Trang 2 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 123456 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 68
    Member quèn ĐDT Member vitaminb12's Avatar
    Đang ở
    Grand Line
    Thanks
    2

Mặc định Re: Giới thiệu về ngành Kiến Trúc

Trích dẫn Gửi bởi hoangtuonglinhA4 Xem bài viết
    Môn hình họa học để giúp nâng cao tư duy không gian 3 chiều đấy. Với ngành Cầu Đường như em thì không quan trọng lắm nhưng với ngành kiến trúc thi vo cùng quan trọng. Bọn anh học môn này cả nam 1 luôn.
    Thì bọn em cũng thế Học nguyên 2 kì luôn .Thiết kế cầu đường mà không "tư duy 3 chiều" làm sao làm được...
    Ngành cầu đường ĐHXD lấy 21, rẻ bèo

Je ne suis pas d’accord avec ce que vous dites, mais je me battrai jusqu’à la mort pour que vous ayez le droit de le dire.
    Hiện text ẩn<-- "Tôi không đồng ý với những gì anh nói, nhưng tôi sẽ bảo vệ cho đến chết quyền được nói như vậy của anh." -->
    ---Voltaire---

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Đang ở
    thanh hoa
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi vitaminb12 Xem bài viết
    Thì bọn em cũng thế Học nguyên 2 kì luôn .Thiết kế cầu đường mà không "tư duy 3 chiều" làm sao làm được...
    Ngành cầu đường ĐHXD lấy 21, rẻ bèo
    Anh có bảo bọn em không "tư duy không gian 3 chiều " đâu. chỉ bảo không quan trọng bằng bọn anh thui. Bọn em học mấy trình môn Hình Họa thế? Tạo dáng cho cái cầu là việc của KTS.,còn bọn em thừong thì chỉ tính kết cấu sao cho cái cầu đó đứng vững đc thui ( trừ những cây cầu không cần đến hình dáng đẹp để tạo ấn tượng )
    Ngồi buồn vương vấn tình nhung nhớ
    Rượu nồng ta uống cạn đêm nay
    Say tình say nghĩa không say rượu
    Rượu nồng tình cạn dễ say người:rideon

Đang ở
    Grand Line
    Thanks
    2

Anh có bảo bọn em không "tư duy không gian 3 chiều " đâu. chỉ bảo không quan trọng bằng bọn anh thui. Bọn em học mấy trình môn Hình Họa thế? Tạo dáng cho cái cầu là việc của KTS.,còn bọn em thừong thì chỉ tính kết cấu sao cho cái cầu đó đứng vững đc thui ( trừ những cây cầu không cần đến hình dáng đẹp để tạo ấn tượng )
    Có 2 trình thôi ạ. Xem điểm các khóa trước, lớp CĐ, 54 bác thi thì có 40 bác hy sinh. kinh khủng quá

Je ne suis pas d’accord avec ce que vous dites, mais je me battrai jusqu’à la mort pour que vous ayez le droit de le dire.
    Hiện text ẩn<-- "Tôi không đồng ý với những gì anh nói, nhưng tôi sẽ bảo vệ cho đến chết quyền được nói như vậy của anh." -->
    ---Voltaire---

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Đang ở
    thanh hoa
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi vitaminb12 Xem bài viết
    Có 2 trình thôi ạ. Xem điểm các khóa trước, lớp CĐ, 54 bác thi thì có 40 bác hy sinh. kinh khủng quá
    Hix.. Có 2 trình à. Bọn anh gấp 5 lần số đó đấy. Kiến trúc cũng ngang thế thui. Hum trước danh sách tăng K là 40 chú. Sau đó các chú xin tra nợ môn kịp nên chỉ có hơn 10 chú tăng K thui..Ghê quá..

Tu luyện đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    ?????
    Thanks
    0

nghe bảo hình họa giết người ghê gớm hả anh
    bọn em chưa học nên chưa biết
    thế đầu tiên là học kái jì ạ
    Lần sửa cuối bởi mom102, ngày 13-10-2008 lúc 10:43 AM.
    *****M2O******

Vi phạm Nội Quy Banned
    Đang ở
    TP.HCM
    Thanks
    0

Long cũng xin nói thêm:
    Có thể nói trong giai đọan hiện nay vai trò của Kiến Trúc sư là hết sức quan trọng, những người tạo ra bộ mặt của xã hội . Với tốc độ tăng trưởng về kinh tế , công nghiệp hóa hiện đại hóa xu hướng phát triển của ngành nghề kiến trúc cũng phát triển một cách nhanh chóng. Đời sống nhân dân cải thiện không còn cảnh chen chúc nhau trong khu hộ tập thể ẩm thấp , hay mấy thế hệ gia đình sống chung trong mười mấy hai mươi mét vuông diện tích ở của thời bao cấp. Ngày nay những yêu cầu về cuộc sống ngày càng cao, người dân đã có những bữa ăn ngon, áo đẹp và họ đòi hỏi không gian sống phải được tốt hơn. Làm sao để sau những giờ lao động mệt mỏi trở về nhà họ được thư giản trong bầu không khí và không gian thỏai mái. Khi nào bạn làm dc điều đó (VD: làm cho Long được thoải mái sau giờ làm việc về nhà trong bầu không khí ấm cúng) thì bạn mới là 01 kiến trúc sư giỏi thật sự.
    Hiện nay trong TP.HCM nói riêng và các tỉnh nói chung thì ngành Kiến Trúc sư là ngành được ưa chuộng nhất. Bởi lẽ ngành này không chỉ mang đến niềm vui cho mỗi gia đình mà còn xây dựng nên vẻ đẹp mĩ quan độ thị. Đó là một số ý kiến đóng góp của mình

Thân: Thanh Long

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Thanks
    0

em đang tìm khoa nào lấy khoảng 18-20 điểm các bác giúp em coi có nhưng khoa nào lấy khoảng nấy điểm

Dù khó khăn thế nào em cũng không buông tay ra đâu...
    vì em chợt nhận ra rằng ...
    ... có những thứ còn hơn cả TÌNH YÊU♥

• ALWAYS KEEP THE FAITH •

Tu luyện đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    ?????
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi fandbsk Xem bài viết
    em đang tìm khoa nào lấy khoảng 18-20 điểm các bác giúp em coi có nhưng khoa nào lấy khoảng nấy điểm
    em phải nói rõ là khoa nào ngành jì chứ
    nói thế htì chung chung quá
    nếu cần tham khảo về diểm em đi hỏi mượn mấy anh chị năm nay vừa thi xong ấy quyển tìm hiểu về các trường đại học ấy có 2 quyển riêng là nam và bắc cao đẳng cũng thế
    *****M2O******

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Đang ở
    thanh hoa
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi mom102 Xem bài viết
    nghe bảo hình họa giết người ghê gớm hả anh
    bọn em chưa học nên chưa biết
    thế đầu tiên là học kái jì ạ
    Môn này có số học lại đông ngang ngửa với môn Cơ học công trình 1 đó. Thường thì môn Hình Họa rất khó hiểu. Đặc biệt là hình họa 1,nó cũng gần giống như bài toán hình học của cấp 3 nhưng độ khó tăng rất nhiều vì nó nghiên cứu không gian 3D chứ không phải 2D như cấp 3 nữa. VD trên giấy thì hình vẽ 2 đường thẳng là song song nhưng chúng lại cắt nhau...

Đang ở
    Grand Line
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi fandbsk Xem bài viết
    Điểm chuẩn ĐHXD khối A năm 2008
    Lớp XF: 27,5
    Xây dựng dân dụng và công nghiệp: 24,5
    Xây dựng cầu đường: 21
    Kinh tế xây dựng: 19,5
    Tất cả các ngành còn lại đều lấy 19.

Phải đặt mục tiêu cao cao lên chút mà phấn đấu em ạ. Rồi papa mama hạ cái mục tiêu đấy xuống giúp mình
    Hồi trước đăng kí anh cũng đăng kí 5 trường, cuối cùng chọn mức "trung bình khá" => UCE thân yêu
    Môn này có số học lại đông ngang ngửa với môn Cơ học công trình 1 đó. Thường thì môn Hình Họa rất khó hiểu. Đặc biệt là hình họa 1,nó cũng gần giống như bài toán hình học của cấp 3 nhưng độ khó tăng rất nhiều vì nó nghiên cứu không gian 3D chứ không phải 2D như cấp 3 nữa. VD trên giấy thì hình vẽ 2 đường thẳng là song song nhưng chúng lại cắt nhau...
    Môn này thi thì em chưa biết, nhưng mà làm bài tập thì cũng không đến mức quá khó... Hình họa 1 khó hiểu là vì mới từ cấp 3 lên, chưa quen được cách học, thầy cô thì dạy nhanh mà ít giải thích cặn kẽ. Làm bài tập mặc dù không hiểu lí thuyết nhưng mà "biết cách" làm thì vẫn làm được.
    Chẳng hạn như là em chả hiểu cái lí thuyết về "sử dụng mặt phẳng phụ trợ" là gì, nhưng mà em vẫn hiểu cách để tìm giao tuyến của 2 mf.

---Voltaire---

Trang 2 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 123456 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này