Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 24 của 24
    Xuất sư hạ sơn DDT Friend
    Đang ở
    36DunkCLub
    Thanks
    1

Mặc định Re: Đào Duy Từ thua Lam Sơn là điều tất yếu.... Lam Sơn vô đối

Đã không biết cái gì mà còn nói lung tung. Có biết là hết 1 hiệp là sẽ reset lỗi không hả????
    Anh nghĩ chú nên sửa lại câu này, vì cái người viết ra câu này ấy mà, biết chơi bóng rổ từ lúc chú chưa biết cái chữ "Bóng Rổ" nó viết như thế nào cơ . Và chú có biết 7 lỗi đó được tính từ lúc nào không, xin thưa đó là từ đầu hiệp 2 đấy
    Đồng ý là những người bàn luận ở trên có thể chưa xem trận đấu giao hữu nào giữa 2 trường, nhưng câu sau thì chú viết sai rồi, phải đảo lại là " LS đã bao giờ thắng Đào trận nào chưa? " mới đúng.
    Chú bảo số 4 và số 7 chơi không đẹp, thế chú nghĩ đội chú như thế nào, bọn anh đã nghĩ rằng toàn anh em người quen trong nhà sẽ chơi đẹp với nhau, vậy mà.... anh cứ nghĩ chú là 1 đứa có chuyên môn, là người trong cuộc, nhưng chú lại viết ra những câu như thế này, thật là làm mọi người thất vọng.
    @leo
    Hiện text ẩn<--
    Trích dẫn Gửi bởi Leovsmoon Xem bài viết
    Vâng LS "mua" trọng tài ạ, mua trọng tài mà ngày hôm kia LS suýt thua vì trọng tài <chính ông trọng tài hôm qua bắt lỗi> đã không tính 5đ LS ghi vào, đã bắt đủ thứ lỗi mà đến các huấn luyện viên cũng khó hiểu... để rồi cuối giờ cả đội vây xung quanh để nói trọng tài, để "hỏi" trọng tài những lỗi ông ta bắt... rồi cuối cùng trước khi ra về 1 mọi người còn nói rằng "thôi yên đi, mai ông ta làm trọng tài đấy"....LS "có" tiền "mua" trọng tài đấy... có tiền "mua" trọng tài mà đang kêu lên khi Đào có tiền đi taxi để đi cổ vũ br, trong khi LS có muốn cũng chỉ lóc cóc xe đạp mà thôi... Thật sự mà nói thì trọng tài bắt lỗi hqua làm ăn không ra gì Hiện text ẩn<-- nói thật là chả hnào ra zì cả... --> Trong các trận đấu thắng thua là chuyện thường tình, 2 năm qua LS thua Đào chỉ giành Á quân nhưng vẫn công nhận thực lực của Đào, khen Đào giỏi, Đào chơi hay... vậy tại sao đến hnay LS chiến thắng lại không nhìn vào sự nỗ lực tập luyện của LS, không nhìn vào điểm mạnh của LS... Hiện text ẩn<-- mà cứ nhìn tất cả do trọng tài... do "mua" trọng tài... điều này ai chứng minh đây ạ --> Rõ ràng là trước giải ai cũng nhận xét Đào năm nay không mạnh = năm ngoái, LS thì tiến bộ hơn, mạnh hơn .... Dù không thể bằng anh Hùng Heat năm ngoái nhưng số điểm của anh Thịnh Hiện text ẩn<-- thành viên mới --> ghi trong giải cũng là 63, kém anh Hùng 4đ,.... hay như Long Hiện text ẩn<-- cũng thành viên mới --> chơi rất hay, kĩ thuật tốt... Còn Đào mất đi một số trụ cột năm ngoái, những thành viên thay thế liệu có giỏi hơn không ạ, chiến thuật có tốt hơn không ạ...
    Mọi người nên nhìn vào sự thật mà nói chứ ạ, tại sao cứ vin là do LS "mua" trọng tài, sao không nhìn vào sự cố gắng của LS đi.... Đây là cách biện hộ cho việc không chiến thắng ạ. Như thế này thì em nghĩ một số "thành viên" Đào "tầm thường" quá .Còn bên cạnh một số thành viên cứ nói LS thắng không vẻ vang... thử hỏi trong số những trận này "ai" đã xem được hết những trận và Đào vs LS đấu ạ trong lúc luyện tập ạ...Mới xem được một trận hqua rồi nghe này nọ lại vin ngay vào...Gỉa dụ nếu không bị trọng tài bắt thì có chắc đội Đào sẽ lật lại LS vs tỉ số 14-7 không ạ.Nếu em nhớ không nhầm là chẳng có quả nào của Đào là không được tính điểm cả. Mọi người nên nhìn nhận vđề từ nhiều phía đi, đừng nên đổ hết tội lỗi cho người khác để bao biện cho mình... LS và Đào dẫu gì đã là những hàng xóm lâu năm nếu không nói là có chung nguồn gốc... đừng nên vì một mùa giải br mà tất cả lại quay lưng với nhau.
    Xin lỗi mọi người, mọi người cũng hiểu học trường nào thì theo trường đó thôi... Em bảo vệ LS nhưng không phải em "mù" khi không nhìn thấy cái gì đã vội "bốp chát". Nếu em có nói gì quá lời mong mọi người bỏ quá cho... Cái gì thì cái chứ nói sai và khiêu khích nhau thế này thì em không thể nào đứng yên được nữa.Mong mọi người hiểu.
    -->

Những cái lời đồn như "mua trọng tài" đó là lời nói từ cổ động viên, từ thiên hạ, nhưng không phải từ tất cả mọi người, sao em lại có thể vơ đũa cả nắm như thế. Anh cũng xin hỏi em rằng, em có bao giờ xem đầy đủ 1 trận nào giao hữu giữa Đào và LS chưa, về luật bóng rổ em hiểu được bao nhiêu, đã bao giờ tham gia 1 trận đấu có tính chất tương tự chưa, đã bao giờ trải qua cái cảm giác đó chưa, nếu em chưa từng trải qua, thì anh xin nói thẳng rằng em không có tư cách để bình luận về trận đấu này, có chăng thì những lời bình luận của em cũng chỉ giống như những lời nói của các cổ động viên thôi.Sao em không thử lật ngược vấn đề xem, nếu trận đấu đó tổ chức tại Đào, trọng tài bênh vực cho Đào, thì sao, anh nghĩ người viết những bài viết như thế kia lại có thể chính là em đấy.
    Còn ai nói sau trận đấu này Đào và LS ghét nhau là sai lầm, vì chúng ta là bạn bè là hàng xóm mà, ra đường gặp nhau vẫn chào hỏi cười đùa như bình thường,ai cũng hiểu cái này không phải do lỗi của LS và cũng không phải do Đào,đúng không?
    Nếu sống chân thành
    Em sẽ hiểu đôi khi phải buông tay để tình bạn ra đi
    Nhẹ nhàng trong luyến tiếc...

Bởi sự thân mật trong gượng ép
    Cốt để níu kéo một mối quan hệ vốn đã nhạt nhoà
    Sẽ tạo nên những vết hằn xấu xí
    Trên gương mặt hồn nhiên của kỉ niệm.

Member quèn ĐDT Member vitaminb12's Avatar
    Đang ở
    Grand Line
    Thanks
    2

Hơi vô duyên vì topic closed rồi nhưng mà tớ vẫn cố vào comment.
    Tớ rất thích 1 câu như thế này "Nếu không tin trọng tài thì đừng chơi thể thao". Có thể trọng tài sai, nhưng đó là một phần của thể thao. Và vì đơn giản đây là một cuộc chơi, tại sao lại phải phá hỏng nó chỉ vì chuyện thắng hay thua nhỉ ?

Je ne suis pas d’accord avec ce que vous dites, mais je me battrai jusqu’à la mort pour que vous ayez le droit de le dire.
    Hiện text ẩn<-- "Tôi không đồng ý với những gì anh nói, nhưng tôi sẽ bảo vệ cho đến chết quyền được nói như vậy của anh." -->
    ---Voltaire---

BMW 328i ĐDT Member kẻ xấu's Avatar
    Đang ở
    A, A
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi vitaminb12 Xem bài viết
    Hơi vô duyên vì topic closed rồi nhưng mà tớ vẫn cố vào comment.
    Tớ rất thích 1 câu như thế này "Nếu không tin trọng tài thì đừng chơi thể thao". Có thể trọng tài sai, nhưng đó là một phần của thể thao. Và vì thể thao đơn giản là một cuộc chơi, tại sao lại phải phá hỏng nó chỉ vì chuyện thắng hay thua nhỉ ?
    Mình cũng vô duyên vậy.
    Thể thao là cuộc chơi và những lời bình luận như thế của cổ động viên cũng luôn có sau mỗi cuộc chơi. Vấn đề ở đây, bài viết này tòan do CĐV suy luận. Còn 2 đội ko ai nói gì cả mà. Mọi chuyện chả có gì cả close topic là hợp lí. Move vào tư liệu của diễn đàn còn được nữa là. Cãi nhau thế này cũng là một kỉ niệm. Để khỏang chục năm nữa đọc lại cũng thấy vui vui khi nhớ lại hồi cấp III chứ.

m3NoaGeneral Mentor
    Forum Instructor
    Pisces's Avatar
    Đang ở
    Mirkwood of Rhovanion
    Thanks
    0

Topic đã khoá rồi nhé, đề nghị các Mod (có thẩm quyền) ko nên tiếp tục vào tham gia nữa. Nếu vẫn còn bức xúc với bài viết của thành viên nào đó mà không kìm nén được, mời "đến nhà" Hiện text ẩn<-- Profile --> nói chuyện riêng =).

Thật sự là đi ra ngoài nhiều mới thấy dân VN mình có vẻ hiếu khách, thân thiện - với người ngoài - nhưng rất hay cãi nhau và quá coi trọng (cay cú) chuyện thắng thua. Tất nhiên là nước nào, chỗ nào cũng có fan cuồng, có người quá khích, nhưng tỉ lệ nó ko nhiều như VN :/. Dù thắng dù thua hãy tỏ ra văn minh một chút, đừng có buông những lời lẽ không hay mạt sát đối phương cốt chỉ để xả cơn bực trong người.

Thắng nhờ khả năng, tự hào - thua vì thực lực, tâm phục khẩu phục.
    Thắng nhờ gặp thời, cảm thấy mình may mắn. Thua vì điều kiện ngoại cảnh, coi như mình đã gặp xui.

Chấp nhận thực tế mà cố gắng lần sau.
    Ignorant is a bliss, but arrogant is a curse.

*This creature is in extremely bad mood right now.
    Approach with the highest caution.
    *

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123

Thông tin về chủ đề này