Kết quả 1 đến 3 của 3
    Trấn môn đệ tử DDT Friend
    Đang ở
    here and there
    Thanks
    0

Angry thầy cô sử dụng điện thoại di động trong khi giảng dạy

Cả lớp đang chú ý học, bỗng tiếng nhạc Nokia vang lên.Cả lớp nhìn dáo dác lung tung xem tên nào cả gan để chế độ nhạc chuông trong giờ học.Nhìn trái , phải , ngang , dọc hóa ra đang thấy thầy/cô giáo tay đút túi quần đi ra ngoài. Cả lớp cười rộ lên: " A ! ra là thầy/cô...."
    Và 5, 10 phút sau thầy/cô quay vào tiếp tục bài giảng nhưng có lẽ lớp đã không còn yên tĩnh như trước. Vì 1 số bạn đang còn mải bàn luận : "nhạc chuông của thầy/cô hay nhỉ, xì tin thế , máy này đời gì hả mi, mấy triệu đó".
    Được biết khi tham gia giảng dạy thì các giáo viên phải tắt máy, nhưng có lẽ đó chỉ là lí thuyết trên giấy tờ, công văn.Vì những sự việc trên diễn ra khá thường xuyên tại các lớp học trong trường chúng ta.
    Không phủ nhận việc học sinh chúng ta cũng có rất nhiều bạn mang điện thoại di động tới trường, nhưng ai cũng để chế độ rung .Các thầy cô giáo , giám thị , và các thông báo từ thầy hiệu trưởng tới từng lớp đều nghiêm cấm việc sử dụng các thiết bị như điện thoại dđ, máy nghe nhạc , quay phim...trong giờ học.Nhưng trong đó chỉ nhắc tới học sinh.Có lẽ vì vậy mà giáo viên vẫn sử dụng chăng?
    Thầy cô giáo là những người bảo ban và làm gương cho học sinh noi theo, khi tấm gương mờ thì liệu còn ai sẽ soi vào nữa?

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Đang ở
    trên trái đất màu xanh
    Thanks
    0

Mặc định Re: thầy cô sử dụng điện thoại di động trong khi giảng dạy

hic,bạn nghĩ sao thì mình hok biết ,đúng là nhà trường cấm học sinh xài những thứ đó ,,thứ nhất là dễ bị mất ,,thứ hai là chúng ta đi học chứ ko phải đi chơi ,nói chung là còn nhiều lắm ,,,hoc sinh nào mà chẳng muốn cho mọi người biết mình có 1 chiếc điện thoại thật xì kun ,,,nhà trường càng cấm hoc sinh lại càng muốn đem theo ,,,vậy tại sao nhà trường ko nghĩ rằng ,thay vì cấm thì ta hãy dạy cho hoc sinh cách sữ dụng điện thoại theo 1 cách đúng và tốt trong học đường

còn về phần thầy cô dùng điện thoại trong lớp chẳng có gì đáng để nói ,,,người lớn mà bao nhiu việc quan trong ,,chẳng lẽ giờ bà cô hiệu trưởng muôn gặp ông thầy toán ở tuốt trên lầu 5 thì bả phải chạy lên đó ư ,,,,à mà nói chung là khi giáo viên sữ dụng điện thoại hok phải là tấm gương xấu mà đó là công việc mà thôi giáo viên vẫn là giáo viên ,,,thử đặt tình huống là nhox là 1 giáo viên sử dụng điện thoại trong lớp mà bi học sinh nói này nói kìa thì nhox nghĩ sao về học sinh của mình
    bi nói có gì mà hok đúng thì bỏ qua nha .....
    nhoxbi : vì sao anh yêu em ???

anh yêu em là vì anh yêu em chứ ko phải là vì em yêu anh

anh chờ đơi là chờ đơi ngày ah hết yêu em chứ ko phải là ngày em se yêu anh

BMW 328i ĐDT Member kẻ xấu's Avatar
    Đang ở
    A, A
    Thanks
    0

Mặc định Re: thầy cô sử dụng điện thoại di động trong khi giảng dạy

hi hi còn anh ko có gì để nói thêm về chuyện này ... Nhưng anh có 1 câu chuyện như sau !!!!
    Chuyện kể về một cô giáo dạy trường thương mại
    Bước chân vào lớp cô bắt đầu bằng những lời giới thiệu về bản thân cô. Cô nói : " Trong lớp này, Người duy nhất được sử dụng điện thoại là tôi. Anh chị nào muốn sử dụng điện thoại thì lên đây dạy thay tôi, tôi xuống kia ngồi và sẽ ko sử dụng điện thoại trong h học nữa "
    Cô giáo này hơi bị stye đấy, Nhưng Cô Nói thế thì khác gì thách thức học sinh... học sinh mà có thể dạy thay được thì chả mượn cô dạy, học sinh mà dạy thay được thì cô xuống ngồi dưới lớp từ lâu rồi ... Đấy là 1 cô giáo pro đấy

Còn chuyện thầy cô sử dụng điện thoại trong h học đáng lẽ là ko đáng thật... Nhưng học sinh ko hiểu cho thầy cô tí nào à ???
    Chắc hẳn rằng thầy cô giáo ko ai muốn sử dụng điện thoại trong h học cả ... Thậm chí khó chịu khi h giảng của mình bị cắt ngang !!!!
    Nhưng thầy cô có công việc của thầy cô ... Nhiều cái học sinh mình ko thể hiểu được đâu ... lỡ may thầy cô có chuyện, có 1 vấn đề gì đó, ví dụ như vụ cô thọ ... thầy cô ko sử dụng thế nào được !!!!
    Mong các cậu hiểu cho thầy cô 1 chút ...
    Nhưng ko hẳn ai cũng tốt ... nhưng chúng ta cũng ko nên bàn ở đây... ko phải xấu che tốt khoe Mà các cậu nên hiểu rằng đó chỉ là số ít người trong nhà giáo thôi ...
    Đối với tớ hay rất nhiều học sinh khác ... Nhà giáo vẫn là nghề cao quí nhất !!!!!!!
    Bài này dài mà ko được EXP nào cả ... Các Bác Admin coi giùm em cái !!!
    Lần sửa cuối bởi kẻ xấu, ngày 16-01-2011 lúc 12:24 PM.
    Có ba điều hạnh phúc nhất trong cuộc đời của mỗi con người, đó là :

1. Yêu một ai đó.
    2. Được ai đó yêu.
    3. Hai điều trên xảy ra cùng một lúc.

Hiện text ẩn<-- Thay đổi từ làm việc chăm chỉ sang làm việc với hiệu suất cao hơn -->

Thông tin về chủ đề này