Cái 4rum này, thật sự mà nói, từ người thành lập, người duy trì, những người điều hành và tất cả các thành viên, đều tham gia dựa trên tinh thần tự nguyện, và hơn hết, đó là tình cảm đối với trường lớp, đối với các thành viên khác. Sau một thời gian tham gia, thì nó có thể phát triển thêm thành tình cảm dành cho diễn đàn. Chỉ có thế, ko hơn.
Ko hề có một quyền lợi cụ thể, lợi ích vật chất hay tiền bạc nào ràng buộc, mời gọi mọi người tham gia. Vì lẽ đó, BQT rất trân trọng những thành viên nhiệt tình, muốn đóng góp chút sức lực cho diễn đàn. Nhưng đổi lại, đối với các thành viên, BQT cũng yêu cầu một sự tôn trọng, ít nhất là trên phạm vi diễn đàn.

Nếu cảm thấy xử lý hay cách làm việc của điều hành viên nào đó ko hợp lý, ko đúng, mọi người hoàn toàn có quyền góp ý, thắc mắc. BQT dành riêng hẳn 2 box để cho các thành viên làm việc này, tuỳ vào mức độ sự việc. Và như vậy, nếu như điều hành viên làm đúng luật, các thành viên ko còn thắc mắc gì, thì lúc đó yêu cầu thành viên ko nên có các hành vi nói xấu, đả kích, hoặc thậm chí là châm chọc điều hành viên - nói các khác là các hành vi mang tính xúc phạm cá nhân, trên phạm vi diễn đàn [việc các thành viên có tụ tập chửi bới gì ở ngoài đời hay đâu đó như yahoo, 4rum khác, cái đó thì tất nhiên BQT chả quản đc =)].
#Như đã nói ở trên, BQT gần như ko cung cấp cho các bạn quyền lợi gì ngoài một nơi để spam lảm nhảm với bạn bè, vì thế cũng ko thể đòi hỏi các bạn một sự tôn trọng thật sự Hiện text ẩn<-- [ Tất nhiên việc dùng quyền lợi để đòi hỏi sự tôn trọng cũng chẳng phải hành vi tốt đẹp gì ] --> Nhưng ngược lại, chúng tôi cũng ko muốn nghe những lời chẳng tử tế mấy về mình từ phía các bạn. Cho nên tối thiểu, các bạn nên đảm bảo ko để xảy ra những hành vi đó trên phạm vi diễn đàn.

Như vậy, một lần nữa, tôi xin thông báo, mọi hành vi manh tính nói xấu, đả kích, hoặc châm chích điều hành viên mà ko có cơ sở thực tế [tất nhiên ko tính đến một số trường hợp mang tính đùa cợt, hài hước,...], nói cách khác là bịa đặt, đều sẽ bị xử lý nghiêm khi phát hiện được.