Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Hybrid View

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Đang ở
    Độc thân hội
    Thanks
    0

Unhappy help!!! em khong viet duoc dau!! :(:(

hixhix... may hom nay vao 4R em khong the spam vi khong viet duoc dau. Bat Vietkey con toi te hon!!! cac bac tro giup em voi!!! em xin chan thanh cam on!!!!
    »—♥ Độ¢ ¯¶¯ħâภ ¶-¶ộï ♥—«
    snow_b7

ban là một cá nhân đặc biệt...
    ...và cũng là duy nhất

Xuất sư hạ sơn ĐDT Member
    Thanks
    0

Mặc định Re: help!!! em khong viet duoc dau!! :(:(

oài chắc là 4r bị trục trặc gì hoặc máy chỗ em có vấn đề
    vì chị vẫn viết đc này

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Đang ở
    Độc thân hội
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi (**hbl**) Xem bài viết
    oài chắc là 4r bị trục trặc gì hoặc máy chỗ em có vấn đề
    vì chị vẫn viết đc này
    za. moi bi tu hom kia thoi ah!!! hom do dang viet binh thuong thi tu nhien mat dau' luon!!! den' hom nay van khong duoc!!! bay gio muon viet bai ma khong dc... hixxhix
    »—♥ Độ¢ ¯¶¯ħâภ ¶-¶ộï ♥—«
    snow_b7

...và cũng là duy nhất

Sứ giả Core Member He0pr0_B7's Avatar
    Đang ở
    A, A
    Thanks
    16

Trích dẫn Gửi bởi snow_b7 Xem bài viết
    hixhix... may hom nay vao 4R em khong the spam vi khong viet duoc dau. Bat Vietkey con toi te hon!!! cac bac tro giup em voi!!! em xin chan thanh cam on!!!!
    Hình như dưới cùng của 4r có cái thanh công cụ F8 thì phải...!!
    Ngươi thử chưa ?!!!!
    Lớp mềnh ui, yêu lắm...!!!

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Đang ở
    Độc thân hội
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi he0pr0_B7 Xem bài viết
    Hình như dưới cùng của 4r có cái thanh công cụ F8 thì phải...!!
    Ngươi thử chưa ?!!!!
    hix... hinh nhu van khong duoc... nan lam rui day!!!
    »—♥ Độ¢ ¯¶¯ħâภ ¶-¶ộï ♥—«
    snow_b7

...và cũng là duy nhất

m3NoaGeneral Mentor
    Forum Instructor
    Pisces's Avatar
    Đang ở
    Mirkwood of Rhovanion
    Thanks
    0

Đồng chí có nói "dùng Vietkey lại càng tồi tệ hơn" là như thế nào
    Nếu đã dùng đến bộ gõ bên ngoài để viết bài mà vẫn ko đc thì có lẽ vấn đề nên xem lại là cái Computer của đồng chí ^ ^". Đồng chí dùng loại trình duyệt gì, kiểu như IE, FF hay gì đấy... Liệu có vô tình tắt chức năng chạy script của trình duyệt hay ko?

Nói qua về cái bộ gõ của 4rum, ấn phím F8 để hiện/ẩn phần thanh tuỳ chỉnh, ấn phím F9 để bật/tắt, và kiểu gõ thì nên chọn là Telex.

Nếu vẫn ko được thì kiểm tra thử cái Vietkey xem thiết lập bộ gõ và bảng mã chính xác chưa? Đảm bảo là bộ gõ theo chuẩn "Telex" và bảng mã là "Unicode"; lâu lắm ko dùng cái Vietkey nên ko nhớ rõ lắm, nhưng hình như phần "Unicode" nó là Unicode 8bit và Unicode 16bit thì phải
    Ignorant is a bliss, but arrogant is a curse.

*This creature is in extremely bad mood right now.
    Approach with the highest caution.
    *

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Đang ở
    THPT Hàm Rồng
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi Pisces Xem bài viết
    Đồng chí có nói "dùng Vietkey lại càng tồi tệ hơn" là như thế nào
    Nếu đã dùng đến bộ gõ bên ngoài để viết bài mà vẫn ko đc thì có lẽ vấn đề nên xem lại là cái Computer của đồng chí ^ ^". Đồng chí dùng loại trình duyệt gì, kiểu như IE, FF hay gì đấy... Liệu có vô tình tắt chức năng chạy script của trình duyệt hay ko?

Nói qua về cái bộ gõ của 4rum, ấn phím F8 để hiện/ẩn phần thanh tuỳ chỉnh, ấn phím F9 để bật/tắt, và kiểu gõ thì nên chọn là Telex.

Nếu vẫn ko được thì kiểm tra thử cái Vietkey xem thiết lập bộ gõ và bảng mã chính xác chưa? Đảm bảo là bộ gõ theo chuẩn "Telex" và bảng mã là "Unicode"; lâu lắm ko dùng cái Vietkey nên ko nhớ rõ lắm, nhưng hình như phần "Unicode" nó là Unicode 8bit và Unicode 16bit thì phải
    Dùng Unicode tổ hợp thì tiện hơn.

Cho em hỏi, chế độ gõ tiếng VIệt được thiết lập luôn sau khi Kích Hoạt Acc hay nó tuỳ thuộc máy tính của mình.

Em thấy có tình trạng 4rum sau khi đăng kí và kích hoạt thành công thì không gõ được tiếng Việt nếu không điều chỉnh lại Tuỳ Chỉnh trong trang cá nhân.

Cách sử dụng phìm F8 để hiện điều chính hình như là mặc định trong các phiên bản của vBulletin thì phải. Có cách nào tích hợp mà không cần tuỳ chỉnh ấy, tức là mặc định thành viên sau khi Kích Hoạt Acc thì có khả năng gõ tiếng Việt luôn, thế tiện cho thành viên hơn.

Chỉ gặp vấn đề ở khâu chọn kiểu gõ cho mình vì người miền Nam quen gõ font chữ VNI còn người miền Bắc quen gõ font chữ Telex.

Một số 4rum có cách để tuỳ chỉnh kiểu gõ ngay trên backgroud của họ, thành viên không cần dùng phím F8 cũng có thể tuỳ chỉnh được, điều này rất tiện lợi!

Member quèn ĐDT Member vitaminb12's Avatar
    Đang ở
    Grand Line
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi Lazy Devil Xem bài viết
    Dùng Unicode tổ hợp thì tiện hơn.

Cho em hỏi, chế độ gõ tiếng VIệt được thiết lập luôn sau khi Kích Hoạt Acc hay nó tuỳ thuộc máy tính của mình.

Em thấy có tình trạng 4rum sau khi đăng kí và kích hoạt thành công thì không gõ được tiếng Việt nếu không điều chỉnh lại Tuỳ Chỉnh trong trang cá nhân.

Cách sử dụng phìm F8 để hiện điều chính hình như là mặc định trong các phiên bản của vBulletin thì phải. Có cách nào tích hợp mà không cần tuỳ chỉnh ấy, tức là mặc định thành viên sau khi Kích Hoạt Acc thì có khả năng gõ tiếng Việt luôn, thế tiện cho thành viên hơn.

Chỉ gặp vấn đề ở khâu chọn kiểu gõ cho mình vì người miền Nam quen gõ font chữ VNI còn người miền Bắc quen gõ font chữ Telex.

Một số 4rum có cách để tuỳ chỉnh kiểu gõ ngay trên backgroud của họ, thành viên không cần dùng phím F8 cũng có thể tuỳ chỉnh được, điều này rất tiện lợi!
    Chế độ gõ tiếng Việt luôn luôn hoạt động mỗi khi bạn truy cập vào diễn đàn, không phụ thuộc vào máy tính hay trình duyệt của bạn và cũng ko cần thiết lập tùy chỉnh gì cả.
    p.s. về chuyện dùng bảng mã Unicode hay Composed Unicode , đây là lời khuyên chung khi sử dụng của tác giả viết ra bộ gõ Unikey
    Unicode tổ hợp và dựng sẵn chẳng qua là 2 dạng khác nhau của một chuẩn chung do tổ chức Unicode quy định. Hai dạng này hoàn toàn tương thích với nhau, có thể dùng lẫn lộn. Tuy nhiên, do đa phần các ứng dụng chưa hỗ trợ unicode một cách hoàn hảo theo như khuyến cáo của Unicode, bạn cần phải cân nhắc cẩn thận khi quyết định dùng dạng nào. Ngay cả các chuyên gia của Việt Nam cũng chưa thống nhất nên dùng dạng nào. Theo quan điểm riêng của tác giả, với góc độ một người dùng thông thường bạn nên ưu tiên dùng Unicode dựng sẵn trong mọi trường hợp có thể. Unicode dựng sẵn là sự lựa chọn an toàn và có ưu điểm là hiển thị tốt trong mọi môi trường.
    anyway, trừ khi bạn muốn nó hiển thị được trên Blackberry RIM OS 4. chỉ tích hợp Composed Unicode

Je ne suis pas d’accord avec ce que vous dites, mais je me battrai jusqu’à la mort pour que vous ayez le droit de le dire.
    Hiện text ẩn<-- "Tôi không đồng ý với những gì anh nói, nhưng tôi sẽ bảo vệ cho đến chết quyền được nói như vậy của anh." -->
    ---Voltaire---

Çr¥§†å∟ |─|ëÅr† DDT Friend
    Thanks
    1

Mi nhấn chuột phải vào cái hình chữ V ( màu vàng )
    rùi nhấn vào cái dòng Unicode là đc
    cần thiết thì chỉnh cái Kiểu gõ : Telex
    thế là ổn
    ...

BMW 328i ĐDT Member kẻ xấu's Avatar
    Đang ở
    A, A
    Thanks
    0

Anh nghĩ em nên tìm nguyên nhân xem do máy tính, do vietkey hay do 4rum như thế mới điều chỉnh được, mấy cái này em nên hỏi trực tiếp người nào biết ấy, chứ viết trên này, cả đống chữ, khó mà hiểu được lắm
    Có ba điều hạnh phúc nhất trong cuộc đời của mỗi con người, đó là :

1. Yêu một ai đó.
    2. Được ai đó yêu.
    3. Hai điều trên xảy ra cùng một lúc.

Hiện text ẩn<-- Thay đổi từ làm việc chăm chỉ sang làm việc với hiệu suất cao hơn -->

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này