Trang 8 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 456789 CuốiCuối
Kết quả 71 đến 80 của 85
    Dao_Duy_Tu
    Khách

Mặc định Re: Vẻ đẹp của các trường ĐH-CD

Trích dẫn Gửi bởi giamdocb12 Xem bài viết
    hình như BK cũng có 1 số đứa xinh. Ở cái khoa gì liên kết với nc' ngoài ấy
    Thế các chú chưa nghe câu: Lợn xề dê nái gái bách khoa à?

Hẹn em ngày đó DDT Friend haidh's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    1

Cơ sở vật chất có ai dám đú với Công nghiệp HN ko??
    Anh em nào muốn chiêm ngưỡng sự hoành tráng của HaUI xin mời lên Nhổn vào thưởng lãm,đảm bảo đi từ ngoài vào thấy bt,đi thêm 1 tẹo nữa thì choáng toàn cơ thể luôn.
    Kí túc xá+Nhà công nghệ cao+Thư viện+Khu giảng đường.....: choáng
    Đặc điểm của HaUI-Công nghiệp HN: những cái gì to và đẹp đều nằm bên trong.
    À quên mất, ngay cạnh Công nghiệp là trường CAO ĐẲNG CÔNG NGHỆ THÀNH ĐÔ (có ai nghe tên nay chưa?) cũng nổi tiếng không kém về độ hoành tráng...lụp xụp!
    Hãy theo đuổi đam mê, thành công sẽ theo đuổi bạn
    My corner: http://haidh.com
    My bin: http://www.facebook.com/haidh

Member quèn ĐDT Member vitaminb12's Avatar
    Đang ở
    Grand Line
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi Dao_Duy_Tu Xem bài viết
    Thế các chú chưa nghe câu: Lợn xề dê nái gái bách khoa à?
    thế bác già đến mức chưa nghe đến danh của lớp Genetic BK hở

Trích dẫn Gửi bởi haidh Xem bài viết
    Cơ sở vật chất có ai dám đú với Công nghiệp HN ko??
    Anh em nào muốn chiêm ngưỡng sự hoành tráng của HaUI xin mời lên Nhổn vào thưởng lãm,đảm bảo đi từ ngoài vào thấy bt,đi thêm 1 tẹo nữa thì choáng toàn cơ thể luôn.
    Kí túc xá+Nhà công nghệ cao+Thư viện+Khu giảng đường.....: choáng
    Đặc điểm của HaUI-Công nghiệp HN: những cái gì to và đẹp đều nằm bên trong.
    À quên mất, ngay cạnh Công nghiệp là trường CAO ĐẲNG CÔNG NGHỆ THÀNH ĐÔ (có ai nghe tên nay chưa?) cũng nổi tiếng không kém về độ hoành tráng...lụp xụp!
    Chậc, người ta nói là đẹp đẽ phô ra. Với lại, em tự hỏi làm sao những cái "to" lại nằm được trong những cái bé nhỉ
    Về "cơ sở vật chất" (các trường kĩ thuật nhé) dù nói ngược nói xuôi, có thấy nó thật to thật đẹp thì cũng ko bì được BK. Đó là lẽ dĩ nhiên của một trường ĐH trọng điểm QG. (Tất nhiên ĐH QG cũng to cũng đẹp nhưng mà nó ko phải trường ĐH thuần kĩ thuật )

Je ne suis pas d’accord avec ce que vous dites, mais je me battrai jusqu’à la mort pour que vous ayez le droit de le dire.
    Hiện text ẩn<-- "Tôi không đồng ý với những gì anh nói, nhưng tôi sẽ bảo vệ cho đến chết quyền được nói như vậy của anh." -->
    ---Voltaire---

Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    1

Ah uh a quên mất, còn BK , chắc cũng chỉ có BK mới đú đc với CN thôi,nhưng mà còn bé hơn nhiều lắm!
    Máy móc thì BK còn mua thêm nhiều mới bằng CN nhà anh bây h đc!
    Có mỗi cái hội trường A1 hơi xấu, a kết nhất hội trường của Giao thông!
    qui hoạch đẹp thì kết nhất Nông nghiệp,BK và QG
    Những cái bé và xấu ở ngoài là vì nó đc xây cũ lâu rồi, bây h xây mới các ổng nhét hết vào bên trong!
    Chú lên thì biết,khi nào rảnh, a mời rượu!

Dao_Duy_Tu
    Khách

ạc ạc . trường công nghiệp mới lên đại học 2,3 năm nay. xuống dưới Nhổn bẩn kinh hồn. COn gái cũng thuộc loại xấu vô dối. Trường thuộc loại ở nơi hẻo lánh.

Tu luyện đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    ?????
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi Mr.J3enKute !! Xem bài viết
    XD thì có có cái quái gì đâu.....mang tiếng XD mà trường vừa xấu vừa bẩn .....chả bằng 1 góc của Bách Khoa

thiếu tinh thần iu trường lớp

nhưng mà công nhạn là...............cũng đúng
    *****M2O******

Đại đệ tử Core Member giamdocb12's Avatar
    Đang ở
    National economics university
    Thanks
    0

bê 1 bài từ forum KT sang, thấy rất hữu ích cho những ai đã, đang và sẽ học trường KTQD

Những địa danh cần-phải-biết tại NEU
    1. Nơi em sẽ thường xuyên lui tới nhất trong năm học ?
    Giàng đường, kí túc xá, ngõ tự do.

2. Nơi nào có phong thủy tốt để học cho dễ vào ?
    Có 2 địa điểm lí tưởng rất bí mật mà ai cũng biết, kinhtetre.net tiết lộ cho bạn thôi nhé, đừng kể cho ai.
    Thứ nhất, nhà 1,2,3 hoặc 4 kí túc xá. Đây là nơi ở của sinh viên nhưng còn rất nhiều phòng trống có bàn học dựng sẵn, kiến trúc phòng mang nét hiện đại quý phái với 4 cái cột to đùng ở giữa nhà nhằm hỗ trợ trò Bịt mặt bu tê mỗi giờ giải lao của sinh viên. Phòng được trang bị rất hiện đại, bả vôi chống thấm, bộ chế hòa khí 2 cánh cửa sổ 1 cánh cửa chính, hệ thống tản nhiệt làm mát 3 cánh gắn cố định trên trần có gắn chip tự ngừng hoạt động khi thấy thiếu điện, kèm theo đó là phòng tắm đơn cho nhiều người, kèm một nhà vệ sinh riêng biệt không cửa. Duy chỉ có điều là có thể hơi bị ồn do ảnh hưởng từ dưới sân kí túc vọng lên, nhưng thay vào đó là đặc điểm cực kì lợi thế: hoàn toàn free $_$.
    Thứ hai, đó chính là hành lang ngoài tầng 2 thư viện. Bạn đi theo lối cầu thang bên cạnh trái thư viện (nếu quay mặt vào thư viện) lên nhé. Nhà trường đã tâm lí bố trí nhiều bàn học ở khu vực này để cho sinh viên tự học. Khu vực này ko trang bị hiện đại như bên kí túc nhưng lại có lợi thế là gần gũi với thiên nhiên với những tán cây xanh tươi dịu mát, lấp ló những đôi tình nhân yêu đương vụng trộm, đâu đó lại vang vọng tiếng chim cánh cụt hót líu lô rất vui tai, tâm hồn thanh tịnh thư thái, rất tốt cho sức khỏe và sự phát triển của bạn. Đặc biệt những hôm trời mưa bạn có thể làm thơ tình tặng bạn cùng bàn, còn mối tình nào đẹp đẽ bằng mối tình sinh viên nảy nở trong thư viện. Học tại đây bạn cũng có thể được chiêm ngưỡng công trình kiến trúc mang tính lịch sử của NEU đang đươc xây dựng, năm ngoái mới có 3/21 tầng, năm nay vèo một cái đã tăng lên 4.5/21 tầng rồi.

3. Quê em trồng nhiều rau và nuôi nhiều gà lắm, em nhớ quê thì phải làm thế nào ?
    Bạn ghé qua nhà xe cạnh nhà 11 nhé. Gần đó bạn sẽ một khoảng đất nhỏ được tận dụng trồng rau xanh, và một chuồng gà nuôi bên canh. Đây là một điều rất đặc biệt của các cố chú nhân viên trường mình. Tuy nhiên đừng bắt trộm rau và hái trộm gà để cải thiện nhé.

4. Em có laptop có kết nối wifi và muốn vào internet để lên svktqd, em phải làm thế nào ?
    Ra sân trước nhà 10, đây là khu vực khu hiệu bộ nên sóng wifi nó bay là là mặt đất nè, cứ bật máy lên log vào mà xài tự nhiên như ở nhà, hoặc có thể ở khu sân nhà kí túc Campuchia – Lào ở gần đó. Quang cảnh khu này cũng rất đẹp, có hồ cho cá bơi tung tăng, có hòn non bộ duyên dáng, có cả hoa súng nở thiệc là đẹp nữa, mùa thu còn có lá vàng rơi lả tả lả tả, là địa điểm ưa thích mỗi khi quay clip.

5. Tài liệu học tập thì kiếm ở đâu ?

Có 2 loại tài liệu học tập:Tài liệu để học và tài liệu để thi.
    Về tài liệu học, tức là sách vở giáo trình, chỉ cần lượn lờ ở khu vực quanh KTX tầm 30’ là các em sẽ có đủ những gì cần thiết.Chú ý là sách vở cũ sau khi học xong em cũng có thể mang ra đây bán,bảo đảm ăn $ hơn bán đồng nát 3k/kg.
    Về tài liệu dùng cho mùa thi,có 2 loại là tài liệu để ôn và tài liệu để “thi”, các em đều có thể tìm thấy tại 11B Tuấn Hùng, thương hiệu đã được khẳng định trong lòng các bạn sinh viên Kinh Tế mỗi đợt thi về. Tuy nhiên phải chú ý đừng quảng cáo miễn phí cho quán này, phải để cơ hội kinh doanh công bằng cho các quán khác nữa.

6. Em muốn đăng kí học phải làm thế nìu ?
    Nhà trường áp dụng việc đăng kí trực tuyến cho sinh viên, tuy nhiên mỗi đợt đăng kí về là mỗi lần server trường bị sinh viên ddos tơi bời hoa lá (đây là nguyên nhân trực tiếp hình thành nên F5 thần chưởng – tuyệt chiêu huyền thoại của sinh viên kinh tế). Thành ra nhiều bạn ko đăng kí dc đúng hạn hoặc đăng kí xong thì lớp bị hủy nên phải đến trường đăng kí bằng giấy. Các bạn có thể đến tầng 1 nhà 10 – trụ sở của phòng Quản Lí Đào Tạo để đăng kí. Ở đây bạn sẽ được giải đáp những điều sau: lịch học, đăng ký học, học bổng và hệ bằng 2.
    Ngoài ra bạn có thể vào kênh giải đáp online là trang facebook Quần Long Địa Thổ - Kim Tinh Quy Diệt để nhận những câu trả lời rất ân cần, chu đáo và không kém phần xì tin hột vịt về những vấn đề thắc mắc về quy định, quy chế học hành, thi cử cũng như cập nhật những thông tin mới nhất về trường. Nhưng có khả năng sắp tới trang này ko hoạt động nữa *buồn*.

7. Nghe đồn trường mình có khách sạn, thiệc hem hả các anh ?
    Xác định tin đồn chính xác. Đó là khách sạn Kinh tế Quốc Dân, theo tiếng dân tộc là Hotel NEU, locate ở nhà 14 cạnh nhà 11. Cơ sở vật chất của khách sạn tương đương khách sạn 4 sao, người viết đã tận mắt tận tay chiêm ngưỡng cũng như sờ soạng bên trong các phòng của khách sạn. Đặc biệt giá ở một ngày đêm là 20k (theo điều tra của sinh viên kí túc), tuy nhiên đối tượng ở ko được đại trà cho lắm.
    Chú ý: Nhà 14 là khu nhà nằm ở vị trí chính giữa khu hiệu bộ và khu kí túc xá. Rất gần nhà 11, tuy nhiên có phần tách biệt so với kí túc. Đây là nơi đặt trụ sở của Chương trình tiên tiến, Khách sạn NEU và kí túc xá của sinh viên Lào – Campuchia.

8. Em thích ăn vặt, em phải làm thế nào ?
    Thứ nhất bạn phải có tiền.
    Thứ hai bạn có thể đi sang khu vực ngõ Tự Do, thiên đường giải trí, ăn uống của sinh viên Kinh tế. Có rất nhiều quán hàng ngon, bổ (?), rẻ. Đủ các món hầm bà lằng xi măng thịt chuột cho các bạn lựa chọn. Liên hoan, tổng kết cứ đem ra đây mà giải quyết. Recommend: bánh sắn nướng.

9. Em muốn chụp ảnh lừa tình thì chụp chỗ nào cho đẹp ?

Nói chụp ảnh lừa tình cho nó teenager chứ thực ra ý là các bạn muốn tìm nơi đẹp đẹp chút để chụp ảnh lưu giữ kỉ niệm với trường, hihi. Nói ko ngoa chớ cảnh trường mình hơi bị xịn, cây cỏ hoa lá, chim bay cá lặn đủ kiểu. Nếu biết đặt góc máy đẹp, mẫu chuẩn, style ngon, các bạn có thể up lên facebook câu comment, hơi bị chuẩn. 4-5 năm trước trường mình có cầu Trắng bắc qua dòng sông Tô Lịch êm đềm nhưng nó đã bị phá đi để làm đường, nhưng giờ đây NEU vẫn có thể tự hào với cây cầu Kinh tế hiên ngang lừng lững. Đây là địa điểm lí tưởng để các bạn capture với các tư thế mới lạ như trườn, bò, lăn lê, dựa dẫm… Vì để lưu giữ cầu được lâu bền cho đời sau nên sinh viên rất chú ý bảo quản cầu, ít sử dụng để cầu ko bị rỉ mòn. Đây cũng là điểm đáng tuyên dương tinh thần sinh viên Kinh tế.

10. Tiền gửi xe thế nào ạ ?
    Riêng có giảng đường P ở trường Phương Nam là ko thuộc quyền quản lí của trường nên tiền gửi xe do họ quyết định. Hãy nén nước mắt vào trong và trả tiền đầy đủ nhé.
    Các nơi còn lại đều là bãi gửi xe của trường mình được quy định giá vé như sau:
    - Xe đạp: có khóa là 500, ko có khóa là 1000.
    - Xe máy: có khóa là 1000, ko có khóa là 1000. Có xăng là 1000 và ko có xăng cũng là 1000.
    (mức tiền trên tính cho 1 buổi, nếu gửi thành 2, 3 buổi thì cứ thế nhân lên, chú ý: ‘buổi’ ở đây có nghĩa là buổi sang, buổi chiều, buổi tối ấy)
    Các trường hợp mất vé phải để lại chứng minh thư hoặc thẻ sinh viên và nộp 30k đối với xe máy và 1 số k với xe đạp. Ngày chủ nhật, vé xe tăng giá gấp đôi, lấy xe sau 22h30 cũng bị phạt 10k.
    Các quy định có phần éo le, lúc gặp rắc rối các cô coi xe cũng quát tiền rất là nhiệt tình, các bạn nên xem kĩ những điều luật dc ghi ở trc nhà gửi xe. Lúc đưa tiền mà các cô ấy ko thối lại hoặc thối nhầm thì cứ thẳng thắn mà hỏi, đề phòng bị cheat tiền oan.

11. Địa điểm học của trường mình ở đâu ?- Khu giảng đường lớn gồm các nhà A (nhà văn hóa), B, C, D, E, G, H. Bao gồm 2 khu vực ở 2 bên đường Trần Đại Nghĩa.
    - Khu ký túc xá
    - Giảng đường P tại Trường THPT Phương Nam
    - Giảng đường tại Bùi Ngọc Dương
    - Giảng đường tại Thanh Trì.

12. Ở đâu nhảy lầu thì thích ạ ?
    Cầu thang xoắn trong thư viện.

13. Đầu não của Hội Sinh Viên là chỗ nào?
    Phòng 111, nhà 11. Được quản lí bởi 7 vị chân nhân đắc đạo. Bên trong căn phòng đó có những sự tích gì thì hãy hỏi những người thường lui tới. Tạm thời ko kể để cho Hội SV thêm phần bí hỉm + nguy hỉm.
    Sống không giận không hờn không oán trách!
    Sống mỉm cười với thử thách chông gai!
    Sống vươn lên theo nhịp ánh ban mai!
    Sống chan hòa với những người chung sống!
    Sống là động nhưng lòng luôn bất động!
    Sống là thương nhưng lòng chẳng vấn vương!
    Sống yên vui danh lợi mãi coi thường!
    Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến!

Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    1

Trường này cũng giống KTQD, chỉ được các em xinh thôi, còn chất lượng đào tạo thì ở VN gần bằng nhau hết ấy mà.
    Ngoài xinh thì các em Ngân hàng, kinh tế còn có 2 ưu điểm đáng kể: có đầu óc thực dụng và tự sướng giỏi! (<--đặc điểm chung của gái kinh tế trong thời kỳ quá độ lên CNXH)

Member quèn ĐDT Member vitaminb12's Avatar
    Đang ở
    Grand Line
    Thanks
    2

éc
    Trích dẫn Gửi bởi haidh Xem bài viết
    Trường này cũng giống KTQD, chỉ được các em xinh thôi, còn chất lượng đào tạo thì ở VN gần bằng nhau hết ấy mà.
    Ngoài xinh thì các em Ngân hàng, kinh tế còn có 2 ưu điểm đáng kể: có đầu óc thực dụng và tự sướng giỏi! (<--đặc điểm chung của gái kinh tế trong thời kỳ quá độ lên CNXH)
    Sao bác biết hê hê

Je ne suis pas d’accord avec ce que vous dites, mais je me battrai jusqu’à la mort pour que vous ayez le droit de le dire.
    Hiện text ẩn<-- "Tôi không đồng ý với những gì anh nói, nhưng tôi sẽ bảo vệ cho đến chết quyền được nói như vậy của anh." -->
    ---Voltaire---

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    0

Hi! chào tất cả các bạn hs Đào Duy Từ, tớ đang là sv năm 3 trường Đại học quốc tế Bắc Hà. Hiện nay đã vào mùa tuyển sinh của năm học mới rùi, chắc hẳn các bạn hs lớp 12 đang băn khoăn lựa chọn cho mình 1 trường đại học chất lượng mà lại vừa sức của mình. Sự lựa chọn đầu tiền của các bạn chắc chắn sẽ dành cho những trường công lập danh tiếng hiện nay như Bách Khoa, Kinh tế quốc dân, Luật, Ngoại ngữ, Sư Phạm,,, nhưng ko pải bạn nào cũng đủ sức học để thi vào nhưng trường đó. Không ai đánh thuế ước mơ cả thế nên các bạn hoàn toàn có quyền mơ ước, nhưng nếu bạn ko thể thực hiện được mơ ước đấy của mình thì các bạn cũng đừng vội nản lòng nhé, vì còn rất nhiều cánh cửa mở ra trước mắt bạn. Nếu gia đình các bạn có điều kiện tại sao các bạn ko chọn cho mình 1 trường tư thục uy tín, chất lượng và bằng cấp mang tầm quốc tế, đc học trong một môi trường năng động, dân chủ... Chính vì thế các bạn hãy tham khảo thêm 1 sự lựa chọn nữa, để chắc chắn cho tương lai của mình đó là trường của tớ nhé, tớ xin đảm bảo các b sẽ ko phải thất vọng đâu , nếu các bạn muốn tìm hiểu kỹ hơn có thể liên lạc vs tớ qua yahoo: cherry_ntt tớ sẽ giải đáp mọi thắc mắc của các bạn, và hy vọng có thể dành cho các bạn những lời khuyên ý nghĩa nhất, thanks all ^^!
    Web trường m nè: www.bhiu.edu.vn
    Các b vào xem có j ko hiểu còn thắc mắc pm tớ sẽ giải thích nhé!

Trang 8 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 456789 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này