Kết quả 1 đến 2 của 2
    Vi phạm Nội Quy Administrator hrockvn's Avatar
    Đang ở
    Thanh Xuân vỉa hè quán
    Thanks
    13

Mặc định Nhật ký chuyến về kỷ niệm 75 năm thành lập trường

17/11/2006: Sáng online, ngồi gõ cả buổi sáng mới mượn được cái máy ảnh số. Tưởng ngon, ai ngờ đâu đến lúc out mạng để đi học lại quên không lưu số của nhỏ bạn. Rứa là đi toi công sức cả buổi sáng.

Chiều, nằn nì xin thầy cho nghỉ sớm, mà lớp cũng còn có mấy mống  Thầy cho nghỉ. Quá đã. Nhưng mà mình thì lại đau cả lòng. Dù sao thì cũng còn mấy tiếng để tiếp tục truy tìm nhỏ bạn hoặc kiếm được cái máy khác.
    Online mãi mà chả thấy ma nào lớp mình online để mà xin số điện thoại. Trời đúng là thử thách quá đáng, đè đúng lúc mình mất SIM. Đểu quá đi mất.
    Được lúc thấy ku letien online, hỏi han lúc cũng chả có gì. Nhưng có tí hy vọng là bạn nó có máy. Cứ thế đã.
    Gần 6 giờ tối, gặp được đứa lớp mình (có biết nó lớp mình đâu, nhiều quá chẳng nhớ ai mí ai, may mà nó gọi). Hỏi han lúc, tốn mất mấy k tiền điện thoại (của lão Tùng ^_^) cuối cùng cũng công cốc cả. Đành vậy, về cái đã, treo nick đóa cho nhỏ bạn có online còn biết đường mà nhắn. Mình không nhớ nick lẫn số điện của nó mới đau chứ lại.
    8 giờ tối, bước cuối cùng, chẳng thấy nhỏ bạn đâu. Đành vậy, gọi cho bạn ku Tiến nhờ mượn máy thôi. Ok rồi. Giờ về chuẩn bị đồ đạc máy móc mai về.

18/11/2006:
    5h30 máy reo inh ỏi. Dậy chuẩn bị ra bến xe.
    6h10: Ra đến bến xe, bắt lun chú xe Vinh, thấy anh bảo xe Vinh đi ban ngày nhanh lắm. Mình sốt cả ruột, chả biết có kịp về dự lễ kỷ niệm không? Ai dè đâu nó chạy như con rùa, thỉnh thoảng lại còn đứng lại nhét thêm mấy thằng vào. Khốn thật. Mình thì đang vội mà xe đi thì như rùa. Về đến Bỉm Sơn là xác định mất toi cái lễ kỷ niệm.
    10h: Về đến cổng siêu thị Thanh Hóa, nhảy luôn vào trường nhưng chẳng có gì. Đã tổ chức xong hết cả rồi. Đến cả các bạn trực nhật cũng đã làm xong. Đành lủi thủi quay về vậy.
    10h30: Về đến nhà, gọi cho bác ngày xưa hỏi han tình hình lúc sáng xem biểu diễn thế nào, ảnh ung ra sao. Thấy bác bảo ok hết mà nhẹ cả người. Chiều anh em hẹn nhau ở trên trường
    Gọi em casaunammi mãi mà không được. Toàn đi vắng. Chắc đi đến nhà thầy cô giáo
    Gọi em choatxinh… Vì hôm trước hẹn về sẽ gọi điện để anh em gặp nhau cho vui, ấy mà lúc đó em đã đi chơi rồi. Buồn. Mà cũng tại mình về muộn quá.
    Gọi ku letien coi tình hình răng. Định nhờ letien chiều qua đón lên trường.Ai ngờ nó làm cái đẹt, “Em không có xe”. Đành vậy, rứa là chiều lại phải xuống đón nó.

14h ngày 18/11: hai anh em lên trường chả thấy có mống nào cả. Tụi này hẹn hò hay ghê. Đang đứng chờ thấy thầy Hung đến liền hỏi han kế hoạch của chiều và ngày mai. Thầy bảo vào trường xem đi rồi có gì hỏi sau, còn chiều nay thi đấu bóng rổ. Thế là tớ mí cu Tiến vào trường, kiểm tra lại máy móc để bắt đầu “tác nghiệp”. Chờ mãi chẳng thấy bác Long đâu tớ đành phải đi gọi điện cho cụ. Giờ nhớ mỗi số của bác í, vì số đẹp mà. Gọi thì thấy cụ đang mằn việc ở Trường Thi á. Rứa mà bảo chiều 2 giờ hẹn gặp nhau ở cổng trường. Hay. Cụ bảo đến ngay rồi cuối cùng 2 tiếng sau cụ mới “lết” từ Trường Thi về đến trường. Tớ giao cu Tiến chụp ảnh rùi tớ đi kiếm thông tin. Qua bên phòng thầy Hùng lấy được cái logo mới mí lại cái sơ đồ khuôn viên trường. Giờ trường mình mở rộng ra to và đẹp hơn rất nhiều. Ngồi bên đóa buôn chuyện một lúc mí chị Sâm rùi tớ lại té sang bên sân thể dục coi các bạn oánh bóng rổ. Bên này khá sôi nổi, các bạn mình chơi bóng rổ hay phết. Tớ cũng tranh thủ gặp các đội trưởng kiếm được danh sách thi đấu của các khối lớp. Chiều hôm đó có hai trận giữa nam, nữ khối 11 với nam, nữ khối 12. Xét tổng thể thì nam 12 hơn hẳn nam 11 nhưng nữ lại khá cân bằng. Mặc dù nữ 11 thi đấu hay nhưng hiệu suất ghi bàn thấp. Nữ 12 có vẻ “già yếu” nên làm ăn không ‘khấm khá” cho mấy, cuối cùng là hai đội hòa nhau. Một tỉ số đẹp cho các chị em. Tớ cũng đã gặp được bạn casaunammi, định gặp nói chuyện nhờ cung cấp tin tức thì bạn í về mất lúc nào, tại vì lúc đó tớ đi lấy pin máy ảnh, quay ra thì bạn í về mất roài. Chán quá. Nhưng dù sao cũng tìm thêm được một NEWS Manager khác. Khá ổn.

16h45’ ngày 18/11: Tin khủng khiếp

Tớ mí ku Tiến làm việc bên trường xong, qua chỗ văn phòng thầy Hùng chào thầy mí lại nhờ thầy cho xin một ít ảnh và phim làm tư liệu. Thấy có bác Vương Văn Việt đến thăm, tớ phải chờ một lúc thì thầy lại bận việc. Mí lại cũng chưa có ảnh luôn nên tớ xin thầy đến hôm sau sang lấy.
    Xong bên trường, tớ mí ku Tiến đi sao ảnh ra máy tính để xóa thẻ, mai lấy cái mà còn đi chụp chung kết văn nghệ trường kỷ niệm ngày nhà giáo Việt Nam. Oái oăm thay, ra đến ngoài hàng điện thoại nhờ cái bà chủ cửa hàng chuyển hộ sang. Ai ngờ đâu gặp phải cái bà chủ cửa hàng chẳng biết gì, cuối cùng không hiểu bà chọc gì mà toàn bộ thẻ các bạn chụp buổi sáng, rồi ảnh buổi chiều mất hết. Tớ mí ku Tiến phát khóc thét lên khi thấy cái máy tính cứ báo can not, can not, can not,…
    Thế là đi tong công sức chụp cả buổi sáng lẫn buổi chiều. Hai anh em nghĩ mãi chẳng ra cách nào đành đi về, chờ lấy ảnh của anh Long và thầy Hùng bù vào đó. Qua vụ này tớ mí rút ra kinh nghiệm rằng hình như tớ kị dơ mí máy ảnh, lần off đầu tiên thì cháy phim, lần này thì đi mất toàn bộ ảnh. Đành vậy, chờ anh Long lấy ảnh của anh mí lại xin ảnh bên thầy Hùng cũng được. May là trường mình có cả chụp ảnh lẫn quay phim nên tư liệu cũng nhiều. Tớ về nhà mà lòng nặng trĩu.

Tối: Mẹ bảo lên nhà chị có việc. Ăn cơm xong tớ qua nhà chị thì chị bảo mai chuyển nhà. Nghĩa là tớ sẽ không qua trường được. Buồn quá. Thế mà tớ dự đinh sẽ lên trường sáng mai để lây tin cộng với chụp bù ảnh. Ngày mai trường sẽ tổ chức thi chung kết văn nghệ chào mừng 20/11 ở trường và thi nữ sinh thanh lịch trên 25B. Nhưng giờ bận rồi. Tớ đành vác máy qua nhà hoaly_kho nhờ hoaly_kho lên trường chụp ảnh hộ. Lên đến nhà thấy hoaly_kho đang có vẻ ốm quá, nói cứ sụt sịt, mà chẳng nhìn vào mắt tớ. Tớ có cảm giác gì đó. Phải cảm ơn hoaly_kho nhiều vì việc này. Tớ cũng thấy ngại khi nhờ hoaly_kho đến trường chụp ảnh hộ. Nhưng mà tớ không đi được. Cuối cùng tớ qua nhà ku Tiến giao nhiệm vụ đến gặp thầy Hùng xin ảnh và phim.
    Một ngày không thu hoạch được gì

19/11/2006: Một ngày mệt mỏi nữa. Mình nghĩ sau cố gắng đừng chuyển nhà lòng vòng thế này. Hik, mệt cả người. Mãi đến chiều tối mới xong. Tranh thủ tí chiều qua được nhà hoaly_kho, thấy hoaly đang nằm trong nhà nghỉ hay sao ý. Nhìn hoaly chẳng còn tí sức lực nào nữa. Nhưng hoaly_kho đã chụp được khá nhiều ảnh cả bên trường lẫn bên 25B. Tuyệt vời, cảm ơn hoaly_kho nhiều lắm. Riêng ku Tiến không hoàn thành nhiệm vụ, mà thật ra cũng không hoàn thành được vì sáng hôm nay trường tổ chức tọa đàm giữa các thầy cô giáo đang giảng dạy và các thầy cô đã nghỉ hưu nên chẳng gặp được thầy. Lúc 1 giờ trưa qua trường mới thấy tan, đang chụp ảnh kỷ niệm.

20/11: Phải về qua ông bà tí chút, dự định khi lên sẽ gặp một số bạn trong trường nhưng rồi chẳng kịp, mẹ gọi về đi luôn.
    Kết quả thu hoạch của chuyến về lần này cũng không nhiều lắm. Chỉ lấy được logo mới, tìm thêm được một NEWS Manager, lấy được một ít ảnh và tin tức.
    Cảm ơn tất cả các bạn đã giúp đỡ chúng tôi trong những ngày qua. Cảm ơn hoaly_kho đã không quản mệt nhọc lên trường chụp ảnh. Cảm ơn letien đã nhiệt tình tham gia. Cảm ơn các bạn học sinh trong trường đã cung cấp thông tin. Cảm ơn thầy cô đã giúp đỡ chúng em.
    My blog
    My
    facebook
    My
    website
    D2T
    Fanpage

"Lúc trước mình đẹp trai lắm, nhưng bây giờ đỡ nhiều rồi"

Vi phạm Nội Quy Administrator hrockvn's Avatar
    Đang ở
    Thanh Xuân vỉa hè quán
    Thanks
    13

Mặc định Re: Nhật ký chuyến về kỷ niệm 75 năm thành lập trường

Mún bít chiều 20/11 tớ mằnd rì thì vo đây nhá : http://www.daoduytu.net/forum/showthread.php?t=1445
    My blog
    My
    facebook
    My
    website
    D2T
    Fanpage

"Lúc trước mình đẹp trai lắm, nhưng bây giờ đỡ nhiều rồi"

Thông tin về chủ đề này