Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 41
    Hắc Long Kỳ Hiệp
    Đang ở
    Ảnh anh ở Trên đồng $
    Thanks
    0

Mặc định Re: Tản mạn ký ức - Gửi các em học sinh trường Đào Duy Từ

Trích dẫn Gửi bởi zid Xem bài viết
    hoho kỉ lục viết lên bàn phải dành cho tao, ngày mới vào lop1 viết linh tinh bị bắt đánh rủa sơn lại mày mà đúng hôm mọi người làm mình không đi chứ không chết nhục
    Bựa thế cho nên mới học A12 chứ haha
    Toàn ơi hôm qua tao gửi tin nhắn cá nhân tới cho mày , mày có nhận dc không sao ko thấy hồi âm , hix hay là ko bít cách đọc vây ""
    Nói về anh thì có mà nói cả ngày!

Đệ tử ĐDT Member
    Thanks
    0

hihi nhận đươc rồi . có lẻ cuối tuần bạn lai ra chơi vài hôm ah em lại gặp nhau
    Ảnh có kích thước quá lớn.Yêu cầu thay đổi
    Kicks cỡ lớn nhất là 500x200

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Đang ở
    Ảnh anh ở Trên đồng $
    Thanks
    0

Oh la` ls , cuối tuần lại ra à , ra sớm hơn chút nhé ko có khi cuối tuần bạn lai về mất roài B-/ , mà ra làm gì nữa cuối tuần mọi người về TH hết rồi , mà xe cô mấy ngày này đông người lắm
    Nói về anh thì có mà nói cả ngày!

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Đang ở
    Miền cát trắng
    Thanks
    0

hê hê..cái j mà dài dữ zạ..ai mờ đọc nổi . iem hok cóa kin nhẫn

Vi phạm Nội Quy Administrator hrockvn's Avatar
    Đang ở
    Thanh Xuân vỉa hè quán
    Thanks
    13

Anh cũng type mất gần đêm đấy em :-P.
    My blog
    My
    facebook
    My
    website
    D2T
    Fanpage

"Lúc trước mình đẹp trai lắm, nhưng bây giờ đỡ nhiều rồi"

Anh trai của Thesun252 DDT Friend
    Đang ở
    TT ĐH Hà Nội
    Thanks
    0

Chà chà Hảo ruồi cũng làm tau nhớ lại ngày xưa quá . Ký ức trong tau thì luôn luôn nhiều nhưng khi cần viết thì lại viết chẳng được bao ( tự nhận thấy xấu hổ vì học 4 năm chuyên văn cII và 1 trong 50 đứa điểm văn cao nhất trường :-P ) . Thời cấp 3 của tau thì hơi trái ngược mi một chút : đi học thì muộn nhất trường mặc dù nhà cách trường có vài chục mét mà có muộn thì có thằng Sáng Luân nó mở cửa cho vào . Mi thì làm sếp nên cứng rắn và nghiêm túc nhưng tau thì luôn thuộc vào top quậy của lớp , 3 năm bị đổi chỗ không biết bao nhiêu lần nhưng sảng khoái nhất là được ngồi góc cuối lớp , được các thầy cô quan tâm "kỹ lưỡng" nhất . Ngồi cuối đồng nghĩa với việc bạn tha hồ làm đủ trò mà những bạn ở trên không ai thấy được và thi cử thì chạy đi chép bài rất dễ dàng , ôi bàn cuối muôn năm . Nhớ nhất là đợt mùa đông mấy thằng bị sụt sùi , rồi thằng bị ho lấy giấy lau rồi cứ thế là tuôn ra ở cuối góc . Đến hôm bác Tư làm vệ sinh phát hiện mới thưa với thầy , bác bảo -tưởng mấy thằng bay bệnh tật hay nghiện hút gì - .
    Nhưng có điều mình có hay cảm nhận được mà mọi người hầu như không có đó là vào hè hay những buối sáng sớm sang trường chạy thể dục , cả sân trường vắng tanh và ta cảm tường ta làm chủ ngôi trường này , ta làm mọi thứ kể cả ****** trong sân trường hay những nơi yêu thích khác mà không ai biết cảm giác này mọi người ai có không ?
    Chà chà mai bữa kia là thi học kỳ roài mà mình viết chậm quá có lẽ nên dành cho hôm khác viết tiếp . Sắp tới lớp mình mà có họp lớp có lẽ mình nên bảo thằng Sáng Luân mở cửa phòng cho vào lớp quậy một bữa ra trò để nhớ lại ngày xưa , lớp mình ơi !!!

Hộ pháp tự Core Member coadai1912's Avatar
    Đang ở
    đảo cô độc
    Thanks
    0

đọc bài này đúng là , lại nhớ trường xưa , ! có lẽ kỉ niệm ko nhiều như bác hrock ! và cũng ko quay lịa trường 1 cách cực kù như bác , nhà gần trường , gần khu tập thể của giáo viên ,làm gì cũng biết . có lẽ kỉ niệm nhớ nhất . là hôm trung thu , tổ chức đón trung thu , cả lớp học thêm xin thầy nghỉ trước 30p để ăn uống . hơn 40 con người đứa thì đang nhai , đứa đang bỏ miếng hoa quả , đúa đang ý éo , thì thầy hiệu trưởng đến hỏi 1 câu nhẹ như ru :" làm cái gì đó " . cả lớp im phăng phắc . tất nhiên là đứa đầu sỏ , nên tôi phải là người đi ra trình báo , khổ nõi , nhà thầy cũng gần nhà , làng xóm , đén trường gọi bằng thầy , về nhà gọi bằng bác . nên cũng hơi ngán . sau khi trình bày lí do lí chấu thầy bảo câu : lớp cứ tiếp tục , quay lại thấy dứa đang ngậm , đứa đang há hốc miệng , chán , chả còn hứng thú ,thế là lại kéo nhau về . 1 buổi tiệc vừa bắt đầu đã kết thúc
    thiệt thòi nhất là những ngày 20/10 , 8/3 bọn con gái được về hết , thế mà đang định xách cái cặp về bọn con trai lôi lại với 1 lí do rất củ chuối : thảo ở lại bàn về tặng quà cho các bạn gái , đát trời ơi , tôi ko phải con gái sao ? hay là bọn nó nhìn mình với ánh mắt của 1 kẻ ko giới tính ?. hĩ ! thế là lại đi làm thiệp , lại mua đồ liên hoan , lại chuẩn bị những trò dặc biệt . đi hoc về buổi sáng , ko hịp ăn cơm chạy đi mua hoa để chiều thi cắm hoa , về đén nhà , lại mặc đồng phục , vào thi cắm hoa xong , lại về thay quần áo để mà đi rán bánh , bọn con gái _ chỉ việc đến ăn , rùi về ! khổ thân mình , chạy như đèn cù , mà cũng chẳng thấy đứa nào tặng cái gì . chán !! về nhà thì thấy thiệp và hoa , hỏi của ai , bảo la` cue bọn con trai nó tặng . [ hii ! cũng được an ủi phần nào ]
    sinh nhật mọi người ở lớp , tự làm món quà tặng mọi người thay cho lớp , đén khi sinh nhật mình , chả đứa nào có ý kiến ý cọ gì , được con bạn thân tặng cho 1 trái tim bằng duy băng . tưởng trôi qua trong buồn thế , hôm đó chỉ có hơn 20 đứa ở cùng làng bọn nó đến đang chuẩn bị làm sinh nhật thì cả lớp kéo đến ko thiếu 1 mống . hix ! vui , nhưng do ko chuẩn bị , làm bọn bạn ở làng phải đi vào trong chơi , 1 tốp ra ngoài đánh bi a thế mà nhà vẫn chặt .
    nói chung kỉ niệm về lớp ko nhiuf như mọi người trong lớp , nhưng được cái bây giờ vẫn là người nắm thông tin về lớp nhiều nhất . tết mọi người vẫn tụ tập ở nhà mới đi đâu thì đi . vẫn tuyệt quá phải ko
    -------------Chúa sinh ra cũng từ giọt máu
    Ta sinh ra đời sao tránh khỏi những cơn đau

Biển vẫn tưởng mình dài rộng thế
    Vắng cánh buồm 1 chút đã cô đơn

SHMILY

Just a CLOUD DDT Friend
    Đang ở
    Chân trời
    Thanks
    0

Kỉ niệm về lớp bao giờ cũng vui. Như lớp em 47 đứa con gái, 5 thằng con trai nhưng vẫn vui. Bọn con gái nghịch như giặc á, mặc áo dài mà oánh nhau như điên (em chẳng hạn :-P) Nhưng như thế mới vui, nhất là những ngày cuối năm, gần gũi nhau hơn, vui kinh khủng. Con trai B11 hiền hơn các lớp khác và cũng rất là chu đáo nhá.
    What if
    tomorrow never comes?
    What if
    I never get to say goodbye
    or give U a big hug?
    What if
    I never get to say I’m sorry or I love U?

Hộ pháp tự Core Member coadai1912's Avatar
    Đang ở
    đảo cô độc
    Thanks
    0

lớpem chắc là lớp văn hoặc lớp ngoại à, dân số con trai ít thật . nhưng ít mới chất em ợ , chứ chả bù cho lớp chị , 2/3 là trai thía mà chả được cái gì,khổ
    -------------Chúa sinh ra cũng từ giọt máu
    Ta sinh ra đời sao tránh khỏi những cơn đau

Biển vẫn tưởng mình dài rộng thế
    Vắng cánh buồm 1 chút đã cô đơn

SHMILY

Anh trai của Thesun252 DDT Friend
    Đang ở
    TT ĐH Hà Nội
    Thanks
    0

Lớp mềnh con trai con gái tỷ lệ nhau , cứ đến ngày mùng 8/3 là giở trò bốc thăm tặng hoa . Ờ thế nào mình bốc đúng vào mà người mà mình thích tặng thế là bọn nó đổ cho là mình chơi xấu , khổ nỗi mình có bít gì đâu bọn nó đưa cho lá phiếu giở ra xem thế thôi .
    Tớ có ý kiến không nên để cho bọn con gái làm lớp trưởng , chỉ được cái ngoan còn tư tưởng hoạt động kém lắm <<~~ rút kinh nghiệm lớp mềnh .

Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này