Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 36
    [Kỹ][Sư][Xây][Dựng] DDT Friend ks_thu's Avatar
    Thanks
    0

Mặc định Re: Thi thủ tốt nghiệp o trường mình

Vượt qua áp lực của bố mẹ là 1 điều dũng cảm...mà cũng phải có cách xử lý thật khéo léo.Các em HS đang học trong trường có thể hỏi các anh chị trên diễn đàn về câu hỏi này.
    36K9-0126
    -Kô 1 ai xấu-

Xuất sư hạ sơn DDT Friend
    Đang ở
    Thanh Hóa Anh Hùng
    Thanks
    0

nếu xử lí không khéo điều này là coi chưng đấy bởi bố mẹ cứ tưởng ta giỏi đến khi đi thi thì xong rồi về là ăn đòn
    công an nhân dân,viện kiếm sát nhân dân, tòa án nhân dân,quân đội nhân dân..tất cả đều của nhân dân
    nhưng kho bạc lại là của....nhà nước

Vi phạm Nội Quy Administrator hrockvn's Avatar
    Đang ở
    Thanh Xuân vỉa hè quán
    Thanks
    13

Chính tớ cũng đã từng trong tình trạng đó nhưng tớ vẫn thi valamf bài quả thật là không hay ho gì lắm. Nhưng lần sau khi tớ thi thử ở Quảng Xương, mọi việc đã khác. Cái chính là bạn dũng cảm "đau" một lần còn hơn hối hận cả một đời. Bạn chấp nhận sự bực tức của bố mẹ để mà nhận ra mình đang ở đâu trên con đường đến cổng trường đại học để từ đó có được định hướng, cách nhìn nhận lại bản thân.
    My blog
    My
    facebook
    My
    website
    D2T
    Fanpage

"Lúc trước mình đẹp trai lắm, nhưng bây giờ đỡ nhiều rồi"

Đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    quả đất
    Thanks
    0

Điểm thi sẽ lấy vào hệ số 2, thử hỏi coi ai muốn mình điểm kém cơ chứ.
    hôm đó thầy hiệu trưởng Hùng đi công tác nên thầy ko thẻ quản lí dược chuyện này là tất nhiên.Thực chất có nhiều người chẳng biết j về lí, há mà điểm cứ cao chót vót trên 8 điểm, còn những người tự lực thì thực chất chỉ dược 6,7.chán wa
    trường còn bảo gửi kết quả về nhà , vậy thì thà ko phải điểm thật còn hơn là bị bố mẹ mắng.

Đang ở
    Thanh Hóa Anh Hùng
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi huyentrang25 Xem bài viết
    Điểm thi sẽ lấy vào hệ số 2, thử hỏi coi ai muốn mình điểm kém cơ chứ.
    hôm đó thầy hiệu trưởng Hùng đi công tác nên thầy ko thẻ quản lí dược chuyện này là tất nhiên.Thực chất có nhiều người chẳng biết j về lí, há mà điểm cứ cao chót vót trên 8 điểm, còn những người tự lực thì thực chất chỉ dược 6,7.chán wa
    trường còn bảo gửi kết quả về nhà , vậy thì thà ko phải điểm thật còn hơn là bị bố mẹ mắng.
    hệ số 2 gì thằng bạn anh được học sinh giỏi này thế mà thi đại học được 20 điểm vừa đủ điẻm đậu còn thăng suốt năm phải đi xin điểm GDCD thì thừa điểm vào cầu đường bộ
    em có thích điểm tổng kết cao như ở trên không hay thích giống như thăng đi xin điểm

anh nói thật anh cũng bị bố me mắng cho tối xầm mặt mũi vì thi thử .Nghe bố mẹ chửi "ăn tốn cơm tốn gạo , mà học ngu như con .." lúc đó em nghĩ sao vậy mà anh vẫn chịu được mà vẫn ra ngoài này học . Bật mí nhé chứ không phải khoe đâu anh được 9.5 toán đó
    Lần sửa cuối bởi Pisces, ngày 25-12-2006 lúc 05:35 PM. Lý do: Post bài liền nhau!
    công an nhân dân,viện kiếm sát nhân dân, tòa án nhân dân,quân đội nhân dân..tất cả đều của nhân dân

[Kỹ][Sư][Xây][Dựng] DDT Friend ks_thu's Avatar
    Thanks
    0

Thi thử mà điểm thật,đấy là 1 sai lầm.Thật là tạo áp lực cho HS kô đúng lúc,phải tăng số lần thi thử và tăng dần áp lực thì mới hy vọng HS có kết quả tốt nhất cho kỳ thi TN & ĐH chứ.
    Mong rằng những lời nói chân thành này tới thầy hiệu trưởng,hy vọng trường tiếp tục có những thay đổi hướng tới HS
    36K9-0126
    -Kô 1 ai xấu-

Đang ở
    Thanh Hóa Anh Hùng
    Thanks
    0

thay đổi đó là điều chắc chắn nếu không uy tín của trường sew bị giảm nhiều khi tỉ lệ vào đại học theo chiều hướng giảm xuống

Tu luyện đệ tử DDT Friend Bithu_12a2's Avatar
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi huyentrang25 Xem bài viết
    xin chào.Đây là lần đầu tiên tôi viết bài trong trang wed của trường DDT.
    Và tôi xin viết về việc thi thử trắc nghiệm hôm 23-11
    Truong DDT la truong thi thư đầu tiên trong các trường ở Thanh Hóa .Nhe thầy thông báo la sẽ " thi thử như thật" , ai cũng lo lúc đó ko làm được bài thì sao?.Nhưng ai ngờ, đến hôm thi, các thầy cô giáo lai quá thoải mái , cho học sinh chép từ đầu buổi dến cuối buổi, cả phòng thi nhốn nháo hết cả lên, ai cùng dề với ai thì chạy lên chép bài người đó. lại còn giở tài liệu nữa.lúc đầu, tưởng thầy cô nghiêm khắc, tôi ko dám giở tài liệu , nhưng thấy nhiều người làm thế, tôi cũng làm, he , trúng được mấy câu đấy.
    Nhưng mà thi thế này thì thi làm j cơ chứ,học sinh làm bài tập thể ==>ko thể đánh giá được học lực thật sự của học sinh. Mà có lẽ lỗi cũng 1 phần ở các thầy cô,ko quản chặt dể hs tự làm mà lại dể mặc cho hs làm loạn
    như vậy chẳng khác nào xô đẩy hs tới việc ko tự lực mà thoải mái chép bài.
    À,ai cũng bảo dề Hóa khó, còn dề Lý lại quá dễ, toàn công thức ko la công thức, như vậy chẳng giống đề thi tốt nghiệp j ca.con đề Sinh , Anh thì tôi theo khối A nên ko biết khó hay dễ nữa.
    Ai có ý kiến thì xin góp ý nhé, bởi đây chỉ là ý kiến chủ quan của tôi thôi.
    Trang thân mến! thi thử chỉ là thi thử thôi mà, chán thiệt đến bay h tụi em vẫn không hiểu cái đích của bọn em học chính là để đậu đại học - điểm chác kia ko thành vấn đề. cố gắng lên nhé
    Mọi Người ghé thăm Blog của một Samurai nhé:
    http://360.yahoo.com/jamesbond1192001

Đang ở
    Thanh Hóa Anh Hùng
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi Bithu_12a2 Xem bài viết
    Trang thân mến! thi thử chỉ là thi thử thôi mà, chán thiệt đến bay h tụi em vẫn không hiểu cái đích của bọn em học chính là để đậu đại học - điểm chác kia ko thành vấn đề. cố gắng lên nhé
    bác nói đúng nhưng đó là suy nghĩ của những người đã đậu còn khi đang ngồi trên ghế phổ thông thì phải 5/6 học sinh luôn quan tâm đến điểm chác của mình

Đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    quả đất
    Thanks
    0

Hic.Nhưng bây h bọn em nghe cô Nga dạy Sử nói là: bây h các em phải lo đậu tốt nghiệp đã. Nếu ko đậu tốt nghiệp thì sẽ phải học lại 1 năm, năm sau thi 8 môn học làm sao được. Vì vậy điểm số cũng là một vấn đề ko thể bỏ qua được đâu.Trượt ĐH đỡ xấu hổ chứ trượt tốt nghiệp thì chắc phải đào cái hố chui xuống mất.

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này