Trang 7 của 11 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567891011 CuốiCuối
Kết quả 61 đến 70 của 101
    Nốt trầm xao xuyến Core Member
    Đang ở
    Thềm nhà đầy hoa
    Thanks
    2

Mặc định Re: Mấy chú máy bác bí thư mí lớp trưởng mô

Em thì ko làm chức gì trong lớp cả (nói phải tội chứ thực ra là em giữ sổ đầu bài ). Nhưng đôi khi em còn lấn quyền Bí thư và lớp trưởng ấy chứ.Cũng tại mình học tàm tạm, thầy cô iu, bạn bè quý...Hehe.đùa thôi, chứ theo em điều quan trọng nhất của 1 cán bộ lớp là phải gần dân, hiểu dân...Em ko thích những cán bộ tưởng mình đang ở 1 bậc nào đấy cao hơn mọi người...Ngoài ra, cũng cần có uy tín, thời gian, ý tưởng và nhiệt tình nữa....
    Trong cuộc sống,ngoài cái tên ra,những thứ khác đều nên tự quyết định

BTC Hội trại 80 năm 000_000's Avatar
    Đang ở
    nhà
    Thanks
    0

Èo theo em á , Bí thư và Lớp trưởng là những ng biết che giấu những tật xấu của bạn bè trong lớp , biết '' đồng cam cộng khổ'' với nhân dân , biết đứng lên chịu trận trước những tội lỗi do cả lớp gây ra , biết nịnh GV để giúp những '' tội đồ'' dc '' giảm án'' , nói chung 2 tên này đều phải là '' lá chắn'' tốt ^^
    ...

H4x0r DDT Friend hijack's Avatar
    Đang ở
    HN
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi 000_000 Xem bài viết
    Èo theo em á , Bí thư và Lớp trưởng là những ng biết che giấu những tật xấu của bạn bè trong lớp , biết '' đồng cam cộng khổ'' với nhân dân , biết đứng lên chịu trận trước những tội lỗi do cả lớp gây ra , biết nịnh GV để giúp những '' tội đồ'' dc '' giảm án'' , nói chung 2 tên này đều phải là '' lá chắn'' tốt ^^
    Đấy là góc nhìn từ nhân dân lên lãnh đạo, mà lãnh đạo thì được mấy người như nhân dân mong đợi? Theo anh, lãnh đạo phải có có trách nhiệm, phải có sức kêu gọi nhân dân, và phải có năng lực học tập.

Trách nhiệm ở đây là phải gánh vác các công việc chung, nếu có trục trặc trong phạm vi mình quản lý thì phải "đứng mũi chịu sào" chứ ko nên có trách nhiệm "nịnh GV để giúp những tội đồ dc giảm án''

Hiện nay, lãnh đạo còn phải có thêm một kĩ năng, đó là phải biết "giao trách nhiệm". Một mình lớp trưởng không thể kham nổi mọi công việc trong lớp thì phải biết chọn người phù hợp và giao việc cho họ, đồng thời giao luôn cả trách nhiệm cho người đó. Không phải là giao việc xong là lớp trưởng sẽ phủi tay là "ta đây hết trách nhiệm rồi" mà phải giúp đỡ, đốc thúc người ta hoàn thành công việc đúng yêu cầu. Đây cũng chính là một kĩ năng then chốt của các Team Leader, vị trí mà khả năng chuyên môn chỉ được đặt ở hàng thứ yếu.
    The Road Ahead!

Phong Vân huyền thoại
    Đang ở
    1 nơi rất ảo....
    Thanks
    0

Em chẳng giữ chức vụ gì trong lớp cả >>> Thoải mái.

Thẳng thắn thật thà thường thua thiệt
    Lươn lẹo luồn lách lại leo lên

[Kỹ][Sư][Xây][Dựng] DDT Friend ks_thu's Avatar
    Thanks
    0

Anh làm lớp trưởng khá thất bát hehe dân bầu 100% tái đắc cử chỉ vì cả lớp kô có ai muốn chịu trận sức ép thay lớp trưởng...cái vụ giao nhiệm vụ đúng là kỹ năng quan trọng nhất...Phải học hỏi thêm
    36K9-0126
    -Kô 1 ai xấu-

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Thanks
    0

Mai Linh ui, răng mà mi viết chuối rứa. Viết thì hay mà làm chẳng ra cái chi. Mi làm đã giỏi hơn ai chưa mà dám viết rứa. Đây là lời góp ý chân thành, nick tau mà bị treo thì chứng tỏ mi có tật giật mình. Ha...ha...

Vi phạm Nội Quy Administrator hrockvn's Avatar
    Đang ở
    Thanh Xuân vỉa hè quán
    Thanks
    13

Trích dẫn Gửi bởi hazy diamond Xem bài viết
    Mai Linh ui, răng mà mi viết chuối rứa. Viết thì hay mà làm chẳng ra cái chi. Mi làm đã giỏi hơn ai chưa mà dám viết rứa. Đây là lời góp ý chân thành, nick tau mà bị treo thì chứng tỏ mi có tật giật mình. Ha...ha...
    1. Ban hay không là do admin và SMod.
    2. Nếu thấy Linh làm yếu sao không góp ý không bầu lại để giờ ra trường rồi bạn mới nói là sao. Bạn có can đảm nói lên điều đó ở đây vậy hãy thử can đảm quản lý xem sao
    My blog
    My
    facebook
    My
    website
    D2T
    Fanpage

"Lúc trước mình đẹp trai lắm, nhưng bây giờ đỡ nhiều rồi"

Phong Vân bang chủ DDT Friend
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi 000_000 Xem bài viết
    kinh nghiệm xương máu!! trừ cái điều nịnh GV là ok! Ko phải nịnh mà là thuyết phục!!
    Ai muốn gia nhập group Phong Vân thì click vào: http://www.daoduytu.net/forum/profil...editusergroups

Trên đời k có sự trung thành chẳng qua là chưa đủ lợi ích để phản bội!

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Thanks
    0

anh ui, anh nói vậy sai rồi. thứ nhất, em ko bầu cho mai linh trong lớp. thứ 2, trong các lần đại hội đoàn trường ko nhiều người bầu cho linh, nhưng do sự sắp xếp từ trước nên linh vẫn trúng cử. em thề đấy, chắc chắn linh cũng biết chuyện này, nên khi công bố kết quả có lần linh đã khóc, ko phải vì mừng mà vì tức. có lẽ anh cho rằng những lời này là ko đúng và ko nên, cho rằng em là đưa xấu tính. nhưng ko phải ai cũng có can đảm nói ra điều đó. còn chuyện tại sao ko nói ra trong năm học vì em ko muốn ảnh hưởng đến lớp. còn bây giờ chia tay rồi, em có quyền ngôn luận của em

BTC Hội trại 80 năm 000_000's Avatar
    Đang ở
    nhà
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi hijack Xem bài viết
    Đấy là góc nhìn từ nhân dân lên lãnh đạo, mà lãnh đạo thì được mấy người như nhân dân mong đợi? Theo anh, lãnh đạo phải có có trách nhiệm, phải có sức kêu gọi nhân dân, và phải có năng lực học tập.

Trách nhiệm ở đây là phải gánh vác các công việc chung, nếu có trục trặc trong phạm vi mình quản lý thì phải "đứng mũi chịu sào" chứ ko nên có trách nhiệm "nịnh GV để giúp những tội đồ dc giảm án''

Hiện nay, lãnh đạo còn phải có thêm một kĩ năng, đó là phải biết "giao trách nhiệm". Một mình lớp trưởng không thể kham nổi mọi công việc trong lớp thì phải biết chọn người phù hợp và giao việc cho họ, đồng thời giao luôn cả trách nhiệm cho người đó. Không phải là giao việc xong là lớp trưởng sẽ phủi tay là "ta đây hết trách nhiệm rồi" mà phải giúp đỡ, đốc thúc người ta hoàn thành công việc đúng yêu cầu. Đây cũng chính là một kĩ năng then chốt của các Team Leader, vị trí mà khả năng chuyên môn chỉ được đặt ở hàng thứ yếu.
    Ặc , nghe chừg chức bí thư và lớp trưởng có vẻ nặng nhọc quá nhẩy . Nhưg để được như anh nói thì chẳng có mấy ai đâu , quan trọg là đc dân tin tưởg , trôg cậy vào , mà dân bây h thì toàn .......học thì ít mà tội lỗi thì nhiều ^^
    @@@letheanh : suy nghĩ giốg chị thế là tốt em ạ
    ...

Trang 7 của 11 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567891011 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này