Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 123456 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 58
    Vi phạm Nội Quy Banned hoangdungc10's Avatar
    Đang ở
    FPT university
    Thanks
    0

Mặc định Re: Mười lý do không nên học tại ĐH Bách Khoa Hà Nội !!!

Trích dẫn Gửi bởi GarfieldVuNguyen Xem bài viết
    Học thì một chuyện ra trường làm việc thì là 1 chuyện khác.Mấy bố cứ bảo học BK ra chỉ làm thợ xin lỗi đi,đa phần các bộ trưởng bộ Giáo Dục đều từng làm hiệu trưởng BK, Giám đốc các công ty và tập đoàn lớn của VN hiện nay như FPT hay T&T đều là sinh viên khoa Điện Tử Viễn Thông. Các bố cứ tưởng học BK chỉ biết đến máy móc cơ khí thôi nhưng đấy chỉ là điều nói đùa của các SV BK, qua nhiều đời SV khiến cho SV BK thành những kẻ chỉ biết máy móc kém lãng mạn mà chả ai nhớ rằng vụ tỏ tình động trời nhất của SV hà Nội là do dân BK tự diễn với nhau ( ở sân D9) (bố khỉ nó tỏ tình lãng mạn thế mà 3 tháng chia tay)
    Nguyên ơi có ai nói ji về trường mài thế đâu mà fai thanh minh kinh vậy. Đầu óc cù lần vừa thôi bố mà ko đúng học BK sau ra làm kỹ sư ah?? hỹ hỹ.. đừng tự dằn vặt mình với những tâm lý chuẩn bị trước khi ai nói về trường BK cả

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Thanks
    0

Con trai BK ! Thể lực, hào hoa,điêu ngoa và dâm đãng
    Mọi định kiến đều chủ quan, đều làm méo mó đi sự vật,việc như nó vốn là. Vậy nên, nếu ngây thơ tin theo các định kiến, ta sẽ không bao giờ tiếp cận được sự thật...

Đệ tử ĐDT Member Night Elf's Avatar
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi GarfieldVuNguyen Xem bài viết
    Học thì một chuyện ra trường làm việc thì là 1 chuyện khác.Mấy bố cứ bảo học BK ra chỉ làm thợ xin lỗi đi,đa phần các bộ trưởng bộ Giáo Dục đều từng làm hiệu trưởng BK, Giám đốc các công ty và tập đoàn lớn của VN hiện nay như FPT hay T&T đều là sinh viên khoa Điện Tử Viễn Thông. Các bố cứ tưởng học BK chỉ biết đến máy móc cơ khí thôi nhưng đấy chỉ là điều nói đùa của các SV BK, qua nhiều đời SV khiến cho SV BK thành những kẻ chỉ biết máy móc kém lãng mạn mà chả ai nhớ rằng vụ tỏ tình động trời nhất của SV hà Nội là do dân BK tự diễn với nhau ( ở sân D9) (bố khỉ nó tỏ tình lãng mạn thế mà 3 tháng chia tay)
    Nhầm rồi Nguyên ơi. Vụ tỏ tình đông trời nhất Hà Nội là của một nữ sinh Ngoại Thương dành cho một nam sinh Bách Khoa.Cô này kéo đám bạn cả nam nữ khoảng năm chục đứa mang băng rôn khẩu hiệu "N ơi mình yêu bạn lắm"... đứng trước cổng Đại Cồ Việt. Kết thúc củ chuối của câu chuyện là thằng N đó chạy mất dép( vì nó có người yêu rồi ) Sau đó cũng không nghe nói gì thêm về chuyện của hai đứa đó nữa.

Còn đây là lí do thứ 10 để bạn không vào học trong trường BK:
    Bách Khoa là 1 trong những trung tâm điện tử của HN, với số lượng học sinh nam vượt trội có sẵn niềm đam mê tin học là cái nôi cung cấp những game thủ hàng đầu, nhiều sinh viên Bách Khoa là thành viên cộm cán của những clan mạnh nhất VN. Xung quanh trường bách Khoa 1km có hơn 1000 hàng game với hàng vạn con nghiện game tham gia luyên tập thường xuyên và thi đấu ở những bộ môn
    như warcraft melee. DotA, Stacraft, CS 1.6, FIFA, PES(PS2,PS3). Trong một môi trường đầy cám rỗ như thế nếu bạn không có bản lĩnh sẽ cuốn vào game và không dứt ra được, hàng năm có tới hàng trăm học sinh BK phải thi lại, học lại vì chơi game hoăc có liên quan đến game.

Đây là một trong những lí do mà bạn nên tham khảo trước khi quyết định đăng kí thi vào ĐHBK Hà Nội
    Lần sửa cuối bởi Night Elf, ngày 20-11-2008 lúc 11:51 PM.

Đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    PetroChemistry Bk Pro
    Thanks
    0

ít's me.xin đừng theo bước huhu
    Bản du ca cuối cùng của loài người không còn đất sống
    cho tôi xin một chút bình yên

hãy để tôi quên đi tất cả

xin đừng khiến tôi đau khổ thêm nữa

để tôi được ngủ ngon không một giấc mơ

Anh trai của Thesun252 DDT Friend
    Đang ở
    TT ĐH Hà Nội
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi Night Elf Xem bài viết
    Nhầm rồi Nguyên ơi. Vụ tỏ tình đông trời nhất Hà Nội là của một nữ sinh Ngoại Thương dành cho một nam sinh Bách Khoa.Cô này kéo đám bạn cả nam nữ khoảng năm chục đứa mang băng rôn khẩu hiệu "N ơi mình yêu bạn lắm"... đứng trước cổng Đại Cồ Việt. Kết thúc củ chuối của câu chuyện là thằng N đó chạy mất dép( vì nó có người yêu rồi ) Sau đó cũng không nghe nói gì thêm về chuyện của hai đứa đó nữa.
    Nhầm rồi cậu ơi là nữ sinh Bách Khoa tỏ tình nam sinh Ngoại Thương. "Nải chuối" to đụng trời này đã qua lâu rồi, tớ chỉ nhớ là bên ttvnol các anh có chế bức ảnh dưới đây thành "e và con yêu anh" trông rất buồn cười :

Thanks
    0

Thế à.Không biết qua nhiều năm thông tin nó hay thế đấy.

Đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi culanbk Xem bài viết
    1. Trường Bách Khoa quá rộng, bạn có thể bị lạc ngay cả khi đang đứng giữa sân trường. Vì vậy nguy cơ đến lớp muộn do vào nhầm giảng đường là rất lớn.

2. Trường Bách Khoa có thư viện lớn nhất Việt Nam, bạn sẽ không có đủ thời gian để đọc hết các tài liệu trong đó.

3. Sinh viên Bách Khoa phần lớn là những sinh viên giỏi, bạn khó có thể lọt vào top dẫn đầu của trường.

4. Hiện nay giảng viên của trường Bách Khoa đang được trẻ hóa, tuy họ là những con người năng động, có trình độ, tiếp cận nhanh với công nghệ cao nhưng kinh nghiệm giảng dạy thì ít hơn rất nhiều so với các bậc Giáo sư, đại Giáo sư trong trường. Vì vậy nếu bạn hy vọng được làm trò của các bậc Giáo sư khả kính thì có thể bạn sẽ thất vọng.

5. Nếu bạn là nữ thì không nên chọn Bách Khoa vì 2 lý do sau đây: (1) trường Bách Khoa rất ít sinh viên nữ, vào đó bạn có "nguy cơ" trở thành Hoa Hậu của trường ngay, vì thế khả năng bị "nhòm ngó" bởi các nam sinh viên là rất lớn, bạn sẽ không thể tập trung học hành được. (2) nam sinh viên của Bách Khoa không lãng mạn như một số trường khác, họ chủ yếu là khô cứng và máy móc, tình cảm của họ dành cho bạn luôn được "mô phỏng" theo các công thức, định lý, nguyên lý,... Thậm chí thân hình gợi cảm của bạn (do tập thể dục) cũng không được họ miêu tả bằng những vần thơ hay câu văn lai láng mà được mô tả và mổ xẻ thành cách hình chiếu (đứng, cạnh, bằng) trong môn Hình họa của họ.

6. Nếu bạn là nam thì lại càng không nên chọn Bách Khoa. Ngoài môi trường học tập được đánh giá là số 1 hiện nay thì ở đó chẳng có gì đáng để bạn quan tâm cả, nhất là phần "giải trí", số sinh viên nữ trong một lớp có thể đếm trên đầu ngón tay thôi bạn ah.

7. Lịch sử của trường Bách Khoa được viết từ 15-10-1956. Như vậy các bậc đại tiền bối từ khóa 1, khóa 2 cũng đáng tuổi ông, bà bạn rồi. Bạn không bao giờ có cơ hội để vỗ ngực nói với các bậc đàn em rằng "chúng tôi là thế hệ tiên phong" cả.

8. Nếu bạn lựa chọn Bách Khoa, sau 1 năm bạn sẽ vô cùng khổ sở vì không biết nên chọn ngành học nào vì ở đó có đến 18 Khoa, Viện; đào tạo quá nhiều ngành mà ngành nào bạn và các bạn của bạn cũng đều muốn học.

9. Sau khi tốt nghiệp và đi làm, hầu như bất cứ công việc nào cần hỏi ý kiến tham khảo thì các sếp và các đồng nghiệp của bạn cũng đều hỏi bạn bởi lý do đơn giản: bạn học Bách Khoa ra. Mệt!

10. Lý do thứ 10 bạn sẽ tự tìm ra trong quá trình học tập tại ĐH Bách Khoa Hà Nội

Nguồn tin: www.bachkhoaxauxi.com
    Nè... ai cho bác lấy bài từ Forum BK ra đây thế..... Nhưng ko sao hehehe bài nè toàn khen BK mừ.... các spam thoải mái
    -----------------------------------------
    Trích dẫn Gửi bởi Night Elf Xem bài viết

Còn đây là lí do thứ 10 để bạn không vào học trong trường BK:
    Bách Khoa là 1 trong những trung tâm điện tử của HN, với số lượng học sinh nam vượt trội có sẵn niềm đam mê tin học là cái nôi cung cấp những game thủ hàng đầu, nhiều sinh viên Bách Khoa là thành viên cộm cán của những clan mạnh nhất VN. Xung quanh trường bách Khoa 1km có hơn 1000 hàng game với hàng vạn con nghiện game tham gia luyên tập thường xuyên và thi đấu ở những bộ môn
    như warcraft melee. DotA, Stacraft, CS 1.6, FIFA, PES(PS2,PS3). Trong một môi trường đầy cám rỗ như thế nếu bạn không có bản lĩnh sẽ cuốn vào game và không dứt ra được, hàng năm có tới hàng trăm học sinh BK phải thi lại, học lại vì chơi game hoăc có liên quan đến game.

Đây là một trong những lí do mà bạn nên tham khảo trước khi quyết định đăng kí thi vào ĐHBK Hà Nội
    Hơ hơ Nhầm to rùi bác ah......... em là dân BK nè.... xung quanh BK có 1000 quán điện tử á... em đố bác tìm được hơn 3 quán đấy...
    Ah lúc nào rỗi mời mọi người ghé qua thư viên điện tử chơi nhé... lúc nào cũng chật ních SV BK vào học và đọc sách
    Đến bó tay với bài của bác luôn
    Lần sửa cuối bởi teku_cowboy90, ngày 21-11-2008 lúc 12:23 AM. Lý do: Spam bất thành, câu bài thất bại

Tu luyện đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    ?????
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi teku_cowboy90 Xem bài viết
    Nè... ai cho bác lấy bài từ Forum BK ra đây thế..... Nhưng ko sao hehehe bài nè toàn khen BK mừ.... các spam thoải mái
    -----------------------------------------

Hơ hơ Nhầm to rùi bác ah......... em là dân BK nè.... xung quanh BK có 1000 quán điện tử á... em đố bác tìm được hơn 3 quán đấy...
    Ah lúc nào rỗi mời mọi người ghé qua thư viên điện tử chơi nhé... lúc nào cũng chật ních SV BK vào học và đọc sách

ông thì đi mắt cứ chống lên hìn xem có em nào xinh kô thì để í jì

đúng là dâm đãng

bác ấy đang nói về cái chợ điện tử mà

cái chợ ấy nổi tiếng thế àmkô biêt

ai mà sa vào đấy thì chết rục xương trong ấy luôn
    *****M2O******

Đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi mom102 Xem bài viết
    ông thì đi mắt cứ chống lên hìn xem có em nào xinh kô thì để í jì

đúng là dâm đãng

bác ấy đang nói về cái chợ điện tử mà

cái chợ ấy nổi tiếng thế àmkô biêt

ai mà sa vào đấy thì chết rục xương trong ấy luôn
    Buồn cười nhỉ... Tui đang nói về 10 cái lí do ko nên học Bk mà..... đọc mà ko hỉu gì ah?
    Mà ăn nói cho cẩn thận chứ, gì mà dùng từ thiếu văn hóa thế?

Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi teku_cowboy90 Xem bài viết

Úi. Tui bảo là xung quanh 1km cơ mà. Ông thử đi ra K9 hoặc k6 BK xem.Xa tí nữa thì lên Thanh Nhàn, Bạch Mai rồi cái lối nhỏ đi vào kí túc Xây Dựng.
    Còn thư viên điên tử trường mình thì khỏi nói

Àh bên hông trường xây dựng có cái quán internet cáp quang đây.Chơi phê không tưởng.
    Lần sửa cuối bởi Night Elf, ngày 21-11-2008 lúc 11:58 AM. Lý do: Spam bất thành, câu bài thất bại

Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 123456 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này