Trang 6 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345678 CuốiCuối
Kết quả 51 đến 60 của 80
    Hộ pháp tự ĐDT Member
    Đang ở
    Đại dương bao la
    Thanks
    0

Mặc định Re: Cảm xúc đặc biệt cho 1 ngày đặc biệt

Trích dẫn Gửi bởi xuongrongtrencat_kaka2811 Xem bài viết
    Chỉ còn chưa đầy 2 tuần nữa là thi Đại học và đây đang là những ngày nước rút. Những ngày qua, đã biết thế nào là học, là lo, biết cảm giác bị ám ảnh vào tận giấc ngủ bởi những con số! Nhưng, ko hẳn như mình nghĩ, có những điều mà mình mới phát hiện ra và thực sự thấy thích thú! Nhờ đó, những ngày hè bớt "lửa" đi rất nhiều - theo cả nghĩa đen lần nghĩa bóng!
    Thức khuya học bài, sáng nay, tự dưng ngẩng đầu lên và nhận ra rằng trăng hôm nay rất sáng. Lạ thật đấy, vẫn khung cửa sổ ấy, ko phải lần đầu tiên mình thấy trăng...Ngẩng lên, trăng tròn vành vạnh đối diện với mình. Có lẽ, thời gian qua, mình đã chai sạn dần đi bên đống kiến thức ngồn ngộn,ko có phút nào dành riêng cho mình, nên lúc này thấy khác quá! Kì lạ thay, ánh trăng, thực ra cũng chỉ là thứ ánh sáng phản chiếu lại từ Mặt Trời, sao nó lại mang đến 1 cảm giác khác đến vậy! Yên bình quá! Ước gì thời gian mãi ngưng đọng như thế này! Thấy mình như được sạc pin nhờ thứ ánh sáng ấy!
    Vội nhắn tin cho đứa bạn :Trăng sáng quá mi ơi! Thấy vui vì phát hiện lí thú của mình! Ừ, mình ko hề thức để chiến đấu 1 mình! Còn có trăng cơ mà! Và vui vì có 1 người bạn cùng chia sẻ với mình 1 cảm xúc rất riêng, rất trong lành như thế!
    Lần đầu tiên ngắm trăng vào lúc 3h sáng! Và thấy ko uổng phí một chút nào!!
    115. nhanh! Ai cứu bạn tôi với.Đề nghị thủ tướng bỏ kì thi ĐH chứ cứ như trên đây thì hỏng hết
    Minsk 125,Canon20D,IS50 1.8 tôi đi tìm cái đẹp

Nốt trầm xao xuyến Core Member
    Đang ở
    Thềm nhà đầy hoa
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi yldamax Xem bài viết
    115. nhanh! Ai cứu bạn tôi với.Đề nghị thủ tướng bỏ kì thi ĐH chứ cứ như trên đây thì hỏng hết
    Ý bác béo là gì đấy! Em vẫn bình thường.Không học thấy bọn nó cày sốt ruột lắm nên cũng cố thức thôi. Mà bác cũng trâu bò ko kém đâu, nháy máy em liên tục còn gì!
    Trong cuộc sống,ngoài cái tên ra,những thứ khác đều nên tự quyết định

Tu luyện đệ tử ĐDT Member
    Thanks
    0

thắng béo dạo này nó bị Áp lực thi cử ấy mà bác rùa. Khổ thân thằng pé... hé hé hé
    :%´¨`*:•. .•:*´¨%:•.
    *•-::::::::::::I:::::::::::-•*
    *•-:::::::::::::::::::::::::::-•*
    *•-:::::::::::Love:::::::::::-•*
    *•-::::::::::::::::::::::::::*
    *•-:::::::You:::::::-•*
    *•-::::::::::::-•*
    *•-:N:-•*
    *

Hộ pháp tự ĐDT Member
    Đang ở
    Đại dương bao la
    Thanks
    0

Cảm ơn tấm lòng thơm dạ ... của mi.Xin thông báo là tau vẫn bình thường đi thi ĐH tốt

Đang ở
    Thềm nhà đầy hoa
    Thanks
    2

Trong năm học, cứ ao ước mãi đến khi thi xong. Đặt ra bao dự định để làm:thuê đĩa về xem, đi bơi, đến nhà thầy cô cảm ơn. Lúc đó, thấy thèm kinh khủng. còn bây giờ, mới nghỉ có 2 ngày mà đã thấy...Ko hẳn là chán, vì mình vẫn muốn được nghỉ ngơi sau 1 năm mệt mỏi với nhiều điều lạ lẫm đến 1 cách ồ ạt. Tự nhiên thấy nhớ quá! Mấy ngày xa trường đầu tiên, thấy ngạc nhiên với chính mình khi nhân ra:mình ko nhớ lớp nhiều như tưởng tượng. Ko phải. Mà lúc đó có quá nhiều thứ để lo nên tạm gác tình cảm đó lại. Bây giờ, rảnh rỗi, lại thấy nhớ da diết quá. Bỗng dưng muốn khóc...Bận rộn, mệt mỏi như lúc trước, hoá ra lại hay...!

Hộ pháp tự ĐDT Member
    Đang ở
    Đại dương bao la
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi xuongrongtrencat_kaka2811 Xem bài viết
    Trong năm học, cứ ao ước mãi đến khi thi xong. Đặt ra bao dự định để làm:thuê đĩa về xem, đi bơi, đến nhà thầy cô cảm ơn. Lúc đó, thấy thèm kinh khủng. còn bây giờ, mới nghỉ có 2 ngày mà đã thấy...Ko hẳn là chán, vì mình vẫn muốn được nghỉ ngơi sau 1 năm mệt mỏi với nhiều điều lạ lẫm đến 1 cách ồ ạt. Tự nhiên thấy nhớ quá! Mấy ngày xa trường đầu tiên, thấy ngạc nhiên với chính mình khi nhân ra:mình ko nhớ lớp nhiều như tưởng tượng. Ko phải. Mà lúc đó có quá nhiều thứ để lo nên tạm gác tình cảm đó lại. Bây giờ, rảnh rỗi, lại thấy nhớ da diết quá. Bỗng dưng muốn khóc...Bận rộn, mệt mỏi như lúc trước, hoá ra lại hay...!
    Ngọc rùa có vấn đề nặng rồi anh em ơi.Ehe chắc là do học nhìu quá đây mà.Cho chít ai mượn giỏi hơn anh em mần chi ehe

Đang ở
    Thềm nhà đầy hoa
    Thanks
    2

Nếu bác béo ko hiểu được những cảm xúc ấy, thì xin bác yên lặng cho em nhờ. đừng có chà đạp thế chứ, làm em thui chột mất thì sao!

Đang ở
    Thềm nhà đầy hoa
    Thanks
    2

Hôm qua, là ngày mà mình đã chờ đợi trong suốt 12 năm đi học. Biết điểm thi Đại học rồi! Đậu - 1 từ đơn giản nhưng nó từng là mục tiêu cao nhất của mình trong 1 quãng thời gian ko hề ngắn! Nhìn đi nhìn lại tên mình cùng điểm số, thấy vui ko tả. Nước mắt cứ trực trào ra. Mặc dù đã dự kiến được số điểm như vây, nhưng thực sự mình vẫn thấy vui sướng! Ngồi yên lặng 1 lúc, rồi hét lên, lao vào cái MVT, nhắn tin đi khắp nơi khoe ầm lên...
    Nhưng đậu rồi, lại thấy nhớ quá những ngày vừa qua....12 ơi, xong rồi đấy...
    .......Nhớ 1 hôm CN trười mưa to! Đường vắng! Có 2 con nhóc đạp xe đi học. Từng hạt mưa to ơi là to quất vào mặt, vào mắt. Cái ô mỏng manh giần giật. 2 đôi mắt, đủ cả cận, loạn, viễn ko kính nương tựa vào nhau, sợ lắm vì ko nhìn ró đường. Hét to lên:mình đi học chứ có phải đi trộm cướp gì đâu mà ông trời nỡ hành hạ thế này. Nhưng rồi sau đó lại trấn an nhau ngay: Thì sự học có bao h đơn giản đâu mi. Sau này đậu, cố mà nhớ những ngày thế này. Bây h thì đang nhớ, rất nhớ mi ơi!
    .......Nhớ những buổi trưa hè, hùng dũng bước ra khỏi phòng điều hoà, cày mặt trên đường. Nắng. nắng hoa cả mắt. Bánh xe phát ra những tiếng rù rì trên mặt đường nhựa bỏng rát...2 đứa đi bên nhau, ko nói câu nào mà dường như hiểu hết....
    .......Nhớ những hôm trời mưa, chui sau xe bố, ngỡ như mình còn bé lắm...rồi quăng mình vào cái lớp học thêm ẩm ướt,,,,
    .....Nhớ những hôm ngại đi học thêm, đứa này nhìn đứa kia ý nhị:"bây h sao được mi nhờ" rồi cùng cười phá lên: "tau đang nghĩ cái mi nghĩ á" Thế là bùng học, nằm buôn chuyện mà ko hề áy náy. Hix
    .....Nhớ những hôm học nhóm, chỉ học nghiêm túc được 1 lúc, rồi quay sang tám chuyện. Và bào chữa cho tội ấy luôn là câu: "sao ngồi với mi tau lắm chuyện để nói thế ko biết. May mà đầu óc ko đến nỗi nào, chứ ko thì..." Hihi. Lạ thật, ngày nào cũng gặp nhau, thế mà dường như là ko đủ cho 2 cái miệng....
    ....Nhớ những hôm đi học thêm về muộn. Chán nản khi nghĩ đến cảnh phải ăn tối 1 mình. Về đến nhà, thấy bố mẹ và em trai vẫn đợi. Cơm canh nguội hết, nhưng vẫn ngon lạ kì..
    12 rồi, bao lo lắng. Những hôm mệt mỏi mà ko thể chợp mắt vì còn 1 đống bài tập. Những sợ hãi nói ra rụt rè, vì sợ mình làm bạn mất tinh thần theo. Thở dài, hối hả...Hiểu hết, nhưng ko thể buông mình theo những gì được cho là yếu đuối đó...
    12 rồi, hiểu hơn lúc nào hết câu:Thời gian như cát trong lòng bàn tay, càng nắm chặt, càng trôi nhanh hơn. Giật mình thảng thốt, hỏi 1 câu ngô nghê: Sắp hết đời học sinh thật rồi sao?
    3 tháng trước bằng giờ, vẫn đang tí tởn chụp ảnh. Muốn níu giữ lại những khoảnh khắc ko thể diến tả bằng lời, chỉ có ai đi qua rồi mới có thể cảm nhận được. Trân trọng từng phút bên nhau...Mọi nỗi lo về 2 kỳ thi tạm gác lại, dồn hết tâm trí vào những ngày cuối...Những trang lưu bút, những cảm xúc dồn nén trong 3 năm, giờ vỡ oà ra. Hiểu hết. Ừ nhỉ, sang năm bằng giờ, chắc gì gặp được nhau. Cứ nói ra hết đi, ko lại tiếc nuối!
    2 tháng trước bằng giờ, đã thi tốt nghiệp xong. Lại bị cuốn đi vào những ca học thêm, vào những tập đề trắc nghiệm dày cộp. Tự hào là người thức khuya nhất phố...Nhắn tin cho bạn bè, đôi khi chỉ là 1 câu bâng quơ, để biết rằng, mình ko chiến đấu 1 mình
    1 tháng trước, đã ra HN, chuẩn bị đối mặt với kì thi sinh tử. Bỏ lại sau lưng những tháng ngày mệt nhoài. Chỉ biết tự nhắc mình phải cố gắng, để xứng đáng với 12 năm đã qua
    Thương lắm, nhớ lắm 12 ơi. 12 năm của những vụng dại,ngô nghê nhưng cũng ko thiếu những sâu sắc học được từ những trái nghiệm mới mẻ. Hết thật rồi đấy, những tháng ngày áo trắng trong 1 thế giới nhỏ bé nhưng ồn ã và tràn ngập tiếng cười...
    Cảm ơn bố mẹ đã hiểu , tin và động viên con. Cảm ơn bố mẹ vì đã chắm sóc con trong điều kiện tốt nhất. Những cốc sữa mẹ pha lúc khuya...Những bát phở bố đội mưa đi mua cho con những lúc ốm, con chẳng thế nào quên được...
    Cám ơn thầy cô đã dạy dỗ, gần gũi em, cho em những cảm nhận khác về tình thầy trò. Thầy đã đánh em, mắng em, để em có ngày hôm nay. Cô nghe em nói đủ thứ chuyện với sự kiên nhẫn và bao dung của 1 người chị. Tất cả khiến em hiểu rằng:rất nhiều người yêu quý em, dõi theo em trên chặng đường này...
    Cám ơn mi đã cùng tau trải qua 1 năm nhiều mệt mỏi, âu lo những cũng rất thú vị và đáng nhớ. Cám ơn vì đã chia sẻ cùng tau những điều ko thể nói cùng ai. Còn bây h, cám ơn vì mi đẫ đậu cùng trường với tau. Nghĩa là tau sẽ ko đơn độc trong những ngày đầu làm sinh viên đầy bỡ ngỡ...
    Cảm ơn 12 năm qua đã giúp tôi trưởng thành dần lên trong suy nghĩ và hành động. Cám ơn 12 năm đã giúp tôi tin và yêu cuộc đời. Ko tin, yêu sao được khi được sinh ra và lớn lên trong yêu thương
    Chào nhé, 12 năm...!

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Đang ở
    .•°·.♣ ۩ ♣.·°•.
    Thanks
    0

Úi chao . Chị viết gì mà nhiều thế em đọc hoa cả mắt .
    "...Chết ko đáng sợ, mục đích sinh ra của con người là dần dần đi đến cái chết . Điều đáng sợ là ở giữa lúc sinh tử , con người ta đã làm được gì? ...."

Tu luyện đệ tử ĐDT Member
    Thanks
    0

sao con rùa không thi vào khoa Văn nhỉ, thỉnh thoảng lại sức anh em 1 bài, dã man con ngan
    :%´¨`*:•. .•:*´¨%:•.
    *•-::::::::::::I:::::::::::-•*
    *•-:::::::::::::::::::::::::::-•*
    *•-:::::::::::Love:::::::::::-•*
    *•-::::::::::::::::::::::::::*
    *•-:::::::You:::::::-•*
    *•-::::::::::::-•*
    *•-:N:-•*
    *

Trang 6 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345678 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này