, 09:42 AM
Này, đề nghị thêm mảng beatbox nhá.thank anh chị admin trước

kenzie_a6
09-05-2010, 05:23 PM
Này, đề nghị thêm mảng beatbox nhá.thank anh chị admin trước

hic có dc lập box đâu:empty:, anh em hiphop cố gắng phát huy để anh chị admin cho lập box nào:angry: