Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 32
    Hội Vật Lý Đào Duy Từ DDT Friend
    Đang ở
    Heaven anh Earth
    Thanks
    0

Mặc định Re: Giảm gánh nặng khi học đại học.

Hớ hớ mấy bác bên kĩ thuật thì học nặng vỡ đầu rồi, nhưng mà bên y mền còn học nặng nổ đầu ra cơ
    Tưởng y học thế nào chớ đùng cái cầm cái tờ lịch học đầu năm thấy bộ 4 tự nhiên toán lí hóa sinh đủ cả ( à quên sinh kì 2 mới học ) và 1 cơ số môn khác nữa, rồi mỗi môn lại có buổi thực tập riêng ( đi thực tập mới khổ ).
    Thế là di tong cái mộng tưởng về 1 tương lai ăn chơi tươi sáng của mình .
    Các bợn trẻ ko phải phân biệt xem 2 cụ kẻ xấu với Min vịt ai đúng ai sai đâu học thì cứ đầu tư vào mấy môn thi ĐH mà học ( Đậu ĐH vẫn là quan trọng nhất ) nhưng các môn phụ kia ở trên lớp cũng ngồi mà nghe, được khối thứ ra đấy.
    Nhiều khi các bợn cứ lấy lí do là h môn phụ lôi môn chính ra làm bài cho nó tận dụng thời gian nhưng mà thực tế rút ra từ mình đó là chẳng qua làm cho xong để về nhà còn có thời gian chơi nữa . Đảm bảo các bạn mà học ở nhà với độ tập trung cao thì chẳng bao h phải làm bài trên lớp kiểu tận dụng thời gian đấy ( mền là 1 VD điển hình của việc trên lớp h phụ vẫn cứ ngồi nghe mà về nhà vẫn ko tập trung học này ).
    Còn tiếng anh thì quan trọng khỏi phải bàn, bác Min vịt bảo tiếng Anh lên ĐH là môn ko phải học cũng đúng thôi, nhưng sau này ra đời có muốn học cũng ko học đc nữa ấy . Thời buổi này, cái gì cũng cần tiếng Anh hết ( tất nhiên nếu các bạn muốn phát triển sự nghiệp chứ ko phải suốt đời làm nhân viên quèn). Khóa mình cũng là khóa đặc biệt nhất trong các khóa trường Đào gần đây vì là khóa duy nhất có nửa khóa tiếng Anh, nửa khóa tiếng Pháp ( ko tính các khóa tiếng Nga từ xưa). Hồi đấy cũng có chịu học tử tế đâu, chứ ko như bây h học tiếng Pháp ở trường y lợi bao nhiêu, sau này có đi học thêm tiếng Anh vẫn kịp (mình bảo vs bọn học tiếng Pháp ở lớp mình là tao có 7 năm học tiếng Pháp đấy đứa nào cũng mắt tròn mắt dẹt ).
    H thì đang học tiếng Anh ở trung tâm, hi vọng vài khóa nữa thì cũng có tí tiếng Anh đủ dùng . Tóm lại các bạn học ngoại ngữ ( tiếng gì cũng đc ) thì phải xác định là để nó phục vụ công việc của mình sau này chứ ko phải học để thi, để qua thì mới học đc. Chứ ko sau này đảm bảo các bạn sẽ nghĩ giá mà ngày trước mình bỏ tí thời gian mỗi ngày học tiếng Anh thì có phải bây h đỡ bao nhiêu ko .
    Vài lời dông dài thế để các bạn trẻ có định hướng tốt cho con đường ĐH của mình sắp tới. Chúc các bạn thành công

Đại đệ tử Core Member giamdocb12's Avatar
    Đang ở
    National economics university
    Thanks
    0

Ở phổ thông ngoài các môn dùng đề thi ĐH ra thì các bạn nên cố gắng học tốt các môn khác , nhất là ngoại ngữ . Sau này khi đã đậu Đh rồi , nếu có một nền tảng về ngoại ngữ kha khá thì ko cần phải đầu tư quá nhiều thời gian vào nó nữa , sẽ có thêm nhiều time vào các hoạt động khác, VD như tham gia các clb hoặc kiếm 1 công việc làm thêm chẳng hạn . Ngoài ra môn Văn cũng là 1 môn quan trọng , do ở ĐH hầu như là thi theo kiểu làm bài luận , ai mà Văn tốt thì khỏi nói .
    Sống không giận không hờn không oán trách!
    Sống mỉm cười với thử thách chông gai!
    Sống vươn lên theo nhịp ánh ban mai!
    Sống chan hòa với những người chung sống!
    Sống là động nhưng lòng luôn bất động!
    Sống là thương nhưng lòng chẳng vấn vương!
    Sống yên vui danh lợi mãi coi thường!
    Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến!

Tu luyện đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    NY
    Thanks
    11

Trích dẫn Gửi bởi minh_hg Xem bài viết
    Hớ hớ mấy bác bên kĩ thuật thì học nặng vỡ đầu rồi, nhưng mà bên y mền còn học nặng nổ đầu ra cơ
    Tưởng y học thế nào chớ đùng cái cầm cái tờ lịch học đầu năm thấy bộ 4 tự nhiên toán lí hóa sinh đủ cả ( à quên sinh kì 2 mới học ) và 1 cơ số môn khác nữa, rồi mỗi môn lại có buổi thực tập riêng ( đi thực tập mới khổ ).
    Thế là di tong cái mộng tưởng về 1 tương lai ăn chơi tươi sáng của mình .
    Các bợn trẻ ko phải phân biệt xem 2 cụ kẻ xấu với Min vịt ai đúng ai sai đâu học thì cứ đầu tư vào mấy môn thi ĐH mà học ( Đậu ĐH vẫn là quan trọng nhất ) nhưng các môn phụ kia ở trên lớp cũng ngồi mà nghe, được khối thứ ra đấy.
    Nhiều khi các bợn cứ lấy lí do là h môn phụ lôi môn chính ra làm bài cho nó tận dụng thời gian nhưng mà thực tế rút ra từ mình đó là chẳng qua làm cho xong để về nhà còn có thời gian chơi nữa . Đảm bảo các bạn mà học ở nhà với độ tập trung cao thì chẳng bao h phải làm bài trên lớp kiểu tận dụng thời gian đấy ( mền là 1 VD điển hình của việc trên lớp h phụ vẫn cứ ngồi nghe mà về nhà vẫn ko tập trung học này ).
    Còn tiếng anh thì quan trọng khỏi phải bàn, bác Min vịt bảo tiếng Anh lên ĐH là môn ko phải học cũng đúng thôi, nhưng sau này ra đời có muốn học cũng ko học đc nữa ấy . Thời buổi này, cái gì cũng cần tiếng Anh hết ( tất nhiên nếu các bạn muốn phát triển sự nghiệp chứ ko phải suốt đời làm nhân viên quèn). Khóa mình cũng là khóa đặc biệt nhất trong các khóa trường Đào gần đây vì là khóa duy nhất có nửa khóa tiếng Anh, nửa khóa tiếng Pháp ( ko tính các khóa tiếng Nga từ xưa). Hồi đấy cũng có chịu học tử tế đâu, chứ ko như bây h học tiếng Pháp ở trường y lợi bao nhiêu, sau này có đi học thêm tiếng Anh vẫn kịp (mình bảo vs bọn học tiếng Pháp ở lớp mình là tao có 7 năm học tiếng Pháp đấy đứa nào cũng mắt tròn mắt dẹt ).
    H thì đang học tiếng Anh ở trung tâm, hi vọng vài khóa nữa thì cũng có tí tiếng Anh đủ dùng . Tóm lại các bạn học ngoại ngữ ( tiếng gì cũng đc ) thì phải xác định là để nó phục vụ công việc của mình sau này chứ ko phải học để thi, để qua thì mới học đc. Chứ ko sau này đảm bảo các bạn sẽ nghĩ giá mà ngày trước mình bỏ tí thời gian mỗi ngày học tiếng Anh thì có phải bây h đỡ bao nhiêu ko .
    Vài lời dông dài thế để các bạn trẻ có định hướng tốt cho con đường ĐH của mình sắp tới. Chúc các bạn thành công
    Em nghe nói học Y thì ngoại ngữ thường thiên về Tiếng Pháp hả anh ?

4. The Following User Says Thank You to SHINee For This Useful Post:

ju mong (15-09-2012)

Vi phạm Nội Quy Banned
    Đang ở
    454 Nguyen Thi Minh Khai P5 Q3
    Thanks
    0

Thank bài viết hay ....................................

Vi phạm Nội Quy Banned
    Thanks
    0

đúng vậy, các bạn không nên học tủ các môn trong khối các bạn theo, mà nên học dàn trải đều các môn, mà công nhận một điều nha cần phải học tiếng anh đó nha, không sẽ vất vả đó

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member mshang1990a's Avatar
    Thanks
    1

năm tới em cũng thi đại học, em chưa biết chọn ngành nào ? bố mẹ em bảo theo ngành kế toán...nhưng em lại thích học bên kỹ thuật...đau đầu quá..em học cũng khá !

Nhập môn đồ đệ ĐDT Trial Member
    Thanks
    0

Học đại học mệt thật í

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Thanks
    0

up.....................

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Thanks
    0

dĩ nhiên giờ ngôn ngữ để ....làm việc là tiếng Anh mà, mà đôi khi cũng chả hiểu có cty chả cần tiếng Anh,... khi tuyển cũng yêu cầu tiếng Anh này nọ, bó hand luôn , riết bị cái ....ngôn ngữ TG nó xâm chiếm tiếng Việt, điều mà báo giới tốn ko ít giấy mực nhưng chỉ dc ....1 thời gian

Nhập môn đồ đệ ĐDT Trial Member
    Thanks
    0

chuẩn đó các bạn ah./
    Các bạn nên học bạn này ./
    Tuy nhiên mình cần phân biệt đc cái nào là nhiệm vụ quan trọng bậc 1, cái nào là bậc 2 nha./
    Anh tin các bạn đủ thông minh để xây dựng cho mình 1 kế hoạch học tập phù hợp!

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này