Trang 3 của 11 Đầu tiênĐầu tiên 1234567 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 101
    Đệ tử ĐDT Member anhtob6's Avatar
    Đang ở
    Lớp B6 Thân Yêu !
    Thanks
    0

Mặc định Re: Mấy chú máy bác bí thư mí lớp trưởng mô

Xin chào ! Tôi mới làm lớp trưởng từ đầu năm lớp 11 . Lớp tôi là 1 lớp tương đối ko biết nghe lời - đến mức là giáo viên hay cán bộ nhắc cũng thế thôi.Mà tất cả cũng do mất trật tự giờ học => nhiều thứ.. Nếu anh Hrockvn và nhưng ng` có kinh nghiệm có thể đưa ra cho tôi ý kiến hay để tôi thực hiện giúp lớp thì tôi cám ơn vô cùng ( nhưng chưa có gì hậu tạ)...!!!
    ------------------------------------------
    Xin góp ý nhỏ với bạn Mai Linh. Nhưng đừng giận tôi nha.Tôi biết lớp bạn những ai phạm lỗi đều ghi vào 1 quyển sổ hay vở gì đó.Sau đó lớp xét sử sau. Nhưng tôi thấy như vậy quả là việc giấu lỗi cho lớp.
    Nếu thấy tôi vô lí với ý kiến đó thì xin phản bác.Đừng tức giận tôi nha...!!!
    Lần sửa cuối bởi anhtob6, ngày 18-03-2007 lúc 07:25 PM. Lý do: Tự động nhập bài viết

:caunguyen: Tình Bạn Vững Bền:votay:

Đệ tử DDT Friend
    Thanks
    0

tôi việc gì phải giận bạn, không có gì cả mọi chuyện rất đơn giản.Lớp tôi có nh­ững ph­­­­­­­­­­­­­­­uong pháp riêng mà lớp khác không có được. Nếu bạn muốn biết thì tự tìm hiểu nhé.
    Bạn việc gì phải dùng cái từ "xét xử" nghe nó ghê thế, lớp tôi có là gì đến nỗi mọi người phải kêu la đâu, chỉ đánh vào dạ dầy thôi mà,các bạn trong lớp chấp hành rất nghiêm túc.
    Còn cái việc giấu lỗi thì bạn nghĩ sao thì tùy bạn

Đệ tử ĐDT Member anhtob6's Avatar
    Đang ở
    Lớp B6 Thân Yêu !
    Thanks
    0

Thôi ko nói chuyện đó nữa. Tôi chỉ góp ý thế thôi. CÒn việc lớp tôi mong các bạn hay anh chị giúp cho cách hay nha...!!!

:caunguyen: Tình Bạn Vững Bền:votay:

Tu luyện đệ tử DDT Friend Bithu_12a2's Avatar
    Thanks
    0

Uhm - lớp nghịch càng chứng tỏ đó là một lớp thú vị - thực sự đấy
    Mọi Người ghé thăm Blog của một Samurai nhé:
    http://360.yahoo.com/jamesbond1192001

Đại đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Thanh Hóa City
    Thanks
    0

Lớp em chỉ có 1 cách để trị mà thôi . Đó là phải dùng biện pháp mạnh , ko thể dùng lời nói được . Cứ bàn vói ban cán sự lớp và giáo viên chủ nhiệm . Vì anh thấy , đó là phương pháp hay nhất và quan điểm của anh có lẽ cúng là như thế vì thực sự , anh vào lớp nào , lớp đó ko quản được

Đệ tử DDT Friend
    Thanks
    0

có rất nhiều cách để quán lý lớp, nhưng điều đó cũng tùy thuộc vào hệ thống cán bộ lớp và cô giáo chủ nhiệm.
    phải làm thế nào mà các thành viên trong lớp phải thực hiên, phải bị thuyết phục

Đại đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Thanh Hóa City
    Thanks
    0

Phải làm thế nào ? Đấy là điều mà anhtob6 đang hỏi mà . Em nói thế chung chung quá đấy . Nói rõ ra coi , nhưng từ nói đến làm được cũng là cả 1 vấn đề đấy .

Đệ tử ĐDT Member
    Thanks
    0

Vậy còn trường hợp mất đoàn kết nội bộ và cực kì thiếu nhiệt tình trong tất cả các công việc hay hoạt động của lớp từ thành viên trong lớp đến cả nhiều cán bộ lớp như lớp em thì mọi người có biện pháp gì ko?Em chán quá rùi !Việc gì cũng đến tay mình làm, kể cả mua hoa cho các bạn nữ ngày 8-3 (mặc dù mình cũng sờ sờ là con gái ,cũng muốn nhận được bất ngờ từ bọn con trai lắm nè) hichic! Rùi mỗi lần văn nghệ hay diễn kịch... là i như rằng phải đi năn nỉ bọn nó tham gia, rùi lo từ A->Z luôn , chẳng có ai để nhờ vả cả,bọn nó cứ làm như việc đó là việc của mình bí thư ko bằng..Chán!
    Bao nhiêu ý tưởng hay ho của em (em nghĩ nếu có thể thực hiện thì chắc chắn sẽ rất vui) đều bị bọn nó phản bác bằng những lí do ko thể chuối hơn như kiểu làm làm gì cho mệt người , hay kiểu mi dỗi hơi à .. Hic vừa mất hứng vừa buồn ! Bật mí cho mọi người nghe chứ em nhận làm bí thư chẳng vì lí do gì ngoài được danh chính môn thuận bầy mấy trò zui cho lớp cả (Em luôn "mơ" được học trong một lớp học thiệt zui mà)..... vậy mà.. bọn nó cứ thẳng tay dội cho em gáo nước đá như vậy đó!
    Có ai có cách gì giúp em đi ,ko thì em cũng chỉ còn nước chuyển lớp thôi chứ em ko theer để "ước mơ" nhỏ bé :thiensu: (hic sến quá) của mình bị "tan vỡ" như vậy đâu !

Đại đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Thanh Hóa City
    Thanks
    0

Đã chấp nhận làm trong ban cán sự lớp thì sự chịu thiệt thòi là đương nhiên , và đương nhiên mất đoàn kết nội bộ cũng là 1 lí do khá lớn . Ngay như lớp anh đấy , học với nhau 3 năm rồi nhưng những vụ như thế thì miễn đi , không bao giờ có được đâu . Tổ chức đi chơi thì chạnh chọe nhau , đứa này đi thì đứa kia không đi , lại còn vụ làm gián điệp cho giáo viên chủ nhiệm làm mọi người nghi ngờ lẫn nhau . Để có thể trở thành 1 người quản lí giỏi thì phải học tập nhiều , nói phải có người nghe và góp ý . Nhưng nói gì thì nói , để làm được việc đó không dễ gì khi trong lớp vẫn còn những cái " Tôi " quá lớn .

Đệ tử ĐDT Member
    Thanks
    0

HỜ hờ lớp em cũng có gián điệp nè , mà khổ em xin thề rằng em không có liên quan , dính dáng gì (thậm chí toàn đi bao che cho tụi nó) vậy mà vẫn bị bọn nó nghi ngờ ,đau khổ!

Trang 3 của 11 Đầu tiênĐầu tiên 1234567 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này