Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234
Kết quả 31 đến 32 của 32
    Hội Vật Lý Đào Duy Từ
    Đang ở
    Các dòng chất lưu
    Thanks
    5

Mặc định Re: Ai cần giúp đỡ bài tập Lý 10

Trích dẫn Gửi bởi sheva_tiamo Xem bài viết
    Anh ơi cho em hỏi bài này cái
    Có ba con sên đang nằm trên ba đỉnh của một tam giác đều cạnh 60cm . Cùng một lúc 3 con khởi hành , con thứ nhất đi hướng về con thứ hai , con thứ hai hướng về con thứ ba , con thứ ba hướng về con thứ nhất , với cùng một vận tốc không đổi 5cm/phút . Trong suốt cuộc hành trình, mỗi con luôn chuyển động về phía con đích đến tương ứng . Phải mất bao lâu , và quãng đường mà mỗi con đi được cho đến lúc chúng gặp nhau ? Viết phương trình đường đi ? Nếu mỗi con được coi như một chất điểm thì chúng sẽ bò xung quanh điểm gặp nhau mấy lần ?
    -----------------------------------------
    Bài này là bài đầu tiên trong cuốn 200 BÀI TẬP VẬT LÝ HÓC BÚA của tác giả Peter Gnadig , Gyula HonYek & Ken R. Cũng là đề thi chuyên LS năm vừa rồi đó
    Năm mình thi đây mà
    Pavel Osipovich Sukhoi is my idol !

Chào cậu ,cậu là queen_bee cô bé bupbê dễ thương của lớp b11 đó hả.Cậu xinh gái quá ,tớ rất muốn được làm quen .
    Tớ xin được tự giới thiệu :tớ là con trai ,học trường đào duy từ ,tớ bằng tuổi cậu,rất có thể chúng ta có duyên và đã từng gặp nhau ở đâu rồi đó.
    Cậu ép nic yahoo của tớ nhé :atlantic_fly(vì tớ chưa biết nic yahoo của cậu)

Hội Vật Lý Đào Duy Từ
    Đang ở
    Các dòng chất lưu
    Thanks
    5

Mặc định Re: Ai cần giúp đỡ bài tập Lý 10

Các em giúp anh bài này với (1 bài động lực học chất điểm )
    Có 1 vòng tròn đặt tiếp xúc với mặt đất tại D ,tâm vòng tròn là 0 .Có 3 điểm A,B,C thuộc vòng tròn mà bán kính qua các điểm đó hợp với OD các góc lần lượt là a,b,c với a=180* ,180*<b<90* ,90*<c<0*
    Đặt các máng trượt là các đoạn thẳng AD,BD,CD .Từ A,B,C , thả 3 vật giống hệt nhau ,chuyển động không ma sát ,hỏi vật nào tới D trước ?
    Pavel Osipovich Sukhoi is my idol !

Chào cậu ,cậu là queen_bee cô bé bupbê dễ thương của lớp b11 đó hả.Cậu xinh gái quá ,tớ rất muốn được làm quen .
    Tớ xin được tự giới thiệu :tớ là con trai ,học trường đào duy từ ,tớ bằng tuổi cậu,rất có thể chúng ta có duyên và đã từng gặp nhau ở đâu rồi đó.
    Cậu ép nic yahoo của tớ nhé :atlantic_fly(vì tớ chưa biết nic yahoo của cậu)

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234

Thông tin về chủ đề này