Thôi,close topic này lại đi. Thầy cũng chỉ là một giáo viên bình thường của trường thôi, không phải top này top nọ đâu. Tương lai của trường ta là thầy Dũng, cô Ngọc, cô Quỳnh và rất nhiều thầy cô giáo trẻ khác. Thầy cũng chỉ là một con người, không tránh khỏi sai lầm, cũng có những lúc bực mình thì chửi học sinh (điều này hỏi cu Linh thì biết), cũng có khi giải một bài toán không nhanh bằng học sinh, cũng có những học sinh rất không ưa thầy vì nhiều lí do. Các anh chị khóa 06 - 09 thi tốt bởi vì bản thân họ thực sự có năng lực, thầy cũng chỉ dạy những kiến thức cơ bản thôi chứ không cao siêu gì đâu. Cũng như thầy hay thầy Dũng, cô Ngọc đang dạy các em vậy. Và thầy tin rằng, khóa 07 - 10 cũng sẽ lặp lại và vượt được thành tích của khóa 06 - 09, miễn là các em thực sự có quyết tâm và sự tự tin, đừng có bị ám ảnh bởi điểm đầu vào thấp. Thầy có dạy cả hai khóa 06 - 09 và 07 - 10 nên thầy biết rất rõ điều này.
P/S: Đôi lúc có chém gió thì cũng cho vui thôi, chứ không có ý gì khác cả. Ai tiếp xúc với thầy lâu lâu thì cũng thấy thế mà. Cảm ơn những lời phê bình cũng như động viên của các em!
@ Thế Anh, Thái: Đừng đùa như thế, các bạn (và có thể cả các thầy cô giáo khác) đọc lại hiểu lầm về thầy. "Lời nói gió bay", còn những dòng chữ này mãi tồn tại với thời gian cùng Internet đấy (Google lưu giữ gần như tất cả mà).
@ minh_hg: Cảm ơn em vì đã so sánh thầy và thầy Dũng, cũng vui vui vì được so sánh với một người thầy toàn diện như thầy Dũng. Tuy nhiên cũng hơi thất vọng về cách hiểu thành ngữ "tám lạng, nửa cân" của em. Em có thể tham khảo ở cô Quỳnh (nếu em đúng là ở lớp 12C3) hoặc các nguồn khác. Chúc vui!
@ admin: Nếu có thể, close topic này được không? Cảm ơn.