Trang 10 của 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 67891011121314 CuốiCuối
Kết quả 91 đến 100 của 138
    Đại đệ tử DDT Friend
    Đang ở
    b12 khoá 05-08
    Thanks
    2

Mặc định Re: [Premier League] Chelsea Fan Club

Chelsea lại tiếp tục có chiến thắng thuyết phục trước các cầu thủ Fulham với tỷ số 2-0 bộ đôi Drogba và Anelka đã phối hợp tốt hơn và hôm qua mỗi người đã chuyền cho nhau ghi 1 bàn
    LIVERPOOL_FCB12 VÔ ĐỐI

"Bài hay thì thanks cho tớ"

News Managaer News Manager Candy's Avatar
    Đang ở
    C:\WINDOWS
    Thanks
    0

Tâm sự của một bạn gái dành cho Chelsea nè

Có lẽ đêm hôm nay chẳng bùn chút nào … ấy vậy em cứ thấy lòng mình bối rối quá … chắc là vì đang có sự tồn tại của hai thứ cảm giác hoàn toàn khác nhau … cứ len lỏi từ ngóc ngách này sang ngóc ngách khác trong tim em …

Anh !!! Chúc mừng chiến thắng của anh …, Chelsea !!!
    Em nhớ như in cái ngày mà anh bước vào cuộc đời em và làm đảo lộn tất cả …, thế giới như đang nghiêng ngả … lần đầu tiên em biết khóc vì yêu …
    Anh chẳng tồn tại như cái cách người khác nhìn vào cuộc sống của em …, với em … anh không đơn thuần là một đội bóng … mà anh còn là người để em chia sẻ … Buổi sáng …em cắp sách đến trường và buổi tối … em thuật lại ngày hôm đó cho anh … : những gì làm em buồn … , những gì khiến em vui … anh biết tất tần tật … . Khi em ngã … , anh đỡ em đứng dậy bằng cách im lặng và nghe em nói … em cứ tưởng chừng như mình đang nhận được sự đồng cảm từ ai đó … mặc dù … điều ấy hoàn toàn không có thật … anh không hề tồn tại … nhưng em vẫn yêu … yêu cái người mà em đang dựa dẫm … , rồi em gắng anh với Chelsea … , chẳng hiểu tại sao là Chelsea … nhưng điều ấy lại đang tồn tại … anh và Chelsea đến với em cùng lúc … nên hai người là một … . Chelsea gục ngã … em nghĩ anh rất đau … nên em cũng đau không kém … Khi Blues hạnh phúc … em như nhìn thấy nụ cười của anh và … em cũng nhoẻn miệng chúc mừng … . Rồi khi em đau … khi em cần một bờ vai để tựa … em ôm chặt lấy chiếc áo của Chelsea … và tưởng tượng như đang được anh che chở … chiếc áo ấy … lại ấm áp một cách kì lạ , mặc dù … nó cũng bình thường như bao chiếc áo khác …
    3 năm dần trôi … , anh sống trong màu xanh của Chelsea …, và em cũng yêu màu xanh ấy … . Lúc Chelsea thất bại … em bỗng nghiệm được nỗi đau đó … nỗi đau của đội bóng … , em bỏ qua nhân sự … em chỉ muốn hiểu chữ “ Chelsea” … vì với em … Chelsea … có hồn … , Blues đang mang bóng dáng anh …, anh là Blues … và Chelsea là anh … , đã từ lâu em không còn tách riêng 2 người thành hai khái niệm khác nhau … với em … anh là tất cả … … Và khi em với Chelsea bị chia cắt … em như mất đi một nữa của mình … thế giới trong em trở nên trống trải và nghèo nàn … , cảm xúc của em bị nỗi cô đơn vây kín lấy … còn em thì như người mất hồn ….
    Sự thật là vậy … em đã từng yêu anh hơn tất cả … hơn chính những gì em nghĩ về tình yêu của bản thân mình … mãnh liệt … và điên cuồng … , những cái nhìn soi mói của kẻ khác khi em khóc vì anh đã trở nên vô giá trị … nó không khiến em xấu hổ … và em thì cũng chưa bao giờ tiếc nuối vì điều đó …
    Nhưng … Em đã trải qua rất nhiều cuộc tình … song cái kết thì nó vẫn không có hậu … , nhìn lại một vòng … em thấy mình thật sự chưa yêu ai cả … vì chưa có ai lấy được một ít từ tình yêu mà em dành riêng anh … . Và hôm nay …, phải nói là thêm một lần nữa … em lại là người đến sau … , em dành và đổ dồn tình cảm cho người ta trong một thời gian dài để rồi phát hiện mình là kẻ đến sau … , … và nỗi đau đó trở nên càng nhức nhói hơn khi em hoàn toàn nghiêm túc trong chuyện này… Em thấy mình thật buồn cười và thật ngốc …nhưng dường như em đâu có mất gì đâu anh … vì ngay từ khi bắt đầu em sẵn sàng …chấp nhận là sau này … có thể em sẽ không có được người ta … Chắc chuyện này không có giống như ngoại tình đâu anh nhểy , anh sẽ không giận em đâu phải không anh ? … Nếu như em nói rằng … trong ngày chiến thằng của anh … em đang buồn vì … anh ấy …

Anh ấy … !!!
    Có lẽ mãi mãi anh ấy cũng không thể biết được tình cảm của em đâu anh ah … , em không có đủ dũng cảm để nói cho anh ấy biết là em yêu anh ấy nhiều như thế nào …!!! Giá như … giá như … em có được anh ấy … , giá như … giá như anh ấy đến bên em … nhưng … giá như cũng chỉ là … giá như …
    Yêu anh ấy … mà em không dám đứng gần anh ấy …
    Yêu anh ấy … mà em không dám chạm vào anh ấy …
    Yêu anh ấy … mà em không dám nhìn thẳng vào mắt anh ấy …
    Và vì yêu anh ấy mà em sẽ giữ trọn điều nay, cho dù … cho dù khi anh ấy nhìn thấy em … khi anh ấy đối diện em … thậm chí khi anh ấy chạm vào em thì anh ấy cũng sẽ mãi mãi không thể biết được bí mật này của em …
    … Những câu này khiến em nghẹn quá Chelsea ơi … , em chẳng biết nói gì hơn… , nhưng có một điều này… thời gian với em là một kẻ sát nhân … và tình yêu cũng sẽ không tránh khỏi lưỡi kiếm của nó … , em … em không chắc là sẽ yêu anh ấy mãi mãi … em cũng không đủ dũng cảm để nói rằng yêu anh mãi mãi …nhưng mà em chắc rằng … cả hai không phải là một chấm nhỏ trong cuộc đời em …

Những điều khiến em đau ngày hôm nay không phải hoàn toàn do anh ... cũng chẳng phải do anh ấy … mà là tại em … . Vì ngay trong quá khứ … ngay ngày đầu tiên có anh … cũng là lần đầu tiên trái tim em lỗi nhịp … , em đã tập cho mình một thói quen không tốt … rằng hoàn toàn hy vọng vào đối phương … cũng giống như khi xưa em luôn đặt niềm tin vào anh , Chelsea … Thế nhưng … lại có sự khác nhau … và chính sự khác nhau đó làm nên lỗi lầm của ngày hôm nay … , rằng khi yêu anh … hy vọng của em luôn được anh thực hiện …, tình cảm của em luôn được anh đáp lại … Còn khi yêu anh ấy …, hy vọng của em chỉ được xây trên cát khi mà sóng biển cứ dạt dào xô mãi … , tình yêu của em anh ấy không hề hay biết … huống gì mà đáp lại …
    Em đã trải qua … 1, 2 , 3, 4 … cuôc tình … mà khi ấy em chỉ hiểu chữ “yêu” đơn giản như … khi người ta nói “ I love you” với mình mà mình cảm thấy cũng mến người ta thì reply lại là “ Je t’ aime” … Còn bây giờ em đã lớn … em vừa nhận thức thêm là … tình yêu chỉ được làm thành một mối tình khi cả hai cùng chấp nhận … , giống như em yêu anh và anh cũng yêu em vậy ak …
    Anh nghĩ em có tham lam không Chelsea … khi em đã có anh mà lại còn muốn tìm cái thứ hai … , thật sự mà nói thì khi yêu anh và khi yêu anh ấy … em cũng chẳng biết phân tích như thế nào về sự khác nhau của hai điều đó … Đơn giản là em không muốn mất anh … và em muốn có anh ấy … Song, anh có biết không … em đã nghiệm ra điều mà em nghĩ là làm nên một chút khác biệt , là : khi mất anh ấy … là em mất đi một nữa … ah không … xin lỗi … phải nói là khi không có anh ấy … vì vốn vỉ em đã có anh ấy đâu mà mất … , khi không có anh ấy … em chỉ tồn tại có một nữa … còn khi mất anh … là em mất tất cả … mất đi nụ cười … mất đi nước mắt … mất hết những cung bậc cảm xúc mà từ lâu nó đã quyện vào anh trong em …
    … mất anh …, em biết giấu nỗi lòng ở đâu …
    … mất anh … , em biết khóc vì ai …
    … mất anh … , ước mơ của em còn lại những gì …
    … mất anh …, thiên nhiên sẽ không còn màu sắc …
    … mất anh …, bầu trời trong em sẽ không thể nào tìm được ánh dương …
    … mất anh … , tất cả bài hát của em đều bị mắc lỗi …
    Và … mất anh …, … mất anh thì em mất tất cả …

… không có anh ấy … , niềm vui của em chỉ còn lại một nữa …
    … không có anh ấy …, nụ cười của em chỉ tồn tại một nữa …
    … không có anh ấy … , nỗi đau càng thêm trọn vẹn …
    … không có anh ấy … , giọt nước mắt càng thêm dài …
    Và … không có anh ấy … , trái tim của em sẽ … thiếu một mảnh ghép …
    Chuyện của anh và của anh ấy thật sự … rất rắc rối … em thì chỉ muốn mảnh đời của em đơn giản … , vậy thôi thì cứ yêu anh như ngày nào … còn anh ấy … hãy để ở một góc nào đó mà em có thể mang theo trọn cuộc đời … , nói vậy thì … trước mắt … cuộc sống của em … sẽ vẫn có anh … và có thêm một mảnh vỡ … đang chờ đợi một mảnh ghép … mà mảnh ghép đó … chỉ có một mà thôi …

Đại đệ tử DDT Friend
    Đang ở
    b12 khoá 05-08
    Thanks
    2

hôm qua xem Chelsea đá với Burnley thế trận 1 chiều Chelsea đá như đá tập 3-0 là đang còn ít
    LIVERPOOL_FCB12 VÔ ĐỐI

Đại đệ tử Core Member giamdocb12's Avatar
    Đang ở
    National economics university
    Thanks
    0

nghe nói Chelsea bị cấm mua cầu thủ tới tháng 1/2011 . thế thì chết .
    Sống không giận không hờn không oán trách!
    Sống mỉm cười với thử thách chông gai!
    Sống vươn lên theo nhịp ánh ban mai!
    Sống chan hòa với những người chung sống!
    Sống là động nhưng lòng luôn bất động!
    Sống là thương nhưng lòng chẳng vấn vương!
    Sống yên vui danh lợi mãi coi thường!
    Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến!

Hội Vật Lý Đào Duy Từ
    Đang ở
    Đầu đường-Xó chợ
    Thanks
    0

Đúng rồi tin chính xác đấy anh ạ, Chelsea bị phạt do dám tiếp xúc trái phép vs 1 cầu thủ trẻ của Lens
    Pick it up!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Đại đệ tử DDT Friend
    Đang ở
    b12 khoá 05-08
    Thanks
    2

yên tâm đi chắc Chelsea sẽ kháng kiện thành công thôi
    LIVERPOOL_FCB12 VÔ ĐỐI

Đại đệ tử DDT Friend
    Đang ở
    b12 khoá 05-08
    Thanks
    2

Đêm nay Chelsea sẽ có chuyến hành quân tới sân vận động Britania của Stoke City. Với phong độ như hiện tại thì Stoke chưa phải là đối thủ của Chelsea tỷ số sẽ là 3-0 cho Chelsea
    LIVERPOOL_FCB12 VÔ ĐỐI

Mr.*[Be]*Kut0* Super Moderator shevchenbe90's Avatar
    Đang ở
    B12
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi chuduckhai Xem bài viết
    Đêm nay Chelsea sẽ có chuyến hành quân tới sân vận động Britania của Stoke City. Với phong độ như hiện tại thì Stoke chưa phải là đối thủ của Chelsea tỷ số sẽ là 3-0 cho Chelsea
    Copy nửa mùa thế này cũng gọi là đóng góp hả,người ta lên 24h đọc thiếu gì,chủ yếu spam tăng bài viết
    Kẻ xấu no.2
    Oh,my PC ***Intel Xeon X3210@3.6Ghz vs Ultima-90I/P5Q-E/PSU-CM real 650w/HIS HD4850 IceQ4 Crossfire/
    Ram Crucial Ballistix Tracer 6Gb PC8500 O.C/LCD Dell SE 198"/1140gb xXx/All in Case CM 690...***
    Speaker: Harman Kardon Sound Stick II
    My hands: Gamepad DualShock PS 2 - Best for Game
    Tham gia CLB Football D2T Hà Nội ngay hôm nay
    Trích dẫn Gửi bởi Pisces Xem bài viết
    Shevchenbe ư? Cậu ấy là số 1

Đại đệ tử DDT Friend
    Đang ở
    b12 khoá 05-08
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi shevchenbe90 Xem bài viết
    Copy nửa mùa thế này cũng gọi là đóng góp hả,người ta lên 24h đọc thiếu gì,chủ yếu spam tăng bài viết
    Kẻ xấu no.2
    cop ở đâu tìm được cho cái link
    LIVERPOOL_FCB12 VÔ ĐỐI

Mr.*[Be]*Kut0* Super Moderator shevchenbe90's Avatar
    Đang ở
    B12
    Thanks
    0

Chú có cần anh chứng minh là >150/200 bài viết của chú kiểu này là copy trên 24h không.Nói 1 câu phản đối đi để anh làm
    Đến lúc lãnh án phạt lại kêu.
    Oh,my PC ***Intel Xeon X3210@3.6Ghz vs Ultima-90I/P5Q-E/PSU-CM real 650w/HIS HD4850 IceQ4 Crossfire/
    Ram Crucial Ballistix Tracer 6Gb PC8500 O.C/LCD Dell SE 198"/1140gb xXx/All in Case CM 690...***
    Speaker: Harman Kardon Sound Stick II
    My hands: Gamepad DualShock PS 2 - Best for Game
    Tham gia CLB Football D2T Hà Nội ngay hôm nay
    Trích dẫn Gửi bởi Pisces Xem bài viết
    Shevchenbe ư? Cậu ấy là số 1

Trang 10 của 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 67891011121314 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này