Trang 1 của 4 1234 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 32
    voimonster
    Khách

Exclamation Nguyện Vọng Của Đoàn Viên-Thanh Niên !

Một tập thể mạnh là một tập thể gắn kết giữa các thành viên. Đoàn là một tập thể , để đoàn mạnh các thành viên trong đoàn phải gắn kết với nhau.

Có nhiều ý kiến, thắc mắc, đề đạc nhưng ngại nói hoặc muốn nói nhưng không biết nói với ai và biết nói với ai nhưng lại ko có điều kiện để nói.

Chính vì thế! Chúng tôi mong muốn lập ra topic này đề kéo ngắn khoảng cách giữa đoàn viên thanh niên với BCH đoàn trường.

Các bạn có thể nói lên suy nghĩ, tâm sự hoặc có những vấn đề vướng mắc cần giải quyết hay những nhu cầu chính đáng của chi đoàn mình với BCH đoàn trường để chúng tôi giúp đỡ.

Chúng tôi rất hoan ngênh sự đóng góp nhiệt tình của các các bạn. Và cảm ơn những bạn có đóng góp những ý kiến hay cho chúng tôi.

Vì một tập thể vững mạnh BCH đoàn trường kêu gọi mọi người đóng góp tích cực cho Topic này!

BCH Đoàn Trường
    Lần sửa cuối bởi voimonster, ngày 04-11-2010 lúc 09:21 PM.

Đệ tử News Manager huonglinh_1512's Avatar
    Thanks
    0

Mặc định Re: Nguyện Vọng Của Đoàn Viên-Thanh Niên !

Nếu có bạn nào ngại không dám nói với monster thì cứ nói với mình nha.
    Kể cả những ý tưởng độc đáo nhất, điên rồ nhất,.........nhất nhất nhất.
    BCH luôn luôn lắng nghe, luôn luôn thấu hiểu để giúp các bạn thực hiện những ý tưởng điên rồ của mình.

Vì một tập thể vững mạnh!
    "Đừng bao giờ để nỗi sợ hãi ngăn cản ta tham gia cuộc chơi"

___D___T___A10
    Khách

đúng là các bạn thuộc BCH đoàn của trường nhiệt tình ghê ta...
    Lần sửa cuối bởi ___D___T___A10, ngày 12-12-2010 lúc 07:42 PM.

voimonster
    Khách

Thumbs down Re: Nguyện Vọng Của Đoàn Viên-Thanh Niên !

Đề nghị đồng chí Thành nói đúng chủ đề !
    Lần sửa cuối bởi voimonster, ngày 23-12-2010 lúc 10:09 AM.

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Thanks
    0

Tôi có rất nhiều nguyện vọng :
    Tôi thấy chúng ta cần xây dựng một bản tin ở trước cổng trường chung không chỉ các giáo viên học sinh mà cần phải có bản tin cho đoàn đội. Ngoài ra những sự kiện quan trọng của trường cũng nên có để học sinh được biết.
    Chẳng hạn khi một đội tuyển toán đi thi , sẽ có dòng thông báo :
    “Hôm nay các học sinh toán của trường bao gồm:
    Lê thị A
    Trần thị b ,v.v…
    Chúc các học sinh thi đạt kết quả cao!”
    Và khi họ trở về có dòng:
    “Cảm ơn các bạn đội tuyển đã tham gia, thành tích không quan trọng, quan trọng các bạn đã cố gắng hết mình, chúng tôi rất tự hào về các bạn”

Thêm nữa nếu có điều kiện có thể Update những thông tin thế giới quan trọng như ;
    “Hôm nay sẽ bắt đầu hội nghị APEC”

Trường ta là một trường khá đẹp, có sân bóng rổ, có đường chạy ,có nhà thi đấu.
    Buổi chiều thường thấy khá nhiều học sinh chơi bóng rổ. Vì thế mong đoàn trường hằng năm tổ chức thi bóng rổ cấp trường để học sinh tham gia, ngoài ra thi cả điển kinh nữa.

Nhà trường nên có đồng phục mùa hè cho cả học sinh nam và học sinh nữ.

Hằng tháng nên có cuộc giao lưu giữa các lớp với nhau về văn hóa, văn nghệ, thể thao ,..
    Chẳng hạn với một giáo viên dạy toán có thể tuyển chọn một vài học sinh lớp này, một vài học sinh lớp khác để thi hoặc một thầy giáo thể dục có thể làm tương tự với môn của mình.

Giao lưu học hỏi với các trường khác như:
    Tổ chức tham quan các trường, cho những học sinh ưu tú dự giờ học của trường khác
    Các thầy có thể tổ chức đá bóng giống chiều chủ nhật hôm trước nếu có điều kiện tổ chức luôn cho học sinh giao lưu bóng đá với trường đó.

Tổ chức cuộc thi trên mạng viết bài ý nghĩ sáng tạo như:
    Sáng tạo cách học hiểu bài nhanh, sáng tạo phương pháp dạy học ,v.v…

Tổ chức một buổi học tự do cho học sinh tha hồ thích làm gì thì làm thích xoắn gì thì xoắn. Nhằm mục đích phát hiện tài năng đặc biệt.

Cần phát triển được tinh thần đạc biết là niêm tự hào. Bằng cách giờ vào học đầu tiên mỗi ngày khi cô giáo vào, học sinh chào và nói: “Chúng tôi tự hào là người Việt Nam”

Giảm khoảng cách giữa giáo viên học sinh khi mỗi tháng giáo viên dành 1 tiết cho học sinh thử làm giáo viên.

Am hiểu về tư tưởng tình cảm của học sinh, giải quyết những mâu thuẫn nối buồn. Mỗi lớp sẽ trang bị cho mình hai hòm đựng thư:
    Một hòm đựng thành tích mình đã làm ngày hôm qua và hôm nay, một hòm ghi đựng những thất vọng, nỗi buồn, những bức xúc của mình. Đến cuối năm học sinh sẽ mở ra đọc những gì mình viết và đọc những gì bạn viết trong lớp. Từ đó ta sẽ hiểu bạn hơn và và cũng sẽ hiểu mình hơn.Chắc chắn nó sẽ trở thành một kỉ niệm không bao giờ quên.

Đệ tử News Manager huonglinh_1512's Avatar
    Thanks
    0

oaaaa. Thay mặt BCH cảm ơn bạn rất nhiều. Thật sự là ý tưởng của bạn rất hay.
    Nhưng việc đồng phục mùa hè cho cả nam lẫn nữ thì phụ thuộc vào quyết định của BGH, còn việc có 1 buổi học cho học sinh thích làm j thì làm thích xoắn gì thì xoắn thì tôi nghĩ là không được đâu bạn ạ.
    Dù sao cũng rất cám ơn bạn đã đóng góp những ý tưởng có phần hơi điên rồ của mình cho topic này.

Vì một tập thể vững mạnh!
    "Đừng bao giờ để nỗi sợ hãi ngăn cản ta tham gia cuộc chơi"

voimonster
    Khách

Smile Re: Nguyện Vọng Của Đoàn Viên-Thanh Niên !

Các bạn có nguyện vọng thì viết vào đây.
    Một số nguyện vọng của thành viên.

atlantic_fly: Riêng mình mong một môn thể thao trí tuệ như cờ vua ,cờ tướng hay ca rô cũng được ,năm nào cũng kéo co với cầu lông ...,toàn các môn cơ bắp .Hi vọng chú Voi chuyển ý kiến của mình đến BCH đoàn trường ,cám ơn !
    ___D___T___A10: nên tổ chức bóng đá cho cả trường thì vui hơn... các truờng khác trường cũng đứng ra tổ chức mà.. và lớp nào tham gia đều đóng lệ phí.. như thế thì hay phải biết.. và ví dụ là truờng trãi đã tổ chức thành công giải bóng đá
    LeeChongwei :Anh chị ơi. Tại sao môn cầu lông không tổ chức đánh đơn như mọi năm ?
    Đánh đôi con gái với con trai chênh lệnh lớn lắm. Có khi nữ hoặc nam thực sự giỏi nhưng lại có kặp với đồng đội yếu thì khó tranh chấp.
    Aotungchao: Tại sao không tổ chức bóng rổ. Em thấy rất nhiều người yêu thích. Trường ta lại có sân sịn. Môn này không cần đầu tư tốn kém. Không bạo lực. Đông vui.
    KHÔNG HIỂU VÌ LÍ DO GÌ CÔ VÂN ĐÓNG CỬA SÂN BÓNG RỔ.
    BÓNG RỔ LÀ MỘT MÔN THỂ THAO BỔ ÍCH SAU NHỮNG GIỜ HỌC CĂNG THẲNG.
    CHÚNG EM CHƠI BÓNG RỔ VỚI TINH THẦN RÈN LUYỆN SỨC KHỎE ĐỂ CÓ THỂ TẬP TRUNG TỐT HƠN CHO VIỆC HỌC.
    BÓNG RỔ TRUỚC LÀ THẾ MẠNH CỦA TRƯỜNG . CÒN BÂY GIỜ CHỈ CÒN LÀ CON TÉP THÔI.
    CHÁN.

Hôm nay thầy Sơn có phát biểu. Nếu có ý kiến và nguyện vọng gì các bạn có thể viết bằng văn bản nộp lên BCH
    Còn nếu ngại thì viết vào đây.
    Nếu cảm thấy hợp lí mình sẽ lên chuyển lên cho thầy.
    Lần sửa cuối bởi voimonster, ngày 22-02-2011 lúc 05:15 PM.

Hội Vật Lý Đào Duy Từ
    Đang ở
    644 quang trung 2, đông vệ
    Thanks
    2

Thành thì nghĩ thế này

Dù sao thì đến 26/3 Thành cũng bận ôn đội tuyển tin. Nên có môn cờ vua hay không không quan trọng. Dù có thì chưa chắc thành đã tham gia. Tuy nhiên, các môn cờ là các môn thể thao trí tuệ, rất phù hợp vs học sinh trường mình nên Thafnh rấtt muốn môn này đc nhân rộnh trong trường.

Tại sao hôm trước, Thành mang cờ đến lớp lại bị thu ????thanh không chơi trong giờ

trường đâu có cấm ????????
    Tại sao ???
    Tôi muốn làm nên tất cả

voimonster
    Khách

Smile Re: Nguyện Vọng Của Đoàn Viên-Thanh Niên !

Ai thu cờ của Thành thế ? chắc thầy Linh à ? có phải Thành chơi trong giờ học không ?
    Lần sửa cuối bởi voimonster, ngày 22-02-2011 lúc 05:15 PM.

Hội Vật Lý Đào Duy Từ
    Đang ở
    644 quang trung 2, đông vệ
    Thanks
    2

THẦY THÀNH . RỒI THÀNH THẤY CÁC THẦY CHƠI HIX HIX VÀ HIX HIX
    Tôi muốn làm nên tất cả

Trang 1 của 4 1234 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này