Tuy gọi thầy là bác, nhưng ko phải vì thế tui mới quý thầy đâu nhá, cơ bản là thầy đậm chất là một thầy giáo dạy văn, rất lãng mạn và bay bổng......Nhưng có hai điều ở thầy mà tui thấy hơi hơi..ko đồng tình cho lắm...thứ nhất là đôi lúc thầy rất nóng tính, có thể cho học sinh ăn bạt tai lập tức (đương nhiên là sẽ nhẹ nhẹ roài, mà hầu hết nà con trai thui-->phân biệt đối xử , thế mới bit làm con gái vẫn còn may chán)....thứ hai là thầy hút thuốc rất nhìu, chính bởi vậy bây jờ thầy đang mắc một căn bệnh rất khó chữa....và ngày 20/11 vừa qua có lẽ thầy ko muốn học sinh đến thăm mình, ko muốn học sinh hỏi thăm về bệnh tình của mình nên thầy vẫn ra HN sớm trước đợt truyền hoá chất tiếp theo...Điều cuối cùng tui (cũng như bọn lớp tui ^^!) mún nói...tụi kon đã học với thầy hai năm rùi, có nhìu kỉ niệm với thầy lắm lắm, tụi con luôn mong thầy sẽ khoẻ mạnh mãi để được hạnh phúc bên gia đình, được tiếp tục niềm yêu thicks với thơ văn của mình, để năm sau khi bọn con ra trường, đậu vào các trường đại học, 20/11 laị được đến trò chuyện cùng thầy...