Trang 8 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 45678910 CuốiCuối
Kết quả 71 đến 80 của 91
    Mr.*[Be]*Kut0* Super Moderator shevchenbe90's Avatar
    Đang ở
    B12
    Thanks
    0

Mặc định Re: Nhật kí Vàng Anh (phần 2)

Ngon thì vô mà cạp, ghét cái con...đít cong tớn, mẹt xí sớn...đúng là PHỠN, nó mà gặp anh thì cóa mà...vô viện.
    Oh,my PC ***Intel Xeon X3210@3.6Ghz vs Ultima-90I/P5Q-E/PSU-CM real 650w/HIS HD4850 IceQ4 Crossfire/
    Ram Crucial Ballistix Tracer 6Gb PC8500 O.C/LCD Dell SE 198"/1140gb xXx/All in Case CM 690...***
    Speaker: Harman Kardon Sound Stick II
    My hands: Gamepad DualShock PS 2 - Best for Game
    Tham gia CLB Football D2T Hà Nội ngay hôm nay
    Trích dẫn Gửi bởi Pisces Xem bài viết
    Shevchenbe ư? Cậu ấy là số 1

Xuất sư hạ sơn Vice Administrator letienquana12's Avatar
    Đang ở
    A, A
    Thanks
    0

QUOTE=shevchenbe90;36025]Ngon thì vô mà cạp, ghét cái con...đít cong tớn, mẹt xí sớn...đúng là PHỠN, nó mà gặp anh thì cóa mà...vô viện.[/QUOTE]

hớ hớ,đúng là ghét con đó thật đó,no mà gặp anh thì có mà vô bệnh viện.......phụ sản
    My profile: http://profiles.yahoo.com/anhchangvuitinh730
    My face book: http://www.facebook.com/filip.le
    chú ý không sờ pam nhé

Vì lý do kỹ thuật nên tớ tạm thời không thể truy cập vào 4rum trong thời gian tới. Mong mọi người thông cảm.

BTC Hội trại 80 năm 000_000's Avatar
    Đang ở
    nhà
    Thanks
    0

Eo ôi khiếp mấy bác nhà mình rõ ác á , oánh cả đàn bà con gái thế mà cứ thao thao bất tuyệt là ga-lăng , chậc , bộ mặt mới của trai trường ta đây sao ??? No no , không dám tin . Vàng Anh thì em cũng chỉ thích mỗi bé Quân và bé Thu ( tại cô nè có tên giống em mừa) , đóng tự nhiên lại không giả tạo như Vàng Anh , Vàng Anh là kí con siêu đểu mà em từng biết trong phim .
    ...

Just a CLOUD DDT Friend
    Đang ở
    Chân trời
    Thanks
    0

Hôm trước đọc được bài này trong blog 1 cậu bạn, thấy cũng khá thú vị, copy về cho mọi người xem

Đây là bức thư gửi Vàng Anh của 1 bạn ở Lào Cai
    Chào bạn Vàng Anh!
    Mình và mọi người dạo này đang được xem chương trình nhật ký của bạn trên VTV3 mà nhà đài bảo rằng rất bổ ích cho các bậc phụ huynh và lứa tuổi “teen” chúng mình.
    Càng xem càng thấy có nhiều điều quả là lạ lẫm đối với những đứa trẻ chưa một lần được đến Hà Nội. Xem để thấm thía và ngấm ngầm tủi thân về cái điều mà người lớn hay gọi là khoảng cách giàu nghèo.

Cuộc sống của Vàng Anh và các bạn ở thành phố quả là vất vả và bận rộn. Ngoài việc học hành các bạn còn phải mất vô số thời gian cho việc chọn quần áo, giày dép, điện thoại mốt này,mốt kia sao cho sành điệu, đi chơi ở đâu cho vui trong ngày nghỉ cuối tuần... Bận rộn bởi đầu óc còn phải dành cho việc thi đua, ganh tỵ nhau vì một kiểu đầu mới hay một người bạn trai ga lăng…
    Nhiều khi mình cứ thấy lớp học của các bạn hao hao một cơ quan nào đấy. Chỉ khác người lớn ở ngôn ngữ mà các bạn dùng với nhau cứ là lạ và hình như người ta bảo đấy là ngôn ngữ “a còng”.
    Thế mà lũ chim sâu sẻ đồng ở quê chúng mình cứ tưởng Vàng Anh phải có giọng hót thật trong trẻo và thánh thót lắm cơ.

Giá mà Vàng Anh và các bạn thử một lần rời khỏi cái biệt thự ở khu đô thị mới sang trọng của các bạn về quê chúng mình nhỉ.
    Ở đó lũ học trò bằng tuổi các cậu phải lo ăn trước khi lo học. Em bọn tớ ở vùng cao vẫn còn trong tình trạng có áo thì phải thôi quần và ngược lại.
    Nghèo đến nỗi không có điều kiện học hành, kỳ thi tốt nghiệp vừa rồi trường chúng tớ không đứa nào đỗ tốt nghiệp.
    Có đứa học gần hết phổ thông mà chưa thuộc hết mặt chữ. Bạn có biết ở đất nước mình có những nơi mà quả núi và mây mù che khuất mất ánh sáng văn minh?.
    Ngoài việc học hành, chúng mình còn phải cùng bố mẹ vật lộn với miếng cơm manh áo nhất là năm nay vải thiều rẻ như cho. Vàng Anh và các bạn đã bao giờ nhìn thấy một gia đình cả nhà tật nguyền và đau đớn bới chất độc da cam chưa?
    Tớ cá rằng tiền điện thoại của các cậu có thể nuôi sống cả gia đình họ trong một tháng. Có tin vậy không?

Nói vậy nhưng chúng mình không ganh tỵ gì với Vàng anh và các bạn đâu. Nhưng chúng mình thích làm sẻ đồng và chim sâu hơn làm vàng anh lộng lẫy và kiêu sa. Bởi vì trong chuyên Tấm Cám vàng anh bị hoàng tử nhốt vào lòng sơn son thiếp vàng để ngắm.
    Như vậy chán lắm! Có lẽ phải đề nghị nhà đài làm gấp bộ phim “Nhật ký chim sâu” thôi bởi dẫu sao nó cũng chiếm số đông trong họ nhà chim. Vàng Anh nhớ xem nhé!

Còn đây là 1 ý kiến fản hồi của 1 thằng bựa nhân.....kinh rẻ người nghèo( chữ màu xanh):
    Trích dẫn:Giá mà Vàng Anh và các bạn thử một lần rời khỏi cái biệt thự ở khu đô thị mới sang trọng của các bạn về quê chúng mình nhỉ.
    Ở đó lũ học trò bằng tuổi các cậu phải lo ăn trước khi lo học. Em bọn tớ ở vùng cao vẫn còn trong tình trạng có áo thì phải thôi quần và ngược lại.

Vậy sao không ra đồng đi mà còn ngồi đó coi tivi . Cái này nó thuộc phạm trù nhân đạo bạn ạ. Chúng tớ cũng có lòng trắc ẩn (trong chương trình văn học lớp 9 tớ cũng khá kết tp Gió lạnh đầu mùa lắm , chúng tớ có hiểu có biết nhưng vấn đề là hành động ý) nhưng bọn tớ chảng biết làm thế nảo cả. Cái này là do chính phủ thôi . Nhìu bạn trên này thừa rất nhiều thứ nhưng..không biết phải qua tổ chức nào để đưa quần áo, giày dép về cho các bạn :unsure:
    Trích dẫn:Nghèo đến nỗi không có điều kiện học hành, kỳ thi tốt nghiệp vừa rồi trường chúng tớ không đứa nào đỗ tốt nghiệp.
    Ấy phải tự hào là đang được tiếp cận với chính sách Không tiêu cực chứ Ấy phải tự hào là trường ấy rất minh bạch chứ. Hơn nữa NKVA không thể là chương trình " tấm gương vượt khó được" , tất cả những điều ấy nói đều quy cho 1 thứ . Đó là tiền. Bọn ấy thiếu à vật chất nhưng không có nghĩa là NKVA làm điều gì sai cả
    Trích dẫn:Có đứa học gần hết phổ thông mà chưa thuộc hết mặt chữ. Bạn có biết ở đất nước mình có những nơi mà quả núi và mây mù che khuất mất ánh sáng văn minh?.
    Học thế thì học làm gì Cái này tại Bộ thôi Mà chuyện núi mây mù là tớ có biết, vấn đề là tớ....chẳng biết phải làm gì. Nhưng có chuyện này bạn ạ, bạn có biết là trên Tp bây giờ teen đang có phong trào tình nguyện rầm rộ từ 2 năm nay không? Các bạn ấy tự nguyện cả đấy Không phải chúng tớ không biết đâu Trích dẫn:Ngoài việc học hành, chúng mình còn phải cùng bố mẹ vật lộn với miếng cơm manh áo nhất là năm nay vải thiều rẻ như cho. Vàng Anh và các bạn đã bao giờ nhìn thấy một gia đình cả nhà tật nguyền và đau đớn bới chất độc da cam chưa?
    Chúng tớ nhìn trên tivi suốt zồi và vấn đề là nhìn rồi....thì làm sao nhở
    Trích dẫn:Tớ cá rằng tiền điện thoại của các cậu có thể nuôi sống cả gia đình họ trong một tháng. Có tin vậy không?
    Tớ bảo rồi, do nhà nước , các bố ý bỏ tham nhũng đi chỉ cần 1/100 hiện nay thôi, là đủ nuôi sống cả 1 thành phố trong 10 năm ~.~
    Trích dẫn:Nhưng chúng mình thích làm sẻ đồng và chim sâu hơn làm vàng anh lộng lẫy và kiêu sa. Bởi vì trong chuyên Tấm Cám vàng anh bị hoàng tử nhốt vào lòng sơn son thiếp vàng để ngắm.
    Ôi thích thật ý á Từ bé đến giờ tớ chưa thấy ai "thiếu" mà không cần đủ cả (chứ chưa nói là thích nhá) . Một số bác trên này nhà giàu muốn về đấy là vì muốn không gian ở đấy chứ các bác ý về đấy là "thừa -> đủ" , chứ không phải "thiếu" (đủ= tối thiểu của con người. Chứ nhu cầu của con người là vô tận)

Còn chuyện Tấm cám ý, bọn tớ thà ở trong lòng an toàn đến chết còn hơn ra ngoài bọ mấy bác thợ săn bắn chết chim , cơ mà bọn tớ có bị nhốt vào lồng đâu. Bọn tớ muốn là về wê sống được, còn các bạn thì không thể làm ngược lại là lên thành phố Khí không phải tớ cũng từng trải cuộc sống ở wê rồi các bạn ạ. (tuy nhiên có khi..mình tớ thế thôi) tớ cũng từng...đi abc trên cái "toilet"= 2 cái ván gỗ bắc trên thành chuồng lợn rồi , duy có việc ra đồng là tớ chưa bao giờ. Trên này bọn tớ sống tự do chứ đâu phải trong lồng như bạn nói Mà lộng lẫy và kiêu sa thì cũng tốt chứ sao Ui mà làm gì có chuyện để ngắm. trên này bọn tớ cật lực kiếm tiền cho đất nước , bọn tớ đóng thuế đầy đủ vì lợi ích xã hội, bọn tớ có học vấn cao hơn, tầm nhìn rộng hơn. Đó cũng chính là từ những gì bọn cậu cho là xa hoa giúp chúng tớ, chúng tớ có internet, có mô bai thì mới thế được. Còn chuyện đầu tóc ý, khi mà các thứ khác đã hòm hòm rồi thì quan tâm đầu tóc có gì là sai. (góc con người đấy ). Bọn tớ trên này bàn chuyện đầu tóc là bình sờ thường ~.~
    Bọn tớ không vô dụng "chỉ để ngắm" như bọn ấy nghĩ đâu. trên này, có nhìêu cách để thành người có ích cho xã hội
    Túm lại là chúng tớ chẳng sai gì cả.
    From: mr_tudikey's blog
    What if
    tomorrow never comes?
    What if
    I never get to say goodbye
    or give U a big hug?
    What if
    I never get to say I’m sorry or I love U?

m3NoaGeneral Mentor
    Forum Instructor
    Pisces's Avatar
    Đang ở
    Mirkwood of Rhovanion
    Thanks
    0

Link đến blog hay cái bài phản hồi ở đâu, cô chỉ cho anh :/.
    Ko hiểu nó làm đc cái gì cho xã hội chưa mà ăn nói khinh người thế?
    Ignorant is a bliss, but arrogant is a curse.

*This creature is in extremely bad mood right now.
    Approach with the highest caution.
    *

Just a CLOUD DDT Friend
    Đang ở
    Chân trời
    Thanks
    0

Lần trước em vào blog cậu bạn thấy cái bài này, chẳng biết nó lấy từ đâu Mr_tudikey's blog
    Bác vào cái lick đó là đến, không biết đứa nào viết ra cái bài này nhỉ Để em hỏi lại bạn em xem
    What if
    tomorrow never comes?
    What if
    I never get to say goodbye
    or give U a big hug?
    What if
    I never get to say I’m sorry or I love U?

m3NoaGeneral Mentor
    Forum Instructor
    Pisces's Avatar
    Đang ở
    Mirkwood of Rhovanion
    Thanks
    0

Tớ thấy nực cười ở chỗ, cái đứa viết bài đó, nó có ý chê dân nhà quê là ít học, thế mà cái kẻ "có học vấn cao hơn, tầm nhìn rộng hơn" đó lại viết sai lỗi về chính tả, cú pháp lẫn cách dùng từ quá nhiều, trong khi cái bạn "nhà quê" ít đc học hành ấy viết câu nào ra câu đấy, ý tứ rõ ràng.

Hay là do đc tiếp cận cái phong cách mới "a còng" nhỉ .
    Nực cười!

Tớ mà biết link đến blog của nó hay cái gì đại loại thế thì vào chửi cho 1 trận .
    Ignorant is a bliss, but arrogant is a curse.

*This creature is in extremely bad mood right now.
    Approach with the highest caution.
    *

Vi phạm Nội Quy Administrator hrockvn's Avatar
    Đang ở
    Thanh Xuân vỉa hè quán
    Thanks
    13
    My blog
    My
    facebook
    My
    website
    D2T
    Fanpage

"Lúc trước mình đẹp trai lắm, nhưng bây giờ đỡ nhiều rồi"

Đệ tử ĐDT Member
    Thanks
    0

Nhật ký vàng anh! thôi rùi đừng hỏi

Xuất sư hạ sơn Vice Administrator letienquana12's Avatar
    Đang ở
    A, A
    Thanks
    0

hừm ,đêm qua iêm vừa nhận được tin cái là vội nhảy vào đây post luôn xóa mù cho bà con,đến sáng ra hông biết bác nào xóa mất rồi,phí của,tin đang hot
    My profile: http://profiles.yahoo.com/anhchangvuitinh730
    My face book: http://www.facebook.com/filip.le
    chú ý không sờ pam nhé

Vì lý do kỹ thuật nên tớ tạm thời không thể truy cập vào 4rum trong thời gian tới. Mong mọi người thông cảm.

Trang 8 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 45678910 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này