Kết quả 1 đến 4 của 4

Hybrid View

Đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    le capital
    Thanks
    0

Thumbs up Kinh nghiệm du học !!!

Lập ra cái topic nài để những a chị e đã đang và sắp đi du học đóng góp kinh nghiệm về trước hết các vấn đề liên quan đến du học nuớc ngoài từ Havard cho đến ĐH Quốc Gia Lào...
    Trước hết cái quan trọng nhất để bạn có thể xin visa được dễ dàng là ngoại ngữ. Vậy học ngoại ngữ như thế nào cho hiệu quả và nhanh?
    Sau đó là cách săn học bổng của chính phủ và các tổ chức, chứ bố mẹ đi cày làm sao tự túc được hết.
    Rồi việc làm thêm ở bên nước sở tại, kinh nghiệm sống, giao tiếp, cách sinh hoạt thế nào?
    Làm sao bỏ đi cảm giác cô đơn and mặc cảm...có thể vượt qua khó khăn và cám dỗ....
    Đó là những gì em muốn các pác cho ý kiến ạ!
    Ai có gì thêm bớt thì cứ thoải mái nhá.
    Merci !

Nhập môn đồ đệ
    Thanks
    0

Mặc định Re: Kinh nghiệm du học !!!

bio đi du học ak? tất nhiên là co' cái dễ và cái khó của no'....nếu muk nhà có điều kiện thì việc được ra nc ngoài học hok kho',vì bio ở vn có đầy các trường liên kết với nc ngoài..co' thể đi theo chương trình 1+3, 2+2, hay 4 năm đại học lun cũng ok...nhưng muk co' đủ đk về mặt tài chính oy,còn pai xem xet kĩ viêc chọn trường ntn cho phù hợp với khẳ năng of bản thân...ko lại cứ cậy co' xiến oy đâm đàu theo học trương VIP we' thì tới lúc thi hok đạt,đóng xiền thi lại,học lại,..rồi hok tốt nghiệp được thì chi? co' phí xiền bô mẹ cho...còn nêu muk hok đu? đk kinh tế,thì chi? còn cách xin học bổng,muk vấn đề xin hok bổng thia' nèo ai bit' thì pm chứ tui du học tự túc nên tui hok co' rõ...hehe

Hộ pháp tự ĐDT Member chiphoi001's Avatar
    Đang ở
    france
    Thanks
    0

tham gia các hoạt động xã hội tích cực cũng là một yếu tố dễ xin visa hơn đúa e
    "Có đôi khi trên đường đời tấp nập,

Ta vô tình lạc bước qua nhau"

Đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    le capital
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi chiphoi001 Xem bài viết
    tham gia các hoạt động xã hội tích cực cũng là một yếu tố dễ xin visa hơn đúa e
    Đúng vậy, hồ sơ đẹp cũng là yếu tố quyết định tiên quyết để bạn được 1 trường chấp nhận vào học. Người ta sẽ đáng giá cả quá trình học tập và hoạt động của bạn, nếu bạn tham gia nhiều hoạt động ngoại khóa, từ thiện...các dự án dù nhỏ hay chỉ là công việc partime ở quán café thôi cũng giúp bạn ghi điểm trong tư tưởng nhà tuyển dụng. Bạn nên nói rõ mục đích trong kế hoạch học tập của bạn, và PR nhìu nhìu, đẹp đẹp về cái trường mà bạn chosir nhá. Ai chỉ thik khen nhở.
    Mình đang muốn có nhiều time hơn để hoạt động ngoại khóa, vì vậy mem nào có vụ j thì pm bà kon đi cùng cho nó máu.
    remerci!
    I'M ME

Thông tin về chủ đề này