Kết quả 1 đến 3 của 3
    m3NoaGeneral Mentor
    Forum Instructor
    Pisces's Avatar
    Đang ở
    Mirkwood of Rhovanion
    Thanks
    0

Mặc định Lỗi hiển thị do các chủ đề gây ra

Đây là một lỗi hệ thống và không phải là một lỗi mới có, nhưng do tính chất của lỗi này khá kỳ quặc cho nên đến giờ BQT vẫn chưa tìm đc cách khắc phục triệt để, và không may là càng ngày càng xuất hiện nhiều.

Hiện tượng của lỗi này chỉ đơn giản là do một hay nhiều chủ đề nào đó gây ra lỗi trong quá trình hệ thống xử lý thông tin để hiển thị danh sách các topic - chủ đề trong một box, hoặc trong danh sách tìm kiếm được hiển thị theo dạng chủ đề (như mục danh sách bài mới) khiến hệ thống gặp vấn đề và phát sinh lỗi 500 - "lỗi từ phía máy chủ". Lỗi này xuất hiện ở cả các topic - chủ đề mới lẫn cũ.

Các topic - chủ đề mới nếu gây lỗi thì BQT sẽ sớm nhận biết đc ngay, nhưng các topic cũ thì rất khó kiểm soát do số lượng các topic - chủ đề là rất nhiều. Như đã được đề cập ở trên, đây là một lỗi khá kỳ quặc, bởi vì các chủ đề trước đây vốn không gặp lỗi, nhưng sau một thời gian lại gây ra lỗi mặc dù đó đều là các chủ đề cũ đã lâu không có người tham gia thảo luận. Nói tóm lại là rất khó kiểm soát và... không nắm được nguyên nhân cụ thể.

Cách xử lý trường hợp này, hiện tại BQT không làm gì được ngoài việc xoá bỏ - di dời các topic - chủ đề gây lỗi khỏi box. Do đó bỗng nhiên một ngày đẹp trời, các bạn thấy topic thân yêu của mình bị xoá thì cũng đừng vội chột dạ vì chưa hẳn topic đó vi phạm nội quy, mà có thể chỉ đơn giản là nó... gây lỗi hiển thị cho 4rum .

BQT đưa ra thông báo này, một mặt nhằm phổ biến cho các bạn biết nguyên nhân và hiện tượng để không gây ra nghi ngờ hay hoang mang trong trường hợp các topic của mình bị "biến mất"; mặt khác, BQT cũng muốn các bạn hợp tác trong quá trình tìm kiếm các topic gây lỗi để BQT kịp thời xử lý:
    • - Đối với các topic mới lập, sau khi bạn lập xong có thể tự mình kiểm tra bằng cách click vào đừng link ở trên cùng để quay trở về box - danh sách các chủ đề trong box. Nếu thấy xuất hiện trang lỗi 500 thì có nghĩa là topic mới của bạn rất có thể đã gây ra lỗi hiển thị. Trong trường hợp đó bạn được khuyên nghị là nên report lại topic đó để BQT xử lý.
      #box Thông báo cũng đang bị lỗi này và chưa được xử lý, cho nên các bạn có thể xem qua nếu... cần ví dụ mẫu .
    • - Sau khi BQT đã có xác nhận xử lý, bạn hoàn toàn có quyền tạo lại topic mới với nội dung tương tự (tất nhiên với điều kiện topic mới không tiếp tục gây ra lỗi).
    Ignorant is a bliss, but arrogant is a curse.

*This creature is in extremely bad mood right now.
    Approach with the highest caution.
    *

Vi phạm Nội Quy Banned
    Đang ở
    Thanh Hóa City
    Thanks
    0

Mặc định Re: Lỗi hiển thị do các chủ đề gây ra

Anh Pixel cho em hỏi 1 xíu nhé. Nếu topic của mình gây ra lỗi hiển thị cho 4rum, sau khi đc các "Design 4rum" xóa dùm thì nếu lập topic mới như cũ liệu có nên tạo lại ở Box cũ k anh. Hay là nên lập lại Topic ở Box khác anh nhỉ

Hiện text ẩn<-- Chắc h anh đã ngủ rồi. Khi khác anh trả lời dùm em cũng đc.
    Hoặc có anh nào đọc đc comment này mà biết thì trả lời cho em đc biết thêm nhé
    Em cảm ơn trước nhé -->

m3NoaGeneral Mentor
    Forum Instructor
    Pisces's Avatar
    Đang ở
    Mirkwood of Rhovanion
    Thanks
    0

Mặc định Re: Lỗi hiển thị do các chủ đề gây ra

Lập ở box nào cũng được, miễn là phù hợp nội dung của box và ko tiếp tục gây ra lỗi =).

Btw, ko hiểu ai nhồi nhét cho đồng chí cái cụm từ "Design 4rum" :/.
    Những người chịu trách nhiệm quản lý 4rum thì gọi là Mod - Moderator - Điều hành viên... Cao hơn thì là Administrator - Quản trị viên. Còn Design Team đơn giản chỉ là 1 group lập ra nhằm mục đích đóng góp cho sự phát triển của 4rum thôi Hiện text ẩn<-- (mặc dù hiện tại chưa làm đc cái gì ) --> , chả liên quan gì đến chuyện sửa xoá, đóng mở topic cả.
    Ignorant is a bliss, but arrogant is a curse.

*This creature is in extremely bad mood right now.
    Approach with the highest caution.
    *

Thông tin về chủ đề này