Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20
    Anh trai của Thesun252 DDT Friend
    Đang ở
    TT ĐH Hà Nội
    Thanks
    0

Post Kỉ niệm Đào Duy Từ

Đã lâu rồi tôi chưa về thăm lại trường. Nay bít được trang web này tôi cảm thấy rất vui và những kỷ niệm gắn bó với ngôi trường lại trở về trong tôi, đó là cả thời học trò vô tư nghịch ngợm. Đợt đó tôi trọ gần trường (nhà cách xa trường 7km ) ở nhà thằng bạn , thằng Mạnh C8. Tôi chơi thân với thằng Hồng và Sáng. Nhà chúng tôi đều ở gần trường, nhà thằng Sáng thì ở trong trường vì thế gần như chiều nào chúng tôi cũng vào trường để đá bóng. Khi đó sân thể dục còn rất nhiều cây và chỉ có một khoảng trống nhỏ cuối sân là được đá bóng. Chỉ được đá 1 khoảng nhỏ gôn tôm nên nhiều hôm đá đến tối mịt mới về. Bây giờ thì chẳng còn cây nữa sau trận bão lớn nhưng cũng chẳng được đá nữa (chuyển sang sân bóng rổ). Nhiều hôm ra muộn bọn ngoài vào đá mất. Tôi với thằng Mạnh nhảy vào trong trường thằng sút thằng bắt và gôn là bảng thông báo của nhà trường. Đợt đó mình gét ông bảo vệ trong trường thế(ông xấu trai mặt nhiều mụn để đầu ngôi trông thật đáng ghét-mình quên tên ổng rồi-nhưng không phải bác Luân bố thằng sáng bạn mình).Cứ đá được lúc là 2 thằng lại phải ôm bóng nhảy ra ngoài, tức thật. Đợt đó đang rảnh rỗi với lại yêu thể thao ghét dd nên mùa hè sáng nào cả bọn cũng rủ nhau đi chạy thể dục. cứ 4 giờ sáng trời đang còn mờ tối là phải nhảy vào trong trường rủ thằng Sáng đi chạy. Có hôm đau bụng mà lúc đó trời thì đang còn tối, thằng sáng thắp cho cây nến trèo vào nhà vệ sinh(mà mọi người bít rồi đấy nhà vệ sinh trường mình không có điện tối om- mà nhà vệ sịnh nam thì..)mặc dù không sợ ma nhưng khung cảnh lúc đó thì thật là rùng rợn. Thế mà thằng Hồng có hôm 3 giờ sáng một mình nó dám vào. Kể từ hôm bít phòng..thoáng mát đó sáng nào thằng Mạnh cũng thủ một ít giấy 2 thằng vào đó(2 thằng thì không sợ ku ku).

Đó là những kỷ niệm của tôi và nhóm bạn về trường mình (trông thật buồn cười nhỉ)Mọi người hẳn ai cũng có một hay nhiều kỷ niệm nào đó gắn bó với trường đào đúng không. Hãy để cho mọi người cùng bít nó thú vị như thế nào nhé!
    Lần sửa cuối bởi culanbk, ngày 25-12-2006 lúc 12:41 AM.

Vi phạm Nội Quy Administrator hrockvn's Avatar
    Đang ở
    Thanh Xuân vỉa hè quán
    Thanks
    13

Mặc định Re: KỶ NiỆm ĐÀo Duy TỪ

Ui cha cha. Thành đấy à :-O :-O. Lạ nha. Mày mà cũng viết được những dòng văn lai láng thế này cơ à. Hôm nào rỗi xuống ngoại ngữ đá bóng nữa nhá
    My blog
    My
    facebook
    My
    website
    D2T
    Fanpage

"Lúc trước mình đẹp trai lắm, nhưng bây giờ đỡ nhiều rồi"

Spamer Master DDT Friend ngayxua's Avatar
    Đang ở
    ~☀☀...Nhà choa...☀☀~
    Thanks
    0

Talking Re: KỶ NiỆm ĐÀo Duy TỪ

Trích dẫn Gửi bởi culanbk Xem bài viết
    Đã lâu rồi tôi chưa về thăm lại trường. Nay bít được trang web này tôi cảm thấy rất vui và những kỷ niệm gắn bó với ngôi trường lại trở về trong tôi, đó là cả thời học trò vô tư nghịch ngợm.

Đó là những kỷ niệm của tôi và nhóm bạn về trường mình (trông thật buồn cười nhỉ)Mọi người hẳn ai cũng có một hay nhiều kỷ niệm nào đó gắn bó với trường đào đúng không. Hãy để cho mọi người cùng bít nó thú vị như thế nào nhé!
    Đọc những dòng tâm sự này mình lại nhớ... chẳng biết nhớ gì cả nhưng nó cứ xao xuyến đến bồi hồi. Nhớ từng góc lớp thân quen, từng chỗ ngồi của nhỏ bạn, nhớ những ngày vì nghịch quá mà phải lao động công ích. Nhớ những lần ngồi sau tết tóc cho nhỏ bạn...
    - Hãy chú ý đến suy nghĩ của bạn; chúng sẽ trở thành lời nói.
    - Hãy chú ý đến lời nói của bạn; chúng sẽ trở thành hành động.
    - Hãy chú ý đến hành động của bạn; chúng sẽ trở thành thói quen.
    - Hãy chú ý đến thói quen của bạn; chúng sẽ trở thành tính cách.
    - Hãy chú ý đến tính cách của bạn; chúng sẽ trở thành số phận của bạn!

Luôn luôn cố gắng vươn tới dù trong bất kỳ hoàn cảnh nào và thay đổi môi trường xung quanh chứ đừng chỉ để hoàn cảnh quyết định số phận bản thân.

Đang ở
    TT ĐH Hà Nội
    Thanks
    0

hảo ruồi hả, uh hôm nào xuống đá bóng vào chỗ tau chơi luôn.

Đại đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Thanh Hóa City
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi ngayxua Xem bài viết
    Đọc những dòng tâm sự này mình lại nhớ... chẳng biết nhớ gì cả nhưng nó cứ xao xuyến đến bồi hồi. Nhớ từng góc lớp thân quen, từng chỗ ngồi của nhỏ bạn, nhớ những ngày vì nghịch quá mà phải lao động công ích. Nhớ những lần ngồi sau tết tóc cho nhỏ bạn...
    Ông này văn bỏ xừ đi á . Ai dám cho anh tết tóc , chắc người đó hơi .... Anh nói anh lao động công ích còn tin được chứ , anh mà ngồi xao xuyến , bồi hồi là hơi lạ đó nha

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Đang ở
    Ảnh anh ở Trên đồng $
    Thanks
    0

hĩ hĩ , kỷ niêm thì nhiều lém , nhưng buồn cười nhất là đợt 70 năm thành lập trương đốt trại, vui thế
    Nói về anh thì có mà nói cả ngày!

Đang ở
    TT ĐH Hà Nội
    Thanks
    0

thế pác có bị gì không vậy. CHỉ khổ cho các pác lớp 12 chi bao nhiêu vào trại , thế mà không được qua đêm. E nhớ hôm đó còn có cả cứu hoả nữa mà. Riêng em thì bị cô Vân chủ nhiệm lớp thằng Hảo doạ cho một trận còn đến nhà nữa. Không biết có ai còn giữ Video hôm đó không nhỉ post lên cho các khoá sau coi. Khà khà

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Đang ở
    Ảnh anh ở Trên đồng $
    Thanks
    0

hehe chả bị gì ráo , nghĩ lại ko biết các thầy có trách nhiệm nghĩ cái gì mà lại ko cho học sinh dc cắm trại qua đêm, công sứcbao nhiêu con người dậy sớm để làm trại ít ra thì cũng phải dc cái gì đó chứ . nghĩ mà tiếc cái công bỏ ra

Đang ở
    TT ĐH Hà Nội
    Thanks
    0

Thực ra không qua đêm vì hôm sau phải học. Nhưng tại các thầy không thông báo trước thêm vào bện LS đối diện họ được qua đêm. Còn tổ chức thi cắm trại thì , học chán đi đến đó buộc dây sẵn , tuýt còi phát chỉ vài giây sau là dựng xong , chán . Văn nghệ văn nghèo chả có , lại còn sang bên LS nghe nữa chứ trong khi bên mình thì ối ca sỹ hay. thui toàn là xấu thế này không kể nữa .

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Đang ở
    Ảnh anh ở Trên đồng $
    Thanks
    0

còn nhớ hôm đó cả 1 đoàn người kéo lên phong thầy hùng biểu tình 8-X , lại còn " Đả đảo , Đả đảo" nữa chứ . nhưng cuối cùng cũng là công giã chàng . hôm đó tui nhớ có 1 đứa có quay film , nhưng mà chả nhớ là tên gì~x( kể mà nhớ bảo nó post film lên cho anh em xem thì hay ^^

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này