Trích dẫn Gửi bởi Pisces Xem bài viết
Nếu... "đã tính cả rồi" thế thì cảm phiền đồng chí... Làm một bản phác thảo sơ qua nhưng đầy đủ chi tiết các bước và các phương án thực hiện cụ thể cho bà con tham khảo + góp ý cái nhỉ?
Éo, em tính là tính các bước gạch đầu dòng thôi chứ, riêng cái gạch đầu dòng "thuyết phục cô Vân" là phải có e nờ cái dấu cộng mới ra kế hoạch đc , cái đó muốn đc cái bản "sơ qua nhưng đầy đủ chi tiết các bước và các phương án thực hiện cụ thể" thì phải ngồi trà đá chém gió với mấy bác tay to ngoài này 1 vài buổi mới ra đc chứ . Tại thời điểm hiện tại thì em chỉ nói đc thế này:
Thống kê số lượng thành viên hiện tại của diễn đàn, số lượt truy cập trung bình 1 ngày của 4rum, số lượt truy cập 1 ngày vào box góc học tập, số topic, số bài viết trong box ... với các số liệu này là có thể chém gió về sự phát triển của diễn đàn, sự quan tâm của mem đến việc học... rồi nói qua 1 chút về HVL và mong muốn phát triển lên SAG. Nói 4rum cần sự ủng hộ của nhà trường để đc .... và nhà trường sẽ đc .... từ chương trình này. Mục đích của cái này là để xin đc 10' trong 1 buổi chào cờ
Để xin đc sự hỗ trợ từ các thầy cô thì: chúng em thấy nhà trường bây h rất nhiều các thầy cô trẻ, có tâm huyết, gần gũi với học sinh, nếu các thầy cô giúp chúng em trong vai trò cố vấn, ra đề trong các cuộc thi ... thì sẽ vừa thu hút được đông học sinh tham gia, siết chặt tình thầy trò ... các thầy cô cũng từ đó mà hiểu học sinh hơn, .... đề cử 1 số thầy cô ví dụ như cô A bộ môn B ... ( dại gì mời các thầy cô trưởng các bộ môn, tiêu chí đầu tiên để mời thầy cô là trẻ ). Nếu nhà trường đồng ý chúng em sẽ nói chuyện, mời từng thầy cô. Trong quá trình hoạt động cũng sẽ quản lí sát sao, ko để tồn tại các bài viết có nội dung tiêu cực ảnh hưởng đến các thầy cô ...
Đó là xong bản thuyết trình, cái này trình bày với thầy Sơn bí thư trước ( thầy Sơn chắc sẽ được) sau đó nhờ thầy góp ý, chỉnh sửa rồi lên nói chuyện với Cô Vân. Vòng cô Vân thì chỉ 50-50 thôi , nếu qua đc thì 90% xong việc.
Tạm thời thế thôi em nhiều bài lắm, ko học vỡ mồm. Các bác tay to cứ quyết đi rồi có gì bàn tiếp hén