Trang 4 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 43
    Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Thanks
    0

Mặc định Re: VIẾT VỀ THẦY NGỌC DẠY VĂN NÀH....

mặc dù mình chưa học với thầy lần nào nhưng thực sự xin chia buồn cùng gia đình thầy, mong rằng thầy sẽ yên lòng dưới suối vàng
    [MARQUEE]SỐNG TRÊN ĐỜI CẦN CÓ MỘT ĐỐNG TIỀN[/MARQUEE]

Man United Super Moderator Reddevils's Avatar
    Đang ở
    Old Trafford
    Thanks
    5

Dù k đc học với thầy nhưng em xjn gửi lời chia buồn sâu sắc đến gia đình thầy , mong thầy an nghỉ yên lành

...Manchester United...
    ...20 years 1 love...
    We'll keep the Red flag flying high, cos Man Utd will never die ~!

Đệ tử ĐDT Member V - HeRo's Avatar
    Đang ở
    _ [ķдהĎǿ]_
    Thanks
    0

dù mình chưa được học với thầy nhưng nhìn tình cảm mà các bạn dành cho thầy thì phần nào mình cũng hiểu về thầy.........Mong mọi điều tốt đẹp nhất cho thầy.............

Hộ pháp tự Core Member aries_thl's Avatar
    Đang ở
    Ha Noi
    Thanks
    0

minh học A5 với thấy, lớp của con gái thầy luôn
    được thầy cưng ơi là cưng
    trong lớp ngủ gục thầy còn đứng quạt cho vì nóng...
    ...
    chắc Phương nó đang buồn lắm đây...
    buồn quá
    iu A5 nhất lun nhé...[MARQUEE][/MARQUEE]

Thanks
    0

Vĩnh biệt thầy:Người thầy đáng kính đã để lại trong tôi nhiều kỉ niệm đẹp nhất của tôi thời cấp 3
    TIỀN KHÔNG PHẢI LÀ TẤT CẢ.NHƯNG NẾU KHÔNG CÓ TIỀN BẠN CŨNG SẼ KHÔNG CÓ TẤT CẢ!

Đệ tử ĐDT Member
    Thanks
    0

thầy dạy thay lớp mình có 1 lần nhưng thấy thầy nhiều lần rồi.ấn tượng thật sâu sắc.

Đang ở
    HELL.VN
    Thanks
    0

Đột ngột quá,Tết vừa rồi còn gặp thấy đi bộ trên đường Trần Hưng Đạo khi thầy ra Hà Nội chữa bệnh mà !
    Xin gửi lời chia buồn sâu sắc đén gia đình thầy,mong bạn Phương và gia đình sớm vượt qua nỗi đau,sống thật tốt để thầy ngậm cười nơi chín suối .
    Suốt 3 năm học cấp 3,thầy An Vĩnh Ngọc là 1 trong 2 thầy cô mà tôi quý và tôn trọng nhất. Được học với thầy là điều mà khi đó và sau khi ra trường tôi thấy rất có ý nghĩa . Thầy thường gọi chúng tôi là "con" và xưng "ta - các con" những khi dạy chúng tôi những điều ngoài sách vở;thầy là người hoà đồng,tâm lí,thương học sinh và vui tính,tôi chưa bao giờ có cảm giác có ai đó (dù rất nghịch) bị thầy đưa vào "danh sách đen",luôn công bằng_em quý thầy bởi sự độ lượng và đức tính ấy.
    Thật đau lòng,em đã mong khi tiến bộ hơn sẽ về thăm và xin lỗi 2 thầy cô cho những điều không hài lòng về em trong những ngày được thầy cô dạy bảo;tiếc rằng em đã không còn cơ hội gặp thầy,thật sự xin lỗi thầy;mong thầy trên cao hiểu những điều em chưa kịp nói khi thầy chưa đi xa.
    Cầu mong thầy mỉm cười và luôn dõi theo những thế hệ học trò_những đứa con của thầy . Xin lỗi thầy vì chưa kịp cho thầy biết 1 bí mật mà đáng lẽ phải nói từ rất lâu : Thầy ơi,chúng con rất yêu thầy,như 1 người cha !

Tu luyện đệ tử
    Đang ở
    ko thể gọi tên
    Thanks
    0

Mình thật là có lỗi khi lập ra topic nay` rồi để mặc nó, và nhất là trong khoảng thời gian này lại chưa có 1 dòng tâm sự, chia buồn nào với thầy. Đọc những dòng của mọi người làm mình buồn quá....và rất cảm động trước tình cảm của các bạn, nhất là A5 dành cho thầy như một người cha. Tớ tin chắc ở nơi xa ấy thầy sẽ không quên bọn mình đâu và chắc chắn sẽ không cảm thấy lạnh lẽo đâu, vì những trái tim yêu thương của bọn mình luôn hướng về thầy mà....
    Tớ sẽ nhớ lúc thầy gọi mình là con...Tớ sẽ nhớ lúc thầy cốc đầu tớ vì tội tó không thuộc bài....Tớ sẽ nhớ những câu hát của thầy...Tớ sẽ nhớ mãi người thầy dù ốm đau, dù nắng mưa vẫn không quản ngại đến trường để dạy lũ học trò bất trị...Tớ sẽ nhớ ánh mắt buồn bã của thầy, mong mỏi chờ từng đứa học sinh vào buổi học thêm văn của lớp tớ, hôm ấy trời mưa thầy vẫn hy vọng lớp đến học dù chỉ nửa lớp thôi nhưng chỉ có 4 người đến...Tớ sẽ nhớ sự vui vẻ hôm mẹ tớ khoe với thầy về kái topik này...kai topik về thầy, thầy đã rất phấn khởi và đòi lên forum trường mình đọc ngay và rồi thất vọng vì ko thấy(tại hôm đó kái topik này nằm tận đẩu tận đâu)...Tớ sẽ nhớ niềm hy vọng, tình yêu thương thầy gieo vào tâm hồn chúng ta, sự lạc quan vui vẻ để chống lại bệnh tật....Con khâm phục thầy...Và tớ sẽ nhớ ngày đưa thầy đi....Giây phút thầy thật sự xa chúng ta...Và thầy sẽ mãi là kỉ niệm đẹp của tớ, gắn với ngôi trường này, gắn với cấp 3, với thời đẹp nhất của mỗi đứa học sinh.....
    Dù hôid hận nhiều cũng không mang thầy trở lại được....Con chỉ biết trao thầy niềm yêu thương như tất cả những gì thầy đã tận tâm trao cho chúng con......như một ng cha ...
    [SIGPIC][/SIGPIC][SIZE="4"]đây là chữ kí của ta...ha ha....yêu lớp mình nhất...A1 ạ...<nói xạo[/SIZE]>

Xuất sư hạ sơn Core Member thuphuong_no1's Avatar
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi nothing_4ever Xem bài viết
    Mình thật là có lỗi khi lập ra topic nay` rồi để mặc nó, và nhất là trong khoảng thời gian này lại chưa có 1 dòng tâm sự, chia buồn nào với thầy. Đọc những dòng của mọi người làm mình buồn quá....và rất cảm động trước tình cảm của các bạn, nhất là A5 dành cho thầy như một người cha. Tớ tin chắc ở nơi xa ấy thầy sẽ không quên bọn mình đâu và chắc chắn sẽ không cảm thấy lạnh lẽo đâu, vì những trái tim yêu thương của bọn mình luôn hướng về thầy mà....
    Tớ sẽ nhớ lúc thầy gọi mình là con...Tớ sẽ nhớ lúc thầy cốc đầu tớ vì tội tó không thuộc bài....Tớ sẽ nhớ những câu hát của thầy...Tớ sẽ nhớ mãi người thầy dù ốm đau, dù nắng mưa vẫn không quản ngại đến trường để dạy lũ học trò bất trị...Tớ sẽ nhớ ánh mắt buồn bã của thầy, mong mỏi chờ từng đứa học sinh vào buổi học thêm văn của lớp tớ, hôm ấy trời mưa thầy vẫn hy vọng lớp đến học dù chỉ nửa lớp thôi nhưng chỉ có 4 người đến...Tớ sẽ nhớ sự vui vẻ hôm mẹ tớ khoe với thầy về kái topik này...kai topik về thầy, thầy đã rất phấn khởi và đòi lên forum trường mình đọc ngay và rồi thất vọng vì ko thấy(tại hôm đó kái topik này nằm tận đẩu tận đâu)...Tớ sẽ nhớ niềm hy vọng, tình yêu thương thầy gieo vào tâm hồn chúng ta, sự lạc quan vui vẻ để chống lại bệnh tật....Con khâm phục thầy...Và tớ sẽ nhớ ngày đưa thầy đi....Giây phút thầy thật sự xa chúng ta...Và thầy sẽ mãi là kỉ niệm đẹp của tớ, gắn với ngôi trường này, gắn với cấp 3, với thời đẹp nhất của mỗi đứa học sinh.....
    Dù hôid hận nhiều cũng không mang thầy trở lại được....Con chỉ biết trao thầy niềm yêu thương như tất cả những gì thầy đã tận tâm trao cho chúng con......như một ng cha ...
    chắc chắn Thầy rất vui và tự hào khi có 1 người học sinh như cậu
    xin hãy yêu đời dù cuộc đời lắm chông gai
    xin hãy yêu người dù lòng người xa xôi lắm...

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member thienpv's Avatar
    Đang ở
    Thanh Hóa
    Thanks
    0

một thành viên A3 cùng khóa xin chân thành chia buồn đến gia đình và đặc biệt bạn Phương!

Trang 4 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này