Trang 1 của 11 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 101

Hybrid View

Vi phạm Nội Quy Administrator hrockvn's Avatar
    Đang ở
    Thanh Xuân vỉa hè quán
    Thanks
    13

Mặc định Mấy chú máy bác bí thư mí lớp trưởng mô

Dạo qua diễn đàn lúc thấy toàn các vị chức sắc hoặc đã từng làm chức sắc cả mà chả thấy bác nào truyền lại tí kinh nghiệm cho đàn em hocc tập. Nào là chú S_Star8x, nào là chú romeo, nào là bác Bithu12a2, một loạt các anh hào mà toàn giấu nghề cả. Đề nghị các bác có mánh chi hay truyền lại cho em út mí để tụi em út học hỏi. Các bác lười viết bài quá
    My blog
    My
    facebook
    My
    website
    D2T
    Fanpage

"Lúc trước mình đẹp trai lắm, nhưng bây giờ đỡ nhiều rồi"

[Kỹ][Sư][Xây][Dựng] DDT Friend ks_thu's Avatar
    Thanks
    0

Mặc định Re: Mấy chú máy bác bí thư mí lớp trưởng mô

Ặc ặc Kinh nghiệm của em ư?Ngày cấp 3 chưa lần nào vượt qua chức tổ trưởng.Lên ĐH em mới làm lớp trưởng đc vài tháng thôi!Cũng đang phải học hỏi thêm tuy nhiên với cách nhìn của người lớn hơn chút xíu mình cũng có 1 số lời nhắn tới các em lớp dưới :
    Làm lớp trưởng cấp 3 là phải học hành gương mẫu hơn các bạn;việc hoàn thành các nhiệm vụ trường giao kô phải là khó!Cái quan trọng nhất là phải nối kết đc các bạn trong lớp đặc biệt hiểu rõ khả năng của các bạn để tạo 1 đội ngũ cán bộ lớp tốt năng nổ luôn tổ chức hoạt động cho lớp.
    36K9-0126
    -Kô 1 ai xấu-

Hẹn em ngày đó DDT Friend haidh's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    1

oài,dạo này em đang bận một mớ đồ án mới cả bài tập lớn nên không ghé qua chào hỏi anh chị em nhà mình được.
    Mà mấy hôm rồi Server của Đào Duy Từ nhà mình có chuyện nên vào cũng khổ.
    Rứa bác thích kinh nghiệm chi??
    Và đây là kinh nghiệm của em: người nào có quyền lực nhất trong cái lớp có gần 100 mạng??Câu trả lời đơn giản là...bà(hoặc ông) nào đó mà ông(hoặc bà) lớp trưởng đã trót thương thầm nhớ trộm,hehehe.
    Nói đùa thế thôi,làm cán bộ lớp mệt lắm đấy anh em!
    Hãy theo đuổi đam mê, thành công sẽ theo đuổi bạn
    My corner: http://haidh.com
    My bin: http://www.facebook.com/haidh

Đệ tử DDT Friend
    Thanks
    0

xin chào mọi người. Em hiện giờ là bí thư lớp 11b11_ phó bí thư đoàn trường. Em cũng có một chút kinh nghiệm về đoàn, cũng muốn chia sẻ cùng mọi người.
    ------------------------------------------
    trước hết để làm được bí thư, lớp trưởng, cán bộ lớp... thì mình phải là một người có tư cách, có đọa đức.
    Phải là một người gương mẫu, có trình độ chuyên môn tốt(học hành), có khả năng ăn nói khá...nhiều yếu tố khác nữa như có tài lẻ...
    Để lấy được lòng tin, sự ủng hộ của các bạn trong lớp thì cũng không khó, đó là phải thật thà, không được nói dối, phải sống chân thành với bạn bè, phải giúp đỡ các bạn, phải biết quan tâm chia sẻ, phải hòa đồng, không được nói xấu bạn, phải hiểu đựoc tính cách, hoàn cảnh của từng bạn...và một điều cuungs quan trọng đó là phải năng nổ, hoạt động tích cực các phong trào của đoàn..
    Đây mới chỉ là những kinh nghiệm nho nhỏ của mình..
    và mình muốn khuyên các bạn một điều, đó là nên làm cán bộ lớp(nhất là bí thư)vì mình nghĩ: khi các bạn lam bí thư la mọi cơ hội đang trong tay bạn. bạn học hỏi đươc rất nhiều điều. Làm bí thư thì khả năng giao tiếp của bạn cũng khá hơn, khi nói trước đám đông không phải sợ nữa, làm cho mình luôn luôn ở thế chủ động đó là luôn luôn học hỏi, học của các anh chị lớp trên, các bạn bí thư lớp khác.., là cơ hội cho mình được giao lưu nói chuyện với nhiều người tốt, học giỏi.... Và nó cũng sẽ là động lực đêw bạn học được tốt hơn.
    va làm cho mình tự tin hơn, năng động hơn và ......... nhiều thứ khác nưa mà minh sẽ nhận được khi lam bí thư. Bạn có tin không? Hãy thử đi, các bạn sẽ biết.
    Chúc các bạn thành công.
    Mình muốn kể cho các bạn nghe một câu chuyện của mình. Đây là chuyện tư đầu năm lớp 10, tư khi mới vào nhận lớp. Hôm đó là ngày tập chung lớp của mình, cô giáo có hỏi là : có bạn nào đã làm bí thư thì giơ tay. Mình thấy một lúc lâu không ai giơ tay lên, va lúc đó mình đã giỏ tay lên. Cô giáo hỏi là mình đã làm bí thư được bao nhiêu năm rồi. Mình trả lời: em thư cô, em chư bao giờ làm bí thư nhưng em nghĩ là em làm được. Trời ơi lúc đó tim mình muốn nhâye ra khỏi lồng ngực mất, mình hồi hộp , cảm giác rất khó tả...va từ đó minh đã được làm bí thư.
    qua một thời gian lam như vây, mình cũng gặp nhiều khó khăn, nhưng mình đã vượt qua tất cả và đến ngày hôm nay mình đã khác xưa rất nhiều. Các bạn hãy cố lên, hãy làm như mình và không có gì là không thể
    Lần sửa cuối bởi mailinh_b11, ngày 11-03-2007 lúc 06:39 PM. Lý do: Tự động nhập bài viết

Vi phạm Nội Quy Administrator hrockvn's Avatar
    Đang ở
    Thanh Xuân vỉa hè quán
    Thanks
    13

À ha, Linh học B11 à.
    Đúng là bạn nói đúng, làm sếp có rất nhiều lợi thế, tuy nhiên, đi bên cạnh nó vẫn là vất vả. Quy luật cả thôi, mình bỏ ra nhiều thì phải hưởng nhiều . Nhưng các bạn cán sự ở trường mình thiết nghĩ cần năng động hơn vì tớ thấy ở trường không có nhiều hoạt động lắm. Chậc.
    My blog
    My
    facebook
    My
    website
    D2T
    Fanpage

"Lúc trước mình đẹp trai lắm, nhưng bây giờ đỡ nhiều rồi"

Đệ tử DDT Friend
    Thanks
    0

bạn thấy thế à, mình nghĩ là cũng phải năng động hơn thật để có thể hoàn thành nhiệm vụ một cách xuất sắc. Nhưng theo mình để phong trào đoàn của trường mạnh hơn thì phải có sự quan tâm của các thầy cô cấp trên, đảng bộ.... và cơ bản là thầy bí thư phải năng động hơn nữa, phái sáng tạo và phải manh dạn hơn nữa
    nhưng chúng ta cũng phải thông cảm cho các thầy cô chứ vì vừa mới làm thì làm sao mà làm tốt đựoc, phải không. Nói thật nhiều lúc mình cũng cảm thấy bức xúc lắm.........
    Lần sửa cuối bởi mailinh_b11, ngày 13-03-2007 lúc 12:10 PM. Lý do: Tự động nhập bài viết

H4x0r DDT Friend hijack's Avatar
    Đang ở
    HN
    Thanks
    0

Hi, tên Hrockvn ra trường rồi đấy, phải gọi hắn là "bạn già" mới đúng Anh nói thật chứ em mà đủ dũng cảm xung phong làm bí thư thì lên tới chức PBT đoàn trường cũng không có gì lạ. Anh còn nhớ ngày xưa khi họp ở đoàn trường. Tất cả mọi ứng cử viên vào BCH chỉ có mỗi anh Trường (nick Bithu_12a2) là tự ứng cử. Sau không biết bằng cách nào cũng leo lên được chức PBT đoàn trường. Và làm rất tốt.
    Chúc em tiếp tục CỐNG và HIẾN cho phong trào đoàn ngày một GIÀU và MẠNH >
    The Road Ahead!

Đệ tử DDT Friend
    Thanks
    0

cảm ơn anh đã động viên em, em sẽ cố gắng

Tu luyện đệ tử DDT Friend Bithu_12a2's Avatar
    Thanks
    0

Để lấy được lòng tin, sự ủng hộ của các bạn trong lớp thì cũng không khó, đó là phải thật thà, không được nói dối, phải sống chân thành với bạn bè, phải giúp đỡ các bạn, phải biết quan tâm chia sẻ, phải hòa đồng, không được nói xấu bạn, phải hiểu đựoc tính cách, hoàn cảnh của từng bạn...và một điều cuungs quan trọng đó là phải năng nổ, hoạt động tích cực các phong trào của đoàn..
    Đây mới chỉ là những kinh nghiệm nho nhỏ của mình..
    ^^ Mai Linh thân mến. Có đúng là không được nói xấu không?
    xin chào mọi người. Em hiện giờ là bí thư lớp 11b11_ phó bí thư đoàn trường. Em cũng có một chút kinh nghiệm về đoàn, cũng muốn chia sẻ cùng mọi người.
    Con gái làm phó bí thư đoàn trường cơ à? ha ha - Chán - có vẻ thời con trai làm đã từ rất lâu rồi thì phải-:?? Trước đây anh cũng từng...

Phải công nhận là làm bí thư thú vị, ha ha ha - đúng không nào?
    Mọi Người ghé thăm Blog của một Samurai nhé:
    http://360.yahoo.com/jamesbond1192001

m3NoaGeneral Mentor
    Forum Instructor
    Pisces's Avatar
    Đang ở
    Mirkwood of Rhovanion
    Thanks
    0

Chuyện bác Bithu edit bài là ko có, vì nếu có sẽ hiển thì phía bên dưới bài viết . Bác PrO đã ko biết thì thôi đừng đổ thêm dầu vào lửa chứ =).

Còn cái từ chán của bác nó nằm trong bài này:
    Trích dẫn Gửi bởi Bithu_12a2 Xem bài viết
    Con gái làm phó bí thư đoàn trường cơ à? ha ha - Chán - có vẻ thời con trai làm đã từ rất lâu rồi thì phải-:?? Trước đây anh cũng từng...

Phải công nhận là làm bí thư thú vị, ha ha ha - đúng không nào?
    Nhưng mailinh hình như đọc ko kĩ, cái từ đó là than phiền về đám con trai bất tài ko làm đc phó bí thư đoàn trường như bác ấy hồi trước (1 kiểu tự lăng xê mình lên thôi ), ko có ý chê bai gì mailinh cả =).
    Thế nhá, hiểu lầm giải quyết nhá, ko tranh cãi nữa nghe bà con. Sau này đọc bài cho kĩ một cái, nếu thấy có ngôn từ gì ko hợp lí có vấn đề thì yêu cầu đọc kĩ lại ko có là dẫn đến "đánh nhau" đấy .
    Ignorant is a bliss, but arrogant is a curse.

*This creature is in extremely bad mood right now.
    Approach with the highest caution.
    *

Trang 1 của 11 12345 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này