Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Phóng to ảnh

Hộ pháp tự News Manager hoacucdai2611's Avatar
    Thanks
    7

Mặc định Phóng to ảnh

Từ một cái ảnh nhỏ , làm thế nào để phóng to ảnh ra mà ảnh vẫn rõ nét ? Có ai biết chỉ em với .Thank mọi người.
    .

Ngày mai nếu có gặp lại nhau...
    thì em có cần tay anh ôm em thật lâu... ♥♥♥

News Managaer News Manager Candy's Avatar
    Đang ở
    C:\WINDOWS
    Thanks
    0

Mặc định Re: Phóng to ảnh

Thường khi phóng to một hình ảnh có kích thước nhỏ thành kích thước lớn hơn thì chất lượng sẽ giảm sút nhiều và hình trở nên mờ hơn. PhotoZoom Pro v2.3 sẽ giúp các bạn giải quyết vấn đề này.

Chương trình có giao diện khá đơn giản và dễ sử dụng. Muốn thay đổi kích thược file ảnh nào thì bạn mở file đó ra, lúc này bạn có thể tăng độ phân giải, tăng kích thước ảnh trong mục New size và kết quả sẽ hiện ra ngay lập tức ở bên phải màn hình. Nếu không muốn dùng chế độ mặc định, bạn có thể điều chỉnh các chọn lựa ở Resize method và Presets cho đến khi đạt kết quả mong muốn. Để lưu lại file ảnh bạn nhấn nút Save trên thanh công cụ.

Hình minh họa:

Nếu có sử dụng Photoshop thì khi cài đặt chương trình sẽ bổ sung một Plugin vào Photoshop, bạn có thể tìm thấy trong menu File\Export\PhotoZoom Professional.

Download here: http://www.yourfilehost.com/media.ph...om_Pro_2.3.rar

pass giải nén: blogthuthuat

Member quèn ĐDT Member vitaminb12's Avatar
    Đang ở
    Grand Line
    Thanks
    2

Nếu để ảnh chụp ở cỡ 400*300 mà muốn phóng to thành 1600*1200 thì phần mềm kiểu trời gì cũng chẳng ăn thua Ko vỡ hột thì cũng nhòe nhoẹt
    Phần mềm có thể khắc phục được đôi chút gì đó, nhưng chẳng thể làm biến đổi được bản chất thông tin vốn có của bức ảnh.
    @Candy : copy nhớ ghi rõ nguồn, và đã là copy thì cũng nhớ copy đủ cả cái link nữa

Je ne suis pas d’accord avec ce que vous dites, mais je me battrai jusqu’à la mort pour que vous ayez le droit de le dire.
    Hiện text ẩn<-- "Tôi không đồng ý với những gì anh nói, nhưng tôi sẽ bảo vệ cho đến chết quyền được nói như vậy của anh." -->
    ---Voltaire---

Đang ở
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi vitaminb12 Xem bài viết
    @Candy : copy nhớ ghi rõ nguồn, và đã là copy thì cũng nhớ copy đủ cả cái link nữa
    em đã quote nó lại rồi, tôn trọng bản quyền rồi, ghi pass giải nén là blog thủ thuật tức là nguồn từ đó, cái link download đủ đấy chứ anh, chỉ có điều là nó dài nên ta nhìn nó hiện ra dấu" ..."

m3NoaGeneral Mentor
    Forum Instructor
    Pisces's Avatar
    Đang ở
    Mirkwood of Rhovanion
    Thanks
    0

Nói về vấn đề resize ảnh từ nhỏ thành to, thì còn tuỳ thuộc vào chất lượng ảnh gốc và một cái cũng khá quan trọng đó là extension của nó. Nói chung với những ảnh mà thuộc đuôi thông thường như GIF hay JPG, nếu muốn phóng to thành một ảnh có kích thước gấp nhiều hơn 2 lần mà vẫn yêu cầu chất lượng ảnh có thể chấp nhận được, gần như là ko thể, vì những đuôi này là dạng lossy data compression, có nghĩa là dữ liệu khi convert sang dạng đuôi này đã bị mất thông tin so với dữ liệu gốc, và ko thể lấy lại đc thông tin chuẩn của dữ liệu ban đầu. Nếu là ảnh dạng BMP hay PNG, TIFF,... nói cách khác là ảnh dạng Lossless data compression thì tỉ lệ phóng to có thể cao hơn vài lần mà chất lượng vẫn ổn.

Nhưng nói thế ko có nghĩa là bất cứ cái ảnh nào đuôi BMP, PNG,... là đều có chất lượng như thế, mà đây phải là những ảnh được chụp từ máy ảnh, camera và save trực tiếp trên dạng extension đấy thì mới đc, chứ nếu là dạng re-saved hay converted thì như nhau cả .

Note: ko tính đến các loại file ảnh vector đc tạo thành bởi cách trình chỉnh sửa ảnh như PhotoShop, CorelDRAW, illustrator,...
    Ignorant is a bliss, but arrogant is a curse.

*This creature is in extremely bad mood right now.
    Approach with the highest caution.
    *

Member quèn ĐDT Member vitaminb12's Avatar
    Đang ở
    Grand Line
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi Candy Xem bài viết
    em đã quote nó lại rồi, tôn trọng bản quyền rồi, ghi pass giải nén là blog thủ thuật tức là nguồn từ đó, cái link download đủ đấy chứ anh, chỉ có điều là nó dài nên ta nhìn nó hiện ra dấu" ..."
    Em nói câu kia như là anh ngu lắm ấy
    cho đến lúc anh viết bài đó thì link download của em vẫn là 1 cái hình ko có link

Je ne suis pas d’accord avec ce que vous dites, mais je me battrai jusqu’à la mort pour que vous ayez le droit de le dire.
    Hiện text ẩn<-- "Tôi không đồng ý với những gì anh nói, nhưng tôi sẽ bảo vệ cho đến chết quyền được nói như vậy của anh." -->
    ---Voltaire---

Đang ở
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi vitaminb12 Xem bài viết
    Em nói câu kia như là anh ngu lắm ấy
    cho đến lúc anh viết bài đó thì link download của em vẫn là 1 cái hình ko có link
    nếu anh nói như vậy tức là trong bài viết lúc đầu của em có 1 cái hình ko có link, vậy tại sao bây giờ lại có link và ko có chữ last edited by Candy ??? anh giải thích em cái.

phóng to ảnh mà ko vỡ hạt thì hiện nay chưa có phần mềm nào đur trình làm đc như thế cả . tốt nhất là ta cứ chụp ảnh size to là đc

Thông tin về chủ đề này