Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 38

Chủ đề: Thầy Long lý

Nhập môn đồ đệ * DDT Educator *
    Thanks
    0

Mặc định Re: thầy long lý

Thôi,close topic này lại đi. Thầy cũng chỉ là một giáo viên bình thường của trường thôi, không phải top này top nọ đâu. Tương lai của trường ta là thầy Dũng, cô Ngọc, cô Quỳnh và rất nhiều thầy cô giáo trẻ khác. Thầy cũng chỉ là một con người, không tránh khỏi sai lầm, cũng có những lúc bực mình thì chửi học sinh (điều này hỏi cu Linh thì biết), cũng có khi giải một bài toán không nhanh bằng học sinh, cũng có những học sinh rất không ưa thầy vì nhiều lí do. Các anh chị khóa 06 - 09 thi tốt bởi vì bản thân họ thực sự có năng lực, thầy cũng chỉ dạy những kiến thức cơ bản thôi chứ không cao siêu gì đâu. Cũng như thầy hay thầy Dũng, cô Ngọc đang dạy các em vậy. Và thầy tin rằng, khóa 07 - 10 cũng sẽ lặp lại và vượt được thành tích của khóa 06 - 09, miễn là các em thực sự có quyết tâm và sự tự tin, đừng có bị ám ảnh bởi điểm đầu vào thấp. Thầy có dạy cả hai khóa 06 - 09 và 07 - 10 nên thầy biết rất rõ điều này.
    P/S: Đôi lúc có chém gió thì cũng cho vui thôi, chứ không có ý gì khác cả. Ai tiếp xúc với thầy lâu lâu thì cũng thấy thế mà. Cảm ơn những lời phê bình cũng như động viên của các em!
    @ Thế Anh, Thái: Đừng đùa như thế, các bạn (và có thể cả các thầy cô giáo khác) đọc lại hiểu lầm về thầy. "Lời nói gió bay", còn những dòng chữ này mãi tồn tại với thời gian cùng Internet đấy (Google lưu giữ gần như tất cả mà).
    @ minh_hg: Cảm ơn em vì đã so sánh thầy và thầy Dũng, cũng vui vui vì được so sánh với một người thầy toàn diện như thầy Dũng. Tuy nhiên cũng hơi thất vọng về cách hiểu thành ngữ "tám lạng, nửa cân" của em. Em có thể tham khảo ở cô Quỳnh (nếu em đúng là ở lớp 12C3) hoặc các nguồn khác. Chúc vui!
    @ admin: Nếu có thể, close topic này được không? Cảm ơn.

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Đang ở
    Nhà hát của n~ giấc mơ
    Thanks
    0

Mặc định Re: thầy long lý

Trích dẫn Gửi bởi minh_hg Xem bài viết
    ko so sánh thầy Long vs thầy Dũng thì so sánh vs ai, 2 thầy đều thuộc hàng top của trường, trẻ trung đẹp giai, còn thầy chả bảo sao tự nhiên lại có người nhận hộ thầy là mobi thầy Dũng là viettel
    chả phải nói ai cũng biết viettel hơn mobi về mọi mặt ( từ nửa cân đến tám lạng vẫn còn xa lắm ) còn câu bài khó là để kích động thầy lên đây chém gió thôi, học sinh của thầy nhanh nóng đầu quá nên lại đi đấu khẩu hộ thầy mà trình độ thì
    nhiều người nói tiếng nước ngoài nhiều cũng quên mất tiếng mẹ đẻ đấy, giống như những người tưởng mình biết những thứ ở trên trời nhưng lại quên mất những điều cơ bản đấy, thử sống 1 mình giữa thiên nhiên xem người biết nhiều ngoại ngữ kia và người dân tộc ai sẽ sống lâu hơn
    Đấy chỉ là VD nhằm sáng tỏ vấn đề (phép ẩn dụ trong văn học)-->mang tính tương đối. u nói: "viettel hơn mobi về mọi mặt" vậy thì u cũng trong số nhưng "người lầm tưởng" đó thôi.
    Nếu chỉ vì kích động thầy lên để chém gió mà phát biểu như vậy thi u nên té đi thiệt rồi đấy.Điều tối quan trọng trong giao tiếp là tránh đụng vào lòng tự tôn của họ. Nhưng cái này u thực hiên trên cả "tuyệt vời". u tưởng thầy rộng lượng dễ tĩnh nên thích nói gì thì nói ah.
    Thực tế có ai nói tiếng nước ngoài nhiều mà quên tiếng mẹ đẻ đâu (nếu mà bắt nói tiếng dân tộc mà chưa dc học thì chịu hẳn). Ko hiểu u phịa ra nhưng chuyện gì nữa, người ta nghe dc mang tiếng học sing ĐĐT ra. u cũng yêu thiên nhiên quá à, đang sống trong xã hội tươi đẹp này lại rủ tới vùng "thiên nhiên" sống 1 mình xem ai chết trc', định lấy sân nhà làm ưu thế dâỵ Đúng là dân tộc thì lạc hậu thiệt. Xin cụm từ "về mọi mặt" trong câu " VT hơn mobi về mọi mặt" of u nhá,gắn vào đây hợp lí nè: Lạc hậu về mọi mặt
    -----------------------------------------
    Trích dẫn Gửi bởi thanhhoa_dragon Xem bài viết
    Thôi,close topic này lại đi. Thầy cũng chỉ là một giáo viên bình thường của trường thôi, không phải top này top nọ đâu. Tương lai của trường ta là thầy Dũng, cô Ngọc, cô Quỳnh và rất nhiều thầy cô giáo trẻ khác. Thầy cũng chỉ là một con người, không tránh khỏi sai lầm, cũng có những lúc bực mình thì chửi học sinh (điều này hỏi cu Linh thì biết), cũng có khi giải một bài toán không nhanh bằng học sinh, cũng có những học sinh rất không ưa thầy vì nhiều lí do. Các anh chị khóa 06 - 09 thi tốt bởi vì bản thân họ thực sự có năng lực, thầy cũng chỉ dạy những kiến thức cơ bản thôi chứ không cao siêu gì đâu. Cũng như thầy hay thầy Dũng, cô Ngọc đang dạy các em vậy. Và thầy tin rằng, khóa 07 - 10 cũng sẽ lặp lại và vượt được thành tích của khóa 06 - 09, miễn là các em thực sự có quyết tâm và sự tự tin, đừng có bị ám ảnh bởi điểm đầu vào thấp. Thầy có dạy cả hai khóa 06 - 09 và 07 - 10 nên thầy biết rất rõ điều này.
    P/S: Đôi lúc có chém gió thì cũng cho vui thôi, chứ không có ý gì khác cả. Ai tiếp xúc với thầy lâu lâu thì cũng thấy thế mà. Cảm ơn những lời phê bình cũng như động viên của các em!
    @ Thế Anh, Thái: Đừng đùa như thế, các bạn (và có thể cả các thầy cô giáo khác) đọc lại hiểu lầm về thầy. "Lời nói gió bay", còn những dòng chữ này mãi tồn tại với thời gian cùng Internet đấy (Google lưu giữ gần như tất cả mà).
    @ minh_hg: Cảm ơn em vì đã so sánh thầy và thầy Dũng, cũng vui vui vì được so sánh với một người thầy toàn diện như thầy Dũng. Tuy nhiên cũng hơi thất vọng về cách hiểu thành ngữ "tám lạng, nửa cân" của em. Em có thể tham khảo ở cô Quỳnh (nếu em đúng là ở lớp 12C3) hoặc các nguồn khác. Chúc vui!
    @ admin: Nếu có thể, close topic này được không? Cảm ơn.
    Hì em NX cũng đúng chứ nhỉ, những ai biết "tài năng" của thầy rùi chắc ko thắc mắc gì. em thay mặt thèng Thế Anh sr thầy (hum sau hắn thay mặt em) bọn em cũng chỉ có ý đùa cho vui nhưng có vẻ như ai đọc cũng dễ hiểu lầm thật. Nhưng em chưa hiểu sao lại đóng cửa topic, chỉ tại minh_hg thì đáng ko. Nhưng đây là nguyện vọng của riêng thầy thì em cũng tôn trọng. Các bác "chính quyền" ơi, mong các bác cũng ủng hộ thầy
    Lần sửa cuối bởi meosalem.c10, ngày 23-07-2009 lúc 10:33 AM. Lý do: Spam bất thành, câu bài thất bại

Phong Vân bang chủ DDT Friend
    Thanks
    0

Mặc định Thầy Long lý ver2

Tình hình là topic kia đã bị close mặc dù k đáng lắm, cũng dek muốn quote cho u=minh_hg thấy, nó nói câu nào cũng vớ vẩn vật vã--> lập cái mới để nói về thầy long nhé mọi người ơi!!
    Thầy ơi chuyện thèng Linh nở thì hem ai hỉu lầm đâu mà thầy lo, em vs thái mèo đg thuyết phục nó lên mạng nhưng chắc k thành.

Mo nói đến 1 khía cạnh hoàn toàn mới về thầy long của chúng ta, chiều thứ 7 vừa qua 1 trận cầu kinh điển đã xảy ra giữa các thầy cô trường Đào chúng ta vs đội bên kia là (hic em cũng k bít), thầy Long của chúng ta mang số áo 25 cùng thầy Dũg vs thầy Kệt, thầy Hoá , thầy Chinh (em bít có thế thôi), có cả thầy Hùng (hem fai? hiệu trưởng) làm trọng tài, đá 9-9 trên 1/2 sân vận động tỉnh chúng ta vs thời gian 35' mỗi hiệp, phần thưởng là bia vs bọt, rất tiếc khoản này khán giả k đc hưởng.

Vào hiệp 1 trong khi iêm vs thái mèo đg say xưa nói chuyện thì bàn thắng đã đến với đội trường Đào chúng ta ( k có repaly ) ngay sau đó đội bạn tấn công tới tấp vs đã san bằng tỉ số 1-1 rồi vươn lên dẫn 1-2 với 1 cú sút xa vào hiệp 2, rồi đội bạn chiếm thế chủ động trên sân với hàng loạt pha tấn công nguy hiểm nhưng vs sự xuất sắc của thầy long vs cái cột dọc chúng ta đã k để lọt lưới, ngược lại chúng ta đã phản công đội bạn, thầy Hoá đã solo qua hàng hậu vệ rôi rót dầu ( thực sự rất đẹp) làm thủ môn đội bạn phải vào lưới lượm bóng. Tưởng chừng trận đấu kết thúc vs tỉ số 2-2 nhưng đến phút cuối lại chúng ta phải chịu thêm 1 bàn nữa --> thua 2-3.

tuy sau 4 năm mới đeo găng trở lại nhưng thầy Long cảu chúng ta vẫn giữ đc phong độ xuất sắc vs bản năng của 1 thủ môn chỉ có 1 vấn đề nho nhỏ ở thể lực --> thầy vẫn xuất sắc.

Dg ào giữa trận thì trường ta đc tiệp viện với sự cổ vũ từ các cô giáo mới đến dẫn đầu là cô chúc( cứ mỗi lần đội bạn tấn công là ta lại cổ vũ)

Có mấy cái ảnh thái méo posst nhé!!
    Ai muốn gia nhập group Phong Vân thì click vào: http://www.daoduytu.net/forum/profil...editusergroups

Trên đời k có sự trung thành chẳng qua là chưa đủ lợi ích để phản bội!

Vi phạm Nội Quy Administrator hrockvn's Avatar
    Đang ở
    Thanh Xuân vỉa hè quán
    Thanks
    13

Mặc định Re: Thầy Long lý ver2

Tạm thời kích hoạt Topic này. Nêu có dấu hiệu như Topic cũ thì lại close
    My blog
    My
    facebook
    My
    website
    D2T
    Fanpage

"Lúc trước mình đẹp trai lắm, nhưng bây giờ đỡ nhiều rồi"

Hội Vật Lý Đào Duy Từ DDT Friend
    Đang ở
    Heaven anh Earth
    Thanks
    0

Hừm, đáng tiếc là ở cái topic trước đang nói thì bị close, mất công viết rõ dài, trước khi viết thì ko bị khóa,đến lúc viết xong, gửi đi thì mới báo đã khóa, mất hết luôn
    Phải bắt đền addmin về vụ này, bực quá
    Rõ khổ hôm đó ko nói được nên mấy cu C10 cứ tưởng mình hết ý kiến
    Haizzzzz buồn với cái trình độ chém của C10, trong khẩu chém kiêng kị nhất là nói người khác sai mà ko đưa ra được cái VD nào đấy. Thử VD xem minh_hg nói vớ vẩn chỗ nào đi, nói suông thế ai mà hiểu được
    Thầy ạ,hồi đầu em lên cũng chỉ định khích tướng chờ thầy lên để nói chuyện cho vui thôi, forum đông người nhưng chả có thầy cô giáo nào lên, hs nói chuyện vs nhau mãi cũng buồn, em thấy có mỗi thầy đã từng xuất đầu lộ diện trên forum thôi nên muốn thầy lên nói chuyện giao lưu với học sinh. Tính em vốn thích các thầy cô giáo thân thiện vs học sinh mà ( giống cô Quỳnh lớp em ấy ) thế mà chưa gì học sinh của thầy đã tưởng em có vấn đề gì đó với thầy nên ra tay trước buộc lòng em phải cò cưa lại ( nhưng mà em lại thích chém gió vs hs của thầy rồi ). Thầy đừng hiểu nhầm ý em nhá, có gì thất lễ thầy bỏ qua cho em thầy nhá
    Thầy ơi lúc nào thầy lên gọi em cái nhá em hỏi thầy cái này tí ( em hỏi thật ko phải thử thầy hay là có ý gì đâu )
    C10 lần sau trước khi có ý kiến thì nhìn lại người rồi hẫy chém nhá, người ta gọi là cả giận mất khôn đấy

News Managaer News Manager Candy's Avatar
    Đang ở
    C:\WINDOWS
    Thanks
    0

@thanhhoa_dragon: tuy em chưa được học với thầy, cũng chưa học với thầy dũng bao nhiêu. Nhưng em tiếp xúc với 2 thầy và thấy mỗi người có điểm mạnh riêng. Thầy cô trong trường mình đều là giáo viên giỏi, được chọn lựa kĩ càng về chuyên môn cũng như đạo đức. Chính vì thế mà không thể nói thầy này hơn thầy kia hay cô này cô kia. Em thấy như thế là họ đã không đánh giá đúng khả năng của thầy cô và chưa thực sự hiểu thế nào là "giáo viên giỏi: theo đúng nghĩa của nó. Thầy dạy bộ môn lí, cũng đào tạo nhiều học sinh giỏi lắm chứ. Như lớp A11 khóa 06/09 bọn em nè. Còn thầy Dũng là Bộ môn toán, cũng đào tạo HSG mà. Cả 2 thầy đều giỏi chuyên môn và vui tính nữa. Thế là quá đủ cho tình cảm thầy trò rồi. Có thể người này hơn người kia cái này cái nọ. Nhưng những thứ đó chẳng là gì cả trong tình cảm giữa thầy cô và trò, giữa thầy cô và thầy cô. Em nói thế không biết đúng hay không, chỉ là những suy nghĩ khi em đọc được vài bài viết và cả những lời tâm sự của thầy. Em hi vọng các thầy sẽ ủng hộ 4r, và nhà trường cũng ủng hộ để web trở thành chính thức cho nhà trường, điều mà ở đất thanh hóa này chưa có trường nào làm đc, trong khi trường ta đang có những điều kiện tốt nhất

Hội Vật Lý Đào Duy Từ
    Đang ở
    Đầu đường-Xó chợ
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi letheanh Xem bài viết
    Tình hình là topic kia đã bị close mặc dù k đáng lắm, cũng dek muốn quote cho u=minh_hg thấy, nó nói câu nào cũng vớ vẩn vật vã--> lập cái mới để nói về thầy long nhé mọi người ơi!!
    Thầy ơi chuyện thèng Linh nở thì hem ai hỉu lầm đâu mà thầy lo, em vs thái mèo đg thuyết phục nó lên mạng nhưng chắc k thành.

Mo nói đến 1 khía cạnh hoàn toàn mới về thầy long của chúng ta, chiều thứ 7 vừa qua 1 trận cầu kinh điển đã xảy ra giữa các thầy cô trường Đào chúng ta vs đội bên kia là (hic em cũng k bít), thầy Long của chúng ta mang số áo 25 cùng thầy Dũg vs thầy Kệt, thầy Hoá , thầy Chinh (em bít có thế thôi), có cả thầy Hùng (hem fai? hiệu trưởng) làm trọng tài, đá 9-9 trên 1/2 sân vận động tỉnh chúng ta vs thời gian 35' mỗi hiệp, phần thưởng là bia vs bọt, rất tiếc khoản này khán giả k đc hưởng.

Vào hiệp 1 trong khi iêm vs thái mèo đg say xưa nói chuyện thì bàn thắng đã đến với đội trường Đào chúng ta ( k có repaly ) ngay sau đó đội bạn tấn công tới tấp vs đã san bằng tỉ số 1-1 rồi vươn lên dẫn 1-2 với 1 cú sút xa vào hiệp 2, rồi đội bạn chiếm thế chủ động trên sân với hàng loạt pha tấn công nguy hiểm nhưng vs sự xuất sắc của thầy long vs cái cột dọc chúng ta đã k để lọt lưới, ngược lại chúng ta đã phản công đội bạn, thầy Hoá đã solo qua hàng hậu vệ rôi rót dầu ( thực sự rất đẹp) làm thủ môn đội bạn phải vào lưới lượm bóng. Tưởng chừng trận đấu kết thúc vs tỉ số 2-2 nhưng đến phút cuối lại chúng ta phải chịu thêm 1 bàn nữa --> thua 2-3.

tuy sau 4 năm mới đeo găng trở lại nhưng thầy Long cảu chúng ta vẫn giữ đc phong độ xuất sắc vs bản năng của 1 thủ môn chỉ có 1 vấn đề nho nhỏ ở thể lực --> thầy vẫn xuất sắc.

Dg ào giữa trận thì trường ta đc tiệp viện với sự cổ vũ từ các cô giáo mới đến dẫn đầu là cô chúc( cứ mỗi lần đội bạn tấn công là ta lại cổ vũ)

Có mấy cái ảnh thái méo posst nhé!!
    Chắc anh phải yêu quý thầy Long lắm nhỉ. À anh ơi, em qua em hỏi bố em, bố em cũng nói trường Đào có thầy Long dạy Lý giỏi lắm
    Pick it up!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi sheva_tiamo Xem bài viết
    Chắc anh phải yêu quý thầy Long lắm nhỉ. À anh ơi, em qua em hỏi bố em, bố em cũng nói trường Đào có thầy Long dạy Lý giỏi lắm
    Uh thầy dạy hay nhưng hay nhất là học nhà thầy đc cái thoải mái lém!
    Ai muốn gia nhập group Phong Vân thì click vào: http://www.daoduytu.net/forum/profil...editusergroups

Hội Vật Lý Đào Duy Từ
    Đang ở
    Đầu đường-Xó chợ
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi letheanh Xem bài viết
    Uh thầy dạy hay nhưng hay nhất là học nhà thầy đc cái thoải mái lém!
    Nhưng mà hình như thầy dạy khó thì phải????????????????????????
    Pick it up!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi sheva_tiamo Xem bài viết
    Nhưng mà hình như thầy dạy khó thì phải????????????????????????
    Khó ji` đâu, cả năm đc tầm 20 bài về nhà ấy mà em. Vừa học vừa chơi nói chung là thoải mái lắm!

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này